๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:55:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวดีสำหรับคนรักเบเร็ตต้า 92  (อ่าน 21828 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 07:29:41 PM »

อ้าว...แล้วที่เขียนๆเป็นวรรค เป็นเวร  นี่ไปเอามาจากไหนล่ะครับ
ผมเองก็ไม่ได้เกิดมาแล้วพูดภาษาอังกฤษได้เลยซะด้วย  ยังไงก็สู้เจ้าของภาษาไม่ได้ 
สมช ในนี้ที่เก่งกว่าผมมีเยอะ  ปืนมันเป็นแค่อุปกรณ์เครื่องมือชนิดนึง  ยังไงก็ยังต้องขึ้นอยู่กับคนที่ใช้
อย่าไปติดกับตรงนี้มากนักเลย   จะบอกว่าปืนที่ผมชอบที่สุดก็คือ 1911  แต่ก็ไม่ได้ติดอยู่ตรงแค่นี้
ท่านเต่าน่าจะเขียนหนังสือขายนะ  อ่านเพลินดีถ้าไม่เอาสาระอะไร

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 08:11:41 PM »

ต่อปี กองทัพอเมริกัน ซื้อกระสุนถมที่ได้หลายไร่เลย  ตกใจ

ใช้เยอะเฉพาะช่วงนี้ครับ

Uploaded with ImageShack.us
eazycompany
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #77 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 01:26:55 AM »

ขอบคุณ อาจารย์สุพินท์ สำหรับความรู้ครับ ชอบความรู้แนวอาวุธของกองทัพต่างๆมากเลยครับ  ไหว้

ขอถามครับอาจารย์ ผมคุ้นๆกับข่าว HK45, FNP45 และอื่นๆที่มาทดสอบคุณสมบัติเพื่อบรรจุเข้าเป็นอาวุธของกองทัพแต่ต่อมายกเลิก เพราะอะไรหรือครับแล้วจะมีโอกาสเข้ามาทดสอบหรือบรรจุอีกหรือเปล่าครับ?  ไหว้

ก็ต้องถามว่าแล้วมันดีกว่าตัวนี้อย่างไร

Uploaded with ImageShack.us

ขอถามครับว่า    การที่หน่วยรบพิเศษยังคงเลือกใช้ปืนทรงM1911อยู่     เเทนที่ปืนที่ออกเเบบทีหลังอย่างกล็อก21หรือเอชเคUSP    เเสดงว่าที่ปืนรุ่นใหม่ๆโฆษณาว่าออกเเบบมาให้มีชิ้นส่วนน้อยกว่าM1911ลดโอกาศการขัดข้อง   ดูเเลรักษาง่ายกว่า     ใช้งานง่ายกว่า      ในทางการใช้งานจริงๆไม่ได้ดีไปกว่าปืนทรงM1911ใช้รึเปล่าครับ (รู้สึกว่าหน่อยสวาทของLAPDก็ใช้)     ผมเองไม่มีปืนทรงM1911เเต่ถ้าจะซื้อปืนขนาด.45     ผมคงเลือกกล็อกหรือเอชเคก่อนทรงM1911     เพราะผมชอบตรงที่เขาโฆษณาว่าดูเเลรักษาง่าย   ไม่ต้องกลัวโครงปืนเป็นสนิม     ชิ้นส่วนน้อยถอดใส่ง่าย   ไม่มีบู๊ซ   ไม่มีหลังอ่อน      ส่วนปืนM1911   เท่าที่อ่านมาเห็นว่าดีตรงที่ไกซิงเกิ้ลคม     กับอะไหล่มีให้เลือกเยอะใช่รึเปล่าครับ ไหว้
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #78 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 09:34:15 AM »

การเลือกอาวุธของหน่วยรบพิเศษ ต่างจากหน่วยมาตรฐาน
ทหารทั่วไป  จะมีคณะกรรมการศึกษา วิจัยและพัฒนา คัดเลือกอาวุธให้ใช้   ส่วนหน่วยรบพิเศษ จะเลือกอาวุธได้เอง   แต่ไม่ใช่ซื้อเองนะครับ  เสนอความต้องการขึ้นไป  และกรรมการที่ว่าอาจจะปรับแต่งบ้าง แต่ส่วนใหญ่จะตามใจผู้ใช้
หน่วยรบพิเศษของสหรัฐ ก็เคยใช้ HK .45 มาแล้ว  แต่ไม่ซื้อต่อ  รวมทั้งไม่เลือก HK รุ่นใหม่ กับ Px4 ขนาด.45  แต่หันกลับไปใช้ 1911  เหตุผลก็คงต้องไปถามเขาเอง
เอมออน
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #79 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 11:42:30 AM »

ขอบคุณสำหรับความรู้จากพี่ๆ ทุกท่านครับ

ชอบกระทู้แบบนี้จากพี่ๆ สมาชิกครับ ครบๆ มีทั้งสาระ และบันเทิงบ้าง  

หนักไปก็เหนื่อย เบาไปก็แค่นั้น ... แบบนี้ละครับ เติมกันให้มันลงตัวพอดีๆ  เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2011, 11:49:10 AM โดย วิญญาณ » บันทึกการเข้า
tae1234
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 09:52:06 PM »

ขอเรียนถามครับ
จากการฝึกปีล่าสุดนี่พวกกรีนเบเร่ต์ที่มาฝึกเมืองไทยก็ยังใช้กล็อก 19 นี่ครับ
หรือว่าทาง ussocom ให้เสรีในการเลือกใช้อาวุธของแต่ละหน่วยรึป่าวครับ
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 10:13:24 PM »

จากการฝึกปีล่าสุดนี่พวกกรีนเบเร่ต์ที่มาฝึกเมืองไทยก็ยังใช้กล็อก 19 นี่ครับ
หรือว่าทาง ussocom ให้เสรีในการเลือกใช้อาวุธของแต่ละหน่วยรึป่าวครับ

หน่วยรบพิเศษ  จะซื้อไปทดลองใช้ทุกแบบครับ
แต่หน่วยที่ซื้อกล็อก 19 ล๊อตใหญ่คือกองทัพอากาศสหรัฐ
boub@GUN@STEYR M9A1
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #82 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 03:40:51 AM »

ไหว้ขอบพระคุณ ท่านผู้การสุพินท์ สำหรับความรู้ดีๆครับ ไหว้
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #83 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 04:44:00 PM »

ขอบพระคุณผู้การสำหรับข่าวสารครับ   ไหว้  แต่ผมว่าเป็นข่าวดีของ  ซิกฯ    กล็อก    กับ    1911   มากกว่า    92 fs  ที่คงไว้ก็เพื่อต้องการประหยัดงบประมาณมากกว่า หากเปลี่ยนแบบใหม่  งป.บานแน่  Smiley

""
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #84 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 04:50:28 PM »

ขอบพระคุณผู้การสำหรับข่าวสารครับ   ไหว้  แต่ผมว่าเป็นข่าวดีของ  ซิกฯ    กล็อก    กับ    1911   มากกว่า    92 fs  ที่คงไว้ก็เพื่อต้องการประหยัดงบประมาณมากกว่า หากเปลี่ยนแบบใหม่  งป.บานแน่  Smiley

ยืนยันตามชื่อกระทู้ครับ
เดิมพูดกันว่ากองทัพสหรัฐจะโล๊ะทั้ง M16, M4 และ M9   แต่ปีนี้ยืนยันแล้วว่ายังอยู่ทั้งหมด  เพียงแต่ M16 จะใช้เฉพาะ M16 A4  และใช้ M4 แทน M16 A2
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #85 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 06:41:12 PM »

ขอบพระคุณผู้การสำหรับข่าวสารครับ   ไหว้  แต่ผมว่าเป็นข่าวดีของ  ซิกฯ    กล็อก    กับ    1911   มากกว่า    92 fs  ที่คงไว้ก็เพื่อต้องการประหยัดงบประมาณมากกว่า หากเปลี่ยนแบบใหม่  งป.บานแน่  Smiley
นั่นนะซิ....ซิก ก็ปืนต่างประเทศ   กล็อค ก็ปืนต่างประเทศ   92  ก็ปืนต่างประเทศ   มีแต่ 1911 นั่นแหละ นอกจากจะปืนในประเทศแล้ว ต้นแบบยังกำเนิดในประเทศตัวเองเสียด้วย  คนใช้ คงภูมิใจกระมังขอรับ  จำได้ว่า ตอนสงครามอ่าวเปอร์เซีย  เคยมีบทความเท่าที่จำได้ว่า มีการพบเห็น ทหารอเมริกัน พก เอ็ม 1911 ไปทำงานในสงครามอ่าวด้วย ทั้งที่ตอนนั้น บาเร็ตต้า เข้าประจำการแล้ว ... แสดงว่าทหารบางนาย ยังเชื่อมั่น 1911 อยู่ จึงเลือกที่จะนำมันไปเป็นเพื่อนตายในสนามรบ ...มากกว่า เอ็ม 9  ของทางราชการ (ชื่อจริงของบาเร็ตต้า ในกองทัพสหรัฐ)
สวาทแอลเอ......ขึ้นชื่อว่าเป็นหน่วยสวาท ที่มีประสบการณ์สูง เพราะเมืองนี้ เห็นเขาว่า อยู่กันหลายเผ่าพันธุ์เหลือเกิน มีเรื่องอยู่เนืองๆ  จำต้องมีหน่วยแบบนี้ไว้ทำงาน  
ในยุคนี้ มีปืนมากมาย แบบมีลูกเยอะๆ  ยิงคล่องๆ กลาดเกลื่อนไปหมด  
แล้วไฉน.....หน่วยสวาทแอลเอ  จึงเลือก คิมเบอร์ 1911 เข้าประจำการ  เขารักชาติ ใช้ผลิตภัณฑ์ ในประเทศ หรือฝ่ายเทคนิค เขาว่ามันมีดีอย่างไรหรือ จึงเลือกปืนแถวเดี่ยว 7 นัด เข้าประจำการแทนปืนบางขนาด แถวคู่ หวดเข้าไปเสีย 16-17 นัด มันต้องมีที่มาและเหตุผล
เพียงแต่ ผมเป็นแค่คนธรรมดาสามัญ ไม่ใช่ผู้คิดเหตุผล จึงไม่บังอาจที่จะเสนอความเห็นได้   ก็ได้แต่รอเหตุผลจากต่างประเทศ  เพราะเขาเป็นคนเลือก เขาคงมีเหตุผล  เราก็ได้แต่รับฟัง แล้วมาตรองดูอีกทีว่า เออ.... จริงอย่างฝรั่งมันว่าหรือเปล่า ก็เท่านั้น
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 12:12:38 AM »

หน่วยรบพิเศษสามารถเลือกใช้อาวุธเองได้ครับ  และพวกนี้ยังได้ใช้อาวุธใหม่ๆ  ที่ผ่านการทดสอบมาระดับนึงก่อนแล้ว  แล้วเอาไปใช้งานจริงๆเพื่อประเมินผลอีกทีครับ ( ผมไม่ใช่รบพิเศษนะ แต่ถามคนที่เค้าทำงานจริงมาอีกที)
SIERRA 1
กระทำการด้วยปัญญา รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต
Full Member

คะแนน 16

อย่าลืมตัว อย่าลืมตน อย่าลืมคนสอนยิงปืน 4 ทองพิเศษ

« ตอบ #87 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 12:19:31 AM »

ขอบคุณมากครับ ไหว้

ฝึกให้พร้อม ซ้อมเพื่อใช้งานจริง
FIAT- P220@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #88 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 12:25:21 AM »

มี 92 fs อยู่ 1 ตัว และเพิ่งได้คิมเบอร์ ฟูลไซส์ มาอีก 1 ตัว  Grin Grin Grin Grin

Leave no man behind
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #89 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 12:59:14 AM »

........... หลงรัก  เข้ามาดู ตามประสาคนชอบ 1911 มากกว่าเบเร็ตต้า  ขอบคุณครับกระทู้ให้ความรู้ดีจริงๆ  เยี่ยม

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์