๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 08:40:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผังสนาม Match LevelIII ออกแล้วนะครับ  (อ่าน 32224 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #90 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 10:13:25 PM »

โทนี่ลองติดต่อประสานกับทางเมอร์เคียวดูนะ  ว่าเขามีบริการโปรเจคเตอร์ไหม

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #91 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 03:22:16 PM »

โทนี่ลองติดต่อประสานกับทางเมอร์เคียวดูนะ ว่าเขามีบริการโปรเจคเตอร์ไหม

เช็คให้แล้วนะครับ เค้าบอกว่ามี projector ให้ ค่าบริการ Projector ครึ่งวัน 3,000 บาทครับผม

We can either find the way or make one.
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #92 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 09:06:49 PM »

๓๐๐๐ บาท ถ้าฉายภาพนิ่งก็ดูแพงไป  น่าจะเป็นภาพเคลื่อนไหว  ดุกดิกหน่อย  ....ได้ไหม ?

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #93 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 10:18:27 PM »

๓๐๐๐ บาท ถ้าฉายภาพนิ่งก็ดูแพงไป น่าจะเป็นภาพเคลื่อนไหว ดุกดิกหน่อย ....ได้ไหม ?

Grin Grin ฉายได้ครับ แต่กลัวจะเป็นอันตรายกับหัวใจผู้อาวุโสหลายท่านน่ะครับ Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2005, 10:20:58 PM โดย Tonyman » บันทึกการเข้า

We can either find the way or make one.
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #94 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 10:30:30 PM »

นายTony ผมหมายถึงถ่ายวีดีโอสนาม  แล้วมาฉายตอนงานเลี้ยงน่ะ

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #95 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 10:52:07 PM »

นายTony ผมหมายถึงถ่ายวีดีโอสนาม แล้วมาฉายตอนงานเลี้ยงน่ะ

เล่นบอกดุกดิก ก็เข้าทางโทนี่นะซิ Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #96 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 11:01:27 PM »

นายTony ผมหมายถึงถ่ายวีดีโอสนาม แล้วมาฉายตอนงานเลี้ยงน่ะ

ผมคุยกับพี่ตุ้มเรื่องนี้แล้วเหมือนกันนะครับ เห็นว่าถ้าถ่ายสนามแล้วเอามาฉายเลยมันจะดูดิบๆ แล้วไม่ค่อยมันน่ะครับ

อาจจะต้องตัดต่อบ้าง และใส่เสียงประกอบนิดน่ะครับ ซึ่งอาจจะตัดต่อไม่ทันครับ

เพราะว่า งานเลี้ยงก็หลัง Shoot-off ประมาณชั่วโมงเดียวเองครับ

แต่ถ้าไม่ซีเรียสจะเอาฉายทั้งแบบนั้นเลยก็ทำได้นะครับ Grin Grin

แต่ต้องหากล้อง VDO ให้ผมล่ะครับ พอดีของผมทำหายไปน่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #97 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2005, 08:50:24 AM »

แล้วนายตุ้มเขามีไหม ?  ของผมมีของโซนี่ แต่ฟังก์ชั่นเป็นภาษาญี่ปุ่นหมด อาจไม่สะดวก
ถ้าไม่มีจริง ๆ เอาของณรงค์ศักดิ์  เขามีพานาโซนิค 

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #98 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2005, 09:16:38 AM »

แล้วนายตุ้มเขามีไหม ? ของผมมีของโซนี่ แต่ฟังก์ชั่นเป็นภาษาญี่ปุ่นหมด อาจไม่สะดวก
ถ้าไม่มีจริง ๆ เอาของณรงค์ศักดิ์ เขามีพานาโซนิค

แต่จริงๆ นะครับ หาคนช่วยผมถ่ายก็ดีนะครับ

เพราะว่า ถ้าถ่ายภาพนิ่งมาลงเวป แล้วยิงไปด้วย ก็ไม่ค่อยทันแล้วน่ะครับ

เดี๋ยวลองถามเพื่อนๆ ดูครับ เช่น Vq หรือ พี่ๆ หลายๆ ท่าน คือ ให้เค้าถ่าย VDO แล้วให้ผมถ่าย ภาพนิ่ง

แล้วตอนในงานก็เอาไปเล่นสลับกันก็ได้ครับ Grin

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #99 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2005, 08:23:31 PM »

แล้วนายตุ้มเขามีไหม ? ของผมมีของโซนี่ แต่ฟังก์ชั่นเป็นภาษาญี่ปุ่นหมด อาจไม่สะดวก
ถ้าไม่มีจริง ๆ เอาของณรงค์ศักดิ์ เขามีพานาโซนิค

แต่จริงๆ นะครับ หาคนช่วยผมถ่ายก็ดีนะครับ

เพราะว่า ถ้าถ่ายภาพนิ่งมาลงเวป แล้วยิงไปด้วย ก็ไม่ค่อยทันแล้วน่ะครับ

เดี๋ยวลองถามเพื่อนๆ ดูครับ เช่น Vq หรือ พี่ๆ หลายๆ ท่าน คือ ให้เค้าถ่าย VDO แล้วให้ผมถ่าย ภาพนิ่ง

แล้วตอนในงานก็เอาไปเล่นสลับกันก็ได้ครับ Grin
ลองสอบถามท่าน DoubleAlpha แห่งทีม สยป.ตร. สิครับ เห็นพี่เค้าถ่าย Video อยู่แล้ว แต่ถ่ายภายในชมรมของ สยป.ตร. Wink Wink Wink

ครับผม ขอบคุณครับ เดี๋ยวเอามาสลับๆ เปิดกันก็ดีครับจะได้มีหลายๆ กลุ่มครับ

เอ แต่สรุปจะมี เปิดหรือเปล่าเนี่ย Huh

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #100 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2005, 09:14:38 PM »

...ผมว่าดีนะครับ  มีวีดิโอมาเปิดให้ดูกันในงาน  แต่ไหนๆ ก็ไหนๆ น่าจะมีให้ครบๆ  ทั้งภาพหมู่  ภาพการแข่งขัน  (ถ้าเป็นไปได้)  ถ้าให้นักกีฬาเป็นคนถ่าย  เกรงจะได้ภาพไม่ครบทุกสควอดครับ    หรือถ้าถ่ายกันหลายคนแล้วเอามาโชว์ทีละคนทีละกล้อง  ก็พอได้  แต่ก็ไม่น่าจะครบสควอด  และอาจใช้เวลามากครับ

...คิดเล่นๆ แล้ว  ผมขออนุญาตเสนอว่าให้หาคนที่ไม่ใช่นักกีฬาเป็นคนถ่ายทำครับ  เขาจะไม่ต้องพะว้าพะวังเรื่องจะต้องลงยิงด้วย  สงสารนักกีฬาจะหมดสนุกเปล่าๆ  อีกประการหนึ่ง  ถ้าให้คนมีฝีมือทางนี้มาถ่ายให้  ภาพจะออกมาดี  อาจทำขายเป็นที่ระลึกได้อีกด้วย  (ถ้าตัดต่อทันเพราะแข่งสองวัน  แบ่งตัดต่อเมื่อแข่งเสร็จวันแรก 1 ช่วง ช่วงเช้าวันที่สอง 1 ช่วงให้เสร็จไว้ก่อน  สำหรับการชู๊ตออฟบ่ายวันที่สอง  เป็นช่วงที่ต้องรีบตัดต่อ -อาจไม่ต้อง neat มาก และนำมารวมกับสองช่วงแรกให้เสร็จก่อนเริ่มงานเลี้ยง ผมว่าเป็นไปได้ครับ) 

...ดังนั้นผมจึงคิดว่าแม้จะเสียเงินจ้างคนมีฝีมือในการถ่ายทำและตัดต่อพอสมควรมาช่วย  งานก็น่าจะดูดี  เป็นที่ประทับใจของทุกๆ คน  แถมทำขายหารายได้  (ถ้าทำเสร็จขายในงานแผ่นละ 200  ทำปกพิมพ์ภาพให้เป็นที่ระลึกบนแผ่น CD ไว้ล่วงหน้าก่อนไรท์ข้อมูล  ผมว่านักกีฬาควักตังค์ซื้อชัวร์ ถ้ามีรูปเขาในแผ่น)  ถึงขายไม่หมดก็ขาดทุนไม่เท่าไร  เมื่อเทียบกับความประทับใจ

...พิมพ์เสร็จผมนึกถึงเพื่อนที่ยังไม่อยากออกนามท่านนึง  เป็นผู้ที่เนรมิตงานนี้ให้ได้   อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2005, 09:16:28 PM โดย coda » บันทึกการเข้า

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #101 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2005, 09:38:09 PM »

...ผมว่าดีนะครับ  มีวีดิโอมาเปิดให้ดูกันในงาน  แต่ไหนๆ ก็ไหนๆ น่าจะมีให้ครบๆ  ทั้งภาพหมู่  ภาพการแข่งขัน  (ถ้าเป็นไปได้)  ถ้าให้นักกีฬาเป็นคนถ่าย  เกรงจะได้ภาพไม่ครบทุกสควอดครับ    หรือถ้าถ่ายกันหลายคนแล้วเอามาโชว์ทีละคนทีละกล้อง  ก็พอได้  แต่ก็ไม่น่าจะครบสควอด  และอาจใช้เวลามากครับ

...คิดเล่นๆ แล้ว  ผมขออนุญาตเสนอว่าให้หาคนที่ไม่ใช่นักกีฬาเป็นคนถ่ายทำครับ  เขาจะไม่ต้องพะว้าพะวังเรื่องจะต้องลงยิงด้วย  สงสารนักกีฬาจะหมดสนุกเปล่าๆ  อีกประการหนึ่ง  ถ้าให้คนมีฝีมือทางนี้มาถ่ายให้  ภาพจะออกมาดี  อาจทำขายเป็นที่ระลึกได้อีกด้วย  (ถ้าตัดต่อทันเพราะแข่งสองวัน  แบ่งตัดต่อเมื่อแข่งเสร็จวันแรก 1 ช่วง ช่วงเช้าวันที่สอง 1 ช่วงให้เสร็จไว้ก่อน  สำหรับการชู๊ตออฟบ่ายวันที่สอง  เป็นช่วงที่ต้องรีบตัดต่อ -อาจไม่ต้อง neat มาก และนำมารวมกับสองช่วงแรกให้เสร็จก่อนเริ่มงานเลี้ยง ผมว่าเป็นไปได้ครับ) 

...ดังนั้นผมจึงคิดว่าแม้จะเสียเงินจ้างคนมีฝีมือในการถ่ายทำและตัดต่อพอสมควรมาช่วย  งานก็น่าจะดูดี  เป็นที่ประทับใจของทุกๆ คน  แถมทำขายหารายได้  (ถ้าทำเสร็จขายในงานแผ่นละ 200  ทำปกพิมพ์ภาพให้เป็นที่ระลึกบนแผ่น CD ไว้ล่วงหน้าก่อนไรท์ข้อมูล  ผมว่านักกีฬาควักตังค์ซื้อชัวร์ ถ้ามีรูปเขาในแผ่น)  ถึงขายไม่หมดก็ขาดทุนไม่เท่าไร  เมื่อเทียบกับความประทับใจ

...พิมพ์เสร็จผมนึกถึงเพื่อนที่ยังไม่อยากออกนามท่านนึง  เป็นผู้ที่เนรมิตงานนี้ให้ได้   อิอิ

เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับพี่ พี่ตุ้มได้พูดกับผมในประเด็นนี้เหมือนกัน (จริงๆ เนี่ย มองคนที่จะจ้างมาถ่ายไว้แล้วด้วยครับ)

เพราะว่าการทำให้มี VDO เปิดในงานและ ขายด้วย ให้นักกีฬาต่างประเทศเอากลับไปแจกๆ กันดู

เป็นการ Promote การแข่งขันในประเทศไทยได้เป็นอย่างดีเลยครับ

แต่ติดตรงที่ เวลา Shoot-Off กับ เวลางานเลี้ยงกระชั้นมากครับ ทำให้ไม่สามารถตัดต่อทัน และไม่สามารถทำเป็น VCD ขายในงานได้ทัน

แล้วถ้าจะให้จองแล้วส่งตามไปให้ก็กลัวว่าจะจองกันไม่เยอะ จะไม่คุ้มค่าจ้างช่างภาพ

ก็เลยคุยกับพี่ตุ้มเพียงแค่ถ่ายภาพนิ่งมาฉายวนๆ ในงานเพื่อเพิ่มสีสรรให้งานเลี้ยงครับ Grin Grin

ผมก็กะว่าจะลองปรึกษากับพี่ๆ ท่านอื่นอยู่เหมือนกัน ลองถามความเห็นน่ะครับ  ว่าเห็นกันว่ายังไงบ้าง Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2005, 10:00:35 PM โดย Tonyman » บันทึกการเข้า

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #102 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 12:50:43 AM »

ผมอยากให้มีครับ  แต่ไม่ถึงขั้นต้องจ้างถ่ายทำกัน
เพราะมีก็ดี  เป็นความบันเทิง  ไม่มีก็ไม่เป็นไร
ตอนนี้อยากหาอาสาช่างภาพมาถ่ายวีดีโอแล้วกัน 
อย่างที่แสดงความเห็นกันนั้นใช่เลยครับ
คือหาคนที่ไม่ได้ยิงในแม็ชเป็นคนถ่าย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2005, 10:58:45 AM โดย Choltit » บันทึกการเข้า

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #103 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 10:13:18 AM »

กล้องพี่ศักดิ์โหลดลง Laptop ลำบาก สายที่แกมีมันไม่ค่อยเหมือนชาวบ้าน คราวที่แล้วที่ข้าน้อยทำวีซีดีให้ด้วยโซนี่เวกัส  มันไม่ยาก ถ้าจะเอาแค่ fading ระหว่างเฟรม แต่ถ้าจะเอาแทรกชื่อสเตจ, ชื่อนักกีฬา หรือแอฟเฟคอื่นๆ คงต้องใช้เวลาพอสมควรเจ้าค่ะ

I am dying... -*-

sittichai
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #104 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 11:17:48 AM »

หายแล้วหรือจ๊ะ...บำรุงเยอะๆหน่อย...ผมคุยกับโทนี่แล้วรวมรูปจากหลายๆกล้องออกslide showมีแน่อันนี้ไม่ยาก...แต่วีดีโอใครจะอาสาถ่ายใช้เวลาเยอะ...แล้วplayจากกล้องออกจอเลยเหมือนที่ปีเตอร์เคยทำ...หรืออีกทางผมจะให้ช้างจากรายการTVช่วยถ่ายมากหน่อยแล้วขอทำสำเนามาออก..
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 11
  พิมพ์