๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 10:15:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สลดใจกับ กบฎ รัสเซีย ....  (อ่าน 7309 ครั้ง)
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 05, 2004, 04:01:20 PM »

ก็พอๆกันกับทางใต้ที่บ้านเรานั่นแหละครับ ที่พวกก่อการร้ายมันเที่ยวฆ่าพระ-เณร และคนแก่ที่ไม่มีทางสู้ แต่ผิดกันตรงที่ทหารของเขายิงผู้ก่อการร้ายตายหมดหรือเกือบหมดก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่บ้านเราทหารถูกด่าหาว่าทำเกินกว่าเหตุ Undecided

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 05, 2004, 06:16:34 PM »

Imagine
Lyrics by John Lenon

Imagine there's no Heaven
It's easy if you try.
No Hell below us
Above us only sky.
Imagine all the people
Living for Today.

Imagine there's no countries
It isn't hard to do.
Nothing to kill or die for
And no religion too.
Living life in peace.

You may say I'm a dreamer,
But I'm not the only one.
I hope someday you'll join us,
And the world will be as one.

Imagine no possessions,
I wonder if you can.
No need for greed or hunger,
A brotherhood/sisterhood of man.
Sharing all the world.

You may say I'm a dreamer,
But I'm not the only one.
I hope someday you'll join us
And the world will be as ONE."

...ตัวเลขล่าสุด 340 ศพแล้วครับ Cry

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 06, 2004, 08:00:48 AM »

ฟังวิทยุเมื่อกี้นี้  396 ศพแล้วครับ   ยังมีเจ้าของบ้านใกล้โรงเรียน ที่คนร้ายหนีเข้าไปซ่อนตัวอีกหลายบ้าน  อาจจะมีศพเพิ่มอีก
ที่จริงผมเคยเห็นใจพวกเชเชน  รัสเซียเคยใช้เมืองหนึ่งของพวกนี้ทดลองกระสุนปืนใหญ่แบบ FAE ซึ่งเป็นระเบิดแรงต่ำ แต่ให้ Pulse ยาวนาน   สองชั่วโมง ราบเรียบทั้งเมือง  คนในเมืองหนีไม่ทันหรอกครับ น่าจะตายเกิน 70%  แต่มาตอบโต้กับเด็ก ๆ แบบนี้ มันก็เกินไปหน่อย
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 06, 2004, 08:40:27 AM »

เหตุการณ์เกิดขึ้นแล้ว  ทั้งๆที่ไม่น่าจะเกิดเรื่องแบบนี้  การสูญเสียเยาวชน  และผู้บริสุทธิ์  น่าเศร้า  หวังว่าเหตุการณ์แบบนี้คงไม่เกิดขึ้นในบ้านเมืองเรานะครับ 

ดอนเมือง​1
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 06, 2004, 08:49:01 AM »

เคยดูพวกReal TV ประเทศกลุ่มสังคมนิยมเช่นรัสเซียมักจะปราบปรามผู้ก่อการร้าย กบฏแบ่งแยกดินแดน มาเฟีย เจ้าพ่อค้ายาเสพติดแบบรุนแรง ตาต่อตาฟันต่อฟัน โดยไม่สนใจสื่อมวลชนที่ถ่ายทำแบบเกาะติดด้วยและไม่เคยยอมปล่อยให้ผู้ก่อการร้ายรอดครับ เพื่อไม่ให้ได้ใจ ใครถูกจับเป็นตัวประกันที่รัสเซียนี่ต้องทำใจว่าตายไปแล้วครึ่งหนึ่ง
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 06, 2004, 09:05:21 AM »

...รัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทยลาออกเพื่อแสดงความรับผิดชอบแล้วครับ  อ้อ รมต.มท. ของรัสเซียนะครับ ลืมบอกไป Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 06, 2004, 09:53:05 AM »

...รัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทยลาออกเพื่อแสดงความรับผิดชอบแล้วครับ  อ้อ รมต.มท. ของรัสเซียนะครับ ลืมบอกไป Cool

น่าสงสารเด็กครับ....ไม่รู้เรื่องต้องมาตาย... Cry Cry

ปัญหาภาคใต้จะเกิดอะไรขึ้นไม่เกี่ยวครับ ........ขอเป็นต่อไป..แก้ไม่ได้ก็ย้ายผู้ว่า
คนแรกแไม่ได้.....เพราะพวกตัวเองอยู่....เอาลงมาซะแขวนเป็นไม้แขวนเสื้อไว้....

naichoie
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 06, 2004, 10:26:47 AM »

ฟังวิทยุเมื่อกี้นี้  396 ศพแล้วครับ   ยังมีเจ้าของบ้านใกล้โรงเรียน ที่คนร้ายหนีเข้าไปซ่อนตัวอีกหลายบ้าน  อาจจะมีศพเพิ่มอีก
ที่จริงผมเคยเห็นใจพวกเชเชน  รัสเซียเคยใช้เมืองหนึ่งของพวกนี้ทดลองกระสุนปืนใหญ่แบบ FAE ซึ่งเป็นระเบิดแรงต่ำ แต่ให้ Pulse ยาวนาน   สองชั่วโมง ราบเรียบทั้งเมือง  คนในเมืองหนีไม่ทันหรอกครับ น่าจะตายเกิน 70%  แต่มาตอบโต้กับเด็ก ๆ แบบนี้ มันก็เกินไปหน่อย
ท่านผู้การครับ...จริงไหมครับยุทธวิธีทางทหารแล้ว...จะไม่นิยมแจรจากับกลุ่มก่อการร้าย...เพียงแต่ถ่วงเวลาจนกว่าจะหาทางโต้ตอบได้ Huh Huh Huh
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 06, 2004, 03:06:40 PM »

Sad แหม่...หลงปลื้มใจ นึกว่า รอ มอ ตอ ไทย มี ยาง...eye.... Angry

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 06, 2004, 04:21:49 PM »

ท่านผู้การครับ...จริงไหมครับยุทธวิธีทางทหารแล้ว...จะไม่นิยมแจรจากับกลุ่มก่อการร้าย...เพียงแต่ถ่วงเวลาจนกว่าจะหาทางโต้ตอบได้ Huh Huh Huh
ไม่ว่าใครก็ไม่ต้องการเจรจาทั้งนั้นละครับ   ได้คืบก็เอาศอก   เพียงแต่ที่เราใช้วิธีเจรจาคราวยึดสถานทูตพม่า  เพราะมันมีอะไรซับซ้อนซ่อนเงื่อนมากกว่าที่ออกข่าวหลายเท่าตัว
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 06, 2004, 07:02:31 PM »

ผู้การสุพินท์ครับ ก่อนหน้าเกิดเหตุการณ์ที่โรงเรียนแห่งนี้ประมาณ1สัปดาห์ สายการบินพาณิชย์ในประเทศของรัสเซีย2ลำตกไร่เรี่ยกัน  กล่องดำเสียหายตรวจสอบอะไรไม่ได้ แต่พบหลักฐานว่าน่าจะโดนวางระเบิดประเภท เฮ็กโซเจน ไอ้เจ้าตัวนี้มันคืออะไรครับ มีสถานะเป็นของแข็ง เหลว แก็ส?
ใช้ปริมาณแค่ไหน จึงจะเกิดอันตรายพอเพียง รวมถึงวิธีสังเกต?
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 06, 2004, 07:35:24 PM »

ผู้การสุพินท์ครับ ก่อนหน้าเกิดเหตุการณ์ที่โรงเรียนแห่งนี้ประมาณ1สัปดาห์ สายการบินพาณิชย์ในประเทศของรัสเซีย2ลำตกไร่เรี่ยกัน  กล่องดำเสียหายตรวจสอบอะไรไม่ได้ แต่พบหลักฐานว่าน่าจะโดนวางระเบิดประเภท เฮ็กโซเจน ไอ้เจ้าตัวนี้มันคืออะไรครับ มีสถานะเป็นของแข็ง เหลว แก็ส?
ใช้ปริมาณแค่ไหน จึงจะเกิดอันตรายพอเพียง รวมถึงวิธีสังเกต?
มันมีสามตัว คือ HBX-1  เป็น RDX+TNT+Al+Wax+Calcium chloride,  Hex-24  ้เป็น RDX+Potassium perchlorate+Al+Asphltum  และ  ็Hexal  เป็น RDX+Al+Wax
เป็นของแข็งทั้งหมด   แต่สารภาพตามตรงว่าเคยเห็นแต่ในตำรา ไม่มีโอกาสได้จับ หรือลองกับของจริง   แต่พอรู้ว่าเหมาะที่จะใช้กับการทำลายโครงสร้างที่เป็นโลหะ
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 06, 2004, 07:42:40 PM »

กรรมที่ผู้ใหญ่ก่อไว้      สงสารแต่เด็กที่ต้องมารับกรรรมแทนครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 06, 2004, 08:33:09 PM »

ยึดรร.ง่ายกว่ายึดฐานทัพ

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
abs
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 07, 2004, 01:04:19 AM »

คนไม่มีลูก  ดูแล้วอาจจะมีความรู้สึกเศร้าไม่เท่าไร  แต่คนที่มีลูก   เห็นภาพแล้ว ไม่รู้ว่าจะบรรยาย  ยังไง    ไอ้พวก  สาระเลว    บ้าอำนาจ    >:(abs
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์