๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 09:22:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 112 113 114 [115] 116 117 118 ... 158
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารไทยปะทะเขมร เขาพระวิหาร ภูมะเขือ และแนวชายแดน สุรินทร์ บุรีรัมย์(4 ก.พ.54)  (อ่าน 340709 ครั้ง)
mrt
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #1710 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 09:07:10 AM »

ยินดีกับกองทัพเขมรครับ ที่ทำให้ "ทหารเขมร ตายเพื่อประเทศ และท่านผู้นำ(เควี่ยๆ)"  ขำก๊าก
และสนับสนุนให้ กองทัพไทยทำให้ทหารเขมรกลายเป็น "ศพวีรบุรุษ เกลื่อนป่า"  เยี่ยม
กองทัพเวียดนามล่ะครับ สนใจเป็นวีรบุรุษบ้างใหม  Grin  Grin  Grin
เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #1711 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 09:11:12 AM »

อืมถ้าทหารเวียดนามเข้ามาจริงๆๆจะได้รู้ครับว่าปืนใหญ่ไทยแม่นสุด Royal Thai Army Artillery Demonstration  ไหว้ ไหว้
เยี่ยม+1 ขอบคุณครับ เยี่ยม
ไม่ได้ขัดคอ หรือทำให้แตกแยก หรือบาดหมางกันนะครับ ถ้ายิงโชว์ หรือแสดงการยิงที่เดิมๆใครก็ยิงโดนเป้าครับ เพราะว่ารู้พิกัดอยู่ก่อนแล้ว ลองเปลี่ยนมุมยิงสิครับให้ไกลออกไปอีก 200 เมตร เปลี่ยนมุมเงยของปืนใหม่ให้เวลาครึ่งนาทีผมว่ายิงไม่โดนหรอกครับ ปืนวิถีโค้งจะยิงแม่นหรือไม่แม่น จะโดนเป้าหมายหรือไม่ขึ้นอยู่กับ ผตน. ครับ เพราะ ผตน. เป็นผู้ออกคำสั่งในการยิงครับ เช่น เป้าหมาย ระยะ ชนิดกระสุน ส่วนบรรจุ หรือยิงหาผล ทั้งหมดนี้ขึ้นอยู่กับ ผตน. ครับ   ไหว้ ไหว้

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1712 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 09:16:24 AM »

อืมถ้าทหารเวียดนามเข้ามาจริงๆๆจะได้รู้ครับว่าปืนใหญ่ไทยแม่นสุด Royal Thai Army Artillery Demonstration  ไหว้ ไหว้
ไม่ได้ขัดคอ หรือทำให้แตกแยก หรือบาดหมางกันนะครับ ถ้ายิงโชว์ หรือแสดงการยิงที่เดิมๆใครก็ยิงโดนเป้าครับ เพราะว่ารู้พิกัดอยู่ก่อนแล้ว ลองเปลี่ยนมุมยิงสิครับให้ไกลออกไปอีก 200 เมตร เปลี่ยนมุมเงยของปืนใหม่ให้เวลาครึ่งนาทีผมว่ายิงไม่โดนหรอกครับ ปืนวิถีโค้งจะยิงแม่นหรือไม่แม่น จะโดนเป้าหมายหรือไม่ขึ้นอยู่กับ ผตน. ครับ เพราะ ผตน. เป็นผู้ออกคำสั่งในการยิงครับ เช่น เป้าหมาย ระยะ ชนิดกระสุน ส่วนบรรจุ หรือยิงหาผล ทั้งหมดนี้ขึ้นอยู่กับ ผตน. ครับ   ไหว้ ไหว้

แฮ่ๆ   ผู้ตรวจการณหน้า มิใช่เป็นผู้สั่งยิงครับ  เป็นผู้ตรวจสอบตำบลกระสุนตกและแจ้งให้ศูนย์อำนวยการยิงปรับแก้ครับ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1713 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 09:19:55 AM »

ซีซาร์ ยิงโดยใช้แผนที่ ดาวเทียม จีพีเอส อะไรเนี่ย ไม่ใช่เหรอครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #1714 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 09:37:28 AM »

ขออภัยครับแสดงความคิดเห็นในกระทู้สนทนาสถานการณ์บ้านเมืองไม่ได้ (ส่งเอกสารมาหลายวันแล้ว)

กระทู้สนทนาสถานการณ์บ้านเมือง มีการกล่าวถึงค่าตอบแทน สวัสดิการ ฯ ของเหล่าทหารพราน
ในความคิดเห็นส่วนตัว  ช่วงนี้ทุกคนทราบและก็เห็นใจเหล่าทหารพรานเป็นอย่างยิ่ง ผมคิดว่า
รอให้เหตุการณ์นี้ตกผลึก หยุดนิ่งกันซะก่อน  

เมื่อถึงเวลานั้นพวกเราค่อยมาเป็นกระบอกเสียง เป็นตัวแทน เรียกร้องผลตอบแทนที่ควรจะเป็น
รวมทั้งลบล้างคำว่า "ทหารรับจ้าง" เขาจะต้องมีศักย์และสิทธิทัดเทียมเท่าทหารในกองทัพหลัก

ผมเข้าใจในความรู้สึกของผู้อยู่ในแนวหน้า เขาเหล่านั้นเครียดมากๆ ให้กำลังใจกันต่อไป

นักปราชญ์ซุ่นหวู่กล่าวไว้ว่า  "อย่าเปลี่ยนม้ากลางศึก"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2011, 09:48:27 AM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #1715 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 11:29:17 AM »

ดูๆก็สงสารและสังเวททหารชั้นผู้น้อยเขมรนะครับ

ดูตามรูป..ขนาดเขาหลบอยู่กับกำบังก้อนหิน..เขายังไม่รอดเลยครับ  ความรู้สึกของคนที่สูญเสีย ผู้นำของเขาไม่รู้หรอกครับ

max rc hobby//รักในหลวง
ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
Full Member

คะแนน 14

m16a2....

« ตอบ #1716 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 11:34:55 AM »

ต้องเก็บศพให้....เขมร

+1 ขอบคุณครับสำหรับภาพที่หาชมได้ยากแบบนี้ครับ แต่ว่าทำไมเราถึงต้องไปเก็บศพทหารของเขมรล่ะครับ แบบนี้แสดงว่ามันเข้ามาฝั่งไทยมากเกินสินะครับ  ทหารไทยถึงได้เข้าไปเก็บศพได้ ไหนทางเขมรบอกว่ามันไม่ได้ลุกล้ำแผ่นดินไทยไงครับ และในภาพทหารไทยคงไม่ได้เข้าไปเก็บศพถึงเขตแดนเขมรมั้ง ไหว้ ไหว้

***กว๊านพะเยาแหล่งชีวิต ศักดิ์สิทธิ์พระเจ้าตนหลวง บวงสรวงพ่อขุนงำเมือง งามลือเลื่องดอยบุษราคำ***
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1717 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 11:39:48 AM »

ไปดูเกรียนเค้าคุยกันครับ   หลายคนปากเก่งอยู่หน้าคีย์บอร์ด  ด่าทหารและไปเข้าข้างเขมร   ไม่รู้ว่ามันเกิดมาจากรู - ของเขมรรึเปล่า  Tongue

http://www.pantip.com/cafe/wahkor/topic/X10510269/X10510269.html

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #1718 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 11:42:33 AM »

มีรูปในลิงค์ที่เพื่อนผมลงด้วย...แต่เป็นรูปฝั่งไทย..ครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=70129.7725

kamikaze_13
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #1719 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 11:51:25 AM »

อืมถ้าทหารเวียดนามเข้ามาจริงๆๆจะได้รู้ครับว่าปืนใหญ่ไทยแม่นสุด Royal Thai Army Artillery Demonstration  ไหว้ ไหว้
ไม่ได้ขัดคอ หรือทำให้แตกแยก หรือบาดหมางกันนะครับ ถ้ายิงโชว์ หรือแสดงการยิงที่เดิมๆใครก็ยิงโดนเป้าครับ เพราะว่ารู้พิกัดอยู่ก่อนแล้ว ลองเปลี่ยนมุมยิงสิครับให้ไกลออกไปอีก 200 เมตร เปลี่ยนมุมเงยของปืนใหม่ให้เวลาครึ่งนาทีผมว่ายิงไม่โดนหรอกครับ ปืนวิถีโค้งจะยิงแม่นหรือไม่แม่น จะโดนเป้าหมายหรือไม่ขึ้นอยู่กับ ผตน. ครับ เพราะ ผตน. เป็นผู้ออกคำสั่งในการยิงครับ เช่น เป้าหมาย ระยะ ชนิดกระสุน ส่วนบรรจุ หรือยิงหาผล ทั้งหมดนี้ขึ้นอยู่กับ ผตน. ครับ   ไหว้ ไหว้

สงสัยดูแล้วยังไม่เข้าใจ ในคลิปมีสาธิตยิงนัดแรกหาตำบลกระสุนตก  ผตน(ผู้ตรวจการหน้า) ดูว่ากระสุนตกห่างเป้าหมายเท่าไหร่ ส่งข่าว ไปยังศูนย์อำนวยการยิง
ศูนย์อำนวยการยิงสั่งปรับปืน ส่วนบรรจุ เมื่อกระสุนตกยังเป้าหมาย ผตน บอกว่าถูกเป้าหมาย ขั้นต่อไปก็ระดมยิงหาผลเลยครับ
ครึ่งนาทีที่ท่านว่า ทำได้ครับ
 ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2011, 12:07:30 PM โดย kamikaze_13 » บันทึกการเข้า
ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #1720 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 12:02:29 PM »

CAESAR กับ WS-1B..............น่าจะจัดหาไว้เยอะๆหน่อย ...  Wink

กลัวลูกเล่นเศสฝรั่งจะไม่ขายซีซ่าร์ให้สิครับ

sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1721 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 12:16:29 PM »

ขออภัยครับแสดงความคิดเห็นในกระทู้สนทนาสถานการณ์บ้านเมืองไม่ได้ (ส่งเอกสารมาหลายวันแล้ว)

กระทู้สนทนาสถานการณ์บ้านเมือง มีการกล่าวถึงค่าตอบแทน สวัสดิการ ฯ ของเหล่าทหารพราน
ในความคิดเห็นส่วนตัว  ช่วงนี้ทุกคนทราบและก็เห็นใจเหล่าทหารพรานเป็นอย่างยิ่ง ผมคิดว่า
รอให้เหตุการณ์นี้ตกผลึก หยุดนิ่งกันซะก่อน  

เมื่อถึงเวลานั้นพวกเราค่อยมาเป็นกระบอกเสียง เป็นตัวแทน เรียกร้องผลตอบแทนที่ควรจะเป็น
รวมทั้งลบล้างคำว่า "ทหารรับจ้าง" เขาจะต้องมีศักย์และสิทธิทัดเทียมเท่าทหารในกองทัพหลัก

ผมเข้าใจในความรู้สึกของผู้อยู่ในแนวหน้า เขาเหล่านั้นเครียดมากๆ ให้กำลังใจกันต่อไป

ครับ
+ 1 ให้คุณลุงพรานครับ พวกเขาเสียสละเพื่อพวกเรา ควรได้รับการดูแลให้ดีมากๆนับจากวันนี้
ข้าวสารเสก
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #1722 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 12:25:18 PM »

(3)NEXTER CAESAR - Artillery Operational and unrestricted !
ข้าวสารเสก
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #1723 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 12:35:49 PM »

Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1724 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 12:52:18 PM »

สังเกตเวลาทหารกดคำสั่งบนจอคอม(น. 1.11) จะใช้นิ้วด่าข้าศึกไปในตัว  Grin

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
หน้า: 1 ... 112 113 114 [115] 116 117 118 ... 158
  พิมพ์