๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 08:37:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาเรื่องรังต่อในบ้านหน่อยครับ ต่อยหลานไปแล้ว  (อ่าน 12119 ครั้ง)
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 05:53:24 PM »

ถ้าอยู่นอกบ้านให้ใช้กระสอบข้าวสารชุบน้ำมันเผาเลยครับแต่ต้องทำตอนกลางคืน แต่ถ้าอยู่บริเวณบ้านให้เอามดแดง เอามาชัก4-5รังมาปล่อยให้มันกัดกันแล้วต่อมันจะหนีไปเองครับ ลองให้มันต่อยที่หัวซิครับเหมือนโดนฆ้อนทุบหัวเลย แถมผมงอกอีกต่างหาก หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ฟังดูเข้าท่าครับ แต่สงสัยว่าถ้าโดนต่อยจะทำให้ "ผมงอก" หรือ "ผมหงอก" ครับ  :Smiley Smiley
ต่อให้ "งอก" ก็ไม่ไหวแหละครับ  ตายเสียก่อน  Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 05:55:03 PM »

ยิงปืนระวังกระสุนไปโดนอย่างอื่นครับ Grin Grin Grin Grinอันตรายมาก Grin Grin Grin Grinกระสุนเดินทางได้ไกลกว่าที่คุณคิด

แต่ต่ออันตรายต้องกำจัดครับ

ต่อ (บ้านชายหาด)เป็นอันตรายครับ พยายามอย่าให้เข้าใกล้สาวๆ

สาวๆเขาอาจเต็มใจก็ได้นา Grin Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
นายป๋อง
...ครูไม่ใหญ่...
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 06:46:58 PM »

หวาดเสียวครับ ไม่ไหว สงสัยต้องแจ้ง ก.ท.ม. ดีกว่า

ขอบคุณครับ
[/color]

Cheesy Cheesy   ถูกต้องนะคร้าบบบบบบ.......

กำจัดตัวต่อ...โดยการเผารังต่อ  ถ้าไม่มีความชำนาญพอ นอกจากจะเกิดไฟไหม้ทั่วกรุงเทพฯแล้ว  คุณอาจจะโดน "ตัวเมียต่อยหู ตัวผู้ต่อยตา" (ขอยืมหน่อยนะครับ) อีกต่างหาก...คิคิๆๆๆ                     

marine-รักในหลวงอย่างไม่มีเงื่อนไขครับ
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 07:38:30 PM »

กรุณาอย่ายิงรังให้ร่วงนะครับ เพราะจะเป็นบาปกับชาวบ้านแถวนั้นแน่นอน โดยเฉพาะเวลากลางวัน ต่อมันจะไปต่อยทุกสิ่งที่เคลื่อนไหวได้แถวๆ นั้น
ติดต่อเจ้าหน้าที่มูลนิธิ/อื่นๆ ดีกว่าครับ เขาจะใช้น้ำมันก๊าดเผารังตอนกลางคืน ระวังไฟจะไหม้ลามไปที่อื่นด้วย เตรียมน้ำไว้ด้วยครับ(ใบมะม่วงอาจแห้งตอนเผารัง และอาจติดไฟได้)
หลังจากเผา ตัวต่อจะร่วงลงมา (รังมันเป็นใบไม้ ติดไฟง่าย ตัวและปีกมันก็จะไหม้ด้วย) ระวังอย่าไปเหยียบตัวที่ร่วงมานะครับ มีสิทธิ์โดยเหล็กไนมันนะครับ
เอาใจช่วยครับ
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 07:50:01 PM »

Grin Grinระวังนะครับ ถ้าแพ้ต่อแล้วโดนมันต่อยบางคนไข้ขึ้นเลยครับ อย่างที่หลาบท่านว่าควรแจ้งผู้เชี่ยวชาญมาดีกว่า(แต่เห็นๆหลายบ้านต่อทำรังที่บ้านมักจะถูกหวยครับ Grin Grin)

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 07:56:31 PM »

ตัวต่อ(บ้านผมเรียกตัวต้อ) ต่อยหัวแล้วผมหงอกเรื่องจริง ตัวอ่อนอร่อยมาก ขอบอกโดยเฉพาะต้อหลุมตัวโตกว่ามาก อุดมด้วยโปรตีนอี่มอร่อยสบายท้อง ยิ่งกว่าไวตามิลค์ Wink
M629
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 08:02:38 PM »

ถ้าเป็นแถวบ้านผม รับรองมีอาสาสมัครมาจัดการให้จนเลือกไม่ไหว..
เค๊าใช้ควันไฟลนครับ ต่อไม้ยาวๆ ลนใต้รัง ให้ตัวต่อหนี

รัง+ไข่..นึ่งให้สุกครับ..
แกะเอาไข่ออก
ไข่อ่อนๆ สีขาวๆ...
แก่หน่อยสีออกดำ อันนี้ต้องเอาขี้ออกก่อนนะครับ..

หาซื้อน้ำพริกหน่มแถวตลาด
โขลกรวมกัน...
กินกับหน่อไม้ไผ่ต้มสุกครับ

รับรองว่า หลังจากนั้น จะต้องถามหา ว่าบ้านใครมี อยากให้ช่วยกำจัดมั่ง..

อร่อยจริงๆ ครับผม

จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 08:04:35 PM »

แถวๆบ้านผมก็รมควันเหมือนกันครับ ได้ผลดีมากๆครับ

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 08:05:24 PM »

น้ำลายหก  ตัวอ่อนอร่อยที่สุด.............ผมเคยโดนต่อยที่หัว     แต่ไม่แพ้ผมเลยไม่หงอก

เคยใช้ไฟเผาครับ............ใช้สำลีชุบน้ำมันก๊าดอุดทางเข้าออก    แล้วพ่นด้วยแอลกอฮอล์ให้ทั่วรัง

แล้วใช้คบเพลิงไฟแรง ๆ  ลนเผายกรังเลยครับ...........   แต่ต้องทำกลางคืน  ห้ามยิงรังโดยเด็ดขาด

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 08:39:17 PM »

ถ้าเป็นแถวบ้านผม รับรองมีอาสาสมัครมาจัดการให้จนเลือกไม่ไหว..
เค๊าใช้ควันไฟลนครับ ต่อไม้ยาวๆ ลนใต้รัง ให้ตัวต่อหนี

แก่หน่อยสีออกดำ อันนี้ต้องเอาขี้ออกก่อนนะครับ..

รับรองว่า หลังจากนั้น จะต้องถามหา ว่าบ้านใครมี อยากให้ช่วยกำจัดมั่ง..

Grin Grinกลายเป็นแนะนำการปรุงแล้วครับ Grin

S76C+,C++
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 08:42:33 PM »

ยิงปืนระวังกระสุนไปโดนอย่างอื่นครับ Grin Grin Grin Grinอันตรายมาก Grin Grin Grin Grinกระสุนเดินทางได้ไกลกว่าที่คุณคิด

แต่ต่ออันตรายต้องกำจัดครับ

ต่อ (บ้านชายหาด)เป็นอันตรายครับ พยายามอย่าให้เข้าใกล้สาวๆ

Grin Grin Grin

อ่านๆมา...จากกลายเป็นกลัว...เลยกลายเป็นหิว...บางท่านมีเครื่องแนมด้วย... Grin

Ch@i-Yo.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 09:04:44 PM »

มาขอยืนยันอีกคน..ว่าน้ำพริกต่อ อร่อยจริง ๆ ครับ   ถ้าอยู่ทางเหนือรับรองรังคงไม่อยู่ถึงขนาดลูกฟุตบอลหรอกครับ    น้ำลายหก  น้ำลายหก  น้ำลายหก

... ปาบอยู่ที่คนทำ  กรรมอยู่ที่คนกิน ...  ตกใจ

" Forgive your enemies  but  never forget their names "... J.F.K. ...
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 12:05:49 AM »

น้ำลายหกเห็นภาพเลยครับ......น่าจะแซ๊บอีหลีเด้ออ้าย น้ำลายหก

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 12:06:39 AM »

...วกมาเรื่องรับประทานจนได้นะครับพี่น้องครับ  Grin Grin Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 12:11:32 AM »

เคยมีรังต่อบนต้นมะพร้าวที่บ้าน มะพร้าวเตี้ย แต่หลายปีก็สูง (พอกับต้นมะม่วง) พี่สาวโดนเข้า 2 ที จับไข้ มีเพื่อนเป็นผู้การดับเพลิง เขาส่งตำรวจมา ต้องกลางคืนและดับไฟให้หมด ใช้ไม้ไผ่ยาวๆผูกผ้าขี้ริ้ว ชุบเบนซีนโชกๆ จุดไฟล่อที่รูทางออก ต่อจะบินออกมาหาเปลวไฟ ตกตาย เสียงเปาะแปะ ได้ผลครับ ยอดมะพร้าวติดไฟ เขาต้องปีนเอาน้ำไปสาดอีก อย่าไปยุ่งกับมันตอนกลางวันนะครับ เอาไม้กระทุ้ง ห้ามเด็ดขาด หนีมันไม่ทันหรอกครับ ... อย่าลืม ต้องมืดสนิท มันจะได้บินเข้าหาเปลวไฟอย่างเดียว ... ขอให้ปลอดภัยครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์