๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 01:25:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 28
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงเสนอ - ไม่สนอง ป. 3 6 บาท ( คดีถึงที่สุดศาลยกฟ้อง )  (อ่าน 87774 ครั้ง)
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 11:49:29 AM »

บันทึกเสียงจากอำเภอ      
           กระทู้นี้เพื่อส่งเสริมการยื่นขอใบอนุญาต  โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายอื่นใดนอกเหนือค่าธรรมเนียม  6 บาท
เพียงแต่มีคุณสมบัติ  หลักฐาน  ครบถ้วน  ปฏิบัติตามระเบียบ  ขั้นตอน   เจ้าหน้าที่ดำเนินการให้เหมือนกัน
แค่พวกนอกแถวบางคนเท่านั้นที่เรียกร้อง  แต่เราไม่สนอง  ผมคิดในแง่ดี.......นายทะเบียนท่านอาจไม่รู้เรื่อง
ส่วนดุยพินิจเป็นอย่างไรท่านก็ตอบกลับมาเอง  จะชี้แจงจะอุทธรณ์อย่างไรต่อไปอยู่ที่เรา........ไม่ขอระบุชื่อ
อำเภอ  และจังหวัดครับ  Cheesy

http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=439A64F1D7TPGCQWUZOABNUF4LUY1H
-  17  กุมภาพันธ์  52  ยื่นแบบ  ป.1  ขนาด  9  mm  และ  .22
             ผม           :   หวัดดีครับ....เพิ่งไปทานข้าวเหรอครับ  ผมเขียนมาแต่ไม่รู้ถูกหรือเปล่า....คราวที่
                                 แล้ว  ได้ใบ  ป.1 ไป  แล้วก็ใบ  ปค.14
             หน้าห้อง   :   ซื้อที่ไหน
             ผม           :   กรุงเทพครับ
             หน้าห้อง   :   อันนี้หนังสือรับรอง  ผู้ใหญ่ได้  เซ็นต์ได้  สอบสวน...ไม่ใช่  ผู้ให้ถ้อยคำคือผู้ใหญ่
             ผม           :   อ๋อ......ผู้ใหญ่แกเซ็นต์ตรงนี้มาแล้ว  ผมก็เลยเซ็นต์ตรงนี้
             หน้าห้อง   :  ไม่ต้อง.....ผู้ใหญ่เซ็นต์อย่างเดียว  ของเธอต้องเซ็นต์แบบนี้  เดี๋ยวเซ็นต์ไว้เลย
                                เดี๋ยวจัดแจงให้.......ขอ  9  กับ  ขอลูกกรด  ซื้อกรุงเทพเหรอ  2  กระบอกเลย.......
                                เดี๋ยวทำให้  พี่จะทำรอบนี้เข้าด้วยเลยส่งนายเซ็นต์หน่อย.....เดี๋ยวจัดแจงให้
                                หลักทรัพย์  พร้อมทะเบียนบ้าน  บัตร.....อันนี้นามสกุลเนอะ
             ผม           :   ครับ  เปลี่ยนชื่อสกุลครับ.......ให้ผมเซ็นต์ตรงไหนครับ
             หน้าห้อง   :   บนชื่อ.....เอกสารพร้อม.....เดี๋ยวเซนต์  ป.3  เดี๋ยวพี่ขอเลย  เบอร์เปลี่ยนบ้างป่าว
             ผม  , แฟน   :  083 - 00505...
             หน้าห้อง   :   คืองี้  นายอำเภอไม่อยู่นะ  ปลัดก็ไม่อยู่  เลยให้เซ็นต์ในอนุญาต  ป.3  ไว้
                                 .......แล้วถ้าเสร็จแล้วทำไง
             ผม           :   ฝากให้ส่ง
             หน้าห้อง   :   อ่า  ขอที่อยู่...............แล้วรายการ  2  กระบอก  ให้ไว้เลยไหม  พร้อมไหม
             ผม           :   เอาแบบธรรมดา  ไม่รีบ
             หน้าห้อง   :   ไม่รีบ......มันก็ต้องมีค่าใช้จ่าย  เพราะว่าของอำเภอ  ก็ไม่รีบก็ต้องเสีย  รีบก็ต้องเสีย
                                 นายอำเภอท่านมาใหม่
             ผม           :   ครับ
             หน้าห้อง   :   ต้องมีค่าใช้จ่ายตรงนี้
             ผม           :   ลองยื่นดูก่อนแล้วกันครับ  ถ้าเกิดว่า  ถ้านายอำเภอท่านเรียกพบ  ผมก็จะเข้าพบ
             หน้าห้อง   :   เพราะว่าอำเภอมันมีค่าใช้จ่าย
             ผม           :   งั้นฝากเอกสารไว้ก่อนก็ได้ครับ
             หน้าห้อง   :   ก็เอกสารเดี๋ยวทำให้
             ผม           :   ครับ
             หน้าห้อง   :   เอาอย่างนี้ก็แล้วกัน  คือถ้าได้ก็ส่ง ๆ ตามที่อยู่นี้  ถ้าไม่ได้ก็ต้องมาอีกรอบ  
             ผม           :   อ๋อ  ได้ครับ
             หน้าห้อง   :   อย่างนั้นดีกว่า
             ผม           :   งั้นเดี๋ยวผมฝากค่าไปรษณีย์
             หน้าห้อง   :   ยังไม่ต้อง  เพราะจะต้องมาเจอกันอีก
             ผม           :   ลงเลขรับให้ผมหน่อยได้ไหมครับ
             หน้าห้อง   :   ลงเลขรับทำไมนะ
             ผม           :   เลขรับหนังสืออ่ะครับ  ผมทำสำเนามาด้วย
            หน้าห้อง    :   17  กุมภา.....แล้วจะเอาไปทำไม
             ผม           :   ก็จะได้...ผมจะไม่ลืม  จะได้ทราบด้วยว่ามายื่นไว้วันที่เท่าไหร่
            หน้าห้อง    :   อ๋อ  ก็วันนี้แหละ
             ผม           :   จะได้โทรมาสอบถามได้ตรง
             หน้าห้อง   :   วันนี้แหละวันที่  17  ไม่เป็นไรบอกชื่อก็ค้นเรื่องได้  จำได้
             ผม           :   ครับ ได้ครับ
             หน้าห้อง   :   นะ
             ผม           :   ครับ ได้ครับ
             หน้าห้อง   :   เดี๋ยวถ้าขัดข้องไงจะโทรบอก  ถ้าเรียบร้อยก็จะโทรบอก  ถ้าขัดข้องก็จะโทรบอก
             ผม           :   ยังไงผมรบกวนฝากเบอร์โทร ไว้ด้วยนะครับ
             หน้าห้อง   :   ได้ ได้ ได้  ทำไว้ให้
             ผม           :   ให้ผมโทรมาสอบถาม  เมื่อไหร่ดีครับ  หรือว่าโทรไปแจ้ง
             หน้าห้อง   :   เอาของพี่ไว้ก็ได้  ถ้าขัดข้องไงแล้วจะโทรบอก.........เพราะว่าต้องทำบัญชีให้นาย
                                 ทุกราย  ปืน.....เหมือนกันทุกที่  มันมีค่าใช้จ่าย  ค่าใช้จ่ายทุกที่  มากน้อยแล้วแต่
             ผม           :   ครับ  ครับ  งั้นเดี๋ยวผมขอตัวกลับเลยครับ  หวัดดีครับ
             หน้าห้อง   :   หวัดดีค่ะ

-  15  มีนาคม ก่อนครบกำหนด 30 วัน  อำเภอโทรมาบอกจะมีการย้ายปลัด  และประชุมส่งมอบงานวันที่ 2 เมษายน

http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=439A64F1D7YA3SAYRABI4NSQND5BMS
      -    9  เมษายน  52  ยื่นหนังสือทวงถามครั้งที่  1  เจ้าหน้าที่ไม่รับ                
            หน้าห้อง    :  ไม่ได้แล้วมั๊งคนเนี้ย  คนนี้ทำให้ไม่ได้
            ผม            :   มี  อะไรคืบหน้าไหมครับ
            หน้าห้อง    :  ไม่ได้เลย  ไม่ได้เลย  2  กระบอก   ไม่ได้เพราะว่าปลัดไม่อยู่  ปลัดเค๊า....ท้องที่....
                                เอาไว้ไหนนะ  ผู้ใหญ่เซ็นต์รับรองแล้ว....มันเดี๋ยว  เดี๋ยว....หลักสูตร  ไอ้นี่มันหลัก
                                สูตรนี่มันหมดอายุแล้วเมื่อปี 50.......ขอขนาดอะไรบ้างนะ  
            ผม            :   9  กับ  22  ครับ
            หน้าห้อง    :   9  กับ  22  ก้อเอา  22  ไปก่อนได้ไหม....ที่จริงผู้ใหญ่ไม่น่าเขียนให้...9  กับ  22
                                เอา  22  ก่อนได้ไหม....นี่ให้ไว้ปี  50  นี่มันปี  52  ต่อมาให้พี่หน่อยได้ไหม  ปีต่อปี
            ผม            :   เค๊าอบรมครั้งเดียวผ่านครับ  ปี  50  เป็นปีที่เข้ารับการอบรมครับ  เป็นใบ
                                ประกาศนียบัตรครับอันนั้น  ส่วนใบรับรองอยู่ด้านหลัง  
            หน้าห้อง    :   ก็เอา  .22  ไปก่อน  ให้กระบอกนึง  ทีล่ะกระบอก....ซื้อกรุงเทพนะ
            ผม            :   ต้องทีล่ะกระบอกเหรอครับ
            หน้าห้อง    :   ....ดูปลัดก่อน  เดี๋ยวให้คุยกับปลัด  เพราะว่ามัน  2  กระบอกด้วย

ปลัด          :   เอาทีล่ะกระบอกไม่ได้เหรอ  หรือไง
            ผม            :   อยู่ไกลครับ  นาน  ๆ  กลับบ้านที
            ปลัด          :   ก้อแล้วแต่  ช่วยค่าใช้จ่ายเค๊าบ้างสิ  ช่วยค่าใช้จ่ายนะ  ช่วยได้เท่าไหร่.....ช่วยค่าใช้
                                 จ่ายเค๊าบ้าง   จ้างเด็ก  จ้างอะไรเค๊าบ้าง  มากน้อยก็ว่ากันไปนะ
            ผม            :   ขอเป็นแบบธรรมดาดีกว่าครับ
            ปลัด          :   หือ
            ผม            :   ขอเป็นแบบธรรมดาดีกว่าครับ
            ปลัด          :   หมายความว่าไง
            ผม            :   ค่าธรรมเนียม  6  บาท
            ปลัด          :   อ๋อ  ก็ได้ลองคุยกับเค๊าดู  ลองคุยกับพี่เค๊าดูนะ  พี่   พี่  ไม่ใช่คนทำหรอก  
            ผม            :   ครับ  ครับ  ครับ  ได้ครับ   ไม่เป็นไรครับ
            ปลัด          :  น้องไปบอกเค๊านะ ok ก็ลองคุยกับเค๊าดู  เพราะไม่ใช่อำนาจพี่ เป็นอำนาจนายอำเภอ
            ผม            :   ครับ  กลับไปห้องโน้นใช่ไหมครับ
            ปลัด          :   อ่า  คุยกับพี่ผู้หญิงเค๊านะ  อ๊ะ อ๊ะ  สวัสดี

หน้าห้อง    :   ปลัดเค๊าว่าไง  ปลัดเค๊าคุยแล้วใช่ไหม  ตกลงกระบอกเดียวเอาขนาดไหน
            ผม            :   ขนาด  9  แล้วกันครับ
            หน้าห้อง    :   9  ก็  3,000  ไอ้นี่ก็  2,000  เพราะมันมีค่าใช้จ่าย  เหมือนกันทุกคน
            ผม            :   ขนาด  9  3,000  มีค่าใช้จ่าย
            หน้าห้อง    :   เพราะพี่ต้องทำบัญชีให้นาย  และถ้า..พี่พูดตรง ๆ เลยนะ  อ้ะ  ใช่เหมือนกันทุก
                                 อำเภอ  ถ้าพี่พูดตรง ๆ พี่บอกว่าพี่ต้องทำบัญชีเป็นค่าใช้จ่ายให้นายเงี้ยทุกราย  
                                 ถ้ารายไหนถ้าพี่ไม่นั่น....พี่ก็จะบอกว่า  ยังงี้  แล้วนายบางคนเค๊าก็จะมองว่า....พี่นิด
                                 คงจะอุบไว้หรือไงงี้
            ผม            :   เดี๋ยวงั้น  ผมเอา...
            หน้าห้อง    :   หนูยื่น  หนูก็ไม่อยากเสียเงิน   ใช่ไหม  ทีนี้มันมีค่าใช้จ่าย  พี่ต้องทำบัญชีทุกราย
            ผม            :   เอ่อ  วันนี้ผมเลยเอาหนังสืออันนี้มายื่นด้วยนะครับ  เผื่อว่าติดขัดยังไงก็แจ้งผมเป็น
                                 หนังสือว่าอยากได้อะไรเพิ่มเติม  
                                 แล้วก็....คงต้องให้เซ็นต์ออกเลขรับให้ผมด้วย  เพราะว่ามันเดือนกว่าแล้ว  มาขอ
                                 ตั้งแต่วันที่  17  วันนี้วันที่  9  เมษาแล้วครับ
            หน้าห้อง    :   เพราะว่าคิวมันยาว  
            ผม            :   ครับ  ไม่เป็นไร  ๆ  
            หน้าห้อง    :   นายเค๊าให้แค่ไม่เกิน  5  กระบอก  พอเกินจาก  5  กระบอกก็ไปเป็นคิวต่อไป  ดูนี่
                                 เห็นไหมชื่อเป็นปึ้งเลย    
            ผม            :   อันนี้เป็น  เป็นสำเนาของคราวที่แล้วครับ
            หน้าห้อง    :   อืม  อ๋อถ่ายไว้เสร็จเลย   ทะเบียนบ้าน  บัตร ....
            ผม            :   เดี๋ยวแผ่นนี้ผม  คงต้องรบกวนพี่นิดเซ็นต์รับ
            หน้าห้อง    :   ไม่ต้อง  ไม่ต้องมาเซ็นต์รับอะไร  พี่ทำพี่ก็ทำให้เอง  จะเอาไปทำอะไรด้วย
            ผม            :   ผมจะเอาไว้ประกอบคำอุทธรณ์ครับ
            หน้าห้อง    :   อุทธรณ์ที่ไหน มันไม่ใช่เชิงปฎิเสธนะ เพราะมันยังไม่ถึงคิวเข้า ไม่จำเป็นต้องเซ็นต์รับ
            ผม            :   ว่าถึงขั้นตอนไหนแล้วกัน
            หน้าห้อง    :   พี่ทำ  พี่ก็ทำตามขั้นตอนทุกเดือน  คือเดือนนี้เต็ม  พี่ก็ต้องไปเสนอเดือนหน้า....นี่วัน
                                 ที่เท่าไหร่นะกุมภา  ที่มายื่น  
            ผม            :  17 ครับ
            หน้าห้อง    :  17 กุมภาใช่ เดี๋ยวพี่จะมีหลักฐานการทำงานของพี่ ว่าเดือนกุมภายื่นกี่ราย มีนากี่ราย  
            ผม            :   วันนี้วันที่  9  แล้วครับ
            หน้าห้อง    :   นี่เมษา..ก็ใช่สิ  พี่ไม่ได้ทำงานด้านปืนอย่างเดียวนิ  ทำของคุณคนเดียว  แล้วจะต้อง
                                 มาเซ็นต์รับว่าไม่ทำของคุณเรื่องอะไร....ไม่ใช่ พี่มีหลักการทำงาน  นี่งานพี่เยอะแยะ
                                 เดี๋ยวพี่ทำได้  ไม่จำเป็นต้องชี้แจง....นี่ไม่ต้องเลย  เพราะคุยกับปลัดอำเภอแล้ว  คือ
                                 ได้ก็ได้ปลัดเป็นคนเซ็นต์ผ่านพี่  พี่ต้องเสนอเรื่องเข้าปลัด  ก็ต้องเซ็นต์สอบว่า....
            ผม            :   นายอำเภอท่านเป็นคนเซ็นต์ไม่ใช่เหรอครับ
            หน้าห้อง    :   ท่านเป็นคนเซ็นต์อนุญาต  นี่การเสนอไม่ใช่ว่า  ทำเสร็จเสนอนายอำเภออนุญาต
                                 ไม่ใช่  มันต้องมีปลัดอำเภอถึง  2  คน  กลั่นกรองเรื่อง  แล้วถึงจะถึงนายอำเภอ  ท่าน
                                 นายอำเภอจะอนุญาตหรือไม่อนุญาตอยู่ในดุลยพินิจของท่าน  ถ้าไม่อนุญาตพี่ถึงจะแจ้งเธอ
            ผม            :   อืมม
            หน้าห้อง    :   เนี่ยเดี๋ยวพี่จะลี๊ดงานให้ดู  การทำงานพี่ไม่ต้องมาโต้ตอบ  ชี้แจงใคร  ทำได้ไม่ได้
                                ล่าช้าอะไร  พี่ไม่เคยชี้แจงใคร  ไม่จำเป็น  เธอจะไปฟ้องศาลปกครองก็เอาไป  
                                ไม่ต้องเอาเอกสารไป....หนูเอ้ย....มาคุยกับปลัดมา  เข้ามา  มาคุยกันให้รู้เรื่อง  
                                เอ้า  เชิญครับ....เพราะงานมัน  เค๊าบอกเค๊ายื่นตั้งแต่เดือนกุมภา....ก็เลยบอกเค๊าว่า  
                                แต่ล่ะเดือนนี่เค๊าให้เดือนล่ะ  5  กระบอก  พอเกินจาก  5  กระบอก
            ปลัด         :   ปืนนี่ปกติ  เค๊าเป็นอำนาจนายอำเภอ  ว่าจะให้หรือไม่ให้ก็ได้  เค๊าดูอาชีพดูอะไร  
                                ไม่ใช่ใครขอก็ต้องได้....น้องนะ  ok  2  กระบอกให้กระบอกนึงแต่ว่า  2  กระบอกมัน
                                เกินความจำเป็น  ก็ให้กระบอก
            ผม            :   ขอเป็น  9  มม.  
            ปลัด         :   อ่า  ก็ให้เลือกเอาแล้วแต่น้อง  คือปืนยาวมันก็พกไม่สะดวกหรอกนะ  
            ผม            :   ผมพิมพ์หนังสืออันนี้มาด้วย
            หน้าห้อง    :   ถ้าเค๊าไม่พร้อม  ที่จะให้ค่าใช้จ่ายก็ช่างเค๊าหัวหน้า  แล้วเราก็บันทึกเสนอนายได้....
                                ของแบบนี้  เราไม่ได้เอาเข้ากระเป๋าเราอ่ะ  ใช่ไหม  ในเมื่อเค๊าไม่พร้อมไม่สะดวกตรง
                                นี้ก็ไม่ต้อง  ทำบันทึกเสนอได้....แล้วจะต้องมาให้เซ็นต์รับ  ว่าคุณล่าช้างาน  
                                ต้องอะไร  มันไม่จำเป็นอ่ะ....ทำมาจนจะเกษียณอายุแล้ว  ไม่เคยเจอเคสแบบนี้      
           ปลัด          :   ใครเค๊าจะไปรับของคุณอ่ะ
           หน้าห้อง     :   เอ้อ ใช่.....จะต้องไปให้ชี้แจง
           ปลัด          :   จะให้ใครเซ็นต์อ่ะ  คุณจะให้ใครเซ็นต์  
           ผม             :   ให้เซ็นต์รับลงวันที่ว่าผมมายื่น....
           ปลัด          :   ไม่เป็นไร  น้องทำอะไรก็ทำไป
           ผม             :   เพราะว่าขอไว้ตั้งแต่วันที่  17  แล้ววันนี้วันที่  9
           ปลัด          :   มันมีคิวไง  เข้าใจป่ะ  เรื่องปืนนี่เค๊าไม่ใช่ให้ทุกคน  เค๊าก็ต้องนัดคิว....นายอำเภอ
                                เพราะว่าเค๊าไม่กล้าเซ็นต์ให้ส่งเดชไง  คือไม่ใช่อำนาจพี่  เป็นอำนาจนายอำเภอเฉพาะตัวเอง  
           ผม            :    ครับ  ครับทราบครับ
           ปลัด          :   เค๊าดูว่าคนไหนมีความจำเป็น  ก็ได้ไป....คุมไว้  ไม่ใช่ว่าให้ทั้งหมด  
           หน้าห้อง    :   ก็ผลัดเค๊าหลังสงกรานต์   หัวหน้าเนี่ยดูสิ  ก็เห็นงาน  หนูก็ชี้งานให้เค๊าดู
           ปลัด          :   ก็ให้  กระบอกนึง  ไม่มีปัญหาหรอก  ก็คุยถามผู้ใหญ่ถามอะไรได้  ไม่มีปัญหาหรอก
                                น้องคนพื้นที่อยู่แล้ว....เพียงแต่ว่า  2  กระบอก  พี่คิดว่ามันเกินความจำเป็น  เค๊าก็ดู
                                อาชีพ ดูอะไรต่ออะไรด้วย ไม่ได้จะอนุญาตให้ใคร....เรื่องปืนเค๊าให้เฉพาะ
                                ข้าราชการ  กำนัน  ผู้ใหญ่บ้าน  ถ้าเอกชนจะต้อง  มีมูลค่าที่จะต้อง  พก  พกเงินเป็น
                                แสน  เป็นล้านต้องไปประกอบอาชีพเกี่ยวกับด้านการเงินงี้  ok  เค๊าอาจจะให้  
                                แต่เค๊าไม่ให้พกนะ  ให้ไว้ที่บ้านไว้รักษาทรัพย์สินอะไรงี้  ให้กระบอกนึงแต่ว่า  
                                2  กระบอกพี่ว่ามันเกินความจำเป็น
           หน้าห้อง    :   ไม่ได้ขาด  แต่ว่ามันยังไม่ถึงคิว  
           ปลัด         :   น้องไปคุย  ผู้ใหญ่บ้านดูได้  ผู้ใหญ่บ้านคนที่รับรองมา  คุยกับเค๊าได้  
           หน้าห้อง    :   17  กุมภา  17  มีนา  แล้วยังไม่ถึง  17  เมษา
           ปลัด          :   ทำให้
           หน้าห้อง    :   แล้วใบนี้มันตั้งแต่ปี  50  
           ผม            :   อันนี้เป็นวันที่รับประกาศนียบัตรครับ  
           ปลัด          :   ok
           ผม            :   เค๊าฝึกอบรมครั้งเดียว
           ปลัด          :   อ่า  ไม่มีปัญหาหรอก  ก็ให้บอกพี่เค๊าแล้ว....ให้กระบอกนึงแล้วกัน
           ผม            :   ครับ  ครับ
           หน้าห้อง    :   ไม่มีอ่ะ  ทำปืนอ่ะ  เงื่อนไขตามบริการแล้วอีกอย่างนึงเดือนนึง....
           ปลัด          :   น้องไปทำอะไร  ก็ไม่มีปัญหา  น้องก็ว่ากันไป  พี่ชี้แจงได้  ไม่มีปัญหาหรอก
           หน้าห้อง    :   เพราะว่าท่านนายอำเภอเมือง  คนที่ย้ายไปเก่านี่นะ  ท่านยังบอกเลยว่าต้องให้รับ
                               คำร้องอย่างน้อย  1  เดือน  อย่างนี้พี่ก็เลยไม่รู้จะว่ายังไง  เพราะต้องทำบัญชีอ่ะให้
                               นายดูแต่ล่ะเดือน  แต่ล่ะเดือน  ถ้าค่าใช้จ่ายไม่พร้อมก็ไม่เป็นไร....ก็ว่ากันไปตามคิว
                               ไม่ให้ก็ไม่เป็นไร  ถ้าให้ก็คือให้  
           ปลัด          :   เอาที่พร้อมล่ะ  ก็คือเอาที่พร้อม  ไม่พร้อมก็ไม่เป็นไร
           หน้าห้อง    :   ก็ไม่เป็นไร  อือ  ก็แล้วแต่เค๊า  
           ปลัด          :   แต่เค๊ายังไม่ให้  
           หน้าห้อง    :   อือ  เพราะเราไม่ได้เข้าพก  เข้าห่อ  เราทำบัญชีเป็นค่าใช้จ่าย  
           ปลัด          :   แต่อนุญาตให้  อนุญาต
           ผม            :   ครับ  ครับ  ทราบแล้วครับ
           ปลัด          :   ถ้าพี่เซ็นต์ได้  พี่ก็เซ็นต์เดี๋ยวนี้เลยล่ะ  
           หน้าห้อง    :   ก็วันนั้นโทรคุยกันแล้วบอกให้หลังวันที่  2  วันที่  2  เค๊ามีประชุม
           ผม            :   วันที่  2  เค๊ามีประชุม  ครับ  ครับ  ก็เลย  เอ้ย  เว้นอีกอาทิตย์นึงลองมาถามเรื่องดู
           หน้าห้อง    :   วันที่  2  ประชุมเสร็จก็เนี่ย  
           ผม            :   ตกลงหนังสืออันนี้  ทวงถามอันนี้  ไม่รับ
           ปลัด          :   อ่า อ่า
           หน้าห้อง    :   อยู่ไหนนะ  อยู่หมู่ไหนนะ....บางแก้วเหรอ  บางแก้วอยู่หมู่ไหนนะ  
           ผม            :   หมู่  2  ครับ  
           หน้าห้อง    :   หมู่  2  ใช่ไหม  ผู้ใหญ่ใหม่....ผู้ใหญ่ใหม่  ถ้านั่นลองคุยกับกำนันนั่นก็ได้  ว่ามีค่าใช้
                               จ่ายเหมือนกันไหม  ถ้าหนูไม่เต็มใจให้ก็ไม่เป็นไร  หนูจะได้ลงบันทึกกับพี่ไว้ก็ได้ว่า
                               ไม่  ไม่....ไม่พร้อม  แต่นั้นก็ไม่เป็นไร  ก็จบ  แต่ว่าขอเป็นคิวหน่อยได้ไหม  เพราะคิว
                               มัน  5  กระบอก  ใกล้แล้ว  
           ผม            :   ครับ  ครับ  งั้นเดี๋ยวผมลากลับเลยดีกว่า  หวัดดีครับ  
           ปลัด          :  โทรมาก่อนก็ได้น้อง  โทรมาก่อนก็ได้  เอาเบอร์แล้วก็โทรมานะ  

-  10  เมษายน  เจ้าหน้าที่โทรมาถามรายละเอียดเพิ่มเติม  กรอกใบไต่้สวน
   -  29  เมษายน  เจ้าหน้าที่โทรมาบอกให้มาเซ็นต์  ป.3  9  mm  ออกแล้ว  

http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=439A64F1D8QPXQ6XAOI8OEHIJ2AFSR
      -    7  พฤษภาคม  52  รับ  ป.3  ขนาด 9 mm  และทวงถามขนาด  .22
           หน้าห้อง    :   เซ็นรับ....ชื่อแถวบน
           ผม            :   ไม่สบายเหรอครับพี่
           หน้าห้อง    :   อ๋อ  หมอนัดเอายา  ก็เลย....คนไข้เยอะ
           ผม            :   แล้วหมอเค๊าว่าเป็นไงครับ
           หน้าห้อง    :   อ๋อ  เป็นความดัน....หมอนัดเดี๋ยวบ่ายให้ไป  คนไข้เยอะ  ไปทำบัตรก่อน....ดูก่อน
                               ชื่อ  นามสกุล  บ้านเลขที่  ขนาด  9  ถูกนะ  บ้านเลขที่  หมู่  ตำบล  ชื่อ  ตัวสะกด  
           ผม            :   ครับ
           หน้าห้อง    :   อ่า  เรียบร้อย   ซื้อกรุงเทพ..ปกติ  ปกติต้องให้นายอำเภอนะ  ต้องให้ก่อน  
           ผม            :   ค่า  ป.3  ( ควัก )
           หน้าห้อง    :   อืม อ่า....เหมือนกันแหละ  ไม่มีทอน  งอน
           ผม            :  ไม่เป็นไรครับ  ( แบงค์ 20 )
           หน้าห้อง    :   เขียนไว้เท่าไหร่นะ  เขียนไว้เท่าไหร่  5  หรือ  6
           ผม            :   น่าจะ  6  ครับเพราะว่ามีกระสุนด้วย
           หน้าห้อง    :   ....ค่าใบอนุญาต  ป.3  ( วางเงินทอน 14 บาท )
           ผม            :   พี่ครับแล้ว  แล้วปืนยาวนี่  ( เก็บเงินทอน  คิก คิก )
           หน้าห้อง    :   ปืนยาว  ทำไมนะ
           ผม            :   ยื่นใหม่ไหมครับ  หรือว่า  รอ  รอคิว
           หน้าห้อง    :   ไม่  ต้องรอนายเค๊า
           ผม            :   ไม่ต้องยื่นใหม่ใช่ไหมครับ
           หน้าห้อง    :   ห๊ะ
           ผม            :   ไม่ต้องยื่นหลักฐานใหม่ใช่ไหมครับ
           หน้าห้อง    :   ไม่ต้องยื่นใหม่
           ผม            :   ขอบคุณครับ   Grin

-  15  มิถุนายน  ส่งหนังสือทวงถามขนาด  .22  ทางไปรษณีย์ตอบรับ      
    -  30  มิถุนายน  อำเภอออกหนังสือปฏิเสธ  แจ้งว่าซ้ำขนาด
    -    6  กรกฎาคม  ส่งหนังสืออุทธรณ์รัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทยผ่านนายทะเบียน  ทางไปรษณีย์ตอบรับ  อยู่ระหว่างรอ  90  วัน   ไหว้
    -  22  กรกฎาคม  ปลัดมีหนังสือเรียก  ให้ไปลงชื่อเอกสารให้ถูกต้อง พร้อมแสดงเอกสารเพิ่มเติม    
    -    5  ตุลาคม  อำเภอส่งหนังสือแจ้งผลคำวินิจฉัย  ยกอุทธรณ์  พร้อมแจ้งสิทธิยื่นฟ้องคดีปกครอง  ภายใน  90  วัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2012, 10:44:24 PM โดย ahu » บันทึกการเข้า

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 12:21:24 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
พ่อบักเขตต์...รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 12:50:04 PM »

สุดยอด   นับถือ ครับ..ปรบมือให้ด้วย ...ยกนิ้วให้ครับ เยี่ยม เยี่ยม

ฮักลูกฮักเมีย.....เหลือใจกิ๊ก ผู้อื่น..........

Uploaded with ImageShack.us
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 12:52:36 PM »

เยี่ยม

_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 12:56:20 PM »

ประเทศไทยนี้มีหลายมาตรฐานเหลือเกิน เงินกลายเป็นปัจจัยสำคัญในการขออนุญาต ต่างๆจากราชการ ทั้งๆที่กินเงินเดือนจากภาษี ประชาชน ช่างหน้าไม่อายซะจริงง แบร่ แบร่

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 01:05:26 PM »

ให้  ๑  แต้ม   ครับ.............สำหรับกระทู้นี้

ชอบครับ................... เยี่ยม

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 01:16:06 PM »

ขอบคุณ จขกท. ครับ...

ตามกระทู้นี้นับว่าใจเย็นมากแล้วนะครับ... นับถือ...
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 01:34:18 PM »

เยี่ยม +1   Grin
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 01:55:46 PM »

เยี่ยมครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 02:21:39 PM »

เยี่ยม เยี่ยม

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 02:38:06 PM »

นับถือครับ  นับถือ เยี่ยม
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 03:18:19 PM »

เจ๋งครับ คนนับถือตัวเองถึงจะคู่ควรให้คนอื่นมานับถือ  เยี่ยม
อดุลย์
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 04:07:06 PM »

รอฟังผลด้วยคนครับ
anasnarak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 04:24:04 PM »

เมื่อไหนไอพวกกุ๊งกิ๊งบนอำเภอจะหมดไปละเนี้ย
เซงจริงๆ
anasnarak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 04:27:36 PM »

จขกท น่าจะอัดเป็นเทปนะครับ แล้วส่งไปสถานีโทรทัศน์
หน้า: [1] 2 3 4 ... 28
  พิมพ์