๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 11:53:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากยิงรามสูร.....  (อ่าน 6648 ครั้ง)
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 11:48:12 AM »

เมื่อวานช่วงเย็น ประมาณสัก 17.00น. เห็นจะได้ ขณะที่ผมเดินกลับจากการประชุมกรรมการหมู่บ้าน  ยังเดินไม่ทันจะถึงบ้าน ฝนก็ตกลงมาอย่างหนักโดยไม่พูดพร่ำทำเพลง  เลยแวะเข้าหลบฝนที่บ้านเพื่อนบ้าน ซึ่งอยู่เยื้องๆ ไม่ไกลจากบ้านผมนัก

อีกสักพักเดียว นางเมขลาก็ออกมาล่อแก้วอยู่เหนือน่านฟ้าหลังคาบ้านผมซึ่งก็ยังพออภัยกันได้  แต่ดันมีเจ้ารามสูรตัวดีตามลุกล้ำเข้ามาด้วย เอ๊ะชักสร้างความไม่พอใจแล้วสิ   และแล้วก็เป็นจริงเจ้ารามสูรขว้างขวานลงมา  เมขลาหลบทัน  แต่ผมชักเบเร็ตต้ายิงสวนเจ้ารามสูรไม่ทันซะแล้ว  ขวานมันหลุดออกจากมือ พลาดจากนางเมขลา  ลงมาที่บ้านผมอย่างจัง.....!!! 

เปรี้ยง....!!!  ประกายไฟแล่บกระจาย  ผมมองตามแสงสีเสียงนั้นไป  เวรกรรม....  สายอากาศวิทยุสื่อสาร(เสา ว. )ของผม ถูกขวานรามสูร ตัดขาดกระจายลงมากองอยู่ที่พื้นเป็น 3 ท่อน  เสียงเพื่อนบ้านถาม "เสาใคร ๆ ?"   ผมตอบอย่างหมดแรง  "เสาผมเอง"  (นี่หว่า)   กุดเหลือแต่ตอ

จึงรีบฝ่าสายฝนรุดไปยังที่เกิดเหตุ  ต้นหมากแดง ล้มลงไป 1 ต้น  วิทยุสื่อสาร 1 เครื่อง  โทรทัศน์สี 1 เครื่อง  เสาวิทยุสื่อสาร 1 ต้น  ไปซะแล้ว.....โชคดีที่ เซฟทีคัท ตัดไว้ทัน แต่ยังเห็นรอยไหม้อยู่ตามปลั๊กต่างๆ

แง ๆ .....   ดันมาผ่ากันให้เห็นต่อหน้าต่อตาเลย มันเจ็บใจตรงนี้แหละ ที่ต้องยืนดูความเสียหาย แต่ทำอะไรไม่ได้  ฝากไว้ก่อนเถอะ  เจ้ารามสูร......!

Angry Angry Angry Angry นี่ขนาด ไม่เคยสาบานอะไรที่ไหนเลยนะเนี่ย....  จริงๆ ไม่เชื่อสาบานได้.... Angry Angry Angry Angry

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2004, 11:50:59 AM โดย ตัวต่อ (911) » บันทึกการเข้า

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 12:02:45 PM »

Cryบ้านผมเจอพระพายครับ...ยากิบ้านข้างๆ...เสาพับลงมาโดนหลังคาบ้านผม...ตี2 น้ำนองเต็มพื้น ปีขึ้นเปิดฝ้าดู...กระเบื้องแตก 6 แผ่น ยังดีที่ไม่โดนพวกเครื่องใช้ไฟฟ้า...เศร้าครับ.. Cry

ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 12:18:07 PM »

นี่ขนาด ไม่เคยสาบานอะไรที่ไหนเลยนะเนี่ย....  จริงๆ ไม่เชื่อสาบานได้....   

น่านยังไงล่ะ... Cheesy Cheesy Cheesy

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 12:27:59 PM »

Angry Angry Angry Angry นี่ขนาด ไม่เคยสาบานอะไรที่ไหนเลยนะเนี่ย....  จริงๆ ไม่เชื่อสาบานได้.... Angry Angry Angry Angry

น่าน..น....
หยั่งงี้ต้องถามคุณจีอากิซักหน่อยแล้ว...
ผมว่าหลังจากฟ้าผ่านี่ ท่านต่ออาจตกเป็นผู้ต้องสงสัย ถูกสอบสวนอย่างไม่มีทางเลี่ยง

ผมเอาใจช่วยคุณจีอากิครับ....เอาให้เด็ดขาดไปเลย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 12:40:53 PM »

Shocked Shocked Shocked Shockedร่วมเสียดายของด้วยคนคราบบบบบบบบบบบบ Shocked Shocked Shocked Shocked

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 01:36:36 PM »

เสา ว. ไม่ได้ทำสายดินลงกราวด์ ไว้หรือครับ ถ้ามีจะช่วยป้องกันปัญหาได้มากทีเดียว
evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 01:39:32 PM »

Grin ผมว่าอย่าไปยิงมันเลย รามสูน น่ะ ดูอาวุทมันดิ ตูมเดียวเสา ว. กระจุย ถ้าไปดวลกับมันล่ะ Grin Grin Grin
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 02:16:30 PM »

Grin ผมว่าอย่าไปยิงมันเลย รามสูน น่ะ ดูอาวุทมันดิ ตูมเดียวเสา ว. กระจุย ถ้าไปดวลกับมันล่ะ Grin Grin Grin

Undecided Undecided Undecided จริงด้วยแฮะ.....  ขอบคุณครับ Cheesy Cheesy Cheesy

เสา ว. ไม่ได้ทำสายดินลงกราวด์ ไว้หรือครับ ถ้ามีจะช่วยป้องกันปัญหาได้มากทีเดียว

เห็นว่าเป็นรุ่นกันฟ้า เลยชะล่าใจไง.....  ตกลงไม่รู้มันกันยังไง? 

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 02:46:38 PM »

น่าน..น....
หยั่งงี้ต้องถามคุณจีอากิซักหน่อยแล้ว...
ผมว่าหลังจากฟ้าผ่านี่ ท่านต่ออาจตกเป็นผู้ต้องสงสัย ถูกสอบสวนอย่างไม่มีทางเลี่ยง

ผมเอาใจช่วยคุณจีอากิครับ....เอาให้เด็ดขาดไปเลย

อ้างถึง

เสียใจด้วยนะครับ............. ต้นหมากแดง ล้มลงไป 1 ต้น  วิทยุสื่อสาร 1 เครื่อง  โทรทัศน์สี 1 เครื่อง  เสาวิทยุสื่อสาร 1 ต้น  ไปซะแล้ว.....โชคดีที่ เซฟทีคัท ตัดไว้ทัน แต่ยังเห็นรอยไหม้อยู่ตามปลั๊กต่างๆ

ผมว่าเอาเบเร็ตต้ายิงยิงงูดิน ดีกว่าครับ....อิอิ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 02:58:04 PM »

เรียนท่านต่อ.......

รามสูรน่ะ เป็นแสนโวลต์นะครับ Tongue Tongue Tongue

หน้าตัด .355 สูบ่ไหวดอก Grin

ต่อกราวน์ใหม่ดีกว่า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 04:13:36 PM »

...มีสายล่อฟ้าต่อกราวน์แล้วยังเอาไม่อยู่ กระแสไฟฟ้ามันไปตามสายไฟ ไปถึงไหนพังถึงนั่นครับ ที่สำนักงานผมต้องติดตั้งอุปกรณ์ป้องกันไว้ด้วยครับ Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 04:24:26 PM »

...มีสายล่อฟ้าต่อกราวน์แล้วยังเอาไม่อยู่ กระแสไฟฟ้ามันไปตามสายไฟ ไปถึงไหนพังถึงนั่นครับ ที่สำนักงานผมต้องติดตั้งอุปกรณ์ป้องกันไว้ด้วยครับ Cool
ถ้าจะประหยัด ทำเองก็ได้ครับ  ของเปราะบาง ผมติดเองไว้ทุกตัวเหมือนกัน  แต่ใส่ไว้ข้างใน เป็นสารกึ่งตัวนำชื่อทางการค้าเรียกว่าเซนามิก ราคาไม่ถึงร้อย  ลักษณะคล้ายคาปาซิเตอร์ ตัวขนาดเหรียญบาทถึงเหรียญห้าบาท  ทำงานเหมือนซีเนอร์ไดโอด   คร่อม 220 โวลต์ไว้ ไฟแรงต่ำจะไม่มีผล แต่พอเจอไฟโวลต์สูงมันจะลัดวงจรชอร์ต เข้าตัวมันเอง   ถ้าทนไม่ไหวก็แตก มีกลิ่นออกมาให้รู้
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 04:24:58 PM »

ผมว่าหาอะไรล่อรามสูรดีกว่าครับ  ล่อให้มาเยี่ยมบ่อยๆวันหลังจะได้รู้จักมักคุ้นกัน  Grin  พอนานไปๆนางเมขลาอาจจะแวะมาโชว์ลูกแก้วให้ดูบ้างก็ได้นะเออ  Cheesy

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 04:52:17 PM »

ฮ่า ๆ ไม่ใช่คุณตัวต่อต้องการอยากได้ TV ใหม่เหรอครับ  ไม่น่าขอศรีภรรยาซื้อเครื่องใหม่ไม่ยอมซื้อสักที วางยาซะเลย ถอดสายล่อฟ้าออก  จ๊าก..ได้ของใหม่สมใจ  ฮ่า ๆๆ  แซวเล่นเด้อครับ

ไม่เป็นไรครับธรรมชาติมันแกล้งเรา ป้องกันยากครับ  บ้านอื่นไม่ยอมลงดันมาลงบ้านเรา มันก็น่าเจ็บใจอยู่ เนาะ  แต่ดีแล้วครับที่ไม่มีใครอยู่ใกล้ ๆ บริเวณต้นไม้ล้มหรือบริเวณที่เสาวิทยุหัก คนไม่เป็นไรดีแล้ว  ถือว่าฟาดเคราะห์หนัก ๆ ออกจากตัวเราครับ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 05:40:12 PM »

;
เห็นว่าเป็นรุ่นกันฟ้า เลยชะล่าใจไง.....  ตกลงไม่รู้มันกันยังไง? 

กันฟ้าสงบ  เรียกฟ้าผ่าไงครับ  อิ อิ   ยังไงก็ขอให้  ซ่อมแซมใช้การได้ในเร็ววัน   

เสนอความคิดแบบนี้นะครับ ขึ้นเสา  แบบทาวเวอร์ไว้บ้านใหญ่สักต้น   แล้วไปติดตัวย่อมๆไว้ที่บ้านเล็กอีกซักต้น   บ้านใหญ่พัง  ยังได้แวะเวียนไปใช้บ้านเล็กครับ   Grin

ดอนเมือง​1
หน้า: [1] 2
  พิมพ์