๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 08:26:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซิงเกอร์ครับ สภาพดีทั้งเหล็กทั้งไม้  (อ่าน 9395 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 10:06:35 AM »

จักร...โอใช้ไม่เป็นอ่ะค่ะ เย็บแล้วเบี้ยวไปเบี้ยวมา ไม่ก็กระสวยฟู่ คิก คิก แต่หากเป็นเข็มกับด้าย โอสามารถ ด้น เนา สอย ได้ค่ะ อย่าบอกนะคะว่าไม่เชื่อ คิก คิก

อืม......อยู่หลายวัน เลยทำให้มีประสพการณ์ ดักทาง หรือปิดประตูใว้หมดเลยซื้อเจ้ คริๆ

ปล.ระวังเข็มจะตำนิ้ว น๊ะครับ อิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 10:36:43 AM »

เจ๊ เค้ามีปลอกนิ้ว อ่ะครับ

เอาปลอกลูกซอง มาตัดสวม....
     ขำก๊าก

คิดเองล่ะกัน    ย้ำ......   คิก คิก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 10:59:45 AM »

ชอบเป็ดพะโล้ครับ สวยสดน่ากินมาก  น้ำลายหก  น้ำลายหก

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 11:06:47 AM »

ข่าวมาไว......

เจ๊ ฟันแทง ไม่เข้า   ....                           ......         ( ไป )

ฉากหลบ อย่างเดียว

ยิ้มีเลศนัย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 11:15:54 AM »

จักร...โอใช้ไม่เป็นอ่ะค่ะ เย็บแล้วเบี้ยวไปเบี้ยวมา ไม่ก็กระสวยฟู่ คิก คิก แต่หากเป็นเข็มกับด้าย โอสามารถ ด้น เนา สอย ได้ค่ะ อย่าบอกนะคะว่าไม่เชื่อ คิก คิก

อืม......อยู่หลายวัน เลยทำให้มีประสพการณ์ ดักทาง หรือปิดประตูใว้หมดเลยซื้อเจ้ คริๆ

ปล.ระวังเข็มจะตำนิ้ว น๊ะครับ อิๆ

เจ๊ เค้ามีปลอกนิ้ว อ่ะครับ

เอาปลอกลูกซอง มาตัดสวม....
     ขำก๊าก

คิดเองล่ะกัน    ย้ำ......   คิก คิก

ช่ายๆเค้ามีปลอกกกกกกนิ้ว แต่เอาปลอกลูกซองมาทดแทน...จะดีเหรอคะพี่ ยิ้มีเลศนัย

ข่าวมาไว......

เจ๊ ฟันแทง ไม่เข้า   ....                           ......         ( ไป )

ฉากหลบ อย่างเดียว

ยิ้มีเลศนัย

เข้าค่ะพี่ แต่เลือดไม่ออกเพราะไขมันมันจุก หัวเราะร่าน้ำตาริน

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 11:35:59 AM »

อืม...

ผมเคยเห็น  ไขมัน มันปลิ้น มาอุดแผล
   หัวเราะร่าน้ำตาริน

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 06:44:58 PM »

ขอบคุณครับอาจารย์
ตลาดนี้อยู่ตรงไหนครับ....
ผมไปพนัสนิคมทุกครั้ง ผ่านป้ายชื่อนามสกุลอาจารย์ทั้งไปทั้งกลับเลยครับ คิก คิก

ทางไปตลาดคลองสวน 100 ปีครับ   ออกมอเตอร์เวย์  ผ่านสนามบินสุวรรณภูมิแล้ว ทางตีโค้งขวา  มีทางออกเวียนซ้ายไปถนนอ่อนนุช (ลาดกระบัง-เทพราช)
เลี้ยวขวาตามถนนอ่อนนุช ผ่านเปร็ง ไปจนเห็นป้ายตลาดคลองสวนครับ  อยู่ตรงรอยต่อสมุทรปราการกับฉะเชิงเทรา
GPS : N 13.6625,  E 100.9540

ขอบคุณครับอาจารย์  ไหว้
มีโอกาสไปแน่ครับ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 11:31:55 AM »

ขอซื้อเป็ดพะโล้ ๒ ตัว ไส้เป็ด  ๑ ถุง   ส่วนข้าวโพดปิ้งเหมาหมดครับ
ขอบคุณอาจารย์มากครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ยังไงก็แบ่งข้าวโพดผมฝักนึงนะครับเห็นแล้วอยากบริหารฟันจังเลยครับ น้ำลายหก
จัดให้ครับ  จะส่งให้ถึงสนามบางนา น้ำลายหก น้ำลายหก ใจป้ำแถมเป็ดพะโล้ให้๑ตัว
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 01:29:08 PM »

คุณยายของอาจารย์อยู่แปดริ้ว

ญาติสายคุณตาคุณยายผมอยู่แถวท่าสะอ้าน นามสกุล หร่ายเจริญครับ

ผมได้เจออาจารย์ 2 ครั้งที่สนามไรเฟิล นสร และสนามยิงปืนบางนา

ชอบมองอาจารย์เพราะเค้ารูปหน้าอาจารย์เหมือนญาติสายคุณแม่มากครับ

ตลาดคลองสวน ที่ผมชอบที่สุดคือภาพที่ชัดของการอยู่ร่วมกันอย่างสันติ ของชาวไทยมุสลิม ไทยพุทธ และไทยเชื้อสายจีนอยู่ด้วยกันอย่างมีสันติ มีความสุข  Smiley
ครั้งแรก ที่ไปโดยอาจารย์สถาบันเทคโน พระจอมเกล้า เจ้าคุณทหาร จัดไป ได้ไปทำบุญกับศาลเจ้าและมัสยิดด้วย แต่วัดไทยซึ่งอยู่ใกล้ๆกัน ไม่ได้ทำบุญ

ขอบคุณอาจารย์ที่นำภาพมาฝากครับ ไหว้

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 01:38:38 PM »

ของแท้ไม่ต้องสงสัย  ยิ้มีเลศนัย

ที่ตลาดคลองสวน 100 ปี  ยังใช้งานได้ดี

วันมาฆะ ช่วงบ่าย  คนมาแวะเที่ยวกันแน่นรอเวลาเวียนเทียน

ภาพนี้ขาดไปอย่าง คือหาไม่พบว่านายอูกำลังมองอะไรอยู่

ข้าวโพดย่าง อยู่ปากทางเข้า

ซ้ายตะกร้า ขวากระบวย  ทั้งทอดทั้งต้มพร้อมๆ กัน

ร้านนี้อยู่ก่อนถึงคลองแบ่งเขต ฉะเชิงเทรา/สมุทรปราการ

ภาพนี้... ด้วยความเป็นห่วงครับ  เห็นสายไฟแล้วกลัวจริงๆ  โรงเรือนไม้ทั้งนั้น ถ้าไฟช็อตจะไม่เหลืออะไรเลย

ทำไมภาพถ่ายของอาจารยขึ้นช้ามากๆครับ เข้ามาสองรอบดูไม่ได้ ส่วนของคุณโคด้า ขึ้นเต็มจอทุกครั้ง

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 01:49:05 PM »

ต้นตระกูลผมอยู่แปดริ้วทั้งพ่อแม่ปู่ย่าตายายครับ  ส่วนใหญ่อยู่บ้านโพธิ์ แต่ที่บางพระ บางปะกง ท่าสะอ้าน ก็พอมีอยู่บ้าง
ฝ่ายชายส่วนใหญ่มาจากจีนแผ่นดินใหญ่  ฝ่ายหญิงเป็นคนท้องถิ่น  พอสองสามชั่วคนก็กลายเป็นไทยหมด
ที่ท่าสะอ้าน  คุณยายทวดนามสกุล บูรณะสิน ครับ
ปู่ผมเป็นหลานเขย ชื่อเดิมคือ ฮกลี้ แซ่อึ๊ง เป็นคนขุดคลองฮกลี้ จากบางวัว ทะลุท่าสะอ้านไปออกแม่น้ำบางปะกงครับ
หน้าผมคงจะเหมือนๆ กับทางคุณทวดอยู่บ้าง Smiley

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 01:53:07 PM »

ทำไมภาพถ่ายของอาจารยขึ้นช้ามากๆครับ เข้ามาสองรอบดูไม่ได้ ส่วนของคุณโคด้า ขึ้นเต็มจอทุกครั้ง

สงสัยวา Multiply ที่เป็น host ของคุณ CODA จะตัดถนนกว้างกว่า pixnice ที่ผมฝากรูปครับ เข้าออกสะดวกกว่าก็เลยเร็วกว่า

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 01:57:24 PM »

ต้นตระกูลผมอยู่แปดริ้วทั้งพ่อแม่ปู่ย่าตายายครับ  ส่วนใหญ่อยู่บ้านโพธิ์ แต่ที่บางพระ บางปะกง ท่าสะอ้าน ก็พอมีอยู่บ้าง
ฝ่ายชายส่วนใหญ่มาจากจีนแผ่นดินใหญ่  ฝ่ายหญิงเป็นคนท้องถิ่น  พอสองสามชั่วคนก็กลายเป็นไทยหมด
ที่ท่าสะอ้าน  คุณยายทวดนามสกุล บูรณะสิน ครับ  ไหว้

ปู่ผมเป็นหลานเขย ชื่อเดิมคือ ฮกลี้ แซ่อึ๊ง เป็นคนขุดคลองฮกลี้ จากบางวัว ทะลุท่าสะอ้านไปออกแม่น้ำบางปะกงครับ  เยี่ยม ไหว้
หน้าผมคงจะเหมือนๆ กับทางคุณทวดอยู่บ้าง Smiley

คุณยายมีเชื้อสายจีน  อยู่ทางบ้านโพธิ์ เป็นแบบอย่างของความเข้มแข็งในวัยเด็กของผม เยี่ยม ไหว้

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 02:00:41 PM »

ภาพนี้... ด้วยความเป็นห่วงครับ  เห็นสายไฟแล้วกลัวจริงๆ  โรงเรือนไม้ทั้งนั้น ถ้าไฟช็อตจะไม่เหลืออะไรเลย

...ผมจำได้ว่า หลายปีก่อนเคยมีไฟไหม้ตลาดที่แปดริ้วมาครั้งหนึ่งใช่ไหมครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 02:03:56 PM »

ไฟไหม้ครั้งนั้น ที่ตลาดในอำเภอเมืองครับ  ที่คลองสวนยังแค่หวาดเสียว

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์