๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 04:44:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาปืนไว้แข่ง IPSC  (อ่าน 20962 ครั้ง)
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #135 เมื่อ: มีนาคม 30, 2005, 04:12:18 PM »

...ผมดูรายละเอียดแล้วมีอยู่ 3 แบบ คือ Flange, Full Shoulder และ Spring Guide-Bushing Barrel ไม่ทราบจะสั่งแบบไหนนะสำหรับ STI The Edge .40 ครับ  Smiley

แบบ Flange (อันกลาง)ครับ

คือว่า ไม่ทราบว่า สามอันนี้มันต่างกันยังไงอ่ะคับ  Huh 

แบบว่า มองด้วยตาแล้วมันเหมือนกันมากเลย ยกเว้น ความยาวของ สปริงอ่ะคับ  Huh

ขอบคุณครับ  Grin

We can either find the way or make one.
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #136 เมื่อ: มีนาคม 30, 2005, 04:20:24 PM »

ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับ งงอยู่ตั้งนานแล้วว่าเค้าเทียบ% กับอะไร อย่างนี้ถ้า division ที่ผมแข่ง มีแต่คนที่ยิงไม่ค่อยเก่งหรือเพิ่งหัดยิง ผมก็คงได้ Grand Master เลยสิครับ  Grin

...ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด  (ผิดก็แก้ด้วยนะครับ) หมายถึง 80% ของคนที่ได้ 100% ซึ่งหมายถึงคนที่ได้คะแนนสูงสุดใน Division ของการแข่งขัน Match นั้นครับ

อย่างที่พี่แก้วบอกเจ้าค่ะ
ผู้ที่ได้ที่หนึ่งของ division นั้นๆ จะถือว่าได้ 100% ถ้าเราได้ 80% ก็หมายถึงเราได้ 80% ของนักกีฬาท่านนั้นเจ้าคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2005, 04:22:16 PM โดย Army » บันทึกการเข้า
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #137 เมื่อ: มีนาคม 30, 2005, 04:32:31 PM »

ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับ งงอยู่ตั้งนานแล้วว่าเค้าเทียบ% กับอะไร อย่างนี้ถ้า division ที่ผมแข่ง มีแต่คนที่ยิงไม่ค่อยเก่งหรือเพิ่งหัดยิง ผมก็คงได้ Grand Master เลยสิครับ  Grin

...ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด  (ผิดก็แก้ด้วยนะครับ) หมายถึง 80% ของคนที่ได้ 100% ซึ่งหมายถึงคนที่ได้คะแนนสูงสุดใน Division ของการแข่งขัน Match นั้นครับ

อย่างที่พี่แก้วบอกเจ้าค่ะ
ผู้ที่ได้ที่หนึ่งของ division นั้นๆ จะถือว่าได้ 100% ถ้าเราได้ 80% ก็หมายถึงเราได้ 80% ของนักกีฬาท่านนั้นเจ้าคะ

คุณ Army คิดว่าจะลง division อะไรหล่ะเจ้าค่ะ ถ้าเป็น production or revolver ที่มีนักกีฬาน้อย จะไม่มีการแบ่ง class เจ้าคะ

I am dying... -*-

Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #138 เมื่อ: มีนาคม 30, 2005, 05:28:12 PM »

ผมใช้กล็อก 19 ตัวที่แต่งไก 3.5 แม็ก 17 นัดครับ ถ้าลงด้วยตัวนี้คงต้องลงแสตนดาร์ด คะแนนไมเนอร์ แบกน้ำหนักหน่อย แต่กำลังคิดอยู่ว่าจะไปแต่งไกกลับเป็น 5.5 แล้วลง production ดีไม๊ คะแนนออกมาจะได้ไม่น่าเกลียดมากน่ะครับ  Grin  แต่ตอนนี้อุปกรณ์ต่างๆยังไม่ครบเลยครับ กว่าจะพร้อมแข่งคงอีกพักใหญ่ครับ คงไหว้ครูไปพลางๆก่อน  Grin

คุณ Army คิดว่าจะลง division อะไรหล่ะเจ้าค่ะ ถ้าเป็น production or revolver ที่มีนักกีฬาน้อย จะไม่มีการแบ่ง class เจ้าคะ
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #139 เมื่อ: มีนาคม 30, 2005, 06:11:57 PM »

Grin  Grin  Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #140 เมื่อ: มีนาคม 30, 2005, 06:23:56 PM »

ผมใช้กล็อก 19 ตัวที่แต่งไก 3.5 แม็ก 17 นัดครับ ถ้าลงด้วยตัวนี้คงต้องลงแสตนดาร์ด คะแนนไมเนอร์ แบกน้ำหนักหน่อย แต่กำลังคิดอยู่ว่าจะไปแต่งไกกลับเป็น 5.5 แล้วลง production ดีไม๊ คะแนนออกมาจะได้ไม่น่าเกลียดมากน่ะครับ  Grin  แต่ตอนนี้อุปกรณ์ต่างๆยังไม่ครบเลยครับ กว่าจะพร้อมแข่งคงอีกพักใหญ่ครับ คงไหว้ครูไปพลางๆก่อน  Grin

แต่งไกเป็น 5.5 เนี่ย หาอุปกรณ์ลำบากนิดนะครับ เพราะว่าร้านส่วนใหญ่มีแต่อุปกรณ์ลด นน.ไก  ส่วนเพิ่มให้เท่ามาตรฐานเนี่ย ต้องหาเพื่อนๆ ที่ซื้อเดิมๆ มาเปลี่ยนเป็น 3.5  แล้วขอซื้อconnect ต่อเค้ามา แต่ถ้าของคุณ Army มี Connector 5.5 อยู่ก็เยี่ยมครับ

We can either find the way or make one.
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #141 เมื่อ: มีนาคม 30, 2005, 09:10:03 PM »

Grin ไปภูเก็ตกะว่าจะไปแข่งวันเสาร์ พี่อ๋องมีก๊วนที่ว่างไม๊ครับ  เยาะเย้ย

แด๋ววันที่ 10 เจอกัน  หลงรัก

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #142 เมื่อ: มีนาคม 30, 2005, 09:15:55 PM »

Grin ไปภูเก็ตกะว่าจะไปแข่งวันเสาร์ พี่อ๋องมีก๊วนที่ว่างไม๊ครับ  เยาะเย้ย

...โปรแกรมวันเสาร์เป็นของกรรมการถูกต้องไหมครับ  เริ่มกี่โมง  :Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #143 เมื่อ: มีนาคม 30, 2005, 09:16:48 PM »

10 นี้เจอด้วยครับ  Grin Grin Grin ลูกซองปั๊ม

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #144 เมื่อ: มีนาคม 30, 2005, 09:57:59 PM »

ถ้าลง production ก็ยังไม่มีการจัด class เจ้าคะ...แต่ถ้าจะลง Std ก็ไม่ต้องห่วงเรื่องไม่มีคนเก่งยิง เพราะตอนนี้หัว GM หน้าตาก็ดี๊ดี ยิงก็เก๊งเก่งเจ้าคะ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #145 เมื่อ: มีนาคม 30, 2005, 10:01:54 PM »

ถ้าลง production ก็ยังไม่มีการจัด class เจ้าคะ...แต่ถ้าจะลง Std ก็ไม่ต้องห่วงเรื่องไม่มีคนเก่งยิง เพราะตอนนี้หัว GM หน้าตาก็ดี๊ดี ยิงก็เก๊งเก่งเจ้าคะ

ลองดูครับ แล้วจะรู้ว่ายิงได้กี่ % ของที่หนึ่ง  Shocked Shockedหนุก   Shocked Shockedหนาน

แต่คุณน้องนี่ชอบแซวคนไม่เล่นเน็ทจริงน้า 10 นี้พี่แกคงมาแน่ใช่ปะ มีลูกซอง Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #146 เมื่อ: มีนาคม 30, 2005, 10:08:29 PM »

ลองดูครับ แล้วจะรู้ว่ายิงได้กี่ % ของที่หนึ่ง  Shocked Shockedหนุก   Shocked Shockedหนาน

แต่คุณน้องนี่ชอบแซวคนไม่เล่นเน็ทจริงน้า 10 นี้พี่แกคงมาแน่ใช่ปะ มีลูกซอง Grin Grin

ไม่รู้ว่า "คุณพี่สุดหล่อ" จะวิ่งรอกยิงทั้งลูกซอง ลูกกรดหรือเปล่าเจ้าคะ น้ำลายหก

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #147 เมื่อ: มีนาคม 31, 2005, 06:06:58 AM »

...ช่วงนี้แม็ทซ์แข่งเพียบ....10 นี้เจอกันครับ แข่งสนามเดียวกันทั้ง .22LR กะลูกซอง... Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Verachai
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #148 เมื่อ: มีนาคม 31, 2005, 08:24:55 AM »

อ้าว ตอบกันไปหมดแล้ว ถูกต้องครับ คนยิงได้ที่ 1 จะเป็นตัวตั้ง 100% ครับ

เพราะเหตุนี้ถึงต้องกำหนดให้การแข่งขันต้องมี นักกีฬาระดับ GrandMaster มายิงด้วยอย่างน้อย 3 คน จึงจะมีการพิจารณาการปรับคลาสครับ เพราะไม่งั้นถ้าไม่มีตัวตั้งเป็น Grandmaster หรือ นักกีฬาที่มีฝีมือระดับแนวหน้า นักกีฬาคลาสล่าง ๆ ลงมามีหวังปรับคลาสขึ้นกันถ้วนหน้าครับ

ถ้าโทษคน ไม่โทษใจตน จะเป็นคนหาแผ่นดินอยู่เป็นสุขไม่ได้
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #149 เมื่อ: มีนาคม 31, 2005, 08:56:54 AM »

...โปรแกรมวันเสาร์เป็นของกรรมการถูกต้องไหมครับ  เริ่มกี่โมง  :Smiley

เรื่องเริ่มต้องถามพี่อ๋องครับ แต่แม็ทช์กรรมการยิงกันช้ามากๆ เพราะต้องทำการปรับสนามให้เสร็จก่อน เมื่อเสร็จแล้วทำการยิงแล้วจะไม่มีการปรับอีกเพื่อความยุติธรรม  การปรับสนามคือ RO/ CRO ทั้งหลายจะเดินสำรวจสนาม เช็คการแฉลบ แนวกระสุน ความเรียบร้อยของอุปกรณ์ประกอบฉากว่าไม่มีส่วนที่เป็นอันตรายพวกตะปู เสี้ยนไม้ เมื่อเสร็จแล้วก็ทดลองปรีฟและยิงจริง กว่าจะผ่านสนามหนึ่งๆได้ นั่งตอกตะปูเลื่อยไม้ พันเทปกันยาวเลยครับ แต่ก็จะเป็นผลดีเมื่อวันแข่งขันจริงจะได้ไม่มีการแก้ไขอีกและเริ่มแข่งได้ตามเวลาครับ  Grin

แต่วันที่ 10 นี้ พี่แก้วมารึเปล่าครับ  งานนี้ใครวัดกระสุนลูกซองไม่ผ่านนี้อย่ามาโกรษกันเน้อ  Grin  อ้อ...ห้ามขู่ด้วยน๊ะครับข้าแต่ศาลที่เคารพ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11
  พิมพ์