๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 06:06:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านทอง หัดยิงปืน  (อ่าน 5007 ครั้ง)
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 11:20:19 PM »

Angry นับถือในการตัดสินใจที่ยอมรับความเป็นจริงกับสถานการณ์ที่เกิดขึ้น และฉลาดในการดึงมวลชนมาเป็นแนวร่วม  ไม่เหมือนพวกหลงตัวเอง เก่งแต่สร้างภาพ คนที่ทำตัวเป็น E แอบ ช่วยคนจนแพ้ไม่เป็นท่า ยังทำปากแข็ง....จนป่านนี้ ยังเหลิงลม ไม่ยอมรับความจริง... Angry

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 09:45:57 AM »

...ขอปรบมือให้ผู้พิทักษ์สันติราษฎร์ที่ยอมรับความจริงและเข้าใจปัญหาของประชาชน Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Ch@i-Yo.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 05:53:09 PM »

สำหรับพนักงานธนาคารนั้น .... ได้รับแนวนโยบายจากผู้บริหารว่า กรณีโดนปล้น  ห้ามต่อสู้โดยเด็ดขาด  เพียงแต่ขอให้จำรูปพรรณ สันฐาน ของผู้ร้ายก็พอครับ   ส่วนเงิน ๆ ทอง ๆ นั้น มีการประกันไว้อยู่แล้วครับ  ไม่คุ้มค่ากับการเสี่ยง   มีเรื่องเล่าให้ฟังครับ พี่ที่รู้จักคนหนึ่งกำลังนั่งนับเงินของลูกค้าคนหนึ่งอย่างจดจ่อ แล้วมีโจรปล้น  โจรบอกว่าให้เอาเงินใส่ถุง  เนื่องจากกำลังใช้สมาธิ จึงไม่ได้เงยหน้ามองว่าเป็นโจร ก็เลยตอบออกไปว่า "  ผมยังนับไม่เสร็จครับ "   โจรก็เลยโดดไปที่โต๊ะแคชเชียร์ ยิงปืนขึ้นเพดาน 1 นัด  ก็ กวาดไปหลายแสน  เหตุเกิดใน กทม.  หลายปีครับ  ..  เรื่องจริงครับ  ไม่ผ่านจอ  ล่าสุดที่ระยอง  m 16 ถากแก้ม  เห็นแล้วเสียวครับ..

" Forgive your enemies  but  never forget their names "... J.F.K. ...
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 05, 2004, 01:06:15 AM »

พนักงานธนาคารจะไม่ต่อสู้กับโจร Grin

ไม่ใช่ผมแน่นอน Cheesy

ถ้าเป็นสาขาที่ผมอยู่ ผมสวนจากแถว 2 แน่นอน
ระยะ 25 หลานี่ รับประกันหัวอย่างเดียว  ตัวไม่เกี่ยวครับ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 05, 2004, 01:14:46 AM »

สำหรับพนักงานธนาคารนั้น .... ได้รับแนวนโยบายจากผู้บริหารว่า กรณีโดนปล้น  ห้ามต่อสู้โดยเด็ดขาด  เพียงแต่ขอให้จำรูปพรรณ สันฐาน ของผู้ร้ายก็พอครับ   ส่วนเงิน ๆ ทอง ๆ นั้น มีการประกันไว้อยู่แล้วครับ  ไม่คุ้มค่ากับการเสี่ยง   มีเรื่องเล่าให้ฟังครับ พี่ที่รู้จักคนหนึ่งกำลังนั่งนับเงินของลูกค้าคนหนึ่งอย่างจดจ่อ แล้วมีโจรปล้น  โจรบอกว่าให้เอาเงินใส่ถุง  เนื่องจากกำลังใช้สมาธิ จึงไม่ได้เงยหน้ามองว่าเป็นโจร ก็เลยตอบออกไปว่า "  ผมยังนับไม่เสร็จครับ "    โจรก็เลยโดดไปที่โต๊ะแคชเชียร์ ยิงปืนขึ้นเพดาน 1 นัด  ก็ กวาดไปหลายแสน  เหตุเกิดใน กทม.  หลายปีครับ  ..  เรื่องจริงครับ  ไม่ผ่านจอ  ล่าสุดที่ระยอง  m 16 ถากแก้ม  เห็นแล้วเสียวครับ..

ผมว่าไม่นับไม่เสร็จหรอกครับ กลัวแจ้งความไม่ถูกว่าเท่าไรมากกว่า
คือ แบบว่าจะปล้นก็ไม่้ว่า ขอข้านับก่อนก็แล้วกัน...เอ้า..อา

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์