๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:58:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกิดอะไรขึ้น ... ทะเลาะกันขนาดนี้  (อ่าน 9104 ครั้ง)
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 11:41:15 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=-GuPDKzlN68

konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 11:56:48 PM »

หนทางที่นำพาไปสู่หายนะมี ๓ อย่าง โลภะ โทษะ โมหะ โดยเฉพาะตัวที่สามคือโมหะ นั้นร้ายกาจที่สุด มันเป็นหัวหน้าของอีกสองตัว เมื่อมีโมหะ คือความหลง ย่อมนำอีก ๒ นรกมาได้ ๒ พ่อลูกคู่นี้ถูกโมหะครอบงำอย่างสิ้นเชิงจึงปฏิบัติการดังที่เห็นในคลิป พวกเราควรสวดมนตร์กรวดน้ำอุทิศส่วนกุศลให้เขาจะดีกว่าครับ ช่างน่าสงสารเหลือเกินสองคนนี้ ถูกโมหะครอบงำจนไร้สติ  ส่วนที่ว่าคนที่เป็นพ่อมาเป็นครูอาจารย์ได้อย่างไรนั้น คงเป็นบุญเก่าที่เขาทำมาแต่ชาติปางก่อน แต่นับจากนี้เขาจะได้รับแต่ความเสื่อมถอยครับ เวรกรรมมีจริงนะครับทุกท่าน  ไหว้

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 09:14:48 AM »

หนทางที่นำพาไปสู่หายนะมี ๓ อย่าง โลภะ โทษะ โมหะ โดยเฉพาะตัวที่สามคือโมหะ นั้นร้ายกาจที่สุด มันเป็นหัวหน้าของอีกสองตัว เมื่อมีโมหะ คือความหลง ย่อมนำอีก ๒ นรกมาได้ ๒ พ่อลูกคู่นี้ถูกโมหะครอบงำอย่างสิ้นเชิงจึงปฏิบัติการดังที่เห็นในคลิป พวกเราควรสวดมนตร์กรวดน้ำอุทิศส่วนกุศลให้เขาจะดีกว่าครับ ช่างน่าสงสารเหลือเกินสองคนนี้ ถูกโมหะครอบงำจนไร้สติ  ส่วนที่ว่าคนที่เป็นพ่อมาเป็นครูอาจารย์ได้อย่างไรนั้น คงเป็นบุญเก่าที่เขาทำมาแต่ชาติปางก่อน แต่นับจากนี้เขาจะได้รับแต่ความเสื่อมถอยครับ เวรกรรมมีจริงนะครับทุกท่าน  ไหว้

ไหว้ เยี่ยม

น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 09:22:11 AM »

เป็นข้าราชการครูด้วย...เลวจริงๆ เป็นครูแล้วให้ท้ายลูกทำผิดระเบียบ เป็นอันธพาล ก้าวร้าวผู้ใหญ่ทั้งที่ตัวเองผิด ไม่มีปัญญาสอนให้ลูกแล้วจะสอนลูกศิษย์ให้เป็นคนดีได้อย่าไร.....มันเลว...ด่า ด่า ด่า ด่า...

พ่อแม่มันสอนไม่ดีน่ะครับพี่เป้า...อาจจะไม่มีเวลาให้ลูก...มีเยอะครับในสังคมข้าราชการ..พ่อแม่เป็นระดับ 9 ได้รับเครื่องราชย์ชั้นสายสะพาย...แต่ลูกเลวสุด ๆ เรียนห่วยสุด ๆ ผมวิเคราะห์ดูแล้วเขาไม่มีเวลาให้ครอบครัวครับ..จะเอาดีแต่งานและหน้าตาตัวเองทั้งนั้น..พวกนี้เกษียนไปจะอยู่แบบคนไม่มีเพื่อนครับ เนื่องจากที่เขาทนคบอยู่ทุกวันนี้เพราะหน้าที่ครับ....หมดหัวโขนไปแล้ว..อยู่แบบหมาขี้เรื้อนแก่ ๆ

กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 10:00:34 AM »

ชอบเอาแบบอย่าง "พ่องไอ้ปื๊ด"...

ก็มันได้ดิบได้ดี เป็นตัวอย่างให้เห็นแล้วไง คนก็อยากทำตามกันมั่งดิ่
พ่อเป็นถึง "ท่านรองฯ" ลูกก็ข้ามห้วยมาเดินก๋าคับแผ่นดินฝั่งธนฯ
นั่นขนาดทำมากกว่านี้นะนั่น แค่นี้ "สิวๆ"
เจอมาบ่อย เห็นมาเยอะ พวกมี "ปลอกคอ" แล้วลืมตัว แอบอ้าง อวดอ้างองค์กร
คนดีๆเค้าเสียหายหมด โดนเหมาทุกที 555  ยิ้มีเลศนัย

ไร้คำกล่าว............................................
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์