๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 07:02:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อ .22 lr rifle ให้ลูก  (อ่าน 4370 ครั้ง)
fubar
Newbie
*

คะแนน 4

« เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 10:58:03 AM »

กำลังวางแผนจะซื้อปืนยาว ขนาด .22 lr ให้ลูกชายครับ เล็ง CZ เอาไว้ งบประมาณ 3-4 หมื่นบาท ที่ตั้งกระทู้ขึ้นมาก็เพราะ ลูกผมถนัดซ้ายครับ ควรจะซื้อแบบคันรั้งลูกเลื่อนซ้ายหรือซื้อแบบคันรั้งขวาแล้วให้ลูกฝึกยิงขวาดีครับ ถ้าเป็นของ CZ จะมีแบบคันรั้งลูกเลื่อนซ้ายหรือไม่ครับ

รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ สมาชิกช่วยให้คำแนะนำด้วยครับ ลูกชายอายุ 10 ขวบครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบครับ
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 12:28:41 PM »

ลูกชายถนัดตาขวา หรือ ถนัดตาซ้ายครับ
ควรเลือกโดยดูจากตาข้างที่ถนัดเป็นหลักครับ
ถ้าถนัดตาซ้ายด้วย ก็ควรหาปืนลูกเลื่อนสำหรับคนมือซ้ายครับ
fubar
Newbie
*

คะแนน 4

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 10:31:14 AM »

ขอบพระคุณท่านลูกซองสั้นครับ ผมไม่ได้นึกถึงจุดนี้เลย เช็คแล้วครับ (ไม่ทราบว่าเช็คถูกหรือเปล่า) ให้ทดสอบจากการชูนิ้วดูเทียบกับเส้นตรงข้างหลัง หลับตาดูทีละข้าง ผลปรากฎว่า ลูกบอกว่าไม่แตกต่าง แต่ถ้าให้หลับตาเล็ง ถือปืนสั้นจะถนัดเล็งตาซ้ายมากกว่า

ปืนลูกเลื่อนซ้ายนี่ ร้านปืนสั่งเข้ามาขายบ้างหรือเปล่าครับ หรือต้องสั่งพิเศษ

ขอบคุณอีกครั้งครับ
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 04:32:30 PM »

CZ มีทำสำหรับคนถนัดซ้ายด้วยครับ แต่ไม่ค่อยมีร้านปืนสั่งเข้ามา
แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะหาไม่ได้เลยนะครับ น่าจะลองเดินถามทุกร้านดูครับ
หรือพอดีจังหวะร้านไหนกำลังเทียบโควต้าจะสั่ง ก็ขอให้เขาสั่งให้กระบอกนึง ก็พอได้ครับ
fubar
Newbie
*

คะแนน 4

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 10:37:14 PM »

ขอบคุณครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์