๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 03:51:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว้า ! ทำไมไม่มีใครผลิตกระเป๋าปืนยาวขนาด 40" เลย  (อ่าน 7593 ครั้ง)
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 10:50:56 PM »

ผมอยากได้กระเป๋าแบบแข็ง(พลาสติค) ขนาดพอดีใส่ 10/22 ซึ่ง 40" กำลังดี แต่หาหลังวังไม่ได้เลยครับ ได้มาใบนึงสั้นสุดจากร้าน ม. ก็ 48" ปรากฏว่าใส่กระโปรงไม่เข้า เอ๊ย ใส่กระโปรงหลังไม่ได้ครับ ไม่ทราบเพื่อนๆพี่ๆพอแนะนำที่สั้นกว่านี้ได้มั๊ยครับ หรือต้องหาแบบ Made in Thailand ที่เหมือนแบบใส่เครื่องดนตรี ซึ่งผมเคยถามแล้วมันแพงกว่าป้าสติคของนอกอีกครับ หนักกว่าด้วย ขอบพระคุณล่วงหน้ามา ณ ที่นี้ด้วยครับ วันนี้ไปถามร้านจรูญมา เค้าบอกว่า ไม่มีแน่นอน มีคนถามมาเป็นร้อยแล้ว ถ้าหาเข้ามาได้คงได้ขายกันระเบิดเถิดเทิงแน่ ไม่น่าเชื่อว่าดาวเคราะห์ดวงนี้จะไม่มี 40"  Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 11:00:56 PM »

ดูที่ร้านไกอาร์ม กับร้านปืนมิตรภาพ หรือยัง

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 11:16:41 PM »

ผมไปวัดตัวปืน10/22 แล้วยาว 38" พอดี  คุณจึงต้องใช้กล่องยาว 40" ขึ้นไปครับ
ผมคิดว่าความยาว 42" กำลังพอดี

ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 11:27:46 PM »

ดูที่ร้านไกอาร์ม กับร้านปืนมิตรภาพ หรือยัง

ขอบคุณครับคุณอ๋อง ผมถามแล้วครับ คราวก่อนร้าน ม. ก็แนะนำให้ลองหาที่ไกอาร์มดู วันนี้ตั้งใจตรงไปหาอีกรอบเลยครับ ออกรถเสร็จก็ใจร้อน โทรไปก่อน ปรากฎว่าได้รับการยืนยันอีกครั้งว่า 48" สั้นสุดแล้ว ไปถึงถิ่น เห็นร้านปืนปิดหมด เลยถึงบางอ้อว่าทำไมตะกี้โทรไปตั้งนานถึงมีคนรับสาย ก่อนเข้าจอดที่ดิโอลฯเห็นชัดๆว่าร้านจรูญปิด พอจอดรถเสร็จ เดินออกมาข้างนอก อ้าว ทำไมเปิดแล้วล่ะ ผมเลยรีบวิ่งข้ามไป กะหาซองพกนอก Glock 26 ด้วยครับ ถามเค้า เค้าบอกว่าวันนี้ทางการขอให้ปิด เนื่องจากมีพระราชพิธี แต่เค้าเพิ่งมาเปิดเย็นๆเพราะนัดลูกค้าไว้ครับ

ที่จริงร้าน ม. ก็มีสั้นกว่านี้นะครับ ขนาด 38" แต่ราคาแพงครับ เป็นดีไซน์คล้ายๆของบ้านเราครับ ถ้าจำไม่ผิดใบละ 4 พันกว่าครับ 48" ที่ผมได้มา 2,200 เองครับ

แต่ร้านมิตรภาพยังไม่ได้ไปครับ คราวหน้าจะไปลองถามดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2006, 11:48:29 PM โดย ENOLA GAY » บันทึกการเข้า
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 11:32:56 PM »

...ขนาดของกล่องพอที่จะวางปืนแนวเฉียงได้ไหมครับ  ผมมีใบหนึ่งซื้อจากร้านคุณหนึ่งกันแอนด์กาย  กล่องไม่ใหญ่  ใส่ 10/22 สแตนดาร์ดได้แบบเฉียงๆ ครับ (ขนาด 38x10.5 นิ้วโดยประมาณ)  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ENOLA GAY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 11:44:22 PM »

ผมไปวัดตัวปืน10/22 แล้วยาว 38" พอดี  คุณจึงต้องใช้กล่องยาว 40" ขึ้นไปครับ
ผมคิดว่าความยาว 42" กำลังพอดี

ใช่ครับ ใบ 48" ที่ผมได้มาวัดเข้าจริง ระยะภายในได้มากว่าครับ เลยคิดว่า 40" น่าจะเหลือเฟือ อีกอย่างครับ ก่อนหน้านี้ผมคิดจะเปลี่ยนพานท้ายบัตเลอร์ครี๊ก ซึ่งถ้าเปลี่ยนแล้วก็จะยิ่งสั้นลง ปรากฎว่าเค้าไม่มีแบบสำหรับลำกล้องหนาน่ะครับ เลยอดสั้นเลยครับ

แลกเปลี่ยนประสบการณ์นิดนึงนะครับ ความที่อยากประหยัด จึงไปหาซองพกที่ทำในประเทศด้วยเชื่อว่า เรื่องแค่นี้คนไทยทำได้สบายอยู่แล้ว ทีแรกก็ซื้อแผงลอยอันละ 150 แต่เจอปัญหาว่า ส่วนที่หุ้มโกร่งไกมันหุ้มเผื่อแผ่ขึ้นมาถึงด้ามจนทำให้เวลาจะชักปืนออกค่อนข้างลำบากครับ (GLOCK 26) ผมได้ซองของ GALCO ใส่ 92FS มาอันนึง เค้าทำส่วนนี้ให้เว้าหลบได้ดีมากเลยครับ สงสัยว่าทำไมของไทยเราไม่เข้าใจในส่วนนี้ ซึ่งที่จริงก็ไม่ยากเลยนะครับ แค่แก้แบบตัดให่เว้าหลบเข้าไป แต่วันนี้ผมได้อันนึงจากร้านจรูญก็หมดปัญหานี้ไปแล้วครับ
ENOLA GAY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 11:45:23 PM »

...ขนาดของกล่องพอที่จะวางปืนแนวเฉียงได้ไหมครับ  ผมมีใบหนึ่งซื้อจากร้านคุณหนึ่งกันแอนด์กาย  กล่องไม่ใหญ่  ใส่ 10/22 สแตนดาร์ดได้แบบเฉียงๆ ครับ (ขนาด 38x10.5 นิ้วโดยประมาณ)  Wink

ถ้าอย่างนั้นผมจะลองไปดูครับ ขอบคุณมากครับ อ้อ ไม่ทราบใบละเท่าไหร่เหรอครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 11:50:55 PM »

...ซื้อนานแล้ว  ใบละ 2 พันแถวๆ นั้น  ใส่ได้สบายครับ ลองจับคว่ำ จับหงายดู  Grin

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 11:53:29 PM »

...พูดถึงกล่อง  ผมยังไม่มีกล่องใส่ Browning A5 ลำกล้อง 32 นิ้วเลย  สงสัยคงจะแพงน่าดู  ต้องอาศัยผ้าขาวม้าห่อไปก่อน   (คงต้องใช้ 2 ผืน)  Cheesy

ENOLA GAY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2006, 12:03:57 AM »

...พูดถึงกล่อง  ผมยังไม่มีกล่องใส่ Browning A5 ลำกล้อง 32 นิ้วเลย  สงสัยคงจะแพงน่าดู  ต้องอาศัยผ้าขาวม้าห่อไปก่อน   (คงต้องใช้ 2 ผืน)  Cheesy

โห เสียดายของนะครับ สั่งในนี้ทำเลยไม่ดีกว่าเหรอครับ ที่จริงผมก็มีกระเป๋าแบบอ่อนแล้วน่ะครับ แต่รู้สึกสงสารเค้าถ้าต้องใส่ไว้กระโปรงท้ายวิ่งไปไกลๆ เลยอยากได้กระเป๋าแข็งที่มีฟองน้ำข้างในบีบตัวปืนให้แน่นหน่อยครับ
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2006, 12:08:44 AM »

...ถ้าเป็นปืนติดกล้องยิ่งน่าจะมีกล่องแข็งแรงหน่อยครับ  Smiley

ENOLA GAY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2006, 12:16:37 AM »

...ถ้าเป็นปืนติดกล้องยิ่งน่าจะมีกล่องแข็งแรงหน่อยครับ  Smiley

ใช่เลยครับ กล้องจุดแดงเดิมของผม ตอนนี้ไม่ใช่จุดแดงแล้วครับ กลายเป็น"ขีดแดง"แล้วครับ เลยไปหาตัวใหม่มา ความงกอีกแหละครับ เลยซื้อจากแผง ตอนแรกได้ของ TASCO มา  ที่ชอบเพราะมีโหมดให้เลือกว่าจะให้เป็น จุดแดงเล็ก จุดแดงใหญ่ จุดแดง+วงกลมล้อม หรือ กากะบาท ซื้อมาแล้วถึงนึกได้ว่า เอ้ แล้วเวลาเราเปลี่ยนโหมดนี่ จุดกึ่งกลางมันจะยังทับลงจุดเดียวกันมั๊ย รีบลองเลยครับ ผลคือ ไม่ครับ อ้าว อย่างนี้ก็ไม่มีประโยชน์สิครับ เลยไปขอเปลี่ยนรุ่นอื่นที่แพงขึ้นหน่อยแล้วเพิ่มเงินให้เค้าครับ
zerosocool
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2006, 06:20:56 AM »

http://www.casesbypelican.com/pelican_gun_cases.htm

ลองตามลิ้งค์ดูครับ ผมชอบเป็นการส่วนตัว......
รู้สึกว่าจะมี 35", 42" กะ 50" นะครับ ลองดูครับ มีบอกมิติภายนอกภานในหมดเลยครับ

เนียนๆ ไว้
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2006, 10:00:57 AM »

ผมเคยเดินเล่นในร้านขายกีต้าร์ใหญ่ ๆ  เดี๋ยวนี้มีกล่องกีต้าร์ไฟฟ้าของอเมริกา ผลิตในจีน
งานสวยและบุเยี่ยมมาก  ราคาก็ราวสองพันกว่าบาท มีกุญแจล็อก 
สั้นประมาณ ๔๐ นิ้ว และกว้างประมาณ ๑๖ นิ้ว  มีน้ำหนักมากเพราะความ luxury ของมัน พี่ coda ลองไปดูสิครับ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2006, 10:04:01 AM »

http://www.casesbypelican.com/pelican_gun_cases.htm

ลองตามลิ้งค์ดูครับ ผมชอบเป็นการส่วนตัว......
รู้สึกว่าจะมี 35", 42" กะ 50" นะครับ ลองดูครับ มีบอกมิติภายนอกภานในหมดเลยครับ

ผมก็ใช้อยู่กรณีไปแข่งต่างประเทศ ไม่ต้องกังวลเรื่องโยนกระเป๋า
แต่ราคาเบ็ดเสร็จ ผมว่าไม่อยู่ในงบคุณ ENOLA แน่

หน้า: [1] 2
  พิมพ์