๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 05:22:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการจัดหาอาวุธปืน ระยะที่ 3  (อ่าน 45484 ครั้ง)
witthaya *รักในหลวง*
หวังเหวิดทุกคน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2005, 03:19:09 PM »

ไม่เป็นข้าราชการ หมดสิทธิครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

หมดสิทธิด้วยคนครับ

ผมลูกครึ่ง  สุราษฎร์ + กระบี่ ครับ
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2005, 03:49:14 PM »

เฉพาะข้าราชการสายปกครองหรือเปล่าครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2005, 04:07:17 PM »

เฉพาะข้าราชการสายปกครองหรือเปล่าครับ
ข้าราชการและพนักงานรัฐวิสาหกิจที่สังกัดกระทรวงมหาดไทย
ข้าราชการ กทม.
ข้าราชการกระทรวงเกษตร
ข้าราชการทหาร/ตำรวจ
ข้าราชการครู
ข้าราชการสังกัดกระทรวงแรงงาน
ข้าราชการที่ปฏิบัติหน้าที่ใน 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ ทุกส่วนราชการ

ติดต่อสอบถามรายละเอียดได้ที่
สำนักอำนวยการกองอาสารักษาดินแดน ( สน.อส. )
ถนนพหลโยธิน แขวงสามเสนใน เขตพญาไท กรุงเทพฯ 10400
โทร. 02-278-1009,   02-278-1007  ต่อ  306,  303   

ผมมีแต่ส่วนเสีย.. ไม่มีส่วนได้.. นะ. ขอรับ..  กระผ้ม...

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2005, 04:27:55 PM »

ขอบคุณครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2005, 04:43:55 PM »

หมดเขตหรือยังครับ.... Grin

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2005, 05:01:33 PM »

หมดเขตหรือยังครับ.... Grin

เห็นว่ายืดไปอีกครับ   หมดเขต 25/12/2548  นี้ครับ..

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2005, 05:56:18 PM »

ของผมเป็น "โครงการจัดหาอาวุธปืนเองระยะยาวววว" ครับ Grin Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2005, 07:31:00 PM »

ในเว็บของ สน.อส.แจ้งว่าผู้สั่งปืนบาเร็ตต้าของโครงการระยะที่ 1ให้เปลี่ยนเป็นของสมิทฯและจะได้รับในเดือนม.ค.49นี้ครับ

ถูกต้องครับ เพราะเจ้าหน้าทีแนะนำผมเมื่อตอนที่ได้โครงการ 2 มาว่า "ถ้าอยากได้ปืนเร็ว ไม่มีปัญหามากต้องของสมิธ ถ้าของยี่ห้ออื่น จะได้ช้ามาก โดยเฉพาะของเบเรตต้า ไม่รู้เป็นเพราะอะไรเหมือนกัน  แล้วทำไมถึงเอามาให้เลือกซื้ออีกล่ะ งง  ไปใหญ่  ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2005, 08:11:53 PM โดย BADBOY » บันทึกการเข้า
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2005, 07:36:54 PM »

ในเว็บของ สน.อส.แจ้งว่าผู้สั่งปืนบาเร็ตต้าของโครงการระยะที่ 1ให้เปลี่ยนเป็นของสมิทฯและจะได้รับในเดือนม.ค.49นี้ครับ
ขอ Link  เวปของ  สน.อส ด้วยครับ......ขอบคุณล่วงหน้าครับ....

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2005, 08:16:20 PM »

ต่อ(ปืน)ครับ....... Smiley
Piroje
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 10

เด็กอนุบาลตีนดอย

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2005, 08:38:04 PM »

ไม่เห็นมีสมิทเลยครับ โดยเฉพาะขนาด 11 มม. มีของอะไรบ้างครับนอกจากอาร์มสกอร์
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2005, 08:45:22 PM »

ไม่เห็นมีสมิทเลยครับ โดยเฉพาะขนาด 11 มม. มีของอะไรบ้างครับนอกจากอาร์มสกอร์

เท่าที่เห็นก็มีแค่นี้ครับ แต่ระยะที่ 2 มี 11 มม. ของสมิธด้วย ก็รุ่นที่ขึ้นปก อวป.เดือน พ.ย. ที่แล้วนี้ และรุ่นอื่น ๆ อีกครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2005, 07:30:30 AM »

ขอโทษนะครับ / แก้ไขให้แล้วครับ ในแค็ตตาล็อกมีแต่รูปไม่ได้บอกรุ่นไว้ อาจจะคลาดเคลื่อนได้ครับ / รามี่ 2075 ไม่มีครับ

ขอบคุณครับ

neos2006
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2005, 10:41:05 PM »

เป็นกลุ่มเดียวกันกับโครงการของ บริษัทกมลรัตน์ฯ นะครับ
ผมเข้าใจว่าโครงการบริษัทกมลรัตน์ฯน่าจะมีปัญหาจึงให้ สน.อส.รับทำเป็นโครงการที่ 3 ต่อ
(โดยช่วงแรกตกเบ็ดตั้งราคาต่ำไว้ พอได้ลูกค้าแล้วก็เปลี่ยนชื่อโครงการใหม่แล้วปรับราคาสูงขึ้น)   
ผมขอสำเนาข้อความบางตอนให้พิจารณากันนะครับ
                                                                           ฯลฯ
          ตามที่ บริษัทกมลรัตน์คอมเมอร์เชี่ยล จำกัด ได้ประชาสัมพันธ์โครงการจัดหาอาวุธปืนประจำกายเพื่อใช้สำหรับในการปฏิบัติหน้าที่ราชการ และท่านได้กรุณาเข้าร่วมโครงการฯจัดหาอาวุธปืนมาด้วยแล้วนั้น
          ขณะนี้ โครงการของบริษัทกมลรัตน์ฯ อยู่ในระหว่างดำเนินการตามขั้นตอนของโครงการฯ ซึ่งทำให้เกิดการล่าช้าในการส่งมอบอาวุธปืน ทางบริษัทฯตระหนักถึงความจำเป็นของข้าราชการที่ประสงค์ต้องการมีและใช้อาวุธปืนอย่างเร่งด่วน บริษัทฯขอแนะนำโครงการจัดหาอาวุธปืนกรมการปกครอง (ระยะที่ 3)...ซึ่งกระทรวงมหาดไทยได้อนุมัติผ่อนผันคำสั่ง..ให้บริษัทฯได้นำเข้าอาวุธปืนในโครงการดังกล่าวมาให้ข้าราชการทุกท่านได้มีและใช้อาวุธปืนเร็วขึ้น...ฯลฯ... โดยท่านเป็นผู้ได้รับสิทธิในการเข้าร่วมในโครงการแล้ว...ฯ
          ขอแสดงความนับถือ / นายชาตรี  สุขทวี / ห้างหุ้นส่วนจำกัดปืนเอกภัทร / บริษัทกมลรัตน์ คอมเมอร์เชี่ยล

บ.กมลรัตน์ฯ ขณะนี้บริษัทฯ ไม่ได้มีปัญหาแต่มีความประสงค์ดีที่ข้าราชการจะได้มีสิทธิในการเลือกซื้อและสามารถรับอาวุธปืนได้รวดเร็วขึ้น..เนื่องจากขณะนี้กระทรวงมหาดไทยได้อนุมัติการนำเข้าให้กับบริษัทฯ แล้ว จำนวน 8,000 กระบอก...สำหรับราคาที่แพงขึ้นเนื่องจากเป็นการนำเข้าอาวุธปืนทั้งกระบอกจากโรงงานบาเร็ตต้าประเทศอิตาลีโดยตรง  สอบถามได้ที่ สน.อส. ในวันเวลาราชการนะครับ

bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2005, 09:32:42 AM »

ข้าราชการครูนอกเหนือจาก 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ มีสิทธิหรือไม่ในโครงการของสนอส.
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์