๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 04:12:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปารีส.....Tour Eiffel....  (อ่าน 4786 ครั้ง)
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 01:34:33 AM »

วันหยุดยาวช่วงคริสมาส-ปีใหม่ ผบ. อยากจะไปเที่ยวปารีส โดยไม่สนใจว่าอากาศจะหนาวแค่ไหน

เราก็เห็นว่าหยุดหลายวัน จะอยู่แต่บ้านก็กระไรอยู่ เอา...ไปซักหน่อย ผบ.จัดการหาตั๋วรถไฟ TGV

ซึ่งได้ราคาถูก ลดไปถึง 5O% ผมยัง งง ว่าไปหามาได้ยังไง ส่วนผมรับหน้าที่จองโรงแรม ซึ่งก็เจอ

ในราคาถูกอีกกว่า 40 %  ย่านโอเปร่ากลางเมือง  งานนี้ก็เลยแฮปเอนดิ้ง ไปดูรูปกันก่อนครับ เพราะ

ไม่ค่อยได้เข้ามาเลย กลัวจะลืมกันน่ะครับ  Grin  สัญลักษณ์สำคัญ ไม่ว่าใครมาก็ต้องมาที่ หอไอเฟลครับ

ไม่มีเวลาลงรูปเลยครับ เพื่อนในพันทิพบอกให้ลงรูปให้ดูหน่อยแต่เอามาให้ ดูที่นี่ก่อนครับ เผื่อว่าจะมีใคร

บางคนอยากจะมายุโรปบ้าง  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

เดินหามุมไกลๆหน่อยคนไม่เยอะ...ขาตั้ง   D80 +tokina 11-16

ภาพนี้กางขาตั้งไม่ได้ครับ เป็นทางเดิน คนเยอะมาก มองด้วยตาเปล่ามันสวยมาก  เอานะมือนิ่งๆหน่อย ได้มาดีที่สุดครับ..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2010, 02:53:09 AM โดย Dexphet » บันทึกการเข้า
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 01:39:28 AM »

เข้ามาใกล้อีกหน่อยดูสะดือไอเฟลกัน.....กางขาตั้งไม่ได้อีกตามเคย  อ๋อย

ภาพนี้ทุกๆชั่วโมง เค้าจะเปิดไปกระพริบนานประมาณ 5 นาที กางขาตั้งแทบไม่ทัน ลืมไฟฉายอีก+อากาศ -7  อ๋อย
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 01:44:34 AM »

Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2010, 06:15:31 AM โดย Dexphet » บันทึกการเข้า
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 02:37:22 AM »

ขอบคุณครับ  พี่ Dexphet 

ภาพสวยครับ

มุมมองแปลก ๆ ตาดีครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 02:50:11 AM »

ขอบคุณครับ  พี่ Dexphet 

ภาพสวยครับ

มุมมองแปลก ๆ ตาดีครับ

คุณ yod ยังไม่นอนอีกเหรอครับ.... Grin
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 03:15:52 AM »

ไอเฟลนี่ผมไปสามรอบครับ Grin ไปแล้วมันไม่ได้รูปน่ะครับ ต้องกลับไปซ่อม ...
หลังๆเริ่มหนักแบกไม่ไหว เลยใช้บริการ 18-105 mm แทนครับ  Wink Wink
ภาพนี้เสียดาย ไม่ได้กลับไปตอนกลางคืนอีก จะมีน้ำพุสวยมากครับ

แนวนี้บ้างคับ...

ลากันด้วยภาพนี้ครับ สำหรับไอเฟล..ยังมีอีกหลายที่ในปารีส  มีเวลาจะลงให้ชมกันนะครับ  ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2010, 03:35:07 AM โดย Dexphet » บันทึกการเข้า
coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 05:06:50 AM »

...ชอบภาพนี้ครับ เจ๊ะ  หลงรัก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 06:39:11 AM »

Grin ขอบคุณครับพี่แก้ว ...ไม่กล้าดันกลัวน๊อยครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2010, 06:43:24 AM โดย Dexphet » บันทึกการเข้า
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 07:20:37 AM »

คิดเล็กคิดน้อย

มันเป็นเรื่องธรรมชาติครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 08:49:59 AM »

...อิอิ เจ๊น๊อย  คิก คิก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 08:52:52 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับ ตื่นเช้าจังครับคุณ yod
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 09:46:54 AM »

สวัสดีครับ พี่ steam.
มาเห็นเอา เมื่อสายครับ
เป็นเหมือนนาฬิกาเวลาชีวิตครับ
พอถึงเวลา ต้องลุกครับ
เพราะถ้างีบต่อ จะหลับ ๆ ตื่น ๆ เหมือนพะวงครับ

steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 10:17:02 AM »

ผมก็เหมือนกันครับจะนอนเร็วนอนช้า ตีห้าต้องตื่นทุกวัน
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 02:42:30 PM »

เอาอีกครับ... เอาอีก  สวยดี
ขอบคุณมากครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 03:24:01 PM »

ถูกใจไหมเจ๊ะ...11-16
พี่ว่าสุดคุ้มจริงๆ...เลนส์ตัวนี้

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
หน้า: [1] 2
  พิมพ์