เเนะนำปืน9มม.ขนาดคอมเเพ๊คให้หน่อยครับ

<< < (3/7) > >>

ราษฎร์หน้า เส้นหมี่:
อ้างจาก: ChongKo ที่ กรกฎาคม 04, 2011, 08:30:15 AM

มีปืนกระบอกแรกไว้ติดบ้านเล่นโครงเหล็กเถอะครับ  CZ 75 C0mpact เหล็กล้วน ไกดับเบิ้ล/ซิงเกิ้ล  มีเซฟห้ามไก  งบราว 80000 บาท

ขอรบกวนถามครับพี่  ::014::

CZ 75 Compact นี่ถ้าเป็นรุ่นเก่าๆจะรมดำ แต่รุ่นใหม่ใช้สีโพลิเมอร์หรือเปล่าครับ(ชอบเบลอจำมาผิดๆ  :~) )

Tiger9:
ถ้าให้เลือกตัวเดียว นี่เลย  Ruger SR9c เท่านั้น
ลองจับ ลองยิงดูจะรู้ว่าเขาพัฒนาอะไรมาบ้าง
ปืนไหม่  ยี่ห้อน่าเชื่อถือ เทคโนโลยีใหม่

kaminii2009:
แล้วแต่ชอบครับพี่น้อง GLOCK ดูแลง่าย SR9C เป็นปืนพกที่ได้รางวัลเมื่อปี2010ครับ

I Love My King (AkNaRiN~*):
อ้างจาก: eazycompany ที่ กรกฎาคม 04, 2011, 03:39:09 AM

จริงๆผมมีโครงการจะซื้อปืนมานานเเล้วครับเเต่ไม่ได้รีบร้อนอะไร     เเต่ตอนนี้เเถวบ้านโจรขโมยเยอะมาก   เพราะมีบ่อนการพนันเเละเเหล่งมั่วสุมอยู่กลางซอยบ้านเลย  ผมเลยคิดว่าจะซื้อปืนไว้ซักกระบอก   เเต่มีงบไม่ค่อยมาก   เลยอยากได้คำเเนะนำครับ ::014::

ขนาด...     9มม.ครับ
โครง...       ขนาดคอมเเพ็ค โพลิเมอร์
 ลำกล้อง... ประมาณ4นิ้ว
 ระบบ...      ไกดับเบิ้ล-ซิงเกิ้ล  หรือไม่ก็ระบบของกล็อก
  จุ...           10นัด+
  ราคา...      ซื้อจากร้านทั่วไป    มีงบประมาณ7หมื่น

เท่าที่เล็งไว้ตามลำดับความชอบก็มี    สมิธเอ็มพี9  กล็อก19  ซีเเซดพี07   เเต่ผมไม่ทราบว่าร้านไหนมีบ้างเเละราคาเท่าไร   ตอนนี้ยังไม่ได้ป.3ถ้าโทรไปถามตามร้านเขาจะบอกราคาให้รึเปล่าครับ

แนะนำให้ติดกันขโมยเพิ่มด้วยครับ เอาเสียงไล่ก่อนไม่ต้องประจันหน้า...

เมื่อคืนวันเสาร์เช้ามืดวันอาทิตย์ โจรขึ้นบ้านผมครับ...วางยาหมาตายไป4ตัว

เพิ่งกลับเข้าบ้านตอนตี1ครึ่ง

ผมได้ยินเสียงตอนตีสามครึ่งบ้านอยู่หลายคน เป็นเสียงลากครืดเหมือนลากโต๊ะ

ก็นึกว่าคนในบ้านทำเสียงดังเพราะใกล้เช้า ที่ไหนได้เป็นเสียงลากตู้เซฟ

งัดตู้เซฟใหญ่รุ่นเก่าไปได้สองใบ เป็นห้องที่ไม่มีคนอยู่สองห้อง

ส่วนห้องที่มีคนอยู่จะนอนลอคห้องกันหมด...มันเดินสำรวจทั่วบ้านเปิดเก๊ะทุกอัน...

ถ้าผมเฉลียวใจหรือสงสัยลงมาเจอจังๆ หากเราไม่เตรียมพร้อมให้ดี...สงสัยจะไม่ได้มานั่งอยู่ตรงนี้ สัณนิษฐานว่ามาไม่ต่ำกว่าสามคน

มีปืนเต็มบ้าน หากไม่รู้ตัวเตรียมพร้อม...ก็แย่ครับ

ส่วนวงจรปิดเทียบได้แต่กับรูปร่าง ส่วนหน้าตาใส่ไอ้โม่ง ใส่ถุงมือตลอดงานครับ...(อันนี้วงจรปิดจากบ้านที่โดนก่อนพฤติกรรมคล้ายกัน)

ไม่พบรอยนิ้วมือเลย...ผมเจอมืออาชีพแท้ๆเลยละครับ...

Homo_siamensis:
มีทั้ง glock19 และ SR9c แนะนำ SR9c ครับ ระบบเซฟดีกว่า

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว