๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 07:09:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 30
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: SP-01 Club พูดคุยแลกเปลี่ยนความเห็น (ตระกูล 75/85 ก็แจมได้ครับ)  (อ่าน 133849 ครั้ง)
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 08:43:31 AM »

Grin รอให้เค้าห้ามก่อนเต๊อะ แต่เท่าที่คุยกับพี่อ๋องแล้วคาดว่าคงไม่ห้ามอ่ะ เยาะเย้ย
  Cheesy  จริง ผมก็ได้ยินเมื่อวาน พี่ อ๋อง บอก วันนี้ ยังไม่ห้าม   Cheesy

Grin แต่นี่ ข้าม วันแล้วนะ น่าจะห้าม แล้ว อิอิอิ   Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 10:27:44 AM »

ปั๊ดโธ่!  ยัดได้19นัดทำคุย Tongue  จะบอกให้ฟังว่ากล็อก 17 ก็ยัดได้เต็มๆ 18นัดจ๊ะ ต่างกันนัดเดียวยังไม่คุยเลย(แต่กลัวร่องที่ขัดกับตัวปลดแม็กมันสึกมากเดียวมันไม่เกาะหลุดแล้วอายเค้า  กระซิบให้ฟังนายใหม่คงไม่ได้ยินมั๊ง  ข้อเสียมันตรงนี้แหละ)

อีกหน่อย SP-01เค้าก็ห้ามลงรุ่นโปรดักชั่นเเล๊ววว.... Shocked Shocked Shocked

Grin 555 แต่ CZ ไม่กลัวร่องพัง แมกเหล็ก ตัวปลดแมกก็เหล็ก พังยากกกกกกกกกกกกก ว่าแต่กล๊อกอ่ะนะ ใส่ได้ 18 แต่ไม่ใส่เพราะมันจะพัง ก็แสดงว่ายังได้แค่ 17 มันก็ยังต่างกันตั้ง 2 ล่ะนะ 555 Grin

Grin รอให้เค้าห้ามก่อนเต๊อะ แต่เท่าที่คุยกับพี่อ๋องแล้วคาดว่าคงไม่ห้ามอ่ะ เยาะเย้ย

Grin อยู่ที่ กล็อก กับ ซีแซด ก็แล้วกันนะ อย่าลามปามมาถึง HK ล่ะ  Angry  Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 10:56:07 AM »

คนอินเทรนด์รู้จักป่าว  ทันสมัย  วิวัฒนาการสมัยใหม่  ทันยุค  ไม่โบราณ  สนิมกินไม่ได้ครึ่งตัว อิ อิ Wink

ถ้าเค้าไม่ห้ามก็ซื้อเพิ่มบ้างดิ  ไม่ยาก :Smiley

Grin ยอมรับอ่ะนะว่าอินเทรน สนิมไม่กิน แต่ระวังหมาแทะนะ 555 Grin

Cheesy จริง ผมก็ได้ยินเมื่อวาน พี่ อ๋อง บอก วันนี้ ยังไม่ห้าม Cheesy
  Grin แต่นี่ ข้าม วันแล้วนะ น่าจะห้าม แล้ว อิอิอิ Grin

Angry CZ เหมือนกันช่วยกันหน่อยดิตารู Angry

Grin อยู่ที่ กล็อก กับ ซีแซด ก็แล้วกันนะ อย่าลามปามมาถึง HK ล่ะ Angry Grin

Grin ให้โอกาสมาเป็นพวกกันมั๊ย Grin เยาะเย้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2005, 11:14:26 AM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 01:23:07 PM »

สงสัย CZ ทำโยกหลอก ประกาศว่าใส่ได้ 18 จริงใส่ 19 Grin Grin Grin Grin เพื่อจะไม่ให้คู่แข่งประท้วงหนักขึ้นอีก

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 03:34:23 PM »

ขอบคุณครับพี่ใหม่  ถูกใจขากางเกงพี่ปิ๊ก  สงสัยว่า กำลังหนีน้ำ หรือว่าหลบหญ้าเจ้าชู้  เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ดอนเมือง​1
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 04:08:39 PM »

หุ หุ.......แซวขากางเกงอาราย เหรอ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 05:57:39 PM »

...ลองกริ๊ปดูแล้วสมดุลดีมาก ไม่วูบวาบโคลงเคลง ตินิดเดียวตรงทีระยะ่รีเซ็ทไกยาวมากครับ ยาวกว่า Glock และถ้าเปรียบเทียบกับ CZ 85 Combat ที่ผมใช้ก็ประมาณเท่าตัวครับ นอกนั้นถือว่าเยี่ยมมาก ตอนนี้ลงแข่ง Production ได้ ปลายปีลุ้นกันอีกทีว่าจะผ่านหรือไม่

...ที่จริงผมไม่ค่อยเห็นด้วยหากจะผ่าน เพราะมิฉะนั้นก็ไม่ทราบจะแยกให้มีรุ่น Production กันทำไม แต่ก็คิดเหมือนคุณอ๋องแฮะ คือน่าจะผ่าน ทีนี้ปืนรุ่นนี้ก็จะขายดีไม่รู้เรื่อง แล้วยี่ห้ออื่นก็จะทำปืนลักษณะเดียวกันออกมา ส่วนพวกเราก็ก้มหน้าก้มตาเก็บเงินซื้อปืนรุ่นใหม่กันต่อไป Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 07:07:02 PM »

...ลองกริ๊ปดูแล้วสมดุลดีมาก ไม่วูบวาบโคลงเคลง ตินิดเดียวตรงทีระยะ่รีเซ็ทไกยาวมากครับ ยาวกว่า Glock และถ้าเปรียบเทียบกับ CZ 85 Combat ที่ผมใช้ก็ประมาณเท่าตัวครับ นอกนั้นถือว่าเยี่ยมมาก ตอนนี้ลงแข่ง Production ได้ ปลายปีลุ้นกันอีกทีว่าจะผ่านหรือไม่

...ที่จริงผมไม่ค่อยเห็นด้วยหากจะผ่าน เพราะมิฉะนั้นก็ไม่ทราบจะแยกให้มีรุ่น Production กันทำไม แต่ก็คิดเหมือนคุณอ๋องแฮะ คือน่าจะผ่าน ทีนี้ปืนรุ่นนี้ก็จะขายดีไม่รู้เรื่อง แล้วยี่ห้ออื่นก็จะทำปืนลักษณะเดียวกันออกมา ส่วนพวกเราก็ก้มหน้าก้มตาเก็บเงินซื้อปืนรุ่นใหม่กันต่อไป Grin Grin

คล้ายกติกาแข่งรถสูตรหนึ่งแหละครับ
บางข้อก็ยากที่จะเลือกระหว่างความ"เสมอภาค"  และการ"พัฒนา"

ใหญ่
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 11:53:51 PM »

ขอบคุณครับ Smiley

..ขอให้ความรู้ในอดีต  จุดประกายอนาคตของท่าน..
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 07:57:18 AM »

ดีเลยครับ ผมก็ก้มหน้าก้มตาตามเก็บปืนที่เจ้าของเดิมเลิกใช้เพราะไปซื้อรุ่นใหม่ต่ออีกทีนึง  Smiley
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 08:18:10 PM »

Grin เพิ่มเติมครับ วันนี้เอาปืนไปแต่งไกมาครับ แต่แต่งเฉพาะเซียร์และแง่เซียร์ของไกซิงเกิลอย่างเดียว ส่วนอื่น ๆ แค่ปัดเงาให้เรียบลื่นเท่านั้นครับ ทำแล้วไกลื่นขึ้นอย่างมาก และจังหวะไกซิงเกิลก็ราบเรียบมากกว่าเดิม น้ำหนักไกซิงเกิลเหลือประมาณ 3-4 ปอนด์ แต่ยังมีระยะลากไกเหลืออยู่บ้าง ช่างไม่อยากแต่งให้เบามาก เพราะหากทำไว้เบาหรือไม่เหลือระยะลากไกเลย ขายันสมอล๊อคเข็มแทงชนวนก็จะไม่ยกตัวไปยกสมอล๊อคเข็มฯ ก็เลยให้ช่างทำเท่าที่ทำได้โดยไม่มีผลต่อระบบของสมอล๊อคเข็มครับ แต่ช่างก็ทำจนลื่น แทบไม่รู้สึกถึงระยะลากไกที่เหลืออยู่ครับ จังหวะรีเซตไกที่พี่แก้วบอกก็ไม่ได้ไปทำอะไร ปล่อยมันไว้ก่อนครับ Grin
   Grin เสร็จแล้วเอาปืนไปลองครับ ถึงสนาม รวท. ใช้กระสุนหัวบอลเคลือบแข็ง 124 เกรน ของ รวท. พาดยิง 10 นัด (ไม่พาดไม่ไหวครับลองไป 5 นัด ไม่นิ่งพอ) ปรากฏว่าได้กลุ่มประมาณ 1 นิ้วเศษ ๆ เสร็จแล้วก็ยิง 19+1 ในรังเพลิง (บังเอิญคืนก่อนลองใส่กระสุนในแมกเต็มที่ ปรากฏว่าใส่ได้ 19 นัด) รัวทีเดียวหมดแมก "ผ่านตลอด" อีกเอาอีกแมกนึงมาลอง 19+1 เหมือนกัน ก็ผ่านตลอดเหมือนเดิม (เหนี่ยวไกรวดเดียว 20 นัด เมื่อยนิ้วเอาเรื่อง นัดท้าย ๆ ช้าลงเรื่อย ๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน) เสร็จแล้วย้ายไปยิงช่องยิงสำหรับซ้อม IPSC เนื่องจากผมจะลงแข่งในดิวิชั่นโปรดัคชั่น ซึ่งต้องยิงนัดแรกในระบบดับเบิลแอคชั่นเท่านั้น จึงต้องขึ้นลำแล้วลดนก การยิงนัดแรกในระบบดับเบิลแอคชั่นนั้น ไม่ยากอย่างที่คิด แต่ตัวผมเองต้องปรับการจับปืนใหม่ เพราะนิ้วเหนี่ยวไกดับเบิลไม่ค่อยถึง แต่พอปรับแล้วก็ไม่มีปัญหา การยิงดับเบิลแทปส์ก็สามารถทำได้ดี เพราะรางเต็มที่เป็นเวทถ่วงช่วยได้เยอะพอสมควร กลุ่มดับเบิลแทปจึงออกมาค่อนข้างดี (จะไม่ดีก็เพราะอ่อนซ้อม) ยิงไปทั้งหมด 112 นัด (มีเศษ 12 นัดจากกระสุนที่แถมมากับปืน) ไม่มีติดขัดเลย ปลอกกระสุนไม่มีการดีดเข้าหน้าเข้าหัว ดีดไปข้างขวาเยื้องหลังเล็กน้อย ปลอกกระสุนตกห่างจากตัวประมาณ 1 เมตร ปลอกไม่มีการบิดเบี้ยวเสียรูปทรงเลย ลืมไปอย่างนึงครับ วันนี้ได้ลองเอาแมกของ CZ-75/85 มาใช้ด้วย ผลคือสามารถใช้กับ SP-01 ได้อย่างไม่มีปัญหาอะไรครับ Grin

หัวเราะร่าน้ำตาริน งานนี้ต้องขออภัยอีกครั้ง ไม่มีรูปให้ดู เพราะไม่ได้ยืมกล้องไปด้วยครับ จริง ๆ แล้วไปยืมกล้องแล้ว แต่เจ้าของกล้องไม่อยู่ เลยยืมไม่ได้ครับ เป้ากลุ่มพาดยิงกะว่าจะเอากลับมาด้วยเพื่อ0tแสกนมาโพส ก็ดันลืมเอาเป้ากลับมาด้วยอีก นายใหม่สมควรตาย หัวเราะร่าน้ำตาริน

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 09:24:13 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน งานนี้ต้องขออภัยอีกครั้ง ไม่มีรูปให้ดู เพราะไม่ได้ยืมกล้องไปด้วยครับ จริง ๆ แล้วไปยืมกล้องแล้ว แต่เจ้าของกล้องไม่อยู่ เลยยืมไม่ได้ครับ เป้ากลุ่มพาดยิงกะว่าจะเอากลับมาด้วยเพื่อ0tแสกนมาโพส ก็ดันลืมเอาเป้ากลับมาด้วยอีก นายใหม่สมควรตาย หัวเราะร่าน้ำตาริน
      ไม่ให้อภัยกลับไปเอาเป้ามาเดี๋ยว นี้  Angry Grin   แฮ่ ๆๆๆๆ ล้อเล่น ครับ พี่ ...... Grin
           Cheesy    แต่งแล้ว  ช่วง ก่อนหลุด จากจังหวะไกซิงเกิ้ลหายไหม ครับ พี่  (ปกติ นกปืนจะง้างออกหน่อยหนึ่ง ก่อนหลุดจากเซียร์ )    Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 10:14:58 PM »

ไม่ให้อภัยกลับไปเอาเป้ามาเดี๋ยว นี้  Angry Grin   แฮ่ ๆๆๆๆ ล้อเล่น ครับ พี่ ...... Grin
           Cheesy    แต่งแล้ว  ช่วง ก่อนหลุด จากจังหวะไกซิงเกิ้ลหายไหม ครับ พี่  (ปกติ นกปืนจะง้างออกหน่อยหนึ่ง ก่อนหลุดจากเซียร์ )    Cheesy

Grin แต่งแล้วยังเหลืออยู่นิดเดียวครับ แต่แทบไม่รู้สึก เพราะช่างทำไกให้ซะลื่นเลยครับ Grin

Grin ชดเชยครับ พอดีจิ๊กกล้องเค้ามาถ่าย แต่ถ่ายได้แค่เนี๊ยะ แบตหมดซะอีก หัวเราะร่าน้ำตาริน

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 10:17:52 PM »

Grin อีกสอง หมดและ หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 10:30:55 PM »

ซองปืนสวยดีครับ Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 30
  พิมพ์