๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 01:27:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 43 44 45 [46] 47 48 49 ... 76
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทนไม่ไหวแล้วครับคงต้องนำรถไปติดแก๊สLPG  (อ่าน 187702 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #675 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 03:17:27 AM »

แบบนี้ไม่ไหวอ่ะ   
น้ำมันแพงเหลือเกิน  รถยนต์กึ่งน้ำมัน กึ่งไฟฟ้าก็ดันแพงอีก
http://www.afdc.energy.gov/afdc/fuels/propane_locations.html  พอดีไม่ทราบพี่อยู่รัฐไหนอ่าครับลองดูลิงค์นี้ดูครับ ไหว้ ไหว้
ไม่มีประโยชน์ครับ  เพราะปั๊มที่มี  มันอยู่ไกลกันมาก  รัฐที่ผมอยู่ยังไม่เคยเห็นมีเมืองไหนมีเลยครับ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #676 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 04:02:38 AM »

Honda CR-Z

2011

Performance & Efficiency:
- Engine: 1.5L i-VTEC in-linefour-cylinder OHC with variable valve timing and four valves per cylinder
- Electric / unleaded fuel
MSRP: $19,995
Base Engine: 1.5L L4 122HP
Fuel MPG: 35 city / 39 hwy
Bodystyle: Hatchback

Read more: http://www.motortrend.com/new_cars/27/hybrid_cars/index.html#ixzz1JYZXSuDJ

Toyota Prius

2011 , 2010

Cool Fact: Put your money on a Level II (or Level III, if you absolutely must have the optional navigation/solar roof).
Sum Up: THE BENCHMARK HYBRID.

Read more: http://www.motortrend.com/new_cars/27/hybrid_cars/page3.html#ixzz1JYZe1KQl
MSRP: $21,000
Base Engine: 1.8L L4 134HP
Fuel MPG: 51 city / 48 hwy
Bodystyle: Hatchback

Read more: http://www.motortrend.com/new_cars/27/hybrid_cars/page3.html#ixzz1JYZgXRig

ของโตโยต้าตอนนี้คนใช้เยอะนะครับพี่

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
เป้าสะอาด
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #677 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 07:59:52 PM »

ติด NGV กับ HONDA CIVIC DIMENSION มาจะ 4 ปีแล้ว
ใช้มาเกือบ 150,000 กิโลเมตรแล้วประหยัดดีมากถ้ามีก๊าซ
ให้เติมแต่ไม่ค่อยมีความสุขกับการรอคอยและคิวที่ยาวจน
บางครั้งไม่อยากรอก็เปิดน้ำมันใช้เป็นการถนอมเครื่องยนต์
คันต่อไปยืนยันว่าติด LPG แน่นอนเพราะสะดวกกว่ามาก
ถึงราคาจะสูงกว่าเล็กน้อยก็ยอมครับ
ฮอนด้าติดแก๊ส
เห็นบ่นกันเยอะว่าเจอปัญหา
ของท่านโชคดีที่ไม่เจอปัญหา
อาจจะมาจากการดูแล-การจูนด้วยก็ได้

ฮอนด้า  เป็นบางรุ่นนะครับที่มีปัญหา

เช่น CRV  แอคคอร์ด

แต่ไดเมนชั่น  ไม่มีปัญหา
[/quote]

ฮอนด้าซิตี้ ปีประมาณ 97 -98 ตัวสุดท้ายก่อนไทป์ซีครับ
อยากติดแก๊ซจะมีปัญหากับเครื่องหรือปล่าวครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2011, 08:02:55 PM โดย เป้าสะอาด » บันทึกการเข้า
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #678 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 09:42:21 PM »

ติด NGV กับ HONDA CIVIC DIMENSION มาจะ 4 ปีแล้ว
ใช้มาเกือบ 150,000 กิโลเมตรแล้วประหยัดดีมากถ้ามีก๊าซ
ให้เติมแต่ไม่ค่อยมีความสุขกับการรอคอยและคิวที่ยาวจน
บางครั้งไม่อยากรอก็เปิดน้ำมันใช้เป็นการถนอมเครื่องยนต์
คันต่อไปยืนยันว่าติด LPG แน่นอนเพราะสะดวกกว่ามาก
ถึงราคาจะสูงกว่าเล็กน้อยก็ยอมครับ
ฮอนด้าติดแก๊ส
เห็นบ่นกันเยอะว่าเจอปัญหา
ของท่านโชคดีที่ไม่เจอปัญหา
อาจจะมาจากการดูแล-การจูนด้วยก็ได้

ฮอนด้า  เป็นบางรุ่นนะครับที่มีปัญหา

เช่น CRV  แอคคอร์ด

แต่ไดเมนชั่น  ไม่มีปัญหา

ฮอนด้าซิตี้ ปีประมาณ 97 -98 ตัวสุดท้ายก่อนไทป์ซีครับ
อยากติดแก๊ซจะมีปัญหากับเครื่องหรือปล่าวครับ ไหว้
[/quote]  อมิตตพุทธ   ทิดใหม่     

ติดได้ครับ  ไม่มีปัญหา

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
เป้าสะอาด
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #679 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 11:00:22 PM »

อมิตตพุทธ   ทิดใหม่     

ติดได้ครับ  ไม่มีปัญหา
[/quote]

ไหว้ ไหว้ ไหว้
อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #680 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 11:10:21 PM »

ขออนุญาติครับ
dimension ก็มีปัญหาครับ มีปัญหาที่วาวล์ ถ้าติดแล้วควรตั้งวาวล์บ่อยๆหน่อย ซะสองหมื่นโลตั้งทีนึง

ผมวิ่งมาสองแสนหนึ่ง ติดแก็สตั้งแต่เจ็ดหมื่นโล ตอนนี้ถอดออกหมดแล้วครับ ถอดทั้งเครื่องทั้งแก็ส วางเครื่องใหม่เลยครับ
เครื่องเดิมอาการ วาวล์ยัน รอบตก  เครื่องฮีต  เกียร์พัง........

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #681 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 09:20:42 AM »

dimension ก็มีปัญหาครับ มีปัญหาที่วาวล์ ถ้าติดแล้วควรตั้งวาวล์บ่อยๆหน่อย ซะสองหมื่นโลตั้งทีนึง

ผมวิ่งมาสองแสนหนึ่ง ติดแก็สตั้งแต่เจ็ดหมื่นโล ตอนนี้ถอดออกหมดแล้วครับ ถอดทั้งเครื่องทั้งแก็ส วางเครื่องใหม่เลยครับ
เครื่องเดิมอาการ วาวล์ยัน รอบตก  เครื่องฮีต  เกียร์พัง........
        ทำอีท่าใหน
ลูกสูบถึงได้ไปทะเลาะกับวาวล์
แล้วลงเครื่องใหม่เป็นตัวใหน ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #682 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 01:13:04 AM »

เครื่องเดิมอาการ วาวล์ยัน รอบตก  เครื่องฮีต  เกียร์พัง........
       ทำอีท่าใหน
ลูกสูบถึงได้ไปทะเลาะกับวาวล์
แล้วลงเครื่องใหม่เป็นตัวใหน ครับ

ยังไม่ถึงกับทะเลาะครับ แค่เริ่มคุยกันไม่รู้เรื่อง
ฮีตเพราะ วาวล์น้ำตาย พัดลมนิ่งไปตัวนึงครับ   ฝาเริ่มโก่ง และเริ่มกินน้ำ  
อาการเริ่มไม่ดีแล้ว ผมเลยหาเครื่องลงตอนที่ยังวิ่งได้ดีกว่า ไม่อยากลากเข้าอู่
ลงเครื่องใหม่เครื่องรุ่นเดิมครับ D17A  แต่ไปได้เครื่องญี่ปุ่นวิ่งไม่เยอะ  แต่ดันเป็นเกียร์ CVT ซะงั้น

ส่วนที่แก็สกระทบกับ D17 จริง คือเรื่องบ่าวาวล์ครับ บ่าวาวล์hondaมันสึกง่ายมาก ต้องดูแลดีๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2011, 01:20:19 AM โดย อู๋ รักในหลวง » บันทึกการเข้า

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #683 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 09:37:36 AM »

ระบบระบายความร้อนเผลอไม่ได้
ผมบอกภรรยาเสมอ  ให้ชำเลืองดูเข็มความร้อนด้วย
ในขณะที่ขับ  ได้ผลครั้งหนึ่งแกจอดเดินเบาโทรหาผมทันที
พอผมรีบตามไปดู  ผลปั๊มน้ำซึม  รอดตัวไป

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #684 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 10:28:07 AM »

วันนี้ทนไม่ไหวไปเปลี่ยน โช๊คอัพครับ โช๊คอัพคู่หน้าตาย ขับแล้วเมาครับมันรถโยนตัวครับ อ๋อย

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #685 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 10:52:07 AM »

วันนี้ทนไม่ไหวไปเปลี่ยน โช๊คอัพครับ โช๊คอัพคู่หน้าตาย ขับแล้วเมาครับมันรถโยนตัวครับ อ๋อย
        โดนไป เท่าไหร่ ครับพี่

กรุงเก่า : รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #686 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 11:02:33 AM »

ของผมเทียน่า 230 JS ปี 06 ไปติด LPG เมื่อเดือนที่แล้วสงกรานต์ไปลองวิ่งถึงเชียงใหม่กับปาย ยังไม่พบปัญหาครับ
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #687 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 11:04:40 AM »

โดนไป เท่าไหร่ ครับพี่
คู่หน้าเปลี่ยน คู่หลังมันมี สปริงยกเพราะมีถังแก๊ส เลยต้องซ่อมคู่หลังครับร่วมปรึกษาหาแนวทางกับช่างแล้วครับกำลัง รอประเมินราคาอยู่ครับ หลงรัก ไหว้
  คู่หน้าเปลี่ยน ใหม่ คู่หลังซ่อมครับ รวมค่าแรง7000 บาทครับ altis 2002 ครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2011, 11:32:11 AM โดย ART รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #688 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 11:05:28 AM »

ของผมเทียน่า 230 JS ปี 06 ไปติด LPG เมื่อเดือนที่แล้วสงกรานต์ไปลองวิ่งถึงเชียงใหม่กับปาย ยังไม่พบปัญหาครับ
ดีครับ ขอให้ขับให้สนุกครับ ไหว้

sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #689 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 11:41:05 AM »

ของผมติดแก๊ส 4 ปี  วิ่งได้ประมาณ 130,000  กม.
ต้องทำบ่าวาวใหม่เมื่อต้นปีใหม่ที่ หมดเงินไป 15,000 กว่า ๆ
 วันอาทิตย์ที่ผ่านมา ไป - กลับ   กำแพง-เชียงใหม่ ประมาณ 750 กม.  หมดค่าแก๊ส  870 บาท (กิโละ 1.17 บาทต่อกิโล)
ถ้าราคาน้ำมันแบบนี้ ติดแก๊ส คิดว่าดีกว่า ครับ
หน้า: 1 ... 43 44 45 [46] 47 48 49 ... 76
  พิมพ์