๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 10:24:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: เพื่อนสมาชิกนิยมเลี้องสัตว์ใดเป็นเพื่อนครับ
ปลา - 17 (21%)
สุนัข - 42 (51.9%)
แมว - 9 (11.1%)
นก - 5 (6.2%)
หนู - 3 (3.7%)
งู - 0 (0%)
กระรอก - 3 (3.7%)
อื่นๆ - 2 (2.5%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 48

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สัตว์เลี้ยงแสนรัก  (อ่าน 9828 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 09:21:30 AM »

ปลา กับ นก ครับ Grin

ว่าแล้ว ตอนนี้เพื่อนก็รู้หมดเลยว่าท่านมะขิ่นเลี้ยงน้องปลากะน้องนก Grin Grin
(แล้วน้องปู น้องกุ้งล่ะคร้าบ...)

เอ้อ...เดี๋ยวต้องกลับไปโหวตหน่อย ยังไม่ได้โหวตเลย Grin Grin
รับรองไม่ใช่งูแน่ๆที่ผมเลี้ยง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 09:25:29 AM »

เลี้ยงแมวกะหมาครับ
แต่เลี้ยงที่ ตจว. จริงๆแล้วมารดาผมเลี้ยงง่ะ ผมอยู่กทม. บ้านคับแคบ ไม่กล้าเลี้ยงอะไรมาก
เดี๋ยวไปรบกวนเพื่อนบ้าน ถ้าเลี้ยงจริง คงไม่หนี พวกเต่า(ทนดี อดได้หลายวัน Grin)

อ้อ...ที่ว่าเลี้ยงหมาเรามีทาสที่ซื่อสัตย์
แต่เลี้ยงแมว เหมือนเรามีเจ้านาย
คำกล่าวนี้ เป็นจริงครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 10:03:39 AM »

พูดถึง อด เลี้ยงอะไรก็ได้ครับ แต่อย่าให้มันอดหยากเลย สงสารครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 10:09:12 AM »

เลี้ยงแมวกะหมาครับ
แต่เลี้ยงที่ ตจว. จริงๆแล้วมารดาผมเลี้ยงง่ะ ผมอยู่กทม. บ้านคับแคบ ไม่กล้าเลี้ยงอะไรมาก
เดี๋ยวไปรบกวนเพื่อนบ้าน ถ้าเลี้ยงจริง คงไม่หนี พวกเต่า(ทนดี อดได้หลายวัน Grin)

อ้อ...ที่ว่าเลี้ยงหมาเรามีทาสที่ซื่อสัตย์
แต่เลี้ยงแมว เหมือนเรามีเจ้านาย
คำกล่าวนี้ เป็นจริงครับ

...ครับ ผมว่าหมากับแมวต่างกันหลายอย่างครับ อย่างแรกคือเสียงร้องต่างกัน "โฮ่งๆ" กับ "เมี้ยวๆ" อิอิ Grin

...หมามันมีความรู้สึกว่าเจ้าของเป็นเจ้านายมันครับ เหมือนเราเป็น "หัวหน้าฝูง" คล้ายๆ อย่างนั้น แต่แมวเนี่ย มันมีความเป็นอิสระเสรี เป็นตัวของตัวเองมากกว่าหมาครับ มันอยู่กับเราเพราะมันอยากอยู่ ไม่รู้สึกว่าเราเป็นหัวหน้าหรือเจ้านายมัน (สักเท่าไร) หรอกครับ Cool

...ผมก็ชอบเลี้ยงแมวครับ แต่มีปัญหาเพราะแพ้ขนของมัน

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 10:13:18 AM »

เลี้ยงน้องหมาค่ะ ถ้าที่บ้านตอนนี้มีแค่ 3 ตัว บนบ้าน 2 หน้าบ้าไว้เฝ้าบ้าน 1 Wink
ส่วนที่officeเพียบเลย นับไม่ถ้วน Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
poojar
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 10:20:56 AM »

มีลาบราดอร์ 1 ตัวผู้ค่ะ กำลังหนุ่มเชียว

เก่ง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 10:46:09 AM »

เลี้ยงหมาบางแก้วหนุ่มสุดหล่อไว้ตัวนึง..วันๆโดดนำ้  ไล่ตะกวด(เรียกเพราะหน่อย) แถวนากุ้งที่บ้านครับ.. Cool

"ปืน"คือเพื่อนแท้ ไม่เคยทิ้งเรา ถ้าเราไม่ทิ้งมัน
TABOO
ความจนไม่ใช่สิ่งน่าอาย ไร้ความสามารถต่างหากสิน่าอาย
Full Member

คะแนน 11

ปืน คือเพื่อนแท้

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 11:13:43 AM »

เลี้ยงหมาครับ 2ตัว แล้วน้องโบว์ไปไหนอยากรู้จังว่าเลี้ยงอะไร Cheesy

ไร้วาสนาอย่าขอพร  บุญมาดวงดีได้เงินทอง  ความร่ำรวยหากขอกันได้  โลกนี้ก็จะไม่มีคนจน
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 11:30:30 AM »

เลี้ยงหมาครับ 2 ตัวครับ Pit Bull ผสมทั้งคู่

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 12:45:36 PM »

สุนัข(พันธุ์ไทย)คร๊าบ................... Grin Grin Grin

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 01:54:19 PM »

เลี้ยงหมาครับ 2ตัว แล้วน้องโบว์ไปไหนอยากรู้จังว่าเลี้ยงอะไร Cheesy

ข้าน้อยไปนอนให้น้ำเกลือเล่นมาเจ้าค่ะ...โหวต "สุนัข" เพราะว่าชอบ และอยากเลี้ยงสุนัข แต่ตอนนี้ที่บ้านเลี้ยงนกขุนทอง (มันพูดไม่หยุดเลย)

Love me love my dog อิอิ

I am dying... -*-

Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 02:34:27 PM »

ผมชอบสุนัขมากครับ ตอนนี้เลี้ยง French Bull Dog สีดำหน้าย่นๆ น่ารักมาก..........ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 02:45:41 PM »

ข้าน้อยไปนอนให้น้ำเกลือเล่นมาเจ้าค่ะ...โหวต "สุนัข" เพราะว่าชอบ และอยากเลี้ยงสุนัข แต่ตอนนี้ที่บ้านเลี้ยงนกขุนทอง (มันพูดไม่หยุดเลย)
Love me love my dog อิอิ

...การไปนอนให้น้ำเกลือเป็นกิจกรรมยามว่างของเธอคนนี้  :Smiley Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 04:18:41 PM »

ผมชอบสุนัข เช่นกันครับ มี 3 ตัว ครับ ,เจ้าขุนทอง 1 นกเขาเล็ก 1 และกระต่าย 4 ครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 06:33:08 PM »

สุนัขเลี้ยงเป็นลูกครับ เพราะยังไม่มีลูก ส่วนปลาเลี้ยงตามฮวงจุ้ยครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์