๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 01:58:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตำรวจอิตาลี........ก๊าบ  (อ่าน 10963 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 06:58:42 PM »

อ่านมาแว๊บๆ ว่า เครื่องแบบของนายตำรวจอิตาลีชุดนี้ก็เป็นสูทของอาร์มานี่ด้วยนะครับ อะไรจะขนาดน้านน Tongue Tongue Tongue

...โฆษณาสินค้าอิตาเลียนทั้งรถทั้งเสื้อผ้า  :Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 07:23:45 PM »

...โฆษณาสินค้าอิตาเลียนทั้งรถทั้งเสื้อผ้า  :Smiley
Grin รถอิตาลี่ แต่เจ้าของผู้ผลิตเป็นมาเลเซียนี่นาครับ Grin

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 10:05:39 PM »

Grinว่าในกรุงเทพฯนี่รถมอไซ เหมาะสมที่สุดครับเพราะรถติดเอามาก ๆ ทางด่วนยังติด แต่ถ้าเป็นต่างจังหวัดก็รถกระบะ ครับดูอย่างพวกเฮียปอ เอียร่วม สิครับ ใช้รถพวกนี้ไปถึงก่อน ตำรวจทุกทีไป จนผมคิดเอาว่าถ้ามีอำนาจได้เป็นใหญ่เป็นโต จะให้ตำรวจ สัก 1คนติดรถไว้เวลาเกิดเหตุ จะได้ไปพร้อม ๆ กัน Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 09:04:31 AM »

ผมว่าโจรที่คิดจะหลบหนีการจับกุมของเจ้าหน้าที่ตำรวจอิตาลีใจคงหล่นไปที่ตาตุ่มแล้วมั่งครับ
หุหุหุ   (อย่าหวังว่าจะหลบพ้น)

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 09:44:03 AM »

Grinว่าในกรุงเทพฯนี่รถมอไซ เหมาะสมที่สุดครับเพราะรถติดเอามาก ๆ ทางด่วนยังติด แต่ถ้าเป็นต่างจังหวัดก็รถกระบะ ครับดูอย่างพวกเฮียปอ เอียร่วม สิครับ ใช้รถพวกนี้ไปถึงก่อน ตำรวจทุกทีไป จนผมคิดเอาว่าถ้ามีอำนาจได้เป็นใหญ่เป็นโต จะให้ตำรวจ สัก 1คนติดรถไว้เวลาเกิดเหตุ จะได้ไปพร้อม ๆ กัน Grin

โอ้ เป็นความคิดที่ดีมากๆ ครับ แต่ต้องปล่อยให้พี่ร่วมพี่ปอทำงานออกรถในรูปแบบเดิมนะครับ ถ้าใช้ขั้นตอนความรอบคอบแบบตำรวจกลัวจะช้ากว่าเดิม

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 10:03:27 AM »

จนผมคิดเอาว่าถ้ามีอำนาจได้เป็นใหญ่เป็นโต จะให้ตำรวจ สัก 1คนติดรถไว้เวลาเกิดเหตุ จะได้ไปพร้อม ๆ กัน Grin

ถ้าได้เป็นใหญ่เป็นโต   เอาเรื่องกฎหมายปืนก่อนดีไหมครับ  Wink

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 10:23:49 AM »

แลมโบกินี่ อินโดนีเซียมีถือหุ้นครับ คิดว่าไม่ใช่มาเลเซียนะผมว่า

ช่วงก่อนผมเรียนจบ นักเรียนเอเชียที่ บอสตั้น หลายประเทศมีรถดีๆขับกันมากครับ พวกอินโดหลานซูฮาโต้ก็รวมอยู่ด้วย ไปเรียนมีคนใช้ส่งไปรับใช้ มีคนขับรถ มีบ้านหลังใหญ่มากกกกก นักเรียนอินโดบางคนหน้าเหมือนคนขับสามล้อบ้านเราแต่คนเดียวมีทั้งรถ เฟอร์รารี่ และ MB รุ่นใหม่ๆ ไม่รวม Porsche ของพี่น้อง

มีเรื่องมาเล่าครับ

ช่วงเปิดเทิมปรกติ มีถนนเมนส์วิ่งผ่า ผ่าน Boston University ที่ทุกคนต้องใช้ มีนักเรียนยุโรปขับ Porsche มาติดไฟแดงคู่กับนักเรียนเชียที่ขับ เฟอร์รารี่ พอมองหน้ากันก็เริ่มมีการแข่งไปบนถนน อย่าที่พอจะเห็น Porsche อาจเป็นรองเฟอร์รารี่นิดหน่อยเพราะด้วยฝีมือหรืออะไรก็แล้วแต่ พอมาติดไฟแดง นักเรียนยุโรปตะโกนมาว่าแน่นักเหรอ รอเดี๋ยว เดี๋ยวจะกลับไปเอาแลมบอร์กินี่ที่บ้านมาไว้เจอกัน นักเรียนเอเชียผู้นั้นตอบว่า ไม่ต้องโม้หรอกเว้ย พ่อกูซื้อบริษัทแลมบอร์กินี่มาแล้ว

นักเรียนยุโรปก็อึ้ง เกิดอาการจ๋อย แล้วก็ต่างคนต่างไปครับ จบ
ตอนนี้ไม่รู้ผลการดำเนินงานของบริษัทแลมบอร์กินี่เป็นไงแล้ว  Shocked Shocked Shocked Shockedเห็นว่าหนี้ก็ท่วมเหมือนเดิม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2004, 10:38:50 AM โดย carrera » บันทึกการเข้า

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 10:33:11 AM »

ก็คล้าย ๆ กับคนขับรถ คนรับใช้ในบ้าน กลับเป็นผู้ถือหุ้นในบริษัทโทรคมนาคมใหญ่ น่ะครับ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 10:39:55 AM »

เอ้คุณชลธิตพูดถูกนะเนี่ย Grin Grin Grin

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 11:09:14 AM »

ก็คล้าย ๆ กับคนขับรถ คนรับใช้ในบ้าน กลับเป็นผู้ถือหุ้นในบริษัทโทรคมนาคมใหญ่ น่ะครับ
เอคุ้นๆประเทศไทยหรือปล่าวครับ Grin :Smiley

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 11:20:28 AM »

กั๊ก กั๊ก กั๊ก จ้าวนายท่านเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ คร้าบ Grin

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 11:49:34 AM »

รู้สึกว่า ถนัดสีเสียด จะไม่ใช่คนอื่นคนไกลแล้วนะเจ้าคะ :Smiley

I am dying... -*-

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 11:56:19 AM »

รู้สึกว่า ถนัดสีเสียด จะไม่ใช่คนอื่นคนไกลแล้วนะเจ้าคะ :Smiley

Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 12:02:58 PM »

อุปมาอุปไมยได้ ถู....ถู....ถูกต้อง..ง...... Grin Grin

จริงๆ ผมว่าที่อิตาลีใช้ลัมโบร์กินี่เป็นรถตำมะหนวดนี่
1.มันเป็นสัญลักษณ์ของอีตาลี่ไปแล้ว
2.ใช้เป็นหน้าตาของประเทศ
3.มีอุปกรณ์ปฐมพยาบาลอยู่ในรถ อาจเอาไว้ใช้กรณีช่วยเหลือเร่งด่วน
4.เอาไว้ไล่ พวกที่หนีไปทางชายแดน(อิตาลี มีรอยต่อกะหลายๆชาติรอบตัวเอง)
5. ปรามๆพวกคิดไม่ดีกะบ้านเมือง

ส่วนบ้านเราไม่ต้องเอาลัมโบร์กินี่หรอกครับ
เอาdesert patrol มาใช้ใน3จังหวัดภาคใต้ก็เหลือแหล่

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 12:42:30 PM »

ส่วนบ้านเราไม่ต้องเอาลัมโบร์กินี่หรอกครับ
เอาdesert patrol มาใช้ใน3จังหวัดภาคใต้ก็เหลือแหล่

ไอ้ desert patrol หน้าตามันเป็นยังไงมีรูปไหมครับ

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์