ข่าวดีสำหรับคนรักเบเร็ตต้า 92

<< < (16/19) > >>

USP40:
อ้าว...แล้วที่เขียนๆเป็นวรรค เป็นเวร  นี่ไปเอามาจากไหนล่ะครับ
ผมเองก็ไม่ได้เกิดมาแล้วพูดภาษาอังกฤษได้เลยซะด้วย  ยังไงก็สู้เจ้าของภาษาไม่ได้ 
สมช ในนี้ที่เก่งกว่าผมมีเยอะ  ปืนมันเป็นแค่อุปกรณ์เครื่องมือชนิดนึง  ยังไงก็ยังต้องขึ้นอยู่กับคนที่ใช้
อย่าไปติดกับตรงนี้มากนักเลย   จะบอกว่าปืนที่ผมชอบที่สุดก็คือ 1911  แต่ก็ไม่ได้ติดอยู่ตรงแค่นี้
ท่านเต่าน่าจะเขียนหนังสือขายนะ  อ่านเพลินดีถ้าไม่เอาสาระอะไร

สุพินท์ - รักในหลวง:
อ้างจาก: MR.BEEN  รักในหลวง ที่ กรกฎาคม 03, 2011, 05:49:33 PM

ต่อปี กองทัพอเมริกัน ซื้อกระสุนถมที่ได้หลายไร่เลย  :OO

ใช้เยอะเฉพาะช่วงนี้ครับ

Uploaded with ImageShack.us

eazycompany:
อ้างจาก: สุพินท์ - รักในหลวง ที่ กรกฎาคม 06, 2011, 11:38:14 AM

อ้างจาก: พร้อมพลีเพื่อพงษ์พันธุ์+ชีพนี้เพื่อองค์ราชันย์ ที่ กรกฎาคม 06, 2011, 10:59:57 AM

ขอบคุณ อาจารย์สุพินท์ สำหรับความรู้ครับ ชอบความรู้แนวอาวุธของกองทัพต่างๆมากเลยครับ  ::014::

ขอถามครับอาจารย์ ผมคุ้นๆกับข่าว HK45, FNP45 และอื่นๆที่มาทดสอบคุณสมบัติเพื่อบรรจุเข้าเป็นอาวุธของกองทัพแต่ต่อมายกเลิก เพราะอะไรหรือครับแล้วจะมีโอกาสเข้ามาทดสอบหรือบรรจุอีกหรือเปล่าครับ?  ::014::

ก็ต้องถามว่าแล้วมันดีกว่าตัวนี้อย่างไร

Uploaded with ImageShack.us

ขอถามครับว่า    การที่หน่วยรบพิเศษยังคงเลือกใช้ปืนทรงM1911อยู่     เเทนที่ปืนที่ออกเเบบทีหลังอย่างกล็อก21หรือเอชเคUSP    เเสดงว่าที่ปืนรุ่นใหม่ๆโฆษณาว่าออกเเบบมาให้มีชิ้นส่วนน้อยกว่าM1911ลดโอกาศการขัดข้อง   ดูเเลรักษาง่ายกว่า     ใช้งานง่ายกว่า      ในทางการใช้งานจริงๆไม่ได้ดีไปกว่าปืนทรงM1911ใช้รึเปล่าครับ (รู้สึกว่าหน่อยสวาทของLAPDก็ใช้)     ผมเองไม่มีปืนทรงM1911เเต่ถ้าจะซื้อปืนขนาด.45     ผมคงเลือกกล็อกหรือเอชเคก่อนทรงM1911     เพราะผมชอบตรงที่เขาโฆษณาว่าดูเเลรักษาง่าย   ไม่ต้องกลัวโครงปืนเป็นสนิม     ชิ้นส่วนน้อยถอดใส่ง่าย   ไม่มีบู๊ซ   ไม่มีหลังอ่อน      ส่วนปืนM1911   เท่าที่อ่านมาเห็นว่าดีตรงที่ไกซิงเกิ้ลคม     กับอะไหล่มีให้เลือกเยอะใช่รึเปล่าครับ ::014::

สุพินท์ - รักในหลวง:
การเลือกอาวุธของหน่วยรบพิเศษ ต่างจากหน่วยมาตรฐาน
ทหารทั่วไป  จะมีคณะกรรมการศึกษา วิจัยและพัฒนา คัดเลือกอาวุธให้ใช้   ส่วนหน่วยรบพิเศษ จะเลือกอาวุธได้เอง   แต่ไม่ใช่ซื้อเองนะครับ  เสนอความต้องการขึ้นไป  และกรรมการที่ว่าอาจจะปรับแต่งบ้าง แต่ส่วนใหญ่จะตามใจผู้ใช้
หน่วยรบพิเศษของสหรัฐ ก็เคยใช้ HK .45 มาแล้ว  แต่ไม่ซื้อต่อ  รวมทั้งไม่เลือก HK รุ่นใหม่ กับ Px4 ขนาด.45  แต่หันกลับไปใช้ 1911  เหตุผลก็คงต้องไปถามเขาเอง

เอมออน:
ขอบคุณสำหรับความรู้จากพี่ๆ ทุกท่านครับ

ชอบกระทู้แบบนี้จากพี่ๆ สมาชิกครับ ครบๆ มีทั้งสาระ และบันเทิงบ้าง  

หนักไปก็เหนื่อย เบาไปก็แค่นั้น ... แบบนี้ละครับ เติมกันให้มันลงตัวพอดีๆ  ::002::

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว