๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 07:01:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เข็มไททาเนียม  (อ่าน 4049 ครั้ง)
LittleHitMan
Full Member

คะแนน 1

« เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 12:35:33 PM »

พึ่งซื้อปืนมาใหม่ครับ กล๊อก19ว่าจะเอาไปใส่เข็มแทงชนวนเป็นไททาเนียมแต่ไม่ทราบว่าจะดีหรือปล่าวอีกทั้งกลัวถูกทางร้านตีหัวเอา Huh เลยอยากจะขอถามพวกพี่ๆที่มีประสบการณ์ครับว่าเปลี่ยนดีไหม และราคาตอนนี้ประมาณเท่าไหร่ครับ
ปล.ว่าจะเปลี่ยนชุดลั่นไกด้วยถ้ามีข้อคิดเห็นเกี่ยวกับชุดลั่นไกกรุณษแนะนำให้ผมด้วยครับ Cool
ขอบคุณครับ Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 12:44:37 PM »

ต้องขอถามว่าคาดหวังอะไรจากการเปลี่ยนเข็มไททาเนียมครับ ?
เพิ่งซื้อได้ปืนมา  ผมว่าสร้างความคุ้นเคยดูก่อน 
ชื่อเสียงของกล็อกเกิดมาได้ถึงทุกวันนี้  มาจากความเรียบง่าย แต่ได้ผลเลิศของทุกชิ้นส่วนดีอยู่แล้ว

yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 01:07:40 PM »

เท่าที่ใช้อยู่  ของเดิมก็ดีอยู่แล้ว
ไม่น่าจะหาอะไรไปให้มันแปลกออกไปเลยนะ...
ถ้าดับกิเลสไม่ไหว  เปลี่ยนเลย...สบาย

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 02:08:51 PM »

ผมเคยแต่งมาทั้งกระบอกแล้ว....สุดท้ายใช้แบบเดิมๆ Grin
"สูงสุดคืนสู่สามัญ"

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 02:52:59 PM »

พึ่งซื้อปืนมาใหม่ครับ กล๊อก19ว่าจะเอาไปใส่เข็มแทงชนวนเป็นไททาเนียมแต่ไม่ทราบว่าจะดีหรือปล่าวอีกทั้งกลัวถูกทางร้านตีหัวเอา Huh เลยอยากจะขอถามพวกพี่ๆที่มีประสบการณ์ครับว่าเปลี่ยนดีไหม และราคาตอนนี้ประมาณเท่าไหร่ครับ
ปล.ว่าจะเปลี่ยนชุดลั่นไกด้วยถ้ามีข้อคิดเห็นเกี่ยวกับชุดลั่นไกกรุณษแนะนำให้ผมด้วยครับ Cool
ขอบคุณครับ Grin

Grin ดีครับ ได้เสียเงินเพิ่ม และได้ความภูมิใจเพิ่มอีกเล็กน้อย ....

ผมเคยลอง G19 ของท่านหนึ่งที่ได้เปลี่ยนเข็มไททาเนียมครับ รู้สึกได้ถึงการสับที่นุ่มนวลขึ้น (เทียบกับเข็มเก่า) ... ซึ่งน่าจะเหมาะกับการใช้ยิงแข่งเอาคะแนนครับ ถ้าเอาไปใช้งานตามวัตถุประสงค์ของปืนแล้วก็ไม่จำเป็นครับ

เรื่องชุดลั่นไก ... คงไม่ใช่การเปลี่ยนทั้งชุดนะครับ เพราะเปลี่ยนแค่ disconnecter ตัวเดียวไกก็เบาหรือหนักได้แล้ว คุณ LittleHitMan คงไม่ได้ อยากเอา NewYork Trigger มาใส่หรอก ... ผมว่าไม่จำเป็นครับ ไกมาตรฐานของ G ยิงได้สบายมากครับ

ลองยิงดูก่อน แล้วจะเข้าใจว่า ทำไมคนส่วนใหญ่ (ในโลก) จึงชอบ Glock ครับ  Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 04:16:28 PM »

...ผู้ผลิตรายหนึ่งอ้างว่าใช้เข็มไททาเนียมแล้ว lock time เร็วขึ้นประมาณเกือบๆ 40% ถึงจะเป็นจริงตามที่เขาอ้าง คงต้องถามตัวเองว่าความเร็วที่เพิ่มขึ้นนี้มีประโยชน์หรือไม่สำหรับการใช้งานปกติ เพราะเท่าที่ทราบมา ขนาดนักแข่งที่ใช้ Glock เองก็ไม่ได้นิยมใช้เข็มไททาเนียมนะครับ นอกจากนั้นสิ่งที่น่าเป็นห่วงก็คือมันเปราะ แตกหักง่ายกว่าเข็มเดิมๆ  (ทราบจากร้านค้าที่นำเข้ามาขาย) คิดไปแล้ว กับราคาร่วม 4 พัน กับความเสี่ยง เทียบกับความเร็วที่ไม่มีประโยชน์นักหนา กับความเท่ห์ (?) ผมจึงไม่ซื้อครับ (เหตุใหญ่คือเสียดายตังค์) Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 05:49:22 PM »

Wink เก็บเงินค่าเข็มไททาเนียม เปลี่ยนเป็นศูนย์เรืองแสง ดีกว่าครับ... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 07:21:57 PM »

มีปืนอยู่ก็อยากแต่งเล่นเป็นธรรมดาครับก็glockมีของแต่งเพียบใครบ้างจะอดใจได้ครับ Grin

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 08:07:36 PM »

ความเห็นของผมคือ  ไม่ต้องไปแต่งอะไรทั้งนั้น  ผมใส่มาแล้วหลายชิ้น ตอนนี้กลับมาใส่ของเดิมหมดแล้ว  ยิงได้เหมือนกับตอนแต่ง  ยกเว้นกล็อก 17 ที่ใช้ไกด์รอดแบบมีบัฟเฟอร์  เพราะยิงดับเบิลแทปดีขึ้น  แล้วเวลาที่ใช้ลูกอ่อน ๆ ปลอกกระสุนไม่โดนหัว
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 08:09:38 PM »

อ้อ   แต่ใช้เข็มไททาเนียมกับ 1911 แล้วได้ผลจริง  เข็มไททาเนียม เห็นเบา ๆ อย่างนั้น  มันแข็งเอาเรื่อง  นกปืนสึกไปเห็น ๆ เลย
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 08:36:48 PM »

Cheesy ผมเข้าใจความรู้สึกของเจ้าของกระทู้ครับ เมื่อซื้อปืนใหม่ ย่อมต้องหาของแต่งมาเสริมสวย ยิ่งกล็อคนี่มีของแต่งเพียบ ผมมีเกือบครบเท่าที่จะแ่ต่งได้ อิอิ สุดท้ายก็ต้องเอาของเดิมมาใช้ ของแต่งเลยเป็นอุปกรณ์เก็บอย่างเดียว Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 09:00:21 PM »

Cheesy ผมเข้าใจความรู้สึกของเจ้าของกระทู้ครับ เมื่อซื้อปืนใหม่ ย่อมต้องหาของแต่งมาเสริมสวย ยิ่งกล็อคนี่มีของแต่งเพียบ ผมมีเกือบครบเท่าที่จะแ่ต่งได้ อิอิ สุดท้ายก็ต้องเอาของเดิมมาใช้ ของแต่งเลยเป็นอุปกรณ์เก็บอย่างเดียว Grin Grin
อืมม์...  เก็บไว้เฉยๆ  :Smiley  ให้น้องคนนี้ได้ทดลองใช้บ้าง จะได้หรือเปล่าคร้าบ?  Grin

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 09:17:12 PM »

อืมม์...  เก็บไว้เฉยๆ  :Smiley  ให้น้องคนนี้ได้ทดลองใช้บ้าง จะได้หรือเปล่าคร้าบ?  Grin

Grin Grin Grin Wink

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 12:15:52 AM »

ความเห็นของผมคือ  ไม่ต้องไปแต่งอะไรทั้งนั้น  ผมใส่มาแล้วหลายชิ้น ตอนนี้กลับมาใส่ของเดิมหมดแล้ว  ยิงได้เหมือนกับตอนแต่ง  ยกเว้นกล็อก 17 ที่ใช้ไกด์รอดแบบมีบัฟเฟอร์  เพราะยิงดับเบิลแทปดีขึ้น  แล้วเวลาที่ใช้ลูกอ่อน ๆ ปลอกกระสุนไม่โดนหัว

Grin ท่านผู้การใส่ไกด์รอดของยี่ห้ออะไรคับ...มีภาพประกอบบ้างไหมคับ...

อยากเห็นหน่ะคับ...ขอบคุณล่วงหน้าคับ... Grin
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 08:09:53 AM »

จำไม่ได้เหมือนกัน  ปืนอยู่ในรถ  แต่พอดีซองไกด์รอดอยู่ที่บ้าน   คืนนี้จะถ่ายรูปให้ดูครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์