๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 07:41:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชวนกันเที่ยวเกาะล้านครับ  (อ่าน 13700 ครั้ง)
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 10:38:41 PM »

หาดนี้เริ่มมีเก้าอี้ผ้าใบครับแต่ยังไงก็ยังดีกว่าบางแสนเยอะครับ ไม่หนาแน่นเกินไป เจ้าถิ่นเล่าว่า อนาคต หลังคาสีดำที่ว่าจะใส่โซล่าเซลครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 10:46:18 PM »

สำหรับผมเรือน้ำกับเรือขยะนี่มันแปลก จังครับ

เรื่องขยะ ชาวเกาะไม่ต้องการให้ทำลายบนเกาะเพราะก่อให้เกิดความรำคาญครับเลยส่งขึ้นแผ่นดินไปกำจัดครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 10:47:30 PM »

สงสัยเสียตังไปเที่ยวอีกรอบแน่ๆ..ภาพสวยครับ...
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 10:49:46 PM »

บนเกาะมีสนามยิงปืนด้วยครับ ชื่อสนามยิงปืนเกาะล้านครับ

krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 10:55:00 PM »

ผมว่าสนามมัน ดิบๆยังใงก็ไม่ทราบ ต้นไม้มันแน่นๆเหี้ยนๆ

มันมีนัยยะสำคัญครับ  มันแปลว่า เน้น นักท่องเที่ยวต่างชาติครับ สิ่งที่คุณเห็นมันไม่ได้เป็นในสิ่งที่คุณคิด

krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 10:58:15 PM »

ปืนอะไรบ้างที่มี สมาชิกบอร์ดแห่งนี้ทราบดีกว่าผมอยู่แล้วคงไม่ต้องแจงกันครับ

ปล.ปืนทรงเยอร์มันท่านเจ้าถิ่นแจ้งว่า"มันพังโครตเร็วเลยหวะ" ผมได้ยินงั้นผมก็ งง ครับ

krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 11:02:11 PM »

ส่วนปืนสั้นก็ ตามนั้นครับ  ท่านแจ้งอีกว่า .22 กระบอกด้านล่างซ้ายมือ เคยยิงจนหลังสะพานกระเด็นครับ สะพานอลูมิเนียมเอาไม่อยู่ตอนนี้ล่อสะพานเหล็กมันเลยครับ

krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 11:04:49 PM »

แต่งหน้าทาปาก งามเลย ค่ายไหนทราบกันดี ผมไม่ได้ค่าประชาสัมพันธ์ ก็ดูกันเอาเองครับ

krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 11:09:23 PM »

เจ้าของเขาเรียอันนี้ว่า "ดราก้อน"ครับเกิดมาไม่เคยเห็นครับท่าทางน่าใช้แต่ตอนนี้มันพังไปซะแล้วครับ ลูกโม่ออโต่12นัดครับ

ปืนดีเอาไว้ใช้ ปืนเป็นไข้เอาไว้โชว์

krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 11:11:52 PM »

ลุงเจ้าของสนามครับ คุยสนุกดี ท่านแจ้งว่า คุยได้ไม่ยิงไม่ได้ว่าไร ท่านเป็นคนเก่าแก่บนเกาะ ก็ถือว่ากว้างขวางครับ

Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 11:13:19 PM »

สุดยอดพี่  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 11:16:09 PM »

ก่อนกลับก็เดินทะเลอีกนิดครับ ที่เห็นเป็นซุ้มเป็นของทัวร์แต่ละประเทศครับ เกาหลีก็ ซุ้มนึงญี่ปุ่นซุ้มนึง เลือกขาวมากขาวน้อยได้เลยครับ หากต้องการยุโรปก็ต้องไปอีกหาดครับแต่จำชื่อไม่ได้ครับ ว่าแต่นิยมเอเซีย ยุโรป หรือชอบมืดแบบแอฟริกา ไม่ทราบว่ามีหรือเปล่า

krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 11:21:48 PM »

เดิมทีบนเกาะมีเครื่องปั่นไฟสองตัวครับ ต่อมานักท่องเที่ยวล้นหลาม ความเจริญบุกโจมตีการใช้ไฟจึงมากขึ้นก็เลยต้องเอารถปั่นไฟมาช่วยครับ แต่ที่อยู่มา
รู้สึกว่าไฟบนเกาะกระตุกครับ แนะนำหากขึ้นเกาะเอาไฟฉายไปด้วยครับทริปนี้ที่ผ่านมาหากไม่มีไฟฉายไปด้วยคงโดนหมารุมกัดแล้วครับเพราะว่าเดินหลงทาง เข้าไปในที่ชาวบ้าน หมาก็ตามมาหอนตามมากัดหาทางออกไม่เจอเพราะว่ามืด ก็เลยเอาไฟฉายส่องไปรอบๆ หมาเป็นสิบตัวเจอไฟฉายส่องหน้าวิ่งหนีหมดเลยครับ รอดตัวไป

เดาว่าเครื่องคัมมิ่น

coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 11:22:55 PM »

...ขอบคุณมากครับ เกาะช้างเป็นอะไรที่เกือบๆ จะไปหลายครั้ง แต่ไม่ได้ไปสักที

...เอาเลนส์ตัวไหนไปบ้างครับ ทายว่ามี 17-50 f/2.8 แทมร่อนตัวนึงละ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 11:33:22 PM »

สถานีกู้ภัยครับ รหัสเรียกขาน"สีคราม" มีลานจอด ฮ. ด้วยแต่ว่าไม่มี ฮ.ประจำครับ

เครื่องอะไรก็ไม่ทราบครับแต่ จนท.ประจำศุนย์แจ้งว่าหากมีเรือกดสัญญาณขอความช่วยเหลือ เครื่องที่ว่าจะแสดงพิกัดที่เกิดเหตุทันที ทำให้ จนท. เข้าสู่พิกัดได้เลยไม่ต้องไปวนเรือค้นหาครับ

พี่ประกอบรองหัวหน้าศูนย์กู้ภัยครับ พี่เขาใจดี มีอะไรก็ถามเขาครับ คุยกันเองมากเฮฮาจริงๆครับ

ศูนย์กู้ภัยทางทะเลก็ต้องมีเรือสิครับ เรือเขาเท่ๆก็เยอะครับ

มีเรือยกพลด้วย วันไหนจัด บี บี บนเกาะเดี๋ยวมายืมเรือพี่นะครับ ประมาณว่า saving private ryan

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์