ข่าวดีสำหรับคนรักเบเร็ตต้า 92

<< < (18/19) > >>

tao bangkhaen:
อ้างจาก: อดิศักดิ์--รักในหลวง-- ที่ กรกฎาคม 10, 2011, 04:44:00 PM

ขอบพระคุณผู้การสำหรับข่าวสารครับ   ::014::  แต่ผมว่าเป็นข่าวดีของ  ซิกฯ    กล็อก    กับ    1911   มากกว่า    92 fs  ที่คงไว้ก็เพื่อต้องการประหยัดงบประมาณมากกว่า หากเปลี่ยนแบบใหม่  งป.บานแน่  :)

นั่นนะซิ....ซิก ก็ปืนต่างประเทศ   กล็อค ก็ปืนต่างประเทศ   92  ก็ปืนต่างประเทศ   มีแต่ 1911 นั่นแหละ นอกจากจะปืนในประเทศแล้ว ต้นแบบยังกำเนิดในประเทศตัวเองเสียด้วย  คนใช้ คงภูมิใจกระมังขอรับ  จำได้ว่า ตอนสงครามอ่าวเปอร์เซีย  เคยมีบทความเท่าที่จำได้ว่า มีการพบเห็น ทหารอเมริกัน พก เอ็ม 1911 ไปทำงานในสงครามอ่าวด้วย ทั้งที่ตอนนั้น บาเร็ตต้า เข้าประจำการแล้ว ... แสดงว่าทหารบางนาย ยังเชื่อมั่น 1911 อยู่ จึงเลือกที่จะนำมันไปเป็นเพื่อนตายในสนามรบ ...มากกว่า เอ็ม 9  ของทางราชการ (ชื่อจริงของบาเร็ตต้า ในกองทัพสหรัฐ)
สวาทแอลเอ......ขึ้นชื่อว่าเป็นหน่วยสวาท ที่มีประสบการณ์สูง เพราะเมืองนี้ เห็นเขาว่า อยู่กันหลายเผ่าพันธุ์เหลือเกิน มีเรื่องอยู่เนืองๆ  จำต้องมีหน่วยแบบนี้ไว้ทำงาน  
ในยุคนี้ มีปืนมากมาย แบบมีลูกเยอะๆ  ยิงคล่องๆ กลาดเกลื่อนไปหมด  
แล้วไฉน.....หน่วยสวาทแอลเอ  จึงเลือก คิมเบอร์ 1911 เข้าประจำการ  เขารักชาติ ใช้ผลิตภัณฑ์ ในประเทศ หรือฝ่ายเทคนิค เขาว่ามันมีดีอย่างไรหรือ จึงเลือกปืนแถวเดี่ยว 7 นัด เข้าประจำการแทนปืนบางขนาด แถวคู่ หวดเข้าไปเสีย 16-17 นัด มันต้องมีที่มาและเหตุผล
เพียงแต่ ผมเป็นแค่คนธรรมดาสามัญ ไม่ใช่ผู้คิดเหตุผล จึงไม่บังอาจที่จะเสนอความเห็นได้   ก็ได้แต่รอเหตุผลจากต่างประเทศ  เพราะเขาเป็นคนเลือก เขาคงมีเหตุผล  เราก็ได้แต่รับฟัง แล้วมาตรองดูอีกทีว่า เออ.... จริงอย่างฝรั่งมันว่าหรือเปล่า ก็เท่านั้น

USP40:
อ้างจาก: tae1234 ที่ กรกฎาคม 09, 2011, 09:52:06 PM

ขอเรียนถามครับ
จากการฝึกปีล่าสุดนี่พวกกรีนเบเร่ต์ที่มาฝึกเมืองไทยก็ยังใช้กล็อก 19 นี่ครับ
หรือว่าทาง ussocom ให้เสรีในการเลือกใช้อาวุธของแต่ละหน่วยรึป่าวครับ

หน่วยรบพิเศษสามารถเลือกใช้อาวุธเองได้ครับ  และพวกนี้ยังได้ใช้อาวุธใหม่ๆ  ที่ผ่านการทดสอบมาระดับนึงก่อนแล้ว  แล้วเอาไปใช้งานจริงๆเพื่อประเมินผลอีกทีครับ ( ผมไม่ใช่รบพิเศษนะ แต่ถามคนที่เค้าทำงานจริงมาอีกที)

SIERRA 1:
ขอบคุณมากครับ ::014::

FIAT- P220@รักในหลวง:
มี 92 fs อยู่ 1 ตัว และเพิ่งได้คิมเบอร์ ฟูลไซส์ มาอีก 1 ตัว  ;D ;D ;D ;D

Ninja 19 + รักในหลวง +:

........... :VOV:  เข้ามาดู ตามประสาคนชอบ 1911 มากกว่าเบเร็ตต้า  ขอบคุณครับกระทู้ให้ความรู้ดีจริงๆ  ::002::

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว