ข่าวดีสำหรับคนรักเบเร็ตต้า 92

(1/19) > >>

สุพินท์ - รักในหลวง:
หลังจากมีข่าวมา 2-3 ปีว่ากองทัพสหรัฐจะเลิกใช้เบเร็ตต้า 92  ปรากฏว่าได้ข้อสรุปในการประชุม NDIA 2011 ว่า M9 ยังคงเป็น ปพ.หลักของกองทัพสหรัฐต่อไป   เพียงแต่จะหยุดการจัดหาปืนรุ่นนี้   โดยในขนาด 9 มม.จะซื้อซิก 228  (กองทัพอากาศ ซื้อกล็อก 19 ด้วย)
นอกจากนั้น  ทหารบก ทหารเรือ กับ นย.ยังกลับไปใช้.45 โดยจะซื้อ M45 CQB (1911 แบบมีราง)

Uploaded with ImageShack.us

การซื้อกระสุนของสหรัฐในปีนี้กับปีหน้า

rambo1th:
ผมเคยทราบว่าปืน SIG 228 เคยผ่านการทดสอบในกองทัพของสหรัฐมานานแล้ว และหลายหน่วยงานของรัฐก็เลือกใช้ แต่อยากทราบว่าปัจจุบันมี SIG 229 ออกมาใหม่แล้ว ทำไมถึงยังซื้อ 228 ครับ ที่ถามเพราะว่าผมเองมี sig 229 อยู่ 1 กระบอก ซื้อสวัสดิการมา 7 หมื่นกว่าบาท แต่ใจอยากได้ 228 มากกว่าเพราะไม่มีรางใส่ไฟฉาย (ส่วนตัวไม่ชอบ) เลยอยากรู้ว่า sig 228 ที่อเมริกาซื้อนี่ยังมีสายการผลิตอยู่อีกเหรอครับ และมีรางไฟฉายไหม

สุพินท์ - รักในหลวง:
และที่น่าสนใจก็คือการซื้อปืนของ Homeland Security ซึ่งมีหน่วยงานสำคัญ ๆ หลายหน่วยเช่น ยามฝั่ง,  ตม.,  
TSA (รปภ.สนามบิน), Secret Survice   ซึ่งจะซื้อซิก 229 กับ 239 ขนาด.40  แต่กระสุนจะใช้เฉพาะ 155 เกรน มีทั้ง FMJ และ JHP

chew - รักในหลวง:
ผมว่าลูก 155 เกรน นี่น่าใช้มากกว่า 180 เกรนอีก ครับพี่  Royal มีโอกาสทำออกมาบ้างมั้ยครับ   

ban.cha:
ขอบคุณครับได้ความรู้ กว้างไกล ::014::

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป