๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 03:27:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหากับ เทารัส 85 ครับ  (อ่าน 2418 ครั้ง)
m120
Full Member

คะแนน 11

« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2005, 08:25:04 PM »

ขอปรึกษาพี่ๆครับเกี่ยวกับเทารัส 85 ของผม
อาการของมันคือ ไกปืนจะขัดเวลายิง  ตอนแรกเข้าใจว่าจะเป็น
เฉพาะเมื่อยิงต่อเนื่องลูกที่ 2-3 ขึ้นไป คิดว่าเป็นเพราะผมละไกไม่สุด
ทำให้กลไกภายในติดขัด แต่พอลองยิงทีละนัดก็มีอาการติดขัดเหมือนกัน
พี่ที่สนาม ดูให้บอกว่าอาจจะเป็นที่ตัว ตีนผี    หากพี่คนใหนมีข้อแนะนำอย่างไงช่วยบอกด้วยครับ
(ผมไปใช้สนามที่ป์นพยนต์ นครสวรรค์  ตัวอยู่ที่อุทัยธานีครับ)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2005, 08:44:59 PM »

...พาปืนไปหาช่าง  เป็นคำตอบสุดท้ายครับ  Smiley

...ช่างในพื้นที่คนไหนดี ขอให้เพื่อนๆ แนะนำด้วยครับ  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2005, 10:07:13 PM »

Grin  ปืนลูกโม่   ถ้าไม่ใช่สมิธ.........สุดยอดของวงการแต่งไกปืน..............ลุงสังเวียนครับ.........

ส่วนสมิธนะแต่งได้ทุกร้านอยู่แล้ว................ขอบอกแน้นย้ำ   แกคงแต่งได้ไม่ถึงห้าปีหรอก    รีบ ๆ  ไปหน่อย   ปัจจุบันอายุ  70  ขึ้นแล้ว

เดี๋ยวจะหาปูชนียบุคคลแบบนี้ไม่ได้แล้ว...............ร้านสังเวียน     อยู่หลังวังบูรพา      เลยสามยอดพลาซาไปนิดเดียว 

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2005, 10:14:47 PM »

Grin ปืนลูกโม่ ถ้าไม่ใช่สมิธ.........สุดยอดของวงการแต่งไกปืน..............ลุงสังเวียนครับ.........

ส่วนสมิธนะแต่งได้ทุกร้านอยู่แล้ว................ขอบอกแน้นย้ำ แกคงแต่งได้ไม่ถึงห้าปีหรอก รีบ ๆ ไปหน่อย ปัจจุบันอายุ 70 ขึ้นแล้ว

เดี๋ยวจะหาปูชนียบุคคลแบบนี้ไม่ได้แล้ว...............ร้านสังเวียน อยู่หลังวังบูรพา เลยสามยอดพลาซาไปนิดเดียว

โอ้โห...พี่ป้อม ลุงสังเวียนวันก่อนผมเจอแกยังแข็งแรงดีน๊ะครับ.... ที่พี่ป้อมว่าไม่ถึง 5 ปีนี่ คงจะหมายความว่าแต่งปืนอีก 2-3 ปีอาจวางมือครับ.....  เกรงคนอื่นจะตีความไปอย่างอื่น

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2005, 01:21:49 AM »

อยู่อุทัยไม่ไกลจากสุพรรณคับ...

แนะนำให้ปรึกษาครูคับ...ครูดำ... Cheesy
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2005, 07:34:58 PM »

Grin ใช้สนามปืนพยนต์อยู่แล้ว ทำไมไม่เดินไปหาลุงพยนต์ที่สนามยิงต่อสู้ข้าง ๆ สนามหลักล่ะครับ หรือไม่งั้นก็ขับรถเลาะริมหนองสมบูรณ์ไปหาช่างเทพที่ร้านปืนอัมรินทร์ ติดกับโกดังตึกน้ำเงินริมหนองฯครับ Grin

m120
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2005, 06:31:19 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับ ไว้เอาไปให้ช่างดู แล้วเป็นอย่างไร
จะแจ้งอีกทีครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์