๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 02:04:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปทัวร์สามจังหวัดชายแดนใ่ต้มาครับผม  (อ่าน 15789 ครั้ง)
salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 05:26:11 AM »

ขอบคุณสำหรับภาพ
ขอพระเจ้าคุมครองครับ

ไหว้อยากไปบ้างจัง  จริงๆ  นะ ไหว้
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 06:49:19 AM »

หมู่บ้านนึงในนราธิวาสครับ จำชื่อไม่ได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน

อ.รือเสาะ ครับพี่ Cheesy
กระโหลกกะลา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 07:49:57 AM »

เยี่ยมเลยครับพี่กระทบไหล่คนดังด้วย
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 08:18:48 AM »

หมู่บ้านนึงในนราธิวาสครับ จำชื่อไม่ได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน

พื้นที่ที่เห็นในรูป  เรียกได้ว่าเป็นพื้นที่ KILL ZONE แห่งหนึ่งในหลายๆที่ของ อ. รือเสาะ ที่เห็นในรูปมีคนเสียชีวิตแล้ว 5 ศพ ระเบิดอีก 2 ครั้ง เผาบ้านหนึ่งครั้ง ยิงถล่มบ้านตรงหน้าเต็นท์ 1 ครั้ง
หากเลี้ยวซ้ายตรงป้ายบอกทางไปนราฯ ระยะ 2 กม.ถึงบ้านสะโลค์  คงจะไม่ต่ำกว่า 10 ศพ
หากเลี้ยวขวาตรงบนสุดของภาพจะไป หมู่บ้าน นาดา เจ้าหน้าที่+ประชาชน เสียชีวิตแล้วหลายคนคงจะเกือบๆ 10 คนเช่นกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2009, 08:21:28 AM โดย หลวงกาหลง » บันทึกการเข้า
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 08:31:38 AM »

พื้นที่ที่เห็นในรูป  เรียกได้ว่าเป็นพื้นที่ KILL ZONE แห่งหนึ่งในหลายๆที่ของ อ. รือเสาะ ที่เห็นในรูปมีคนเสียชีวิตแล้ว 5 ศพ ระเบิดอีก 2 ครั้ง เผาบ้านหนึ่งครั้ง ยิงถล่มบ้านตรงหน้าเต็นท์ 1 ครั้ง
หากเลี้ยวซ้ายตรงป้ายบอกทางไปนราฯ ระยะ 2 กม.ถึงบ้านสะโลค์  คงจะไม่ต่ำกว่า 10 ศพ
หากเลี้ยวขวาตรงบนสุดของภาพจะไป หมู่บ้าน นาดา เจ้าหน้าที่+ประชาชน เสียชีวิตแล้วหลายคนคงจะเกือบๆ 10 คนเช่นกัน

ขอบคุณครับพี่ ขยายความให้ท่านอื่นๆทราบนิดนึงครับว่าเห็นถนนอย่างนี้แต่พอเราเลี้ยวออกนอกเส้นทางถนนหลวงไปนิดเดียวก็จะเข้าไปในป่ายางเลย หมู่บ้านที่ผมเข้าไปเหมือนถูกตัดขาดอยู่เป็นอีกโลกหนึ่ง ทั้งๆที่ดูเหมือนไม่ไกลจากถนนใหญ่ มีแต่เด็กกับผู้่หญิง และคนแก่ จากการสอบถามได้ความว่าหลงผิดไปเป็นแนวร่วมก่อความไม่สงบซะเยอะ บางส่วนตาย บางส่วนหนีไป เป็นหมูบ้านที่บรรยากาศชวนให้เศร้ามาก แต่ก็มีอันตรายแฝงไว้ แบบที่ว่าถ้าไม่ระวังป้องกันดีๆเข้าไปแล้วอาจจะไม่ได้กลับออกมา

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 09:02:17 AM »

ขอบคุณครับพี่ ขยายความให้ท่านอื่นๆทราบนิดนึงครับว่าเห็นถนนอย่างนี้แต่พอเราเลี้ยวออกนอกเส้นทางถนนหลวงไปนิดเดียวก็จะเข้าไปในป่ายางเลย หมู่บ้านที่ผมเข้าไปเหมือนถูกตัดขาดอยู่เป็นอีกโลกหนึ่ง ทั้งๆที่ดูเหมือนไม่ไกลจากถนนใหญ่ มีแต่เด็กกับผู้่หญิง และคนแก่ จากการสอบถามได้ความว่าหลงผิดไปเป็นแนวร่วมก่อความไม่สงบซะเยอะ บางส่วนตาย บางส่วนหนีไป เป็นหมูบ้านที่บรรยากาศชวนให้เศร้ามาก แต่ก็มีอันตรายแฝงไว้ แบบที่ว่าถ้าไม่ระวังป้องกันดีๆเข้าไปแล้วอาจจะไม่ได้กลับออกมา
ไม่ทราบว่าท่านสตางค์ เข้าพื้นที่ใหนครับ เดาว่า ต. บาตงรึเปล่าครับ เลยจากรูปไป 5 กม. เลี้ยวขวาข้ามสะพานยาวผ่านแม่น้ำสายบุรีอีก 4 กม. ถึง บ้านโคกสะตอ ที่จุดเกิดเหตุ ยิงฐานที่ตั้งทหาร และตำรวจสองวันซ้อน
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 09:10:21 AM »

ไม่ถึงครับพี่หลวงกาหลง เสียดายผมจำชื่อหมู่บ้านไม่ได้ครับ แต่เลยจากภาพที่เห็นไปไม่ไกลวิ่งไปประมาณสีนาทีก็ถึง ที่ๆเข้าไปเป็นบ้านของมือประกอบระเบิดครับ

ปล.ไปอยู่ที่โน่นผมสับสนพื้นที่มากเนื่อจากไม่ค่อยคุ้นชื่อ แถมยังเดินทางวันนึงสี่ถึงห้าที่ งงไปหมดครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2009, 09:12:04 AM โดย สตางค์ » บันทึกการเข้า

coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 09:44:05 AM »

...ขอบคุณครับคุณสตางค์  เป็นการรายงานด้วยภาพที่สวยงามมากครับ

...ขอส่งกำลังใจให้ตำรวจ ทหาร ข้าราชการ และพี่น้อง 3 จชต. ครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 10:18:40 AM »

ท่านสตางค์น่าจะบินผ่านหลังคาบ้านผมน๊ะ วันก่อน เจ้าอินทรีย์ดำ บินต่ำมาก อิๆไม่กลัวโดนสอยเลย

ปล.บินต่ำในหาดใหญ่น๊ะครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 10:42:19 AM »

ไม่ถึงครับพี่หลวงกาหลง เสียดายผมจำชื่อหมู่บ้านไม่ได้ครับ แต่เลยจากภาพที่เห็นไปไม่ไกลวิ่งไปประมาณสีนาทีก็ถึง ที่ๆเข้าไปเป็นบ้านของมือประกอบระเบิดครับ

ปล.ไปอยู่ที่โน่นผมสับสนพื้นที่มากเนื่อจากไม่ค่อยคุ้นชื่อ แถมยังเดินทางวันนึงสี่ถึงห้าที่ งงไปหมดครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
4 นาทีจากรูป น่าจะหมู่บ้าน ยาแลเบาะครับ เป็นแหล่งผลิต  คุณภาพส่งออกระดับ 5 ดาวครับ Grin

สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 11:16:29 AM »

4 นาทีจากรูป น่าจะหมู่บ้าน ยาแลเบาะครับ เป็นแหล่งผลิต  คุณภาพส่งออกระดับ 5 ดาวครับ Grin

พี่หลวงข้อมูลแน่นมากครับ  เยี่ยม

ฝากไว้อีกซักรูปครับถ้าทุกฝ่ายร่วมมือกันหมด(จริงๆ)ปัญหาไฟใต้คงมีความหวังที่จะจบได้ในเร็ววันตามนโยบายผบทบ.ครับ ไหว้

ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 11:17:46 AM »

ขอบคุณคุณสตางค์ครับ ที่ถ่ายทอดให้ดูกัน  ไม่ทราบว่าไปงานนี้ คุณสตางค์ พกอะไรไปบ้างนอกจากกล้องครับ
เห็นพี่ นิติเวช คนที่สะพายอาก้า รู้สึกเหมือนแกจะปลดเซฟไว้พร้อมยิง(ขออภัยถ้าเข้าใจผิด) ไม่ทราบว่าพี่ท่านนั้นเป็นหมอ หรือเจ้าหน้าที่ตำรวจนิติเวชครับ

ขอให้คุณสตางค์ปลอดภัยนะครับ

ณัฏฐวุฒิ โชติสนธิ์ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 11:47:29 AM »

ขอบคุณสำหรับภาพที่นำมาให้ชมครับ

ชีวิตนี้ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 12:23:39 PM »

โอทอป หรือครับ น้าหลวง

เพื่อสนองนโยบาย รัฐบาล ขอช่วยเหลือชาวบ้าน สั่ง สักล๊อตได้หรือเปล่าครับ น้าหลวง อิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 01:27:23 PM »

ขอบคุณคุณสตางค์ครับ ที่ถ่ายทอดให้ดูกัน  ไม่ทราบว่าไปงานนี้ คุณสตางค์ พกอะไรไปบ้างนอกจากกล้องครับ
เห็นพี่ นิติเวช คนที่สะพายอาก้า รู้สึกเหมือนแกจะปลดเซฟไว้พร้อมยิง(ขออภัยถ้าเข้าใจผิด) ไม่ทราบว่าพี่ท่านนั้นเป็นหมอ หรือเจ้าหน้าที่ตำรวจนิติเวชครับ

ขอให้คุณสตางค์ปลอดภัยนะครับ
[/quote
ไม่ได้พกอย่างอื่นเลยครับ เพราะมีทีมคุ้มกันเยอะพอแล้ว หุหุ Akที่เห็นพอเข้าพื้นที่ขึ้นลำ นิ้วเข้าโกร่งไกรอเลยครับ พี่เค้าเป็นทหารตอนนี้ปฏิบัติงานเป็นเจ้าหน้าที่ศูยน์ซักถามครับพูดได้5ภาษา ตอนนี้ผมกลับมาอยู่กทม.แล้วครับ ไปอยู่โน่นมาอาทิตย์เดียวเอง

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์