๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 07:29:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบสมิธ MP9C  (อ่าน 105729 ครั้ง)
YokeePlayboy
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #165 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 11:24:58 AM »

รุ่นนี้เป็นสนิมได้ด้วยเหลอครับ แล้วเวลาขึ้นสนิม ส่วนมากจะเกิดตรงจุดไหนเหลอครับ เพราะเห็นว่าตัว สไลท์ เป็น stainless ลมดำ หรือ ทำสีดำ ประมาณนี้ใช้มั้ยครับ เลยสงสัยอยู่ครับว่า ถ้าเป็น stainless แล้ว น้องหนิมขึ้นได้ด้วยเหลอครับ พอดีสนใจตัวนี้มากๆ เลยครับ เพราะดันไปอ่านเจอจากกระทู้ ของคุณ Thanapong รักในหลวง (ทดสอบ Smith&wesson M&P9C ระยะ 100 เมตร ) ก็เลย ได้เกิดความรัก ใน รูปร่างหน้าตา และ ความสามารถ ของเจ้าตัวนี้ขึ้นมาเลยทีเดียวครับ เลยอยากทราบในเรื่องของน้องสนิม จากผู้ที่มีประสบการณ์ผู้ที่ได้ครอบครอง เจ้าSmith&wesson M&P9C หนะครับว่าเป็นยังไงกับบ้าง เพื่อเป็นความรู้ เอาไว้ป้องกัน น้อง หนิม เผื่อว่าในอนาคตจะได้ครอบครอง เจ้า Smith&wesson M&P9C บ้างครับ...ขอบคุณล่วงหน้าเลยแล้วกันครับ...
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #166 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 12:04:22 PM »

ปืนผม พึ่งได้ ป.๔ เมื่อวานนี้เอง หุหุหุ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ฝากถามครับ เลขทะเบียน กท. ของM&P9 ตอกเลขตรงไหนบ้างครับ (ของผมตอกแต่ตัวปืน) เห็นของ G19 เพื่อน ตอกทั้ง ตัวปืน ทั้ง ลำกล้อง

ตอกที่ตัวปืนครับ

renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #167 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 03:41:12 PM »

กำลังรอ ป.3 เหมือนกันครับ กำลังตัดสินใจอยู่ smith mp9c , cz 75d compact รางเต็ม glock 19 26  การใช้งานคือ เน้นพกพาแบบพกในนานๆครับ ติดรถเป็นบางเวลา ทนสนิมสุดๆครับ พี่พี่กรุณาชี้แนะด้วยครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #168 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 03:59:07 PM »

กำลังรอ ป.3 เหมือนกันครับ กำลังตัดสินใจอยู่ smith mp9c , cz 75d compact รางเต็ม glock 19 26  การใช้งานคือ เน้นพกพาแบบพกในนานๆครับ ติดรถเป็นบางเวลา ทนสนิมสุดๆครับ พี่พี่กรุณาชี้แนะด้วยครับ

MP9C ครับ เพราะพกในได้ เรื่องสนิม ถ้าดูแลไม่ไดี ไม่บ่อย มีสิทธิ์ขึ้นได้หมดครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #169 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 04:00:52 PM »

รุ่นนี้เป็นสนิมได้ด้วยเหลอครับ แล้วเวลาขึ้นสนิม ส่วนมากจะเกิดตรงจุดไหนเหลอครับ เพราะเห็นว่าตัว สไลท์ เป็น stainless ลมดำ หรือ ทำสีดำ ประมาณนี้ใช้มั้ยครับ เลยสงสัยอยู่ครับว่า ถ้าเป็น stainless แล้ว น้องหนิมขึ้นได้ด้วยเหลอครับ พอดีสนใจตัวนี้มากๆ เลยครับ เพราะดันไปอ่านเจอจากกระทู้ ของคุณ Thanapong รักในหลวง (ทดสอบ Smith&wesson M&P9C ระยะ 100 เมตร ) ก็เลย ได้เกิดความรัก ใน รูปร่างหน้าตา และ ความสามารถ ของเจ้าตัวนี้ขึ้นมาเลยทีเดียวครับ เลยอยากทราบในเรื่องของน้องสนิม จากผู้ที่มีประสบการณ์ผู้ที่ได้ครอบครอง เจ้าSmith&wesson M&P9C หนะครับว่าเป็นยังไงกับบ้าง เพื่อเป็นความรู้ เอาไว้ป้องกัน น้อง หนิม เผื่อว่าในอนาคตจะได้ครอบครอง เจ้า Smith&wesson M&P9C บ้างครับ...ขอบคุณล่วงหน้าเลยแล้วกันครับ...

สไลต์ของ MP เป็น สเตนเลส คาร์บอนสูงครับ มีสิทธิเป็นสนิมได้ครับ ถ้าดูแลรักษาไม่ได้ แถมอาจมีทรยศด้วยครับ ไม่ว่ายี่ห้อนั้นจะแพง หรือ ดีแค่ไหนครับ

renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #170 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 10:47:15 AM »

MP9C ครับ เพราะพกในได้ เรื่องสนิม ถ้าดูแลไม่ไดี ไม่บ่อย มีสิทธิ์ขึ้นได้หมดครับ
ขอบคุณครับ สมิธ mp9c น่าจะเป็นรุ่นล่าสุดในบรรดาสามตัวที่กล่าวมา แต่ผมยังไม่เคยสัมผัสตัวจริงซักที แต่ glock กับ cz เคยจังมาแล้วก็กระชับมือดีนะครับ แต่ mp9c ยังไม่เห็นเพื่อนฝูงเอามาโชว์สักที แต่เคยเห็นในข่าวตอนกีฬาสี ที่มีตำรวจที่เอากระสุน m79 มาส่งตอนที่เสื้อแดงบุก ราบ11 ก็ดูสวยดีนะครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #171 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 11:56:39 AM »

ขอบคุณครับ สมิธ mp9c น่าจะเป็นรุ่นล่าสุดในบรรดาสามตัวที่กล่าวมา แต่ผมยังไม่เคยสัมผัสตัวจริงซักที แต่ glock กับ cz เคยจังมาแล้วก็กระชับมือดีนะครับ แต่ mp9c ยังไม่เห็นเพื่อนฝูงเอามาโชว์สักที แต่เคยเห็นในข่าวตอนกีฬาสี ที่มีตำรวจที่เอากระสุน m79 มาส่งตอนที่เสื้อแดงบุก ราบ11 ก็ดูสวยดีนะครับ

สวยครับ จับประชับมือดีครับ เพราะ ด้ามสามารถเปลี่ยนขนาดได้ครับ

renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #172 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 01:49:46 PM »

ขอบคุณอีกครั้ง แล้วโครงการของร้านไหนครับ ที่ราคา 42k หนะครับ
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #173 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 01:52:02 PM »

อีกอย่าง ราคานี้ต้องจอง หรือตัดสดครับผม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #174 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 07:11:51 PM »

ขอบคุณอีกครั้ง แล้วโครงการของร้านไหนครับ ที่ราคา 42k หนะครับ

อีกอย่าง ราคานี้ต้องจอง หรือตัดสดครับผม

ร้านไทยเนฯ ครับ แต่น่จะรอนานสักหน่อยนะครับ

YokeePlayboy
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #175 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 01:47:22 PM »

การที่ปืนไม่ลั่นไกตอนประกอบเสร็จ เพราะไม่มีอะไรไปดัน เหล็กที่จะทำให้ "แง่เชียร์ที่โครงปืน" ขัดกับ "แง่เข็มแทงชนวน" ครับ ต้องใส่แม็กเข้าไปก่อนเพื่อให้แม็กดัน เหล็กที่ทำหน้าที่เป็น แง่เชียร์ ดันขึ้นไปรอ พอเราดึงสไลต์ถอยไปประมาณ 1 เซนติเมตร แง่เข็มก็จะเกาะติดครับ ผมใช้วิธีนี้ในการพกปืนครับ คือ ถอดแม็ก - ดึงสไลต์ตรวจปืน - หาไม้จิ่มฟันเขี่ยให้แง่เชียร์หลบ - ปิดสไลต์ - ใส่แม็ก ครับ

ลูกยิงแห้งประมาณ 120 ครับ การยิงแห้งใน MP9C อาจทำให้หน้าช่องเข็มแทงชนวน แตกได้ครับ (เหมือน Glock)

ผมพึ่งได้ เจ้า MP9c มาครอบครองครับ ได้ความรู้จากที่นี่แหละครับ และ ผมอยากทราบอีกอย่างเกียวกับ "หาไม้จิ่มฟันเขี่ยให้แง่เชียร์หลบ" อยากทราบว่าถ้าทำวิธีนี้แล้ว ก็ไม่ต้องใช้ลูกยิงแห้งใช้มั้ยครับ(เหมือนเป็นการยิงแห้งไปแล้ว ฤ ป่าวครับ) ถ้าใช่พอจะมีรูปให้ดู มั้ยครับ จะได้ใช้วิธีนี้บ้างครับ ขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลยแล้วกันครับ... Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #176 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 03:15:53 PM »

การที่ปืนไม่ลั่นไกตอนประกอบเสร็จ เพราะไม่มีอะไรไปดัน เหล็กที่จะทำให้ "แง่เชียร์ที่โครงปืน" ขัดกับ "แง่เข็มแทงชนวน" ครับ ต้องใส่แม็กเข้าไปก่อนเพื่อให้แม็กดัน เหล็กที่ทำหน้าที่เป็น แง่เชียร์ ดันขึ้นไปรอ พอเราดึงสไลต์ถอยไปประมาณ 1 เซนติเมตร แง่เข็มก็จะเกาะติดครับ ผมใช้วิธีนี้ในการพกปืนครับ คือ ถอดแม็ก - ดึงสไลต์ตรวจปืน - หาไม้จิ่มฟันเขี่ยให้แง่เชียร์หลบ - ปิดสไลต์ - ใส่แม็ก ครับ

ลูกยิงแห้งประมาณ 120 ครับ การยิงแห้งใน MP9C อาจทำให้หน้าช่องเข็มแทงชนวน แตกได้ครับ (เหมือน Glock)

ผมพึ่งได้ เจ้า MP9c มาครอบครองครับ ได้ความรู้จากที่นี่แหละครับ และ ผมอยากทราบอีกอย่างเกียวกับ "หาไม้จิ่มฟันเขี่ยให้แง่เชียร์หลบ" อยากทราบว่าถ้าทำวิธีนี้แล้ว ก็ไม่ต้องใช้ลูกยิงแห้งใช้มั้ยครับ(เหมือนเป็นการยิงแห้งไปแล้ว ฤ ป่าวครับ) ถ้าใช่พอจะมีรูปให้ดู มั้ยครับ จะได้ใช้วิธีนี้บ้างครับ ขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลยแล้วกันครับ... Cheesy

การเขี่ยเหล็กที่ดันแง่เชียร์ ผมใช้ 2 กรณีครับ
1.พกลำเพลิงเปล่าและไม่ต้องการขึ้นเข็มแทงชนวน
2.ใช้ถอดทำความสะอาด ครับ

px project-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #177 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 12:47:33 PM »

ฝากตัวด้วยนะครับ ผมรับ สน.สก. มาสองเดือนแล้ว ยิงลูกซ้อมไป 60 นัด ยิงดีจริงๆ ชอบมากๆครับ
ไม่ผิดหวังเลย ที่ได้ตัวนี้มาแทน กล็อค รูปร่างหน้าตา สวยกว่ากล็อค ถ้าทนสนิมได้ดีอย่างกล็อค ผมว่าตัวนี้ น่าจะดีกว่ากล็อคด้วยซ้ำ
ยิงดี ไกคม มีเซฟ ถูกใจมากๆครับ  ฝากตัวพี่ๆด้วยคนนะครับ

"ขอพระองค์ทรงพระเจริญ"
oh.pistol
Full Member

คะแนน 10

..อย่ากลัวในสิ่งที่ยังไม่ได้เริ่มกระทำ..

« ตอบ #178 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 01:27:37 PM »

สวัสดีครับ เลขทะเบียน กท ของผม จะตอกตรงด้ามปืนแต่ต้องถอดกริปออกถึงจะมองเห็นครับ....
รุ่นนี้มีกริปถึง 3 แบบ ท่านสามารถเลือกเปลี่ยนให้เข้ากับมือได้ครับ ส่วนคุณภาพ การยิง, การสะบัด และศูนย์เล็ง ของปืน ในส่วนของผมดีมากๆๆครับ..

ปืนผม พึ่งได้ ป.๔ เมื่อวานนี้เอง หุหุหุ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ฝากถามครับ เลขทะเบียน กท. ของM&P9 ตอกเลขตรงไหนบ้างครับ (ของผมตอกแต่ตัวปืน) เห็นของ G19 เพื่อน ตอกทั้ง ตัวปืน ทั้ง ลำกล้อง

ตอกที่ตัวปืนครับ

"^_^" ทอดหุ่ย กาแฟโบราณ  เมืองสงขลา "^_^"
                .....หน้ามหา'ลัยทักษิณ.....

>>>>>>>>>>>>>><<<<<<<<<<<<<<
seiko126
สมองคืออาวุปที่ไม่ผิดกฎหมาย
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #179 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 05:37:54 PM »

พรุ่งนี้จะพาไปกินลูกซ้อมที่บางนาแต่เช้าเลยครับ  เยี่ยม

เรียนรู้ไว้ วันหนึ่ง ต้องนำมาใช้
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14
  พิมพ์