๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 06:42:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตแจ้งความครับ ไฟน์แวคบาว C10  (อ่าน 6470 ครั้ง)
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 08:19:44 AM »

ผมมี C10 อยู่กระบอกหนึ่ง  และในช่วงที่เพื่อนๆ เลิกยิงเคยรับซื้อไว้อีกสองกระบอก  ต่อมาขายไปเหลือกระบอกเดียวเหมือนเดิม  แต่เป็นเพราะความไม่รอบคอบเกิดสลับสับเปลี่ยนจนเลขทะเบียนไม่ตรงกับใน ป.4 ครับ   ท่านใดจำได้ว่าซื้อปืน C10 จากผมไปแล้วเลขไม่ตรงกรุณาติดต่อด้วยครับ  จะได้แลกกันให้ถูกต้องไม่มีปัญหาเมื่อจะทำโอนหรือขายต่อ    ฝากข้อความในเว็ปนี้ก็ได้ครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 08:41:15 AM »

เรื่องเล็กกลายเป็นใหญ่  Embarrassed
ช่วยขึ้นกระทู้ให้เห็นบอกต่อกันครับ

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 08:48:13 AM »

...ทำให้นึกถึงคนแบ่งขายที่ดินโอนโฉนดผิดแปลง (มีเรื่องแบบนี้จริงๆ ครับ)  Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 08:53:11 AM »

...ทำให้นึกถึงคนแบ่งขายที่ดินโอนโฉนดผิดแปลง (มีเรื่องแบบนี้จริงๆ ครับ)  Cool

Shocked โห.... ถ้าโฉนดที่มูลค่าแพงกว่าที่ชำระกัน ก็เป็นเรื่องขึ้นศาลกันเลยสิครับเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2004, 09:04:22 AM โดย Choltit » บันทึกการเข้า

Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 08:57:46 AM »

Shocked โห.... ถ้าโฉลดที่มูลค่าแพงกว่าที่ชำระกัน ก็เป็นเรื่องขึ้นศาลกันเลยสิครับเนี่ย
ถ้าถูกกว่า ต้องขึ้นศาลไม๊ครับ Huhถ้าผู้ซื้อทราบ ตกใจ

S76C+,C++
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 09:03:17 AM »

...โอนโดยทำสัญญาซื้อขายจดทะเบียนถูกต้องตามกฎหมายครับ  (ถูกกฎหมาย แต่ไม่ถูกแปลง)

...คืออย่างนี้ครับ นาย ก. ตั้งใจจะซื้อที่แปลง A นาย ข. จะซื้อแปลง B แต่ผู้ขายดันจดทะเบียนขายและโอนแปลง A ให้นาย ข. แปลง B ให้นาย ก. อะไรแบบนี้แหละครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 09:10:46 AM »

...โอนโดยทำสัญญาซื้อขายจดทะเบียนถูกต้องตามกฎหมายครับ  (ถูกกฎหมาย แต่ไม่ถูกแปลง)

โอนโฉนดที่ดิน ต้องทำอย่างถูกกฎหมายคือต่อเจ้าพนักงานที่ดินอยู่แล้ว

...คืออย่างนี้ครับ นาย ก. ตั้งใจจะซื้อที่แปลง A นาย ข. จะซื้อแปลง B แต่ผู้ขายดันจดทะเบียนขายและโอนแปลง A ให้นาย ข. แปลง B ให้นาย ก. อะไรแบบนี้แหละครับ

อ๋อ  ถ้าแบบนี้ ถ้ายินยอมทุกฝ่ายทั้งผู้ขาย, นาย ก. และ นาย ข. ก็ไม่มีปัญหา ให้พนักงานที่ดินแก้ไขชื่อด้านหลังให้ถูกต้อง
แต่กรณีที่ผมพูดถึงคือ หยิบโฉนดผิดแปลงไปขายนะครับ  เช่น ต้องการขายที่ในซอย  แต่หยิบโฉนดแปลงติดถนนไปขาย
มูลค่าผิดกันมาก  ที่ว่าอาจต้องขึ้นศาลเพื่อพิสูจน์ว่าฉ้อฉลหรือเปล่า   ถ้าทั้งสองฝ่ายรู้ว่าผิดไม่ได้แกล้งและยอมเปลี่ยนให้ถูกก็ไม่ต้องไปศาลกัน

สุพินท์ - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 02:06:12 PM »

ขอ กท ปืนครับ  จะเช็คชื่อ ที่อยู่เจ้าของปัจจุบันให้
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 06:29:35 PM »

ปักหมุดให้ครับ
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 10:39:57 PM »

...โห...เป็นไปได้จริงๆ  Grin น่าจะตามได้อย่างที่ผู้การบอก สงสัยเจ้าของใหม่ที่ได้ปืนอาจารย์ ผ. ไป แล้วยิงแม่นมาก เลย เลยตามเลย  Grin Grin

เรื่องที่ดิน แก้ไขได้ครับ เพราะ สำคัญผิด แต่ก็มีแบบที่พี่แก้วว่า ออกบ่อยครับ Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2004, 10:41:55 PM โดย n a j a » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 08:16:43 AM »

ผู้การครับ  เช็คไปก็เจอชื่อผมกับเจ้าของเก่าครับ   ถ้าผู้ซื้อดำเนินการโอนก็จะพบว่ามี กท. ตอกอยู่ทั้งที่ด้ามไม้และที่โครงปืน  แถมยังไม่ตรงกันด้วย  คือปืนของผมเมื่อจะแต่งด้ามได้ไปที่กองทะเบียน ลบเลขบนด้ามไม้ให้ตอกใหม่ที่โครงปืนครับ  ส่วนกระบอกที่ตั้งใจจะขายนั้นมี กท. ที่ด้ามไม้  แต่เนื่องจากยิงกันอยู่สามคนพ่อลูกสลับไปสลับมาเลยสับสนครับ

ของผม ก.ท. 3301013 (ตอกที่โครงด้าม ต้องถอดด้ามจึงจะเห็น)  เลขประจำปืน 30383 ครับ  เป็น C10 รุ่นท่อห้อยห่างๆ ลำกล้องครับ  ทะเบียนที่ให้ไปกับปืนเลข ก.ท. น่าจะไล่ๆ กัน (ตอกที่ด้ามไม้ด้านซ้าย)  เลขประจำปืน 30643 ครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
สุพินท์ - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 12:16:16 PM »

แสดงว่ายังไม่มีการโอน   ถ้าโอนก็ต้องพบว่าเลขที่ปืนไม่ตรงกับ ป.4
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 04:51:59 PM »

แสดงว่ายังไม่มีการโอน   ถ้าโอนก็ต้องพบว่าเลขที่ปืนไม่ตรงกับ ป.4

ผมก็ว่าอย่างนั้นเหมือนกันครับ เพราะถ้ามีการโอนก็ต้องมีการตรวจเลขทะเบียนปืนกับใบ ป.4 ที่จะโอนจากเจ้าหน้าที่

แสดงว่าอาจารย์อาจจะขายแบบโอนลอยไว้แล้วเจ้าของยังไม่ได้ไปแจ้งรับโอน แน่ ๆ ครับ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 08:32:34 PM »

ไม่รู้คนยิงอยู่ที่ไหน(ยิงที่ไหน) ถ้าเป็นสมาชิกสนามหัวหมาก ผมจะคอยเล็งๆดูครับ คนใช้ C10 เดี๋ยวนี้มีน้อย(แทบไม่เจอแล้ว) ถ้ามีคนเอามายิงสังเกตุง่ายครับ(คล้าย C20 แต่ท่อกับลำกล้องห่างๆ) ปืนพอมีตำนิสังเกตุไหมครับอาจารย์นอกจากเลข ก.ท.กับเลขปืน

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 09:34:58 PM »

ขอบคุณครับคุณเสนัด  ตัวปืนไม่มีตำหนิครับ   ดู C10 ท่อห้อยนั่นแหละครับ  ศูนย์หน้ายังใช้แบบสลักขวางเหมือนปืนสปริง  ดูเลข 30383 ชัวร์ที่สุดครับ   แลกคืนเฉพาะส่วนโครงปืนที่มีเลขกำกับครับ  ด้ามที่ต่างคนต่างแต่งนั้นถอดเปลี่ยนกันได้

ปืนกระบอกที่ผมขายไปนั้น ทะเบียนก็เป็นชื่อเพื่อนอีกคน (วิทยา หรือ ธรรมนูญ คนใดคนหนึ่งครับ) ผมยังไม่ได้โอนก็ขายต่อไปแล้ว

หน้า: [1] 2
  พิมพ์