๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 06:37:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พวกโกงป่าที่วังน้ำเขียวทำไมหน้าด้านจัง ขอให้กำลังใจกรมป่าไม้  (อ่าน 9648 ครั้ง)
your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 11:54:17 AM »

วันนีดูข่าวเห็นรวมตัวกันจะให้แก้กฏหมายป่าไม้ กม.อุทยาน กม.ปฏิรูปที่ดิน เพื่อ....พวกพ้องส่วนน้อยของตนเองจะได้ประดยชน์ ถ้ารัฐบาลใหม่นี้มันกล้าให้ก็ด้านด้วย

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
pong2504-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 101

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 12:18:21 PM »

งอนถ้าข้าราชการทุกหน่วยที่เกี่ยวข้อง ปฏิบัติตามตัวบทกฎหมาย อย่างเคร่งครัด ตั้งแต่มีการปลูกสิ่งปลูกสร้างแล้ว

คงไม่่เกิดปัญหาขึ้นในปัจจุบันหรอก จำเลยแรก ก็คือ เจ้าหน้าที่ บ้านเมืองนั่นเอง ข้อหาละเว้น ปฏิบัติหน้าที่

ทั้งที่รู้ และเห็น มาตั้งแต่ปัญหายังไม่เกิด ถนนหนทางที่ใช้ปฏิบัตหน้าที่อยู่ทุกวัน ทั้งอดีต ยันปัจจุบัน ก็เห็นสิ่งปลูกสร้าง

เหล่านี้ อยู่ทุกวัน ตั้งแต่ ปรับพื้นที่ ยันเสร็จเป็นรีสอร์ท ตามๆกัน นับสิบ นับร้อยที่ ทำไมไม่ไปสั่งใช้กฎหมายตั้งแต่แรก

ปล่อยให้มีมาก จนจะมีการรวมกลุ่มเจ้าของรีสอร์ท ว่าจะให้มีการแก้กฎหมายเพื่อให้นายทุนไม่ผิด  ยี๊
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2011, 12:19:54 PM โดย pong2504-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
FORESTRY JUNIOR - รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 01:02:47 PM »

เพราะนโยบายผู้ใหญ่สมัยนั้น ค้ำ จ่อคออยู่ พวกที่ทำงานในพื้นที่ต้องปฏิบัติงานทำหน้าที่อย่างกล้ำกลืน จะว่าเจ้าหน้าที่ทั้งหมดก็คงไม่ได้ เพราะเจ้าหน้าที่ที่ตั้งใจจะกระทำ/ปฎิบัติตามกรอบของระเบียบและกฏหมายอย่างตั้งใจก็มีนะครับ แต่ทำอะไรมากไม่ได้ มันถึงได้บานปลายมาจนถึงวันนี้  การพัฒนา การนำความเจริญให้แก่ชุมชนมักจะสวนทางกับการอนุรักษ์ทรัพยากรจริงๆ คนทำงานเหนื่อยครับ เอาใจช่วยข้าราชการกรมป่าไม้และกรมอุทยานฯทุกท่านครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 03:08:26 PM »

เจ้าหน้าที่ผู้บังคับใช้กฎหมายนั่นแหละครับ ตัวดีเลย, อย่ามาอ้างนโยบายผู้ใหญ่เลย นโยบายผู้หย่งผู้ใหญ่ที่ไหนใครจะประกาศนโยบายออกมาบ้าง... มีแต่นักการเมืองมั่ง ชาวบ้านมั่งทำไก๋ลองเชิง หยั่งเชิงพวกผู้รักษากฎหมาย เมื่อเห็นว่าอ่อนข้อให้ ก็ได้คืบเอาศอกลามปามเหมือนขี้กลากกินภูเขาจนหัวโล้นทั้งนั้นแหละ เป็นทุกที่ ที่เจ้าหน้าที่ไม่แข็ง...
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 03:16:52 PM »

+  1  ครับ  พี่สมชาย  พี่ชายที่แสนดี

ข้อความพี่  ได้ใจผมจรีงๆ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 03:21:32 PM »

กรมป่าไม้ตั้งมาตั้งแต่สมัยโบราณป่ายังแยะอยู่ เมื่อคนรุ่นอายุ 40 - 50 ปียังเป็นเด็กนักเรียน ตอนเช้าหลังเพลงชาติแล้วยังได้ออกกายบริหารประกอบเพลง"ป่าดงพงพี"... มีเนื้อว่า "ป่าดงพงพีของไทยเรานี้อุดมครัน อยู่ในไพรวัลย์รักดินถิ่นไทยใจหรรษาฯ"...

มาวันนี้ห่างจากสมัยโน้นไม่กี่สิบกว่าปีนี้เอง, เราไม่กล้าร้องเพลงนี้ออกกำลังกายบริหารประกอบเพลงกันแล้ว เพราะร้องแล้วต่างก็รู้ว่ามันไม่เป็นไปตามเนื้อเพลง... แต่ที่ยังมีกรมป่าไม้เอาไว้ก็หวังว่าจะปลูกป่าขึ้นมาทดแทนความล้มเหลวของตนเองมาตลอดหลายสิบปีที่ผ่านมาที่รักษาป่าเอาไว้ไม่ได้ครับ...

ที่ว่าอ้างความเจริญมันสวนทางกับการอนุรักษ์ป่านะ อ้างแล้วก็รู้ว่ามันไม่ใช่ทั้งหมด... สาเหตุหลักคือเจ้าหน้าที่ผู้บังคับใช้กฎหมายใจฝ่อครับ, เพราะบางทีก็ไม่ได้รับประโยชน์อะไรมากมาย แต่ใจฝ่อกลัวชาวบ้านเกลียด, ในที่สุดปล่อยปละละเลยหนักเข้าก็เลยทำอะไรไม่ได้...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 03:22:15 PM »

+  1  ครับ  พี่สมชาย  พี่ชายที่แสนดี

ข้อความพี่  ได้ใจผมจรีงๆ

ขอบคุณครับ... ทอนแล้วครับ... เย้...
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 05:21:11 PM »

ถึงแก้กฏหมายแล้วจะออกแบบไหนครับ

ชาวบ้านทำกินได้  ตกทอดได้  ห้ามขาย
ชาวบ้านทำกินได้  ตกทอดได้  ขายได้  นายทุนทำประโยชน์ได้
หรือ  เรียกคืนนับ 1 ใหม่  ห้ามทุกคนเข้าทำประโยชน์

แล้วจังหวัดอื่น ๆ  เอายังไง  ที่เอกสาร  ภบท. 5  สวนยาง  ไร่สัปปะรด  ปาล์ม
ขายกันไร่ล่ะ 2 หมื่น 3 หมื่น  มีคนซื้อมันก็มีคนขาย  เจ้าหน้าที่ก็รับเสียภาษีปกติ

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
pong2504-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 101

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 05:22:02 PM »

เยี่ยมขอบคุณนายสมชาย (ฮา) ครับ ที่ช่วยขยายความ ให้ท่านสมาชิกทั่วไปได้รับทราบ ไหว้

+ 1 ครับ
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 06:00:18 PM »

เกือบจะซื้อกับเขาเหมือนกัน   คิดไปคิดมาหากินหาเที่ยวดีกว่า  มีไร่มีสวนจำเจครับไม่ค่อยได้ไปไหน  แล้วสุดท้ายเอาไปด้วยก็ไม่ได้ซักอย่าง คิก คิก

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 06:58:36 PM »

เจ้าหน้าที่ผู้บังคับใช้กฎหมายนั่นแหละครับ ตัวดีเลย, อย่ามาอ้างนโยบายผู้ใหญ่เลย นโยบายผู้หย่งผู้ใหญ่ที่ไหนใครจะประกาศนโยบายออกมาบ้าง... มีแต่นักการเมืองมั่ง ชาวบ้านมั่งทำไก๋ลองเชิง หยั่งเชิงพวกผู้รักษากฎหมาย เมื่อเห็นว่าอ่อนข้อให้ ก็ได้คืบเอาศอกลามปามเหมือนขี้กลากกินภูเขาจนหัวโล้นทั้งนั้นแหละ เป็นทุกที่ ที่เจ้าหน้าที่ไม่แข็ง...

จะเชื่อไหม ถ้าผมบอกว่า จนท.เป็นเองเสียเยอะ
ตอนนี้วังน้ำเขียวดัง เลยไม่มองเขาเรดาห์ พิษณุโลก
ปัญหาเรื้อรังของเขาเรดาห์  แถวพันชาลีเปลี่ยนหัวหน้าราวๆ4คน ยังแก้ปัญหาไม่ได้
สุดท้าย ป่าไม้ ต้องไปเอาเสือข้ามห้วยมาจากกรมที่ดิน มาทำงานแทน
ไม่งั้นก็ลูบหน้าปะจมูกกันไม่เลิก

ตอนนี้กำลังระอุเลยครับ ถามคนแถววังทอง พิษณุโลกดู

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 09:53:08 PM »

เยี่ยมขอบคุณนายสมชาย (ฮา) ครับ ที่ช่วยขยายความ ให้ท่านสมาชิกทั่วไปได้รับทราบ ไหว้

+ 1 ครับ

ทอนแล้วครับ ขอบคุณครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 09:54:31 PM »

จะเชื่อไหม ถ้าผมบอกว่า จนท.เป็นเองเสียเยอะ
ตอนนี้วังน้ำเขียวดัง เลยไม่มองเขาเรดาห์ พิษณุโลก
ปัญหาเรื้อรังของเขาเรดาห์  แถวพันชาลีเปลี่ยนหัวหน้าราวๆ4คน ยังแก้ปัญหาไม่ได้
สุดท้าย ป่าไม้ ต้องไปเอาเสือข้ามห้วยมาจากกรมที่ดิน มาทำงานแทน
ไม่งั้นก็ลูบหน้าปะจมูกกันไม่เลิก

ตอนนี้กำลังระอุเลยครับ ถามคนแถววังทอง พิษณุโลกดู

ขอบคุณครับ อดีตคนถือปืนเดินท่อมๆ รักษาป่ามาตอบเองเลยครับ... เย้...
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 10:34:22 PM »

...รีสอร์ทบางแห่งในย่านนั้น มี "ป้ายเขตอุทยานแห่งชาติ ...ห้ามครอบครอง ห้ามๆๆๆ บลาๆๆ" ปักอยู่บริเวณที่จอดรถในรีสอร์ท รถจอดแน่น แขกตรึม

...ใครจะทำไม  อ๋อย

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 10:42:57 PM »

+1 พี่สมชายกับพี่ซับครับ... เยี่ยม
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์