๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 03:28:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆที่ใช้บริการสนามยิงปืน กกท.และที่อื่นๆช่วยแนะนำทีค่ะ  (อ่าน 12854 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 07:06:40 PM »

ก็นามแฝงเค้า น่ารักจริงๆนี่นา
 Wink Wink Wink

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 07:11:36 PM »

ผมเป็นคนในชมรมครับ วันนี้ก็เพิ่งไปสนามมาครับ ถ้าสนใจจะเข้าชมรมติดต่อทางผมก็ได้ ที่ชมรมมีปืนสั้นอัดลม ปืนยาวอัดลม และก็ปืนยาวมาตรฐาน และอุปกรณ์ให้ครับ ส่วนกระสุนก็มีให้แต่ไม่มาก อยากยิงซื้อกระสุนจากสนามก็ได้ราคาไม่แพง ลูกปืนอัดลมแข่งขัน 500นัด290บาท ตอนนี้รุ่นน้องที่มาสมัครกำลังเริ่มฝึกซ้อมเตรียมแข่งกีฬาน้องใหม่(ให้รุ่นน้องทุกมหาลัยรวมทั้ง4เหล่าทัพลงแข่งเฉพาะรุ่นน้องที่ไม่เคยแข่งขันมาก่อน) ตอนนี้นับว่าเป็นโอกาสดีที่จะรีบฝึกซ้อมยังทันครับทุกคนยังใหม่อยู่ ฝีมือยังใกล้เคียงกัน มาสมัครไม่ต้องกลัวครับรุ่นพี่ใจดีไม่มีอะไร ลองเข้ามาดูสมามก่อนก็ได้ครับ พรุ่งนี้ผมก็ว่าจะเข้าไปที่สนามเหมือนกัน อ้อเกือบลืม สมัครชมรมแล้วไม่ต้องสมัครสมาชิดที่สนามอีกครับ แต่ถ้าอยากสมัครสมาชิกสมามก็สมัครได้ในราคา200ครับเป็นแบบสมาชิคสมทบใช้ได้เหมือนกัน 0-6315-9672 เสนัด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2004, 08:43:02 PM โดย เสนัด... » บันทึกการเข้า

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 08:10:05 PM »

Grinเรามันศิษย์รุ่นปู่แล้ว...ไม่ค่อยอยู่ชมรม อยู่แต่พรรค Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 08:18:09 PM »

...ลูกพ่อขุนเรียงกันออกโรงเลยครับ อิอิ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 08:19:36 PM »

นามแฝงน้อง...น่ารักดีนะครับ

------------------------------------

นามแฝงน้องนุ่งก็ไม่เว้นนะครับท่านซับ   Grin Grin Grin Grin
ฝึกยองให้แม่นครับแล้วมาฝึกยิงงูที่เนี่ยต่อ....อิอิ

Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy...............เลี้อยได้คงเส้นคงวา สม่ำเสมอ น่านับถือจริงๆ Grin Grin Grin Grin

Grinเรามันศิษย์รุ่นปู่แล้ว...ไม่ค่อยอยู่ชมรม อยู่แต่พรรค Grin

ไม่จริงหรอกครับ ท่านนาจา.............ยังเห็นวิ่งยิง IPSC ออกคล่องแคล่ว

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 08:29:07 PM »

ไม่จริงหรอกครับ ท่านนาจา.............ยังเห็นวิ่งยิง IPSC ออกคล่องแคล่ว

...อิอิ ที่เห็นวิ่งนะ...ใจสั่งมาครับ Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Spiderkiss
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 08:30:20 PM »

#พี่เสนัด
ส่งข้อความไปหาแล้วแต่กลัวไม่ถึงเลยเอามาถามในนี้อีกที.. Grin
ถ้าพรุ่งนี้จะไปสมัครต้องเอาอะไรไปบ้างคะ ตังค์เท่าไหร่ แล้วถ้าสมัครพรุ่งนี้นี่ ลองยิงได้เลยมั้ยคะ
ถ้ายิงเลยรวมๆจะเสียเท่าไหร่
จะให้ไปที่ห้องชมรมหรือที่สนาม
สมัครเหมือนชมรมทั่วไปรึป่าว(แค่กรอกใบสมัคร)หรือทางการกว่า เช่น สำเนาต่างๆๆ.. Huh
ขอบคุณค่ะ คิดว่าน่าจะยังออนไลน์อยู่นาาา แล้วพรุ่งนี้เช้า(หรือดึกๆ)น้องจะมาเปิดดูนะคะ Cheesy

...........................................
ขอบคุณพี่ๆทุกคนเลย ไม่เคยเข้าเว็บไหนที่มีคนตอบได้ทันใจขนาดนี้เลยง่ะ Cheesy Cheesy Cheesy

ชื่อน่ารัก...เห็นตัวแล้วจะตะลึง....หุ่นน้องอร(นักยกน้ำหนักเลยล่ะ)  Grin Grin Grin Grin
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 08:30:23 PM »

ถ้างั้นฝากถามถึงรุ่นพี่  น้า อา ลุง ในนี้เลยนะคะ.... Grin

เอาเป็นรุ่นพี่กะรุ่นอาล่ะกันเผื่อจะล่าสุด แต่ถ้าลุงกะปู่จะกรุณาก็ดีค่าา... Grin

ค่าสมาชิกชมรม 300 บาทรึป่าวคะแล้วถ้าเสียค่าสมาชิกกับชมรมแล้วต้องเสียค่าสมาชิกที่สนามอีกรึป่าว.. Huh
ไม่มีอะไรเลยนอกจากหัวใจอยากยิงปืน(นี่!!) ที่ชมรมมีให้มั้ยคะ.. Smiley (ปืนสั้นอัดลม)
ค่าสมาชิกเป็นค่าใช้จ่ายที่ต้องเสียอยู่แล้ว แล้วนอกนั้นมีค่าอะไรอีกคะ
ค่าเช่าปืน ค่าซื้อกระสุน ค่าใช้สนามในแต่ละครั้ง ฯลฯ อยากได้สรุปค่าใช้จ่ายในแต่ละครั้งน่ะคะ

ขอบคุณค่ะ Grin
เออ  รุ่นลุงนี่ผมมีสิทธิอยู่นะ  ถึงแม้จะไปสอบมากกว่าไปเรียน  แต่ผมก็จบกฎหมายจากรามกับเขาเหมือนกัน  ถึงได้เอามาทำกิจกรรม สพป.ได้ไงครับ
แต่เรื่องสอนยิงปืน คงต้องขอสละสิทธิ์   สอนลูกตัวเองยังไม่ค่อยจะมีเวลาเลย

peco
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 08:33:19 PM »

หวัดดีครับ ผมก็เพิ่งเป็นสมาชิกที กกท  Grin เมื่อวันที 27/8 เองครับ สมัครไป 500 บาท แล้วเช่าปืนยาว 50 บาท กระสุน 230 บาท 50นัด ยิงเล่นครับ  แล้วก็กลับบ้าน ไม่ต้องอายครับ เข้าไปเลย ทีสนาม กกท มีนายสนาม คอยช่วยเหลือครับ
เสนัด...
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 08:46:16 PM »

มาลองสังเกตุการณ์ก่อนก็ได้ ยังไม่ต้องสมัครหรอก ลองดูลองยิงดูก่อน เอาจริงค่อยว่ากันอีกทีครับ Wink

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 10:22:48 PM »

ชมรมยิงปืนของรามคำแหง ถือเป็นหนึ่งในชมรมระดับแนวหน้าของวงการยิงปืนระดับอุดมศึกษาของประเทศไทย คิดว่าถ้าอยากยิงในระบบสากล เข้าไปสอบถามที่ชมรมยิงปืนของม.รามคำแหงเลยน่าจะดีครับ ตอนนี้ยิ่งต้องการนักกีฬาหน้าใหม่มาแทนรุ่นพี่หน้าเก่าๆอยู่ด้วย รวมถึงอีกไม่นานเท่าไหร่ก็จะมีแข่ง freshy อุดมศึกษา ซึ่งไม่ได้จำกัดเรื่องชั้นปีนะครับ แต่ว่าจำกัดว่าต้องไม่เคยยิงแข่งขันในระบบสากลมาก่อน ไม่ว่าจะป.ตรี ป.โท อยู่ปีไหนก็มาแข่งได้ครับ

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 10:27:22 PM »

Wink ไหมล่ะ..เวปนี้อบอุ่น และมีน้ำใจจริงๆ "น้องแมงมุมจั๊กกะเดียม" อย่าลืมเข้ามาแจ้งความคืบหน้าด้วยเน้อ.... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 12:05:28 AM »

Cheesy ยินดีต้อนรับคุณ spiderkiss เข้ามาร่วมเวปคับ...

ผมว่าหัดยิงปืนลูกซองก่อนดีกว่าคับ...

เอาไว้ป้องกันตัวจากงูๆแถวนี้อ่ะคับ...  Grin
เสนัด...
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 12:14:08 AM »

ปีนี้คุณหมอต้นลงกีฬาอุดมศึกษากับกีฬามหาลัยหรือเปล่าครับ (แต่ต.ค.นี้เจอกันรอบแรกก่อนละครับ มร.กะ จุฬา) ส่วนผมยังไม่แน่ใจกำลังหาปืนอยู่ ถ้ามีใครอยากขายมือสองคุณหมอต้นช่วยบอกผมด้วยนะครับ ผมหาไม่ได้จริงๆ Grin

2nd
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 09:22:21 AM »

# คุณธำรง
อยู่ๆจาให้เดินไปชมรมก็เขินๆอยู่นะคะ
แบบว่าแก่แล้วอ่ะ(ปี 3 แล้ว)
เกิดรุ่นพี่แก่จับรับน้องอีกรอบล่ะแย่เลย... Embarrassed
แถมชมรมที่อยู่ปัจจุบันก็ห้องข้างๆกันเลย เดี๋ยวพี่ๆแกจะรู้ว่าแปรพรรค.. Grin

แต่ก็จะลองไปดูค่ะ... Grin

ไม่ต้องเขินครับ  ทุกอย่างต้องมี...ครั้งแรก...เสมอ
เกรงพี่ๆ จะรู้ว่าแปรพรรค ก็ยุให้เค้ายุบรวมพรรคเลยครับ กำลัง อินเทรนด์เลยตอนนี้
ซุ้มผมก็อยู่ติดกับตึกกิจกรรม แต่ไม่ทราบยังอยู่หรือเปล่า เพราะเพิ่งจะผ่านพ้นไปเพียง ๒๑ ปีเอง  Grin
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์