๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 05:48:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเปลี่ยนชื่อเป็นอะไร  (อ่าน 36506 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 09:08:57 AM »

"พัดมาลา" แปลว่าอะไรครับ?

L/E Mr. Goodglock เปลี่ยนชื่อครับและพิศดารกว่าเดิม หึ หึ Cool

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
RECON
+++ 130 gr. 1,305 ft/sec +++
Full Member

คะแนน 9

<<< Leave no man behind >>>

« ตอบ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 09:30:10 AM »

Reconn เปลี่ยนเป็น RECON แบบว่าสั้นลง.....นิดนึงครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 09:46:20 AM »

L/E Mr. Goodglock เปลี่ยนชื่อครับและพิศดารกว่าเดิม หึ หึ Cool

...ถ้าไม่บอกละก็ไม่มีทางเดาถูกเลยครับ Cool Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 10:32:03 AM »

เหอเหอเหอ... โดนเข้าเป้งเดียว อาจได้ขึ้นสวรรค์ (หรือลงนรกก็ไม่รู้  Grin )

เมื่อแรกอ่านชื่อ ผมว่าท่านเจ้าของชื่อคิดฉายาตัวเองได้เฉียบขาดมาก อ่านเผินๆนึกว่านุ่มนวลอ่อนหวาน ที่ไหนได้... กะเอาให้ตายเลยทีเดียวเชียว  Grin  ยิ่งเป็นมวยไทยด้วย  Shocked

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 10:32:45 AM »

ในที่สุด ผมก็ได้ชื่อเดิมกลับมาแล้ว ไม่ต้องใช้ shotgunner แล้วนะครับ
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 10:41:05 AM »

หุหุหุ  ทัดมาลา ขอรับ มะช่าย พัดมาลา

พอจะแปลอออกกันไหมเอ่ย  Grin Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 11:30:54 AM »

นี่ นายโอ๊ค...............

เอา"ท่าฟันศอก"มาตรฐาน มาตั้งชื่อเลยเหรอ Grin Grin................

"ทัดมาลา" เป็นชื่อแม่ไม้มวยไทยท่าหนึ่ง  ที่เอาอาการของคนเรา เมื่อจะเอาดอกไม้ ขึ้นไปทัดหู ศอกจะตั้งขึ้น......ผมเข้าใจถูกต้องไหม? Wink Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2004, 11:36:47 AM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #67 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 11:44:42 AM »

เอา"ท่าฟันศอก"มาตรฐาน มาตั้งชื่อเลยเหรอ Grin Grin................

"ทัดมาลา" เป็นชื่อแม่ไม้มวยไทยท่าหนึ่ง  ที่เอาอาการของคนเรา เมื่อจะเอาดอกไม้ ขึ้นไปทัดหู ศอกจะตั้งขึ้น......ผมเข้าใจถูกต้องไหม? Wink Grin Grin Grin

น่าจะใช่อย่างที่พี่มะขิ่นเข้าใจนะคะ ฟังเผินจะดูนุ่มนวล แต่ถ้าโดนเข้าไปซักดอกแล้ว เหมือนกินเหล้านุ่มๆไปทั้งขวดเลย...555 Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #68 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 11:45:56 AM »

อ้าว...ที่แท้ตาL/Eนี่เอง ว่าแล้วก็ต้องเผยตัวเพราะเจ๊อีกแล้วช่ายป่าว...คิกๆ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #69 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 11:48:55 AM »

Grin Grin Grinดีที่ไม่เอาชื่ออย่าง......มอญแทงกริช หรือ เถรกวาดลาน มาเป็นชื่อนะ นายโอ๊คนะ Grin Grin Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #70 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 11:53:02 AM »

อ้าว...ที่แท้ตาL/Eนี่เอง ว่าแล้วก็ต้องเผยตัวเพราะเจ๊อีกแล้วช่ายป่าว...คิกๆ Grin

55555.....นึกว่าใคร?...........ที่แท้ท่าน จนท. ( Glockmania)นี่เอง  Grin Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #71 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 12:59:54 PM »

พี่มะขิ่นครับที่พี่ว่า

ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป

เอ๋ หมายความว่าไงครับ
(ใครทำให้น้อยอกน้อยใจเอ่ย.....) Cry Cry Cry

พี่ยังไม่แก่ซะหน่อย ไม่เชื่อถามคุณโอดูได้

อ้อ คุณโอ๊คครับ ทัดมาลานี่ โฟกัสบริเวณขมับใช่หรือไม่
และใช้ศอกซึ่ง ทางสรีระวิทยาถือว่าเป็นอวัยวะส่วนที่แข็งที่สุดในร่างกายใช่ไหมครับ

(อวัยวะส่วนที่แข็งที่สุดในร่างกายคนเราคือศอกครับ อย่าคิดเป็นอย่างอื่นนะอีตานายใหม่....ถามหมอรุทดูก็ได้)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #72 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 01:18:02 PM »

ผม yakdee  มีมานานยังไม่เปลี่ยน
สมัครมาแล้วแต่เก่าก่อน
พอมาเห็นโฉมใหม่  ใจเต้นระรัว..ว...ว
มาคอยดู คอยแล หาความสนิทสนมกับท่าน ๆ ผู้กล้าทั้งหลายด้วยใจบริสุทธิ์ 

ประวัติเดิม   เริ่มจบตรีที่ ม.รามคำแหง รุ่น 13
ปัจจุบัน   ทำงานด้านกฎหมายที่ สนง.แห่งหนึ่งแถวถนนวิทยุ

เครื่องมือ  ก็มีปืนพลาสติก พันธ์เดียวกัน 2 หน่อ  ขนาด 9 และ 11

ยินดีและขอน้อมรับคำแนะนำจากท่านทั้งหลาย   โปรดเมตา

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #73 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 01:33:06 PM »

ขออนุญาตท่านพี่มะขิ่นปฏิบัติหน้าที่เลขาหน้าห้องไขข้อข้องใจให้ท่านซับฯ ก่อนนะครับ

คำนี้เป็นคำพูดของจอมพลแมกอาเธอร์ครับ ท่านจอมพลเป็นผู้บัญชาการด้านแปซิฟิกมะกันสมัย WWII พอเกิดสงครามเกาหลีปี 1950 ก็กลายเป็นผู้บัญชาการทหาร UN ทุกชาติที่เข้าไปรบช่วยเกาหลีให้ไล่เกาหนีเหลือ รบไปรบมาไล่เกาหลีเหนือกลับข้ามเส้นขนาน 38 องศาเหนือขึ้นไปแล้วแกกลับไม่หยุดอย่างสมัยนอร์แมน ชวาสต์คอฟ รบช่วยคูเวต แกบุกล้ำพรมแดนขึ้นไปเลยครับ กะยึดประเทศไปเลยหยั่งบุชผู้ลูก แกบุกไปจนหมดประเทศแล้วไปถึงขั้นจ่อพรมแดนจีนแดงที่แม่น้ำยาลูก็ยังทำท่าฮึกเหิมอยู่ จีนแดงเห็นเข้าก็เลยส่งทหารเข้ามาสู้กับทหาร UN ในเกาหลีเหนือเลย ก็มั่วก่อนนี่ กำลังจีนแดงก็ไม่เท่าไหร่ครับทหารประมาณ 2 ล้านคนเท่านั้น UN ก็วิ่งกลับลงมาแทบไม่ทัน ท่าแมกฯ ฉุนมาก บอกว่าเดี๋ยวจะเอานิวเคลียร์ไปบอร์มเมืองใหญ่ๆ ในประเทศจีนซะเลย ผู้นำต่างๆ เห็นว่าแค่นี้ก็ไปกันใหญ่กว่ามติ UN ไปถึงไหนแล้ว ปธน. ทรูแมนเลยสั่งปลดทหารแก่คนนี้ตั้งนายพลริจเวย์เป็นผู้บัญชาการทหาร UN แทน ท่านแมกฯ ก็เลยกล่าวคำดังกล่าวขึ้นมานี่แหละครับ

นอกเรื่องอีกครับ นายพลริจเวย์นี่ตอน WWII เป็น ผบ. กองพลร่มที่ 82 ได้ดีจนในที่สุดกลายเป็น ผบ.ทบ. มะกัน (Army Chief of Staff) ส่วน ผบ. กองหลร่มที่ 101 ตอนWWII นายพล แมกเวล เทเลอร์ ของพลทหารไรอัน ในหนังเรื่องแต่งนั่นละครับ ก็โตจนเป็น ผบ.สูงสุดมะกัน (Chairman Joint Chief of Staff) เลิกเป็นทหารแล้วก็เปินทูตประจำเวียดนามใต้ นายพลเทเลอร์ นี่ใจถึงตอนบุกนอร์มังดีก็โดดร่มลงกลางคืนกับทหารกองพลตัวด้วย (ตอนนึงในเรื่่อง Band of brothers นั่นละครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2004, 01:38:42 PM โดย Mr. Goodglock » บันทึกการเข้า

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #74 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 01:35:53 PM »

พี่มะขิ่นถูกต้องคร้าบบบบบบบบบ  ศิษย์น้องขอคารวะศิษย์พี่ หมดจอก

โลกกลมจนไม่น่าเชื่อว่าจะเป็นศิษย์ร่วมครูดาบเดียวกัน แม้จะห่างกันเกือบ 20 ปี

ทัดมาลา  เป็นหนึ่งในท่ามวย ใช้ป้องกันบริเวณใบหน้า  กกหู ศรีษะ รวมถึงใช้จู่โจมคู่อริได้ในคราวเดียวกัน เรียกได้ว่า ทั้งรุกและรับในท่าเดียว  หรือจะในทีของนาฏศิลป์ก็เป็นหนึ่งในท่ารำ

ส่วนท่าอื่นๆนั้นมีอีกมาก แต่ไม่รู้ทำไม ผมชอบคำนี้เป็นพิเศษ อาจเพราะได้ความรู้สึกทั้งเข้มแข็งและอ่อนโยนไปพร้อมๆกัน เป็นชื่อที่ผมใช้มานานเพียงแต่อยู่คนละสถานที่ครับ

มองเป็นมวยก็ดุดัน มองเป็นศิลป์ก็อ่อนช้อย

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9
  พิมพ์