๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 04, 2024, 04:34:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซี่โครงแกะ ที่ ISO 1600  (อ่าน 8121 ครั้ง)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 09:42:16 AM »

ลูกสาวใครเนี่ย...ตรงข้ามกับพ่อเล๊ย งอน

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 10:29:29 AM »

เรียนถามท่าน อาจารย์และพี่ๆทุกท่าน ครับ มีท่านใดเคยกินข้าวหมกหัวแพะบ้างครับ เขาจะเอาหัวแพะหมกไปกับข้าวเวลาหุง(ทำเหมือนข้าวหมกไก่)เห็นเวลาสุกแล้วจะมีแต่คนแย่งกันกินโดยเฉพาะตรง ลูกตา เพราะเป็นส่วนที่อร่อยที่สุดของหัวแพะครับ (แถวๆมีนบุรีมีหัวแพะแช่แข็งขายเยอะมากครับ ราคาประมาณหัวละ25-30บาท) เวลาออกแคมป์ในป่าตั้งวง ก่อไฟ แล้วทำกินได้บรรยากาศมากเลยครับ  เยี่ยม

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 10:52:08 AM »

เรียนถามท่าน อาจารย์และพี่ๆทุกท่าน ครับ มีท่านใดเคยกินข้าวหมกหัวแพะบ้างครับ เขาจะเอาหัวแพะหมกไปกับข้าวเวลาหุง(ทำเหมือนข้าวหมกไก่)เห็นเวลาสุกแล้วจะมีแต่คนแย่งกันกินโดยเฉพาะตรง ลูกตา เพราะเป็นส่วนที่อร่อยที่สุดของหัวแพะครับ (แถวๆมีนบุรีมีหัวแพะแช่แข็งขายเยอะมากครับ ราคาประมาณหัวละ25-30บาท) เวลาออกแคมป์ในป่าตั้งวง ก่อไฟ แล้วทำกินได้บรรยากาศมากเลยครับ  เยี่ยม

...เคยกนซุปสมองหมูครับ  เยี่ยม แต่ลูกตาแพะเนี่ย  ตกใจ คุณแพะจะว่าไงหนอ  ยี๊

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 10:56:39 AM »

เมนูเด็ดอีกแล้ว...  
ข้าวหมกแพะเคยบ้าง  แต่หมกหัวแพะยังไม่เคยครับ   เคยแต่หัว Eland ต้มเค็ม เมื่อครั้งไปอาฟริกาใต้  เขาก็เรียกให้กินลูกตามันเหมือนกัน  
เจ้า Eland นี่ น่าจะตระกูลใกล้ๆ กับแพะ แต่ตัวโตเท่าๆ วัวครับ  บางทีได้ยินเรียก "กวางอีแลนด์" แต่ไม่ใช่กวางแน่ เพราะมันไม่ผลัดเขา

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
@สิบฤทัย@
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 10:59:22 AM »

หลังจากควักลูกตาเจ้าแพะกินเรียบร้อยแล้วก็ขูดเนื้อที่แก้มครับ อร่อยต่อทันที เมื่อภายนอกเสร็จสิ้นก็ถึงขั้นตอนภายในครับ โดยการนำกระโหลกแพะมาเคาะในภาชนะแล้วจะมีเศษเนื้อเล็กๆรวมทั้งสมองจะทยอยกันไหลออกมาให้ได้ชิมกันครับ (เครื่องเทศต้องถึงจริงๆไม่งั้นเหม็นสาปครับ)

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
@สิบฤทัย@
Sr. Member

คะแนน 30

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 11:00:46 AM »

เมนูเด็ดอีกแล้ว...  
ข้าวหมกแพะเคยบ้าง  แต่หมกหัวแพะยังไม่เคยครับ   เคยแต่หัว Eland ต้มเค็ม เมื่อครั้งไปอาฟริกาใต้  เขาก็เรียกให้กินลูกตามันเหมือนกัน  
เจ้า Eland นี่ น่าจะตระกูลใกล้ๆ กับแพะ แต่ตัวโตเท่าๆ วัวครับ  บางทีได้ยินเรียก "กวางอีแลนด์" แต่ไม่ใช่กวางแน่ เพราะมันไม่ผลัดเขา
ลองทำทานดูครับ รับรองอร่อยเด็ด เป็นอาหารยอดนิยม ชาวมีนบุรีเขารู้ดีครับ

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 11:42:47 AM »

สงสัยเมนูนี้ต้องถามพี่ป้อม ณ ลำผักชีแล้วหล่ะค่ะ โอยังไม่เคยลองค่ะ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:37:33 PM »

กระทู้แบบนี้ดักโอได้ชัวร์ค่ะ เข้ามารายงานตัวค่ะ น้ำลายหก

ISO1600แต่แทบไม่เห็นน๊อยส์เลย เจ๋งดีค่ะ เยี่ยม

...ไม่เห็นน๊อยส์  เห็นแต่น้ำลายฟูมปากน้องโอ  555  คิก คิก คิก คิก
ซี่โครงแกะครับพี่ ไม่ใช่ DDT  ขานั้นปากมันอยู่แล้วครับ::005::

ปล.พี่แก้วครับ ผมติดต่อไอ้เพื่อนคนนั้นไม่ได้เลยครับ ตอนนี้คงอยู่เมืองไทยแล้วมั๊งครับ
ผมเก็บไว้ให้ครับ แต่ไม่รู้จะได้ให้เมือ่ไหร่ครับ ไหว้

...เก็บดีๆ ละกัน อย่าเผลอให้ใครไปนะ 555

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 06:54:50 PM »

อาหารนะน่าทานครับ
แต่......Fujifilm เขาดีจริงๆๆ เอิ๊กก คิก คิก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
ตั้มเม้ง...ScopegunS.com
แท้มแท่มแท้ม
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 42

10/22 50m^__^

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:17:58 AM »

เหนแล้ว หิวเลยครับ

==>www.SCOPEGUNS.comจำหน่ายกล้องเล็ง และ อุปกรณ์ครับ<==
Mongkol Onwarn ธ.กรุงไทย สาขา มีนบุรี ออมทรัพย์  เลขที่ 261-1-11509-5
pimdown
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 02:30:19 PM »

อยากเห็นรูปจังเลย หมกหัวแพะ แนะนำร้านให้หน่อยครับ
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 05:13:45 PM »

ถ่ายรูปได้สวยมากครับ อาหารก็น่าทานครับไม่ทราบว่า จขกท.ส่งEMS มาสสัก1จานได้ไหมครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
@สิบฤทัย@
Sr. Member

คะแนน 30

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 09:24:04 PM »

อยากเห็นรูปจังเลย หมกหัวแพะ แนะนำร้านให้หน่อยครับ
เคยแต่ซื้อมาทำกินเองครับ ไม่เคยไปกินที่ร้านไหนครับ เอาไว้ถ้ามีโอกาสอีกเมื่อไหร่จะถ่ายรูปมาฝากครับ

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์