๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 12:29:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบสมิธ MP9C  (อ่าน 105912 ครั้ง)
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #120 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 06:10:30 PM »

Tongue....กำลังจะหามาไว้ใช้ครับ... น้ำลายหก

ตัดสินใจได้แล้วหรือครับ

สโลแกนของคนที่กลึงน๊อต Toz ให้พี่ คือ "ปืนที่ดีที่สุดคือปืนทีสามารถไปกับเราได้ทุกที่" ครับพี่

SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #121 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 09:05:00 PM »

Tongue....กำลังจะหามาไว้ใช้ครับ... น้ำลายหก

สโลแกนของคนที่กลึงน๊อต Toz ให้พี่ คือ "ปืนที่ดีที่สุดคือปืนทีสามารถไปกับเราได้ทุกที่" ครับพี่

...ขอบคุณในไมตรีจิต...ทั้ง ๆ ที่ไม่เคยพบหน้าค่าตากันครับ...

...หวังว่าคงมีโอกาส.........

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #122 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 11:32:53 PM »

...ขอบคุณในไมตรีจิต...ทั้ง ๆ ที่ไม่เคยพบหน้าค่าตากันครับ...

...หวังว่าคงมีโอกาส.........

มีแน่ครับพี่  ตราบใดที่เรายังมีอิสรภาพ และ ลมหายใจ เรายังมีความหวัง และความเป็นไปได้ มีเสมอครับ

แล้วก็สิ่งนี้ครับ

"ด้วยเกียรติของข้าฯ ข้าฯสัญญาว่า
         ข้อ 1 ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
         ข้อ 2 ข้าจะช่วยเหลือผู้อื่นทุกเมื่อ
         ข้อ 3 ข้าจะปฏิบัติตามกฏของลูกเสือ"

CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #123 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 10:17:47 AM »

ผมก็ใช้ครับ..
Ton-Krittin
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

แทนคุณแผ่นดิน

« ตอบ #124 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 03:48:42 PM »

Smiley กระบอกนี้ของน้องข้างบ้านครับ

ส่วนของผม กำลังรอครับ  เยี่ยม 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2009, 03:56:00 PM โดย <Tin> » บันทึกการเข้า

nawin 847
รับใช้ประเทศชาติอยู่ที่ 3 จชต.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #125 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 04:27:01 PM »

สวยและน่าใช้มาก ๆ ครับ
boylondon
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #126 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 10:42:46 PM »

อยากให้ช่วยแนะนำการดูแลรักษา บำรุง ว่าควรเน้นตรงจุดไหนบ้าง
ผมก็ใช้อยู่ครับ ยิงนิ่มมากครับ
เป็นปืนกระบอกแรกของผมเลยครับ
ของผมเป็นตัวเต็มครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #127 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 09:05:38 PM »

อยากให้ช่วยแนะนำการดูแลรักษา บำรุง ว่าควรเน้นตรงจุดไหนบ้าง
ผมก็ใช้อยู่ครับ ยิงนิ่มมากครับ
เป็นปืนกระบอกแรกของผมเลยครับ
ของผมเป็นตัวเต็มครับ

รางที่โครงปืน ด้านหน้า 2 จุด ด้านหลัง 2 จุด ส่วนปลายของลำกล้อง วัดจากปากลำกล้องเข้ามา 1 เซนติเมตร (หยดแล้วใช้มือถูน้ำมันรอบผิวปลายลำกล้อง) บริเวณที่สะพานไกสัมผัสกับตัวปลดล็อคเดือยเข็มแทงชนวน 1 จุด ร่องขัดกลอนใต้ลำกล้อง  1 จุด ครับ

KGB-7-รักในหลวง
ชีวิต ความหวัง กิเลส
Full Member

คะแนน 17

เปรี้ยง!!!

« ตอบ #128 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2009, 10:26:42 PM »

รบกวนท่านช่วยดูให้ทีครับ
เวลายิงแล้วมันกินซ้ายล่าง ไม่รู้ว่ามันเป็นเพราะศูนย์หน้าหรือปล่าวครับ
ศูนย์หน้าของผมมันไม่อยู่ตรงกลาง ตามลูกศรชี้อ่ะครับ
แล้วจะแก้ไขยังไงได้ครับ ขอบคุณครับ

ชีวิตนี้เพื่อ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #129 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 08:59:56 AM »

รบกวนท่านช่วยดูให้ทีครับ
เวลายิงแล้วมันกินซ้ายล่าง ไม่รู้ว่ามันเป็นเพราะศูนย์หน้าหรือปล่าวครับ
ศูนย์หน้าของผมมันไม่อยู่ตรงกลาง ตามลูกศรชี้อ่ะครับ
แล้วจะแก้ไขยังไงได้ครับ ขอบคุณครับ

ลองเปลี่ยนรูปแบบการจับ และข้อนิ้วที่ใช้ในการเหนี่ยวไกครับ  ของผมได้มาแรก ๆ ก็มีอาการเดียวกันครับ

แนะนำลองใช้ข้อพับข้อบนสุดของนิ้วชี้ โดยให้ข้อพับอยู่ตรงกลางของหน้าไกครับ

Full Member

คะแนน 17

เปรี้ยง!!!

« ตอบ #130 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 03:55:41 PM »

ขอบคุณครับพี่ ไหว้
ศูนย์หน้าของพี่อยู่ตรงกลางหรือเปล่าครับ
แล้วถ้าผมเอาปืนไปให้ช่างเขาเคาะศูนย์หน้าให้มันอยู่ตรงกลางจะดีไหมครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #131 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 08:56:14 PM »

ขอบคุณครับพี่ ไหว้
ศูนย์หน้าของพี่อยู่ตรงกลางหรือเปล่าครับ
แล้วถ้าผมเอาปืนไปให้ช่างเขาเคาะศูนย์หน้าให้มันอยู่ตรงกลางจะดีไหมครับ

ของผมก็เหมือนของคุณครับ  อยากให้ลองแก้ที่ท่ายิงก่อนครับ

Full Member

คะแนน 17

เปรี้ยง!!!

« ตอบ #132 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 09:22:30 PM »

ขอบคุณครับ +1 ครับ
ไว้ไปสนามครั้งหน้าจะลองดูอีกทีครับ
ขอถามอีกนิดครับ กริปปืนคืออะไรครับ
เวลายิงปลายเท้าต้องเสมอกันหรือเปล่าครับ แขนขวาต้องตึงใช่ไหมครับ
ผมมือใหม่ครับเพิ่งได้ปืนมายังยิงไม่ค่อยเข้าวงดำ กระจายหายไปหมด
ไปที่สนามก็ไม่มีคนสอน ไปวันแรกยังไม่รู้เลยครับว่าเอาปืนไว้ตรงไหน กระสุนวางตรงไหน ยิงได้เลยไหมหรือต้องรอเสียงออดรึเปล่า เหอะๆ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #133 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2009, 04:10:23 PM »

ขอบคุณครับ +1 ครับ
ไว้ไปสนามครั้งหน้าจะลองดูอีกทีครับ
ขอถามอีกนิดครับ กริปปืนคืออะไรครับ
เวลายิงปลายเท้าต้องเสมอกันหรือเปล่าครับ แขนขวาต้องตึงใช่ไหมครับ
ผมมือใหม่ครับเพิ่งได้ปืนมายังยิงไม่ค่อยเข้าวงดำ กระจายหายไปหมด
ไปที่สนามก็ไม่มีคนสอน ไปวันแรกยังไม่รู้เลยครับว่าเอาปืนไว้ตรงไหน กระสุนวางตรงไหน ยิงได้เลยไหมหรือต้องรอเสียงออดรึเปล่า เหอะๆ

อยู่แถวไหนครับ  ใกล้สุรินทร์หรือเปล่าครับ

ยืนให้ปลายเท้าเสมอกันครับ จับปืนพอให้อยู่ อย่าให้แน่น หรือหลวมเกินไปครับ สงสัยอะไร เบอร์อยู่ในลายเซ็น ครับ

@Ten
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #134 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 10:02:57 AM »

แวะมาชมครับ
ได้ไปลอง M&P 9 มา ติดใจมากครับ

ไกและรีคอยล์นุ่มดีครับ

รวมลิงค์สำหรับดาวน์โหลด แคตตาล็อก ปืนและกระสุน 2010
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=78882.0
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 14
  พิมพ์