๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 01:53:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอพานาฯ มั่งนะครับ...  (อ่าน 23993 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 12:56:14 AM »

ผมได้กล้องใหม่มาสองอาทิตย์แล้วครับ...

แต่งานยังยุ่งๆไม่ค่อยมีเวลาถ่ายภาพ...

ที่ถ่ายๆมาก็ดูแล้วไม่ค่อยถูกใจ...

จะแยกเป็นหัวข้อๆก็ไม่ไหว...

ขอผมรวมมิตรนะครับ...

ภาพแรกดอกลั่นทมถ่ายตอนใกล้ๆเที่ยงครับ...

ภาพที่สองกับภาพที่สาม ปืนกล็อก 26 ของผมครับ...

ภาพที่สี่ปืนทานโฟจิโอครับ ลองใช้ภาพอัตราส่วน 16:9 ดูครับ...

ภาพปืนสามภาพนี้ถ่ายที่ระเบียงห้องพัก ช่วงบ่ายแก่ๆครับ...

ภาพที่ห้า ถ่ายในห้องตอนดึกเมื่อคืนวานครับ...

นอนไม่หลับ ลุกขึ้นมาใส่ขาตั้งถ่ายภาพปืนเล่นครับ... คิก คิก

ฝากเนื้อฝากตัวช่วยวิจารณ์แบบเต็มที่ด้วยนะครับ... ไหว้

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 01:16:32 AM »

พี่หมอมือนิ่งจังเลยค่ะ ภาพคมทุกภาพเลย เยี่ยม

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 02:45:24 AM »

ภาพสวยชัดแจ๋วเลยครับ  อยากเห็นภาพพยาบาลฝึกงานด้วยครับ  หลงรัก

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 02:46:43 AM »

ภาพสวยจังครับพี่หมอ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 07:14:10 AM »

...เนียนมากครับคุณหมอ  เยี่ยม

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 08:38:52 AM »

สวยจริงๆ ครับคุณหมอ
ขอแจมด้วยภาพ พานาฯ LX3 (ควันหลงจากทริปเชียงใหม่ครับ)

ถ่ายจากบ้านในอำเภอแม่ริม ทางไปปาย
ผมเพิ่งเคยเห็นคราบดักแด้ที่มี "ตะกร้า" ห่อครับ  เข้าใจว่าสร้างจากขนของเจ้า "เฉาก๊วย" ที่เฝ้าดูแลอยู่ที่นั่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 08:42:37 AM โดย ผณิศวร » บันทึกการเข้า

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 11:11:53 AM »

สวยจริงๆ ครับคุณหมอ
ขอแจมด้วยภาพ พานาฯ LX3 (ควันหลงจากทริปเชียงใหม่ครับ)

ถ่ายจากบ้านในอำเภอแม่ริม ทางไปปาย
ผมเพิ่งเคยเห็นคราบดักแด้ที่มี "ตะกร้า" ห่อครับ  เข้าใจว่าสร้างจากขนของเจ้า "เฉาก๊วย" ที่เฝ้าดูแลอยู่ที่นั่น

เพิ่งเคยเห็นเหมือนกันค่ะอาจารย์ แล้วอาจารย์ทราบเปล่าคะว่าเป็นแมลงอะไร โอสงสัยอีกว่าแมลงมันคาบเอาขนเจ้าเฉาก๊ายไปได้ไงเนี่ย กิ๊วก๊าว

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 12:17:16 PM »

ขอพระคุณทุกท่านครับสำหรับคำชม...ไหว้

รบกวนวิจารณ์ด้วยนะครับ...

องค์ประกอบไม่ดี ขนาดภาพไม่เหมาะ จัดแสงไม่ไหว...

ภาพออกมาแบนไม่มีมิติ ...

อะไรก็ได้ครับ อยากได้คำติเยอะๆครับ...

ปล.1. พี่บุญครับ น้องนักเรียนพยาบาล เป็นสมบัติอันมีค่าครับ...

ต้องเก็บรักษาไว้ครับ พี่เอาภาพบุรุษพยาบาลล่ำๆไปแทนไหมครับ...คิก คิก

ปล.2.  อาจารย์ผณิศวรครับ ภาพนี้อาจารย์ใช้ macro ของกล้องเดิมๆเลย หรือว่าประกบเลนส์ส่องพระเพิ่มครับ...Cheesy
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 12:35:17 PM »

พี่หมอทำ Light Box ด้วยหรือเปล่าครับ

ผมประกอบไว้นานแล้ว คุณแม่มาจัดห้อง เลยกระจายไปไหนหมดไม่รู้

อิอิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 12:35:55 PM »

เรียนคุณหมอรุต...  
ภาพคราบดักแด้  ไม่ได้ใช้ตัวช่วยครับ  LX3 โดยตรง   แต่ดูจากภาพปืนของคุณหมอแล้ว....  เรื่องโคลสอัพสงสัย FZ ของคุณหมอจะดีกว่า   ในเอกสารของพานาฯ เห็นอุปกรณ์เสริมด้านถ่ายใกล้มีแต่ของ FZ ครับ   ของเสริม LX ยิ่งกว้างกว่าเดิม จาก 24 เป็น 21 โน่น

ภาพกล็อกสองภาพแรก  จากเงาค่อนข้างเข้ม ทำให้ได้อารมณ์ ดุ ขรึม ซีเรียส
คุณหมอลองสังเกตภาพที่ไม่มีแม็กฯ หนุน กับภาพที่มีแม็กฯ  ผมว่าภาพหนุนแม็กฯ นั้น ดูดีกว่ามาก  มีความลึกเพิ่มมาอีกมิติ    อาจจะลองลบเงาดูสักนิดว่าจะให้ความรู้สึกแตกต่างหรือไม่  ใช้ PS ก็ได้ครับ ไม่ต้องถ่ายใหม่     และเมื่อฉากหลังมีลาย  เวลาวางปืนก็ต้องดูแนวของปืน กับแนวลายของพรมด้วยนะครับ   ที่ทำได้ดีมากๆ แล้วคือแสงบนตัวปืน แต่ละผิวเสมอกันดีครับ

เรียนคุณโอ...
ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่า ตัวที่ลอกคราบออกไปนั้นหน้าตาเป็นอย่างไร  และมันเก็บขนของเจ้าเฉาก๊วยไปพันตัวทำรังมันได้อย่างไร   แต่ยืนยันได้ว่าไม่ใช่สิ่งประดิษฐ์ครับ  แมลงมันสร้างของมันเองอย่างนั้นจริงๆ  แปลกดี

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 02:34:35 PM »

ชอบภาพดอกไม้ กับดักแด้ ขอบคุณครับ

S76C+,C++
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 03:44:15 PM »

สวยทุกภาพเลยครับ หลงรัก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 07:24:22 PM »

พี่หมอถ่ายสวยครับ กล้องก็ดี ภาพคมมากครับ  หลงรัก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 08:25:58 PM »

Smiley อยากเห็นอนุภาพการซูมไกลๆ จังครับคุณหมอ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
nueng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 08:32:23 PM »

สวยทุกภาพเลยครับ...พี่หมอ

ผมว่าภาพปืนถ้าพื้นพรมสีโทนอ่อนกว่านี้ ตัวแบบมันจะเด่นขึ้นมาอีกมากเลยครับ
ส่วนภาพดอกไม้ถ้าหลังแบบดำหรือทึบ จะเยี่ยมมากเลยครับ

แค่ 1 ความคิดเห็นของผมคนเดียวนะครับ...พี่หมอ
หน้า: [1] 2 3 4 ... 10
  พิมพ์