๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 05:37:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 21 22 23 [24] 25 26 27 ... 34
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พืชกินแมลง  (อ่าน 73318 ครั้ง)
mooh.cha<LOVE THE KING>
แม้นหวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

หนูคือลูกสาวของ พ่อหมู....ค่ะ

« ตอบ #345 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 01:42:59 PM »

ผมไม่มีครับ.............   หัวเราะร่าน้ำตาริน
แหะๆๆ ไหว้

บางครั้งระหว่างทาง  สำคัญกว่าจุดหมายปลายทาง
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #346 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 05:56:11 PM »

ผมไม่มีครับ.............   หัวเราะร่าน้ำตาริน
แหะๆๆ ไหว้

หามาปลูกซักต้นสิครับ  ราคาไม่แพงครับ   Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #347 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 03:28:53 PM »

พีทมอสมาถึงแล้วครับ  ตะกร้าพร้อม ถุงพลาสติกพร้อม ฟ็อกกี้ฉีดน้ำพร้อม   Grin Grin Grin

แต่เอามาเพาะเมล็ดหม้อข้าวฯ ไปดูวิธีการเพาะแล้ว ไม่ต้องเอาพีทมอสนึ่งใช่ไหม? (ย้ำอีกที)
เพราะในเวบขาย เขาสาธิต เอาไปนึ่ง20นาที แต่เพาะเฟิร์นนะ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #348 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 04:16:23 PM »

พีทมอสมาถึงแล้วครับ  ตะกร้าพร้อม ถุงพลาสติกพร้อม ฟ็อกกี้ฉีดน้ำพร้อม   Grin Grin Grin

แต่เอามาเพาะเมล็ดหม้อข้าวฯ ไปดูวิธีการเพาะแล้ว ไม่ต้องเอาพีทมอสนึ่งใช่ไหม? (ย้ำอีกที)
เพราะในเวบขาย เขาสาธิต เอาไปนึ่ง20นาที แต่เพาะเฟิร์นนะ

นึ่งได้ก็ดีครับเป็นการฆ่าเชื่อและพืชจำพวกเฟิร์น ฯลฯ  แต่ผมไม่ได้นึ่งครับ  พีทมอสใส่หนา ๆ เลยนะครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #349 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 04:20:39 PM »

ครับ  ว่าไงว่าตามกัน กลับบ้านค่ำทุกที อาจไม่ได้ถ่ายตอนทำ แต่อาจถ่ายตอนเช้าแทน

อิ อิ ว่งในแดดรำไร คิดว่าใต้ร่มมะม่วงคงพอ  ฉีดน้ำจนชุ่มนี่ น้ำซึมลึกไปชุ่มฉ่ำถึงข้างล่างใช่ไหม
หรือให้ชุ่มเฉพาะผิวบน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #350 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 04:25:34 PM »

เหอ ๆ ๆ ....น้องซับเริ่มแล้วเหรอ....ของเค้ายังแช่เย็นอยู่เลย....  คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #351 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 04:26:55 PM »

รอพีทมอสอยู่ ตอนนี้ก็ได้แล้วครับ  ถ้าไม่สะดวก ผมก็รอเสาร์ อาทิตย์เหมือนกัน

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #352 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 04:33:55 PM »

รอพีทมอสอยู่ ตอนนี้ก็ได้แล้วครับ  ถ้าไม่สะดวก ผมก็รอเสาร์ อาทิตย์เหมือนกัน
สั่งซื้อที่ไหนอ่ะ....

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #353 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 08:00:22 PM »

ครับ  ว่าไงว่าตามกัน กลับบ้านค่ำทุกที อาจไม่ได้ถ่ายตอนทำ แต่อาจถ่ายตอนเช้าแทน

อิ อิ ว่งในแดดรำไร คิดว่าใต้ร่มมะม่วงคงพอ  ฉีดน้ำจนชุ่มนี่ น้ำซึมลึกไปชุ่มฉ่ำถึงข้างล่างใช่ไหม
หรือให้ชุ่มเฉพาะผิวบน

ฉีดก่อนหว่านเมล็ดให้พีทมอสเปียกครับ  เพื่อเมล็ดที่หว่านลงไปจะได้ไปติดอยู่กับพีทมอสแล้วฉีดทับอีกทีให้เมล็ดชุ่มน้ำ

จากนั้นใส่น้ำในถุงเล็กน้อย  ก่อนใส่ตะกร้าเพาะเมล็ดลงไปมัดปากถุงให้แน่นครับ  หรือรวบแล้วใช้ไม้หนีบผ้าหนีบไว้ก็ได้ครับ   ไหว้

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=93254.30

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #354 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 08:03:01 PM »

ว่าแต่จะหาพีทมอสตามสูตรน้าพงษ์ได้ที่ไหนเหวย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ซื้อจากเว็บนี้เลยครับ  คนขายชื่อ อุ๊   http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=ladyslipper&group=27

อีเมลล์ไปถามเค้าก่อนก็ได้ครับ  ว่า  พีทมอส  มีจำหน่ายรึเปล่า  wanna_au@hotmail.com     ไหว้

ไหว้

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #355 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 09:24:55 PM »

ว่าแต่จะหาพีทมอสตามสูตรน้าพงษ์ได้ที่ไหนเหวย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ซื้อจากเว็บนี้เลยครับ  คนขายชื่อ อุ๊   http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=ladyslipper&group=27

อีเมลล์ไปถามเค้าก่อนก็ได้ครับ  ว่า  พีทมอส  มีจำหน่ายรึเปล่า  wanna_au@hotmail.com     ไหว้
ไหว้
ขอบคุณมากค่ะ.... ไหว้

ตามร้านต้นไม้ทั่วไปมีขายรึเปล่าคะ...

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #356 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 09:40:30 PM »

ตามร้านต้นไม้ทั่วไปมีขายรึเปล่าคะ...

อยู่ กทม. มีขายที่ JJ ครับ  พอดีผมอยู่บ้านนอกเลยต้องสั่งซื้อทางเน็ตครับ   Grin 

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #357 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 09:46:28 PM »

อยู่ กทม. มีขายที่ JJ ครับ  พอดีผมอยู่บ้านนอกเลยต้องสั่งซื้อทางเน็ตครับ   Grin 
แหม ๆ ๆ .... คิก คิก

mooh.cha<LOVE THE KING>
แม้นหวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

หนูคือลูกสาวของ พ่อหมู....ค่ะ

« ตอบ #358 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 09:28:57 AM »

เอาแล้ววุ้ย............. หลงรัก

สู้ๆนะครับทุกๆคน เยี่ยม ไหว้

บางครั้งระหว่างทาง  สำคัญกว่าจุดหมายปลายทาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #359 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 11:10:08 AM »

เมื่อคืนกลับถึงบ้าน มีกิจต้องทำ เสรีจสามทุ่ม อาบน้ำกินข้าวเลย ไม่ได้ปลูก  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เอางี้ ถามก่อน ถ้าผมอยากให้พีทมอสชุ่มๆน้ำ เอาพีทมอสใส่กระบะแล้วเทน้ำใส่พอชลุกขลิก
แล้วคลุกๆ  มันจะได้เก็บความชื้นไว้ได้ในเนื้อใน แล้วค่อยฉีดฟ็อกกี้บนผิวหน้าทีหลังก่อนเอาเมล็ดลง
ได้ไหมครับ  Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 21 22 23 [24] 25 26 27 ... 34
  พิมพ์