๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 12:41:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากมีปืนครับ แต่ภรรยาไม่อนุมัติ ทำอย่างไรดีครับ  (อ่าน 14676 ครั้ง)
knk75
Full Member

คะแนน 13

« เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 01:50:46 PM »

ผู้ที่ประสบปัญหาแบบผม   แล้วแก้ได้  ทำอย่างไรดีครับ    (  เปลี่ยนภรรยาใหม่คงไม่ได้)
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 02:01:10 PM »

สามีที่ดี....ต้องเชื่อฟังภรรยาครับ....

ภรรยาว่าไง...ก็ต้องเป็นไปตามนั้นครับ....

เสียใจด้วยนะครับ...ที่ไม่ได้รับอนุมัติ

อ้อ....การขัดใจภรรยา หรือ ฝ่าฝืนคําสั่งของเธอ....อาจเป็นอันตรายต่อสุขภาพทั้งกายและใจ...ครับ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 02:05:03 PM »

เราก็แจ้งเหตุผลที่เราอยากมีไป ให้เธอแจ้งเหตุผลที่เธอไม่อนุญาตมา
สามี ภรรยา น่าจะคุยกันง่ายนะครับ เว้นแต่ภรรยาเป็นนายทะเบียน และยังถือนโยบายแบบเก่าๆอยู่

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 02:12:00 PM »

สามีที่ดี....ต้องเชื่อฟังภรรยาครับ....

ภรรยาว่าไง...ก็ต้องเป็นไปตามนั้นครับ....

เสียใจด้วยนะครับ...ที่ไม่ได้รับอนุมัติ

อ้อ....การขัดใจภรรยา หรือ ฝ่าฝืนคําสั่งของเธอ....อาจเป็นอันตรายต่อสุขภาพทั้งกายและใจ...ครับ

ผมให้ความเห็นไว้ในนี้นะครับ....

ควรทําความเข้าใจกันถึงความชอบของเรา....

ภรรยาเองก็ควรสนับสนุน...ถ้ากิจกรรมหรืองานอดิเรกเรา ไม่ได้ทําให้ครอบครัวเดือดร้อน...

การคุยกันด้วยเหตุผลเป็นทางออกที่ดีที่สุด...

แต่ถ้าภรรยายังยืนกรานไม่เห็นด้วย....ก็ไม่ควรไปหักหาญกัน...ไม่มีประโยชน์ที่จะมาทะเลาะกัน...ก็หยวนๆแบบสามีที่ดี...นะครับ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 02:14:49 PM »

ผู้ที่ประสบปัญหาแบบผม   แล้วแก้ได้  ทำอย่างไรดีครับ    (  เปลี่ยนภรรยาใหม่คงไม่ได้)

...ภรรยาไม่อนุมัติเพราะเหตุใด  พอจะบอกได้ไหมครับ  จะได้หาเหตุผลไปอธิบายใ้ถูกจุด

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
knk75
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 02:16:39 PM »

เคยคุยกันแล้ว   แต่เธอยังยืนยัน  สงสัยต้องแอบซื้อแล้วหล่ะครับ
 งอน
,ลูกชายโทน
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 02:17:41 PM »

ผมเจอมาแล้วครับปัญหาแบบนี้ ขอเล่าประสพการณ์เล็กๆน้อยให้ฟังนะครับ ประเภทปืนก็ชอบเมียก็รัก แต่เมียไม่ชอบปืนเหมือนเรานี่สิปวดหมองเลย
ผมเลยซื้อก่อนเลย เพราะขอแล้วหล่อนไม่อนุญาต (แต่นายทะเบียนอนุญาต )ผมเก็บความลับมาเกือบปีโดยเธอไม่รู้
 แต่ความมาแตกเมื่อไม่นานมานี้เองครับ ผมโดนสวดยับเลยครับ เจ้าหล่อนไม่พูดด้วย 3 วัน วันที่ 4 หล่อนหนีกลับบ้านเลยครับ
 ผมต้องขับรถไปตามกลับ รวมระยะทางร่วมกว่า 1500 กิโลเมตร  หัวเราะร่าน้ำตาริน
เลยถามเจ้าของกระทู้ว่าภรรยาท่าน เวลาโกรธจัด เป็นเหมือนแม่บ้านผมหรือเปล่า ถ้าเป็นละก็ ค่อยๆพูด  ยกแม่น้ำทั้ง หาเหตุผล ให้เธอฟัง ทุกวัน
ไม่นานเจ้าหล่อนก็ให้ซื้อเองครับ (เพื่อนผมใช้วิธีนี้ครับ ได้ผล แต่ต้องอดทนมากๆด้วย)
ลองดูคุณจะใช้วิธีผม......หรือเพื่อนผม
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 02:19:22 PM »

น่ากลัวจังครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 02:21:14 PM »

Grinพอดี..ภรรยา.ผมนั่งอยู่หน้าจอด้วย ปรึกษาเธอ เธอบอกว่า "ต้องถามว่า สาเหตุที่ไม่อนุมัติ เพราะเหตุใดครับ ..อาจเป็นเพราะนิสัยส่วนตัวเรา..หรือ สภาพเศรษฐกิจครอบครัว หรือปัจจัยอื่น ๆ ที่เกี่ยวข้องหรือเปล่า .."  ถ้าทราบต้นเหตุ ก็พอจะช่วยแนะนำได้ครับ...

ปล. เมื่อตอนผมซื้อกระบอกแรก ๆ ภรรยาผมก็ค่อนข้างไม่อยากให้ซื้อครับ...แต่ตอนนี้ ไม่รู้เป็นไง ..อนุมัติเรื่อยๆ  ครับ.. แบร่
knk75
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 02:24:48 PM »

เมียผมเวลาโกรธจะไม่คุยด้วย    ถ้าหล่อนอดไม่ไหวก็จะร้องไห้ฟูมฟาย   แต่นั่นไม่กลัวครับ  ผมกลัวว่าหล่อนจะขอหย่ากันเลย   ผมสงสารลูกมากว่าครับ 
kai850
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 38

เรารักในหลวงครับ

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 02:26:19 PM »

ผมใช้วิธีแอบซื้อก่อนครับ ยังไม่บอกแต่ชวนเธอดูปืนที่เราชอบในหนังสืออวป
บ่อยๆ ว่าเราชอบนะ ราคาไม่แพงดีอย่างโน้นดีอย่างนี้  สุดท้ายถามว่าสวยมั้ย
ชอบมั้ย ถ้าเธอเริ่ม OK วันหลังค่อยบอกครับ เธอเงียบเลย แต่ไม่ว่าอะไรครับ
นี้ก็เริ่มจองกระบอกใหม่ไปแล้ว ก็ใช้แผนเดิมครับ หลงรัก หลงรัก

<a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">Goodnight comments" title="Goodnight comments[/url]<p><a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">comments hi5 ฮิต![/url]
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 02:27:59 PM »

ผู้ที่ประสบปัญหาแบบผม   แล้วแก้ได้  ทำอย่างไรดีครับ    (  เปลี่ยนภรรยาใหม่คงไม่ได้)

พยายามเรียนให้เธอทราบ ด้วยความสุภาพและอ่อนน้อมครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 02:32:15 PM »

Grinพอดี..ภรรยา.ผมนั่งอยู่หน้าจอด้วย ปรึกษาเธอ เธอบอกว่า "ต้องถามว่า สาเหตุที่ไม่อนุมัติ เพราะเหตุใดครับ ..อาจเป็นเพราะนิสัยส่วนตัวเรา..หรือ สภาพเศรษฐกิจครอบครัว หรือปัจจัยอื่น ๆ ที่เกี่ยวข้องหรือเปล่า .."  ถ้าทราบต้นเหตุ ก็พอจะช่วยแนะนำได้ครับ...

ปล. เมื่อตอนผมซื้อกระบอกแรก ๆ ภรรยาผมก็ค่อนข้างไม่อยากให้ซื้อครับ...แต่ตอนนี้ ไม่รู้เป็นไง ..อนุมัติเรื่อยๆ  ครับ.. แบร่

เอ่อ  แล้วไม่ทราบว่า ท่าน สิงห์บ้า ณ ป่าเหนือ ตามหาตัวแทน น้องเออร์ ได้หรือยังครับ แล้วอาการบาดเจ็บดีขึ้นแล้วหรือยัง

ด้วยความเคารพ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 02:33:48 PM »

...ไม่ลองพา.เข้าสนามยิงปืนสักวันล่ะครับ.. Wink

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 02:34:49 PM »

เราก็แจ้งเหตุผลที่เราอยากมีไป ให้เธอแจ้งเหตุผลที่เธอไม่อนุญาตมา
สามี ภรรยา น่าจะคุยกันง่ายนะครับ เว้นแต่ภรรยาเป็นนายทะเบียน และยังถือนโยบายแบบเก่าๆอยู่
       ใช่ครับ...จังหวัดเดียวกัน/คนละอำเภอ  แต่หัวอกเดียวกัน
ผมภรรยาไฟเขียว  เพราะเขารู้ว่าผมชอบ  แบบเข้าเส้น  จับต้องทุกวัน  เช็ด-ยิงแห้ง
ว่างเข้าสนามซ้อม ซื้อนิตยสารอาวุธปืนทุกเดือน  เข้าเว็ปฯทุกวัน  เขาก็เลยไม่จำกัดโควต้า
ยังติดที่นายทะเบียน  ไอ้ที่ได้มาใหม่ก็ยังไม่โอน  ที่กำลังจะซื้อก็ยังติดป. ๓ เช่นเดียวกัน  ตั้งใจ
ว่าจะมี ปืนยาว.๒๒/ลูกซอง/.๓๘/๙ม.ม./.๔๕  ก็ต่างคนต่างซื้อในสิ่งที่ตนชอบ  เขาซื้อเครื่อง
สำอางทีก็ใช่ย่อยรูดบัตรทีผมตกใจเหมือนกัน(แพงโคตร)ก็ไม่ได้ว่าอะไรเขา  เราก็เอาคืนตรงค่ากระสุน
แต่เราสองคนไม่มีลูก  ไม่มีภาระหนี้สินอะไร  และไม่ต้องเก็บตังค์เผื่อใครก็เลยโชคดี
        ผมว่ากระบอกแรกไม่น่าจะมีปัญหานะครับ  เริ่มจากแสดงให้เขาเห็นว่าเรามีความสนใจ
รักชอบเรื่องปืนจริง  และที่สำคัญที่สุด  เหตุที่ซื้อก็เพื่อ ปกป้องทุก ๆ คนในบ้าน  และที่สำคัญ
ซื้อปืนไม่ขาดทุน  ดูราคาปืนเก่าซิครับ
เอาใจช่วยครับ  ลองพยายามดู  ขอให้ประสบความสำเร็จครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: [1] 2 3 4 ... 11
  พิมพ์