๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 05:40:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Target Stands ออกแบบเองครับ  (อ่าน 4427 ครั้ง)
One Shot One Kill
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 37

« เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 09:28:28 PM »

สมาชิกใหม่ครับ ขอนำเสนอ เป้ายิงเหล็กสำหรับซ้อมยิงเล่น
ผมเอง มีความสนใจอยากได้ปืนยาว .22 มาหลายปีแล้ว แต่ก็ไม่ได้มีโอกาสได้สัมผัสซักที จนกระทั่งสอง สามเดือนที่ผ่านมา ผมได้เข้ามาอ่านข้อความในเวปอาวุธปืนแห่งนี้ ได้ศึกษาข้อมูลที่มีผู้รอบรู้หลายท่านที่ได้เสนอข้อมูลไว้มากมาย โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ท่าน อ. ผณิศวร ซึ่งผมได้ยึดเป็นฐานข้อมูลในการตัดสินใจที่จะซื้อปืนไรเฟิล .22 cz 452 standard จึงตัดสินใจขอ ป.3 ทันที แต่พอไปซื้อปืนจริงๆ รุ่น standard หมด เหลือ super match อยู่สองกระบอก จึงไม่ลังเล ถอยมาทันที 1 กระบอก เมื่อกลางเดือนมิถุนายน 2554 หลังจากได้ปืนมาแล้ว ทดลองยิงทันทีครับ ยิงขวดน้ำดื่มขวดเล็ก ระยะประมาณ 50 เมตร ศูนย์เปิด ผลปรากฏว่า ขวดน้ำกระเด็นครับ  หลงรัก  หลังจากนั้น ก็ไม่ได้ยิงอีกเลย จนถึงวันนี้  Smiley
ที่ไม่ได้ยิงก็มีเหตุผลครับ คือ
1. หาที่ยิงยาก (อยู่ในเมือง)
2. ไม่รู้จะยิงเป้าอะไร นก หนู ก็ไม่อยากยิง สงสารมัน  Smiley
จึงตัดสินใจออกแบบเป้าเหล็กไว้ซ้อมมือ ออกแบบเอง แล้วไปจ้างพรรคพวกที่ทำโรงกลึงช่วยทำให้ โดยมีเป้าเป็นเหล็กแผ่นกลมสองขนาดคือ ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง 2 นิ้ว เอาไว้ยิงระยะ 50 เมตร และเส้นผ่าศูนย์กลาง 4 นิ้ว สำหรับระยะ 100 - 200 เมตร เป็นอย่างไร ขอท่านผู้รู้และมีประสบการณ์ในการยิงปืนยาว .22 ช่วยกรุณาให้คำแนะนำด้วยครับ
แบบสเก็ตซ์ครับ

รูปเต็มๆครับ

เป้าเหล็ก 2 ขนาด 2 นิ้วและ 4 นิ้ว

สามขาเหล็ก มีสมอยึดกับพื้นดินกันล้ม

รบกวนท่านผู้รู้ ให้คำแนะนำด้วยครับ  ไหว้
ใหญ่_ขอนแก่น
Full Member

คะแนน 22

คุณธรรม นำ ประชาธิปไตย

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 12:29:57 PM »

ดูดีครับ Cool
One Shot One Kill
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 08:25:32 PM »

ดูดีครับ Cool

ขอบคุณครับ สำหรับหนึ่งกำลังใจให้มือใหม่   ไหว้  ไหว้  ไหว้
หน้า: [1]
  พิมพ์