๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 04:41:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเกี่ยวกับ 9mm VS .45 อีกรอบครับ  (อ่าน 10639 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2007, 12:19:31 AM »

1.ผมสงสัยว่าท่านจขกท.ยิงทีมแมชท์ไปกี่นัดแล้วครับ...

เกิน 2,000 นัดหรือยังครับ...

เทียบประสิทธิภาพเต็ม 100 % คิดว่าได้ใช้ซักเท่าไรครับ...

2.ถ้าหากซื้อ Les Baer ซื้อเพราะอะไรครับ...

คิดว่ามีอะไรบ้างที่เบร์จะให้ได้มากกว่าทีมแมชท์...

นอกจากชื่อว่าเป็นปืนคัสตอมและฟิตจนอยากร้องไห้เวลาถอดประกอบใหม่ๆ...

3.อยากให้อ่านความเห็นของคุณโทนกับครูดำให้ละเอียดครับ...

คุณโทนผมไม่รู้ว่ายิงโกลด์คัพไปกี่พันกี่หมื่นนัดแล้ว...

แต่ครูดำยิงเลสเบร์ไปเกินหมื่นนัดแน่ๆ...

4.ผมแนะนำให้ลองยิงเองเทียบกันระหว่างเลสเบร์กับทีมแมชท์ครับ...

ว่าในมือเราต่างกันมากไหม...

ส่วนตัวผมบอกเลยว่ายิงได้พอๆกัน(ผมฝีมือไม่ค่อยมี)...

แต่...สุดท้าย การตัดสินใจย่อมเป็นของท่าน จขกท.ครับ...

ค่อยๆคิด ค่อยๆตัดสินใจ ขอให้ได้ปืนสมใจหวังครับ...Grin
Piyawat
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2007, 02:02:31 AM »

คุณ g_abac ซื้อ 229 มาใกล้ๆกับผมเลย จำได้ ผมเปลี่ยนไปใช้ HK P7M8 แล้วพกเนียนกว่ากันเยอะครับ
ส่วนยิงเป้าผมใช้ Goldcup และ M41 เอาไว้ยิงเล่นประหยัดตังค์ดี

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2007, 04:49:39 AM »

ผมคิดนอกกรอบว่าเก็บคิมเบอร์ไว้เเล้วซื้อ STI เพิ่ม   ปีต่อไปเงินเหลือค่อยถอยคิมเบอร์คอมเเพค  ปีถัดไปก็ลูกโม่  ปีถัดไปก็.......ครับ   เชื่อเถอะปืนดูดปืนจ้า.....

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2007, 06:55:07 AM »

อยากทราบว่า Kimber Team Match ll ทะเบียนปี 50 เพิ่งได้มาราวๆสองเดือน ถ้าจะขายตอนสิ้นปี หรือราวๆต้นปี 51 (แบบว่าเอาไว้ยิงแก้อยากไปพรางๆระหว่างรอ Les Baer) จะได้ราคาซักเท่าไหร่ครับ ซัก 90K จะได้มั้ยครับ Huh
Grin..รักษาปืนดีๆ..ให้สภาพเดิมๆ..90K...ขายได้แน่นอนครับ... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2007, 07:34:25 AM »

...อิอิ  ลำบากจริงหนอ  ผมพา Glock 19 ไปไหนมาไหน  ลูกดก  ขนาดกำลังดี  สบายใจเฉิบ  กระบอกอื่นเก็บไว้บ้าน  Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2007, 07:55:19 AM »

..อิอิ  ลำบากจริงหนอ  ผมพา Glock 19 ไปไหนมาไหน  ลูกดก  ขนาดกำลังดี  สบายใจเฉิบ  กระบอกอื่นเก็บไว้บ้าน Cheesy
โดนใจ ตรงเป้า เข้าประเดน

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2007, 08:32:09 AM »

ครับครูดำ ถ้าเอาแบบใจจริงๆนั้น
ตอนนี้เลยมีอยู่ 2 ทางเลือกอ่ะครับ

1.) เอา Kimber Team Match ll ไปแต่งเพื่อเอาไว้ยิงเป้า และซื้อ Les Baer Commanche ขนาด 4.25นิ้ว เอาไว้พก
2.) ขาย Kimber Team Match ll ออกไป แล้วไปถอย Les Baer Monolit แบบรับประกันกลุ่มกระสุน 1.5นิ้ว ที่ 50หลา เพื่อเอาไว้ยิงเป้า และถอย Kimber ขนาด 3นิ้ว เพื่อเอาไว้พกพา

ถ้าอย่างไรรบกวนพี่ๆ ช่วยชี้แนะด้วยครับ  จูบบบบ

ถ้าผมเลือกข้อ 2 ครับ  Smiley

..อิอิ  ลำบากจริงหนอ  ผมพา Glock 19 ไปไหนมาไหน  ลูกดก  ขนาดกำลังดี  สบายใจเฉิบ  กระบอกอื่นเก็บไว้บ้าน Cheesy

สูงสุดคืนสู่สามัญครับ  กล็อก 19 เบา ทน ชัวร์ Cheesy
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2007, 10:43:18 AM »

ผมว่าคุณ g abac ดูซีเรียสเกินไปนะครับผมว่าไม่ต้องขายอะไรหรอกครับแค่ซื้อ 1911 ตัว 3 - 4 นิ้วก็จบแล้ว
เรื่องยิงเป้าถ้าไม่ได้ล่ารางวัลผมว่าไปจำเป็นต้องซื้อ Les Baer หรอกครับ Kimber Team Match ระยะ 15-20
เมตรก็ทำแต้ม 100 ได้ไม่ยากหรอกครับมันอยู่ที่ฝีมือมากกว่าไม่ใช่ว่าใช้ Les baer แล้วจะยิงแม่นเลยนะครับ
ถ้ายิงไม่เป็นก็บานเป็นกระด้งเหมือนกัน  แต่ถ้าผมเป็นคุณจะซื้ออีก 2 ไปเลยลงทุนซัก 300000 บาทเล่น
โมโนลิธตัวนึง  คอมมานเช่ตัวนึง Grin

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
jadet
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2007, 11:36:27 AM »

you should keep Team match II, and then get new Karh MK9 or PM9 which good for carry
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2007, 11:52:58 AM »

..อิอิ ลำบากจริงหนอ ผมพา Glock 19 ไปไหนมาไหน ลูกดก ขนาดกำลังดี สบายใจเฉิบ กระบอกอื่นเก็บไว้บ้าน Cheesy

ผมก็เดิน ตาม พี่ ๆ ในเว็ปนีแหละครับ รับรองไม่ผิดหวัง  แต่เรื่องปืนดูดปืน นี่จริงครับ Grin Grin

อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2007, 12:44:59 PM »

ความคิดผม  ..ตัดใจจากเบเออร์   แล้วซื้อคิมเบอร์  3  นิ้ว  ...จบ ..   Cool  อนาคต  ผบ. อาจอนุมัติเพิ่มอีก  1  กระบอก  ถ้าอ้อนดี ๆ   ตอนนั้นค่อยไปคว้าเบเออร์ก็ได้ครับ     Cheesy

""
ปืนเด็กเล่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 36

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2007, 12:49:10 PM »

...ถ้าจะซื้อปืนไว้ยิงเป้า ล่ารางวัล เตรียมเงินไว้ซื้อชุดยิงเยอะๆด้วยครับ
   สุดท้ายไม่ว่าคุณจะแม่นขนาดไหน เมื่อตัดสินกันด้วยจำนวนชุดยิง
   ก็แพ้ มือปืนที่มีผู้สนับสนุนเป็นผู้ออกค่าชุดยิงให้อยู่ดี เขาแค่ยิงอย่างเดียวเงินไม่ต้องออกสักบาท 
   หันมายิง IPSC ดีกว่า (เอา Team Match 2 นั่นแหละ แต่งอีกนิดหน่อย ฉิวเลย)ยุติธรรมกว่าเยอะ
   แล้ว เอาเงินมาซื้อ .45 ขนาด 3 นิ้ว ม้าสักตัว จบเลย

ด้วยความเคารพครับ   Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2007, 12:52:34 PM โดย T4WD&P99 » บันทึกการเข้า
g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2007, 10:18:51 PM »

ตั้งแต่ได้ Kimber Team Match ll มา ยังไม่ได้ยิงเลยซักกะนัดอ่ะครับ พอดีกล้ามเนื้อบริเวณบ่าและต้นคออักเสบ ... เลยไม่อนุญาติให้ยิงจนกว่าจะหาย  จูบบบบ

ผมคิดว่าถ้าถึงสิ้นปี หรือ ต้นปีหน้า ก็น่าจะยิงไปประมาณไม่เกิน 3000 นัด เพราะผมไปสนามเฉลี่ยแล้วประมาณสัปดาห์ละครั้ง ครั้งละประมาณ 2-4 กล่อง

ผมคงไม่ได้ไปล่ารางวัลหรอกครับ แต่ที่อยากได้ Les Baer ก็เพราะกิเลสเฉยๆอ่ะครับ ประมาณว่าอยากมีซักกระบอก

ซึ่งตอนแรกหลังซื้อ Sig P229มา...อนุญาตให้ซื้อเพิ่มได้อีกเพียงกระบอกเดียวเลยเลือก 5" (Kimber Team Match ll )   แต่จู่ๆท่าน...เกิดเปลี่ยนใจให้ซื้อเพิ่มได้อีก 1 กระบอก ก็เลยหันมามอง .45 แบบพกพา ซึ่งกะจะซื้อ Les Baer Commanche ขนาด 4.25" ประมาณว่าอยากมี Les Baer กับเค้าบ้าง แต่พอดีร้านที่รู้จักเค้าเตือนว่าเล่น Les Baer ทั้งทีให้เอา 5" ไม่งั้นเดี๋ยวจะมาเสียใจทีหลัง  โดนชก  คราวนี้โครงการเลยต้องบานปลาย  Cry  เพราะครั้นจะมี 5" สองกระบอกก็ซ้ำกัน Huh เลยต้องมานั่งเลือกอย่างสับสน  Shocked
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2007, 10:26:17 PM โดย g_abac » บันทึกการเข้า
goldmatch II
Sr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2007, 10:51:31 PM »

ปืนสมัยนี้หาซื้อยาก ราคาก็แพง  มีแล้ว อยากให้เก็บไว้ลูกเดียวครับ ไม่ต้องไปขายใครทั้งนั้น  เป็นผมจะเก็บ เก็บ เก็บ เก็บ และเก็บ ยิ่งเก็บไว้เยอะยิ่งชอบ     คุณแม่อนุญาติให้ซื้อแล้วก็ถือเป็นโอกาสดีมากๆ  คิดเสียว่าได้เพิ่มมาอีกหนึ่งเป็น collection ส่วนตัว  229ก็ปืนดีและสวยแต่สงสัยว่าพกเหน็บเอวไว้บ่อยขนาดนั้นเลยหรือครับ เพื่อนๆที่มหาลัยไม่ตกใจกันเหรอ   เป็นผมเก็บใส่รถบ้าง เช็ดถูชื่นชมความงามบ้าง แค่นี้ก็สุขใจแล้ว(พกมากเดี๋ยวลอก)

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2007, 11:27:20 PM »

พกพาหาโพลิเมอร์สิครับ เบา ลูกดก ไม่ต้องห่วงจะถลอก ผิวจะเสีย ขาจะลาย(เอ้ย..ไม่เกี่ยว) Grin

พูดไปพูดมา ก็เชียร์น้องดำ ทรงเหลี่ยมนี่ล่ะครับ น้องเค้าเลี้ยงง่าย น้ำมงน้ำมันไม่ต้องพรมมาก ไม่มากเรื่อง ไปไหนก็ไปกะเรา  หลงรัก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์