๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 03:43:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยมีประสพการณ์ "โดนลูกปืน" บ้าง?  (อ่าน 13224 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 04:51:21 PM »

ถึงตรงที่ไอ้สองคนอยู่พอดี.....ปังงงง..เสียงดังสนั่นกลบเสียงมอไซค์จนหูชา... ไอ้สองคนนั้นเผ่นแนบเข้าป่า...โดนเข้าแล้วเรา...ผมรีบปิดสุดชีวิตถึงโรงเรียน รีบตะโกนเรียกเพื่อนครูลั่น ....ช่วยด้วยๆๆๆๆ ...ปืนลั่นใส่ตูด   ช่วยที

ขออนุญาติครับ ก๊ากกกกกกกกกกกกกก ผมนึกว่าไอ้สองคนนั้นยิงพี่เสียอีกครับ ทำไมเป็นแบบนี้ไปได้

Grin Grin Grin Grin Grin ก๊ากกกกกกกกกก ด้วย! Grin Grin Grin Grin Grin

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 05:02:30 PM »

Grin Grin Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 07:37:03 PM »

ทำไมขำกันจังครับ....  Sadไม่สงสารกันมั่งหรือครับ....  Sadตอนที่โดนนะมันไม่ขำเลยนะครับ... Sad ถ้าด้านเหน็บด้านหน้าขาดยกพวงนะครับ.. Sad

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 07:41:22 PM »

ครับๆๆ..ไม่ขำครับ Lips Sealed แต่สงสัยนิ๊ดดดดนึง ว่าหลังจากนั้นมีอาการติดอกติดใจความรู้สึกในการโดนระเบิดก้นแวบเข้ามามั่งมั๊ยขะรับ  Grin Grin Grin
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 07:50:39 PM »

ครับแวบบบบ่อยๆครับ Grin เวลาจะเหน็บ เดี๋ยวนี้เหน็บข้างสะเอวแทนแล้วครับ Grin ส่วนอย่างอื่นยังนิยมด้านหน้าอยู่ครับ Grin Grin Grin

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
524
รักเธอประเทศไทย
Full Member

คะแนน 2

คนคบปืน .40 เป็นเพื่อน

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 08:19:45 PM »

Smiley.. Grin ..ผมก็คนหนึ่งละครับ ที่พกด้านหน้า..และไม่ใช้ซองด้วย..เพียงแต่จะไม่ขึ้นลำไว้.๕๕๕๕๕.. Grin

อะไรจะเกิด..มันก็ต้องเกิด .
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 08:43:54 PM »

อ่านเล้วมีเเต่เรื่องเสียวเสียวทั้งนั้น ไม่เคยโดนครับเเละไม่อยากโดนด้วย

[URL=h
nampueng
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 10:05:36 PM »

ผมไม่เคยโดนยิงครับ เคยแต่โดนยิงขู่ครับ แต่เคยเห็นทหารไทใหญ่โดนกับระเบิดครับน่าสงสารมาก ตัวสั่นเป็นลูกนก คนนี้เดินเป็นคนที่ 3 ครับ คนแรกตายค่าที่ ส่วนคนที่ 2 ตายหลังจากคนแรก 3ชั่วโมงครึ่งก่อนถึงชายแดนไทย คนที่รอดมาถึงโรงพยาบาลฝาง ทุ่มกว่า เขาใช้เวลาเดินทางมาถึงโรงบาล 6 ชั่วโมง พอดีพาลูกไปหาหมอ

nampueng
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 11:04:06 PM »

Grinผมไม่เคยโดยิง...แล้วก็ไม่อยากโดน Grin...แต่มีเรืองของคนอืนครับคือเป็นของตำรวจครับไปล้อมจับคนร้าย..ตัวตำรวจนี่ก็ใส่เสื้อเกราะกันกระสุนไปด้วยแล้วก็เป็นโชคดีครับที่ใส่ไปเพราะโดนคนร้ายสวนมาด้วย.45เข้าบริเวณลำตัวในขณะที่วิ่งเข้าหาคนร้าย...แกบอกกับผมว่าไอ้ทะลุเสื้อเกราะนะมันไม่ทะลุหรอกแต่อาการจุกนี่สิเหมือนโดนต่อยเต็ม ๆ ทำเอามืออ่อนตีนอ่อน แทบร่วงลงไปกองกับพื้นเลย Tongue

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 11:13:57 PM »

Grinผมไม่เคยโดยิง...แล้วก็ไม่อยากโดน Grin...แต่มีเรืองของคนอืนครับคือเป็นของตำรวจครับไปล้อมจับคนร้าย..ตัวตำรวจนี่ก็ใส่เสื้อเกราะกันกระสุนไปด้วยแล้วก็เป็นโชคดีครับที่ใส่ไปเพราะโดนคนร้ายสวนมาด้วย.45เข้าบริเวณลำตัวในขณะที่วิ่งเข้าหาคนร้าย...แกบอกกับผมว่าไอ้ทะลุเสื้อเกราะนะมันไม่ทะลุหรอกแต่อาการจุกนี่สิเหมือนโดนต่อยเต็ม ๆ ทำเอามืออ่อนตีนอ่อน แทบร่วงลงไปกองกับพื้นเลย Tongue
ผมว่ามืออ่อนเพราะใจหายด้วยนะสิครับ คนโดนยิงคงคิดว่าไปบ้านเก่าแน่ๆ  Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2004, 01:46:21 AM »

Wink ไม่มีประสบการณ์โดนลูกปืนคับ...

มีแต่ประสบการณ์ทำปืนลั่นสองที...

แต่ไม่มีอะไรน่ากลัวเพราะพยายามรักษากฏแห่งความปลอดภัยอยู่เสมอ...

ลูกปืนที่ลั่นทั้งสองนัดลงดินหมดคับ...

ปล.ผมมีแต่ประสบการณ์เจอคนถูกยิง อันนี้เจอบ่อยมาก... น่าจะพอๆกะท่าน ๕๑ แหละคับ...  Cool
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2004, 07:12:58 AM »

Cheesy ผมไม่เคยมีประสบการณ์โดนลูกปืนครับ...และก็ไม่อยากโดนด้วยอ่ะครับมันคงจะเจ็บปวดน่าดู ...ถ้าโดนและตายเลยก็แล้วไปกลัวเจ็บมากกว่ากลัวตาย....และยังไม่เคยทำปืนลั่นครับอาจเพราะไม่ประมาทไว้ก่อน...และเพิ่งจับปืนได้ประมาณ 2 ปีเองครับ... Wink

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2004, 09:41:55 AM »

มีแต่เรื่องคนโดนกระสุนเล่าให้ฟังครับ

1. ตำรวจฟิลิปปินส์ ไปช่วยตัวประกันเรียกค่าไถ่ (งานหลักของผู้ร้าปินส์สมัยใหม่) เดินอ้อมมุมบ้านเจอผู้ร้าน 2 คนระยะประชิดพอดี โดน .45 เข้าพุงข้างซ้ายไปตุงข้างขวา กับ 9 มม. ทะลุต้นขา เขาเลยสวนด้วย M16 ในมือตายทั้ง 2 คน บอกว่าตอนแรกไม่รู้สึกเจ็บเลย รู้ถึงแรกกระแทกแล้วก็ชา ต่อมาปวดมากครับ นอน รพ. 3-4 เดือน

2. ตำรวจญี่ปุ่น ไป UNTAC (United Nations Transition of Authority in Cambodia) ไปช่วยเขมรเลือกตั้ง จับระบบการปกครอง เขานั่งรถไปกัน 3 คน ในเขมรใกล้พรมแดนไทยอยู่ดีๆ โดนซุ่มยิง กระสุน AK47 7.62X39 เข้าหลังทะลุออกท้องกับทะลุต้นแขน กระสุนทะลุรถเข้ามาก่อนแรงคงลดไปบ้างและโชกดีด้วยที่มีพวก UNTAC ที่เป็นสวีเดนตามมาใกล้ๆ เลยพามาส่ง รพ. ที่ไทย 3 เดือน แล้วไปอยู่ รพ. ที่ญี่ปุ่นอีก 3 เดือน งานนี้ตาย 1 เจ็บ 2 ครับ ความรู้สึกชาก่อนแล้วเจ็บมากเหมือนถูกไฟเผา

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2004, 11:35:53 AM »

ตัดตอนมาจาก "What Really Happens In a Gunfight"

"ผู้ที่ถูกยิงจะมีความทรงจำที่แตกต่างกันมากว่าเกิดอะไรขึ้นขณะที่ถูกยิง  รายที่ถูกยิงที่ขา จะรู้สึกตัวว่าถูกยิง น้อยกว่าเมื่อถูกยิงที่อวัยวะอื่นของร่างกาย นอกเสียจากว่าจะโดนยิงที่กระดูก  ส่วนผู้ที่โดนเข้าที่หน้าอกจะจำได้ว่าเหมือนกับถูกชนหรือชก  แพทย์และเจ้าหน้าที่ฉุกเฉินได้เล่าให้ผมฟังบ่อยๆ ว่า ถ้าไม่ตายทันทีที่ถูกยิง (หมายถึงโดนเข้าที่อวัยวะสำคัญ) หรือเสียเลือดไปมากในระยะเวลาสั้นๆ คนที่ถูกยิงอาจจะรอด"

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2004, 08:20:56 PM »

ผมเคยถูกหัวกระสุน.223 แบบ SS109 (หัว 62 เกรน FMJ มีแกนเหล็ก) ที่กระดอนมาจากเนินดิน 300 เมตร  ฝังที่แขนลึกประมาณหนึ่งนิ้ว   เอาทางหัวเข้า   ความรู้สึกทีแรกคิดว่าถูกผึ้งต่อย  เพราะหัวกระสุนร้อนมาก  เนื้อรอบ ๆ หัวกระสุนสุกหมด  เลือดออกหลังจากนั้นอีกหลายชั่วโมง
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์