๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 07:51:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออภัย กระทู้นี้ไม่เกี่ยวกับปืน  (อ่าน 4363 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: สิงหาคม 25, 2004, 11:10:34 AM »

อยากทราบว่า  ท่านใดได้พบเจอ หรือ ติดต่อ ลุงปุ๊บ้างครับ  ( หากจำไม่ผิด น่าจะใช้ชื่อนี้นะ  pui , pui99 )

คิดถึงนะครับ  ได้คุยกันทางโทรศัพท์หลายครั้งแล้ว  ครั้งล่าสุดประมาณ 2 อาทิตย์ที่ผ่านมา  เพื่อจะนัดทานข้าวกับพี่เค้าในช่วงปิดเทอมนี้  เพราะตอนที่ผมไปซื้อ hk พี่เค้าไม่สามารถจะมาได้  แต่ปิดเทอมนี้ พี่เค้าจะล็อคเวลาไว้ให้โดยเฉพาะครับ ยังจำได้เลยครับ ตอนไปซื้อคูการ์ พี่เค้าโทรต่อรองราคาปืนให้ตั้งหลายร้าน

อีกท่านนึงที่กำลังจะถามไถ่หาอยู่พอดีก็ ลุงสมชาย ฮา ครับ แต่เผอิญผมเพิ่งเปิดเวปนี้ได้  เลยทำให้ได้รับรู้ว่าพี่สมชาย ฮา ก็เข้ามาในเวปบ่อย ๆ ไม่ได้หายไปไหน ปิดเทอมนี้คงมีโอกาสพบปะเจอะเจอทานข้าวร่วมกันกับลุงสมชาย ฮา ตัวจริง เสียงจริงนะครับ

ลุงมะขิ่นที่หายไป ได้ข่าวว่าไปเมืองนอก เลยไม่สงสัยถึงสาเหตุของการหาย  ยังจำมิตรภาพที่ได้พบเจอกันในครั้งแรกได้เป็นอย่างดี  ปิดเทอมนี้หวังว่าคงได้ร่วมทานข้าวกันนะครับ

ลุง west ก็หายไปเหมือนกัน  ปกติพี่เค้าจะไม่หายไปจากเวปนานเท่าที่ควร  เจอพี่เค้าครั้งแรกจากการแนะนำของ ลุงมะขิ่น ที่ส่งเมสเสจแนะนำให้รู้จัก  ไม่ผิดหวังเลยจริง ๆ ที่ได้รู้จักพี่เค้า  ตอนไปซื้อ hk ก่อนไปซื้อพี่เค้าทั้งเดินสำรวจหาปืนที่ต้องการ  หาแค็ตตาล็อคไว้ให้  ต่อรองราคาที่ต่ำสุด ๆ ไว้ให้เรียบร้อย  พอตอนไปซื้อ ก็คอยรับ - ส่ง และพาเดินดูหลาย ๆ ร้าน เพื่อเปรียบเทียบราคาและคุณภาพกับร้านที่พี่เค้าดูไว้ให้ แถมยังหากระสุนที่ต้องการได้ในราคาพิเศษจริง ๆ .... ได้พูดคุยทางโทรศัพท์เมื่อประมาณต้นเดือนที่ผ่านมา  และได้นัดทานข้าวตอนปิดเทอมไว้เรียบร้อยแล้ว

ลุงณัฐ ก็หายไปจากเวปปืนเช่นกัน แต่ดีที่ได้ติดต่อกันทางเมลล์ และ โทรศัพท์อยู่บ้าง คนนี้ก็เช่นกัน เหมาะสมแล้วกับที่ตั้งให้เป็น ตันแทน hk เมืองไทย  ทั้งหาข้อมูล  สืบถามราคา  ฯลฯ  วันที่เจอกันครั้งแรก  ยังจดจำได้ไม่เคยลืมกับความรู้สึกดี ที่ห่วงใย อบอุ่น ที่มีให้กัน เสียดาย โรตีสายไหม ผมดันลืมไว้ในรถพี่ west เลยอดทานเลย อิ อิ ...  ปิดเทอมนี้พี่เค้าจะมาพบปะเจอะเจอทานข้าวร่วมกันแน่นอน

ลุงบ๊อบบี๊ ก็เช่นกัน ไม่แน่ใจว่าหายไป หรือว่า ผมหาอ่านกระทู้ที่พี่เค้าโพสไม่เจอ  ยังจำได้อีกเช่นกัน ตอนไปซื้อคูการ์ พี่เค้าโทรมาให้คำแนะนำ ปิดเทอมนี้คงได้เจอะเจอและทานข้าวร่วมกันนะครับ

ลุง ๆ ท่านอื่น ๆ ก็คิดถึงเช่นกันครับ แต่หลาย ๆ ท่านยังไม่ได้หายไปจากเวปปืน ปิดเทอมนี้คงมีโอกาสได้พบปะเจอะเจอ และ ทานข้าวร่วมกันนะครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2004, 11:17:41 AM »

ในฐานะเจ้าของคูการ์ ช่วยวิจารณ์ปืนรุ่นนี้ให้ฟังหน่อยสิครับ  ไม่เคยมีโอกาสรู้เกี่ยวกับปืนรุ่นนี้เลย

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2004, 12:56:09 PM »

เมื่อก่อนนะครับ   เมื่อก่อนเคยมีอยู่ในครอบครองประมาณ 3 - 4 เดือนเห็นจะได้ 

ผมไม่ค่อยจะรู้เรื่องปืนสักเท่าไหร่  เอาท่านที่พบเจอะเจอนะครับ

ในหนังสือเขียนว่าได้ปรับเปลี่ยนและแก้ไขจุดบกพร่องที่มีในรุ่น 92fs  ซึ่งทำให้รุ่นคูการ์ไม่มีจุดบกพร่องเหมือนรุ่น 92fs นะครับ
เวลาจับด้ามปืนคูการ์ จะถนัดกว่า 92fs มาก ( สำหรับตัวผม ) แต่รูปร่างลักษณะโดยรวมของปืนจะเล็กกว่า uspc ครับ
สีผิวปืน  รู้สึกเค้าจะเรียกว่า บูลนิตอง อะไรเนี่ยแหละครับ  แต่มันจะถลอกง่ายมาก ๆ เลย
ความแม่นยำของปืน ก็แม่นยำดีครับ  แต่ไกจะลึกสมควรเหมือนกับ 92 fs แต่ผมยิงไม่แม่นเช่นเคยครับ
ราคาตอนนั้นซื้อมา 58000 ครับ 

เท่าที่พอบอกได้ก็เท่านี้ครับ  จะพูดถึงเรื่องระบบปฏิบัติการ ก็ไม่ค่อยรู้เรื่องนะครับ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2004, 02:51:51 PM »

Huh เอ้า...บรรดา "คุณลุง" ทั้งหลาย บัดนี้เวป อวป. ได้ย้ายมาบ้านหลังใหม่แล้ว "คุณหลานบ้าบอ" คิดถึง...รีบๆมารายงานตัวด่วนด้วยจ้า.... Grin แล้วบอกว่า ไม่เกี่ยวกับปืน แต่ที่ถามหา เป็นบรรดาเซียนปืนทั้งน้าน.... Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2004, 03:28:24 PM »

Cheesy ข้าพเจ้าไม่ถูกจัดอันดับอยู่ในทำเนียบ "คุณลุง" ไชโย้...

เรามันรุ่นเดียวกันนิ  ครูนิ  Grin

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2004, 03:40:20 PM »

...ไม่ติดกลุ่ม "คุณลุง" เหมือนกัน แต่มารายงานตัวครับ คงมีโอกาสพบคุณ babor เร็วๆ นี้ Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2004, 05:11:17 PM »

ผมก็ไม่ใช่ลุง

แต่งานนี้ลุงๆบางท่าน อาจเคืองท่านบ้าบอก็ได้
แหม...เรียกลุง เขาให้เรียก "คุณอา..ขา.."

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2004, 05:29:40 PM »

Grin Grin Grin Grin Grin

Nirute
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

si vis pacem para bellum

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2004, 08:40:52 PM »

Grin ผมก็ไม่ใช่ลุง เพราะไม่ใช่ PUI  Grin 5555
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2004, 08:47:00 PM »

Grin Grin Grin Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2004, 09:59:52 PM »

Grin โชคดีคับ... ที่ไม่ติดกลุ่มลุงของคุณบ้าบอด้วย...

แต่ถ้าครูเบิ้ลขึ้นมา กทม.เมื่อไหร่ก็ช่วยนัดด้วยนะคับ...

จะได้ไปรู้จักกับคุณลุงทั้งหลาย... Grin Grin Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 03:15:24 PM »

Grin ขอแก้ไขข้อมูลครับ ที่ว่า คูการ์ เล็กกว่า uspc พอดีเขียนกลับกันนะครับ จริง ๆ แล้ว uspc เล็ก และกระทัดรัดกว่า คูการ์ ครับ  Grin

Grin ลุง ๆ ที่ไม่มีชื่อหลายท่าน  อย่าเพิ่งตกใจ ว่าจะไม่คิดถึงนะครับ คิดถึงทุก ๆ ท่านนั่นแหละครับ แต่ลุง ๆ ไม่ได้ห่างหายจากเวปปืน เลยไม่สงสัยว่าหายไปไหนนะครับ  Grin

Grin  ไม่แน่ใจว่าจะมีลุง ๆ ท่านอื่น ๆ ที่มิได้เอ่ยนามหายจากเวปปืนหรือไม่  ใครทราบช่วยบอกกล่าวด้วยบ้างนะครับ  Grin

Huh แล้วตกลง ไม่มีใครพบปะเจอะเจอลุงปุ๊บ้างเหรอครับเนี่ย  Huh
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 12:00:38 PM »

ขุดดดดดดดดดด Grin  ขุดให้อาจารย์เบิ้ลครับ  สงสัยพี่แกงานติดพัน(ธุ์) เลยมาขุดไม่ได้ Grin Grin Grin

Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 12:28:26 PM »

ผมยังติดต่อกับพี่ ปุ๊ อยู่ครับ
ช่วงนี้ผมมีปัญหานิดหน่อยเจอแต่พวก ขาใหญ่ กะว่าจะเคลียให้ราบก่อน ไม่งั้นมันคาใจ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 12:47:57 PM »

หากมิรีบ รอหน่อยครับ  GB TEAM รอปิดเทอมเท่านั้นเอง  Wink

หน้า: [1] 2
  พิมพ์