๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 07:14:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 28
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงเสนอ - ไม่สนอง ป. 3 6 บาท ( คดีถึงที่สุดศาลยกฟ้อง )  (อ่าน 87872 ครั้ง)
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #135 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 01:33:35 PM »

ผมยินดีให้ความร่วมมือ  ด้วยความเต็มใจครับ 

แต่เบื้องต้นขอรอครบ  90  วัน  เพื่อนำคำร้องยื่นต่อศาลปกครอง
หนังสืออุทธรณ์ฉบับแรกยื่น  6  กรกฎาคม  อีกไม่นานครับ  Cheesy

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
SIG226
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #136 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 01:55:21 PM »

นับถือท่านเจ้าของกระทู้ครับ   เยี่ยม

เยี่ยมครับ
goldcup
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #137 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 03:08:39 PM »

ขอคารวะ..เยี่ยมมากครับ
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #138 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 01:30:50 AM »

แฮ.........วันนี้ได้มาแย้ว ทั้ง .40 กับ .22 ค่าดำเนินการ 12 บาท อิอิ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
surceet
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #139 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 06:28:00 AM »

อย่างว่า...ทำงานได้เพราะเส้น...กินเงินเดือนประชาชน...ขูดรีดประชาชน....มันต้องย้ายมาทำปุ๋ยทางใต้แล
nok@OPA
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #140 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 07:26:12 PM »

จังหวัด พ.แถวใต้หรือเปล่า  เยี่ยม
sarawut.pea
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #141 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 11:44:43 AM »

เป็นกำลังใจให้ครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #142 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 08:35:06 PM »

สู้ๆครับเอาให้เข็ดครับไอ้พวกเรียกสินบาทคาดสินบนเอาให้หนัก โดนชก

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #143 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 12:31:15 AM »

ก่อนครบ  90  วัน  6  ตุลาคม
มีหนังสือจากอำเภอ  พร้อมสำเนาจากหน่วยงานต่าง ๆ มาดังนี้ครับ 

-  สำนักการสอบสวนและนิติการ  -  ปลัดกระทรวงมหาดไทย  เสนอรัฐมนตรีมหาดไทย  ผลคือ  ยกอุทธรณ์
    -  กรมการปกครอง  -  ผู้ว่าราชการจังหวัด  ให้แจ้งผลการพิจารณาแก่นายทะเบียนท้องที่
    -  อำเภอ  -  ผม  รายละเอียดตามข้างต้น  พร้อมทั้งแจ้งสิทธิยื่น ฟ้องคดีปกครอง 

จะทยอยแจ้งความคืบหน้าต่อไป.........ขอบคุณครับ  Cheesy

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #144 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 12:36:34 AM »

มีหนังสือจากอำเภอ  พร้อมสำเนาจากหน่วยงานต่าง ๆ มาดังนี้ครับ 

-  สำนักการสอบสวนและนิติการ  -  ปลัดกระทรวงมหาดไทย  เสนอรัฐมนตรีมหาดไทย  ผลคือ  ยกอุทธรณ์
    -  กรมการปกครอง  -  ผู้ว่าราชการจังหวัด  ให้แจ้งผลการพิจารณาแก่นายทะเบียนท้องที่
    -  อำเภอ  -  ผม  รายละเอียดตามข้างต้น  พร้อมทั้งแจ้งสิทธิยื่น ฟ้องคดีปกครอง 

จะทยอยแจ้งความคืบหน้าต่อไป.........ขอบคุณครับ  Cheesy

เขาให้เหตุผลอะไรในการ ยกอุทธรณ์ครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ahu
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #145 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 12:47:34 AM »

เกรงจะสรุปเนื้อหาผิดพลาด  PM แล้วกันนะครับ  Smiley

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #146 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 12:53:39 AM »

เกรงจะสรุปเนื้อหาผิดพลาด  PM แล้วกันนะครับ  Smiley

ขอบคุณครับ    Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #147 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 08:18:06 AM »

ขอให้นำหลักฐานชิ้นนี้ส่งถึง ผอ.สน.สก โดยด่วนครับท่านต้องการหลักฐานพร้อมแจ้งหลักฐานต่าง ๆ ที่มีโดยด่วนเลยครับ
และขอเป็นกำลังใจ กับคะแนนเต็ม 10

สน.สก. สำนักการสอบสวนและนิติการลงมาเล่นเอง....

วินัย อาญา ตามมาใกล้ๆแล้ว....

เกือบไปแล้วนะครับ... โหย...

ดูคล้ายกับจะหลอกเอาไต๋กำลังรบไปดู ก่อนถึงเวลายกพลขึ้นบกที่หาดนอร์มังดีเลยเชียวครับ... ขออวยพรให้ได้ ป.3 มาโดยไม่ต้องรอคำพิพากษาครับ...

คือนายสมชายเล็งแล้วว่าหากรอให้คดีเดินหน้าไปถึงขั้นรอคำพิพากษา อาจต้องมีคนโดนไล่ออก(อดรับบำเหน็จบำนาญ และติดคุกตอนแก่)ครับ... เพราะคนมีอำนาจไม่ได้ถูกบันทึกเสียงพูด สามารถลอยตัวหนีในเวลาคับขันได้ ปล่อยให้คนโง่ถูกหลอกให้สู้หัวชนกำแพง กำแพงเลอะเลือดหัวแดงแจ๋(ปนมันสมอง จากกระโหลกแตก)แหงๆครับ...

ทางรอดสุดท้ายของเจ้คนที่ฉลาดน้อย คงต้องกลับตัวกลับใจให้การที่เป็นประโยชน์ต่อรูปคดี จะได้ถูกกันตัวมาเป็นพยานในภายหลังหากมีคดีอาญาต่อเนื่องมาถึงตัว... เพราะอย่างไรก็เกษียณอายุอยู่แล้ว ผู้มีอำนาจที่ตัวเองคิดว่าจะปกป้องเขาน่ะ เขาไม่ปกป้องเจ้หรอกครับ แล้วเจ้เกษียณไปแล้วไม่มีใครมาให้คุณให้โทษได้อีกแล้ว...

หากเขาคิดจะปกป้องเจ้ เขาจะอนุมัติใบ ป.3 แกร๊กเดียวแล้วจบเรื่อง คดีจะได้ไม่เกิด... จะเรียกไปคุยแบบสัญญาสุภาพบุรุษก็ยังไหว จะได้จบเรื่องจบราวกันไปแบบไม่ต้องมีใครมีแผลเป็นติดตัวติดประวัติไปตลอดชีวิต...

ทำยังไงให้เจ๊แกมาอ่านกระทู้นี้น๊อออออ... อยากให้อ่านจังเล๊ยยยย...
ahu
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #148 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 12:01:15 PM »

-  17  กุมภาพันธ์   ยื่นแบบ  ป.1  ขนาด  9  mm  และ  .22...................หน้า 1
-  15  มีนาคม       ก่อนครบกำหนด  30  วัน  อำเภอโทรมาบอกว่าจะมีการย้ายปลัด  และส่งมอบงานให้คนใหม่วันที่  2  เมษายน
-    9  เมษายน      ยื่น  หนังสือทวงถาม  แต่เจ้าหน้าที่ไม่ยอมรับ............หน้า 1
-  10  เมษายน      เจ้าหน้าที่โทรมาถามรายละเอียดเพิ่มเติม  กรอกใบไต่้สวน
-  29  เมษายน      เจ้าหน้าที่โทรมาบอกให้มาเซ็นต์  ป.3  9  mm  ออกแล้ว 

-    7 พฤษภาคม    เดินทางไปรับ  ป.3  ขนาด 9 mm..........................หน้า 1

-  15  มิถุนายน      ส่ง  หนังสือทวงถาม  ทางไปรษณีย์ตอบรับ     
-  30  มิถุนายน      อำเภอออก  หนังสือปฏิเสธ  ครั้งที่  1 
-    6  กรกฎาคม     ส่ง  หนังสืออุทธรณ์ครั้งที่  1 ต่อรัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย  ผ่านนายทะเบียน  ทางไปรษณีย์ตอบรับ
-  15  กรกฎาคม     อำเภอออก  หนังสือปฏิเสธ  ครั้งที่  2
-  22  กรกฎาคม     ปลัดมีหนังสือเรียก  ให้ไปลงชื่อเอกสารให้ถูกต้อง  พร้อมแสดงเอกสารเพิ่มเติม   
-  10  สิงหาคม       อำเภอออก  หนังสือปฏิเสธ  ครั้งที่  3
-  13  สิงหาคม       เดินทางไปอำเภอตามหนังสือเรียก  แต่ไม่พบปลัด  ( มีบันทึกเสียงเหมือนกันครับ  ไว้จะถอดมาลง ) 
                            พร้อมยื่น  หนังสืออุทธรณ์  ครั้งที่  2  และ  รับหนังสือปฏิเสธซึ่งออกวันที่  10  กำลังอยู่ระหว่างรอส่งไปรษณีย์........หน้า 7
-  18  สิงหาคม      ส่ง  หนังสืออุทธรณ์  ครั้งที่  3   ทางไปรษณีย์ตอบรับ
-    5  ตุลาคม        อำเภอส่งหนังสือแจ้งผลคำวินิจฉัย  ยกอุทธรณ์  พร้อมแจ้งสิทธิยื่นฟ้องคดีปกครอง  ภายใน  90  วัน

ขอลำดับเหตุการณ์ดังข้างต้น  เพื่อมองเห็นภาพ............ใกล้แล้วครับ   Grin

hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #149 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 12:13:16 PM »

ติดตามอยู่ครับ เป้นกำลังใจให้อีก 1 ครับ
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 28
  พิมพ์