๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 07:34:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้ด้วยครับ ลูกกระสุนปืนหน้าตาแบบนี้ใครรู้จักบ้าง  (อ่าน 12443 ครั้ง)
i12up
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 08:41:17 PM »

ตอน 2 ทุ่มมันตกใส่หลังคาบ้านชั้น 2 ทะลุกระเบื้องลงมาเสียงดังมาก  ที่สำคัญมันตกห่างจากลูกสาวแค่ 3 เมตรเอง แม่งใครยิงเล่นว่ะ  แล้วผมก็เดินเข้าไปดูว่าเสียงอะไรดังตกใจเลยครับ  แม่งลูกกระสุนปืนนี้หว่า  แล้วก็มีเสียงดังขึ้นมาอีก 3 นัดจากฝั่งตรงข้ามแม่น้ำ (บ้านผมอยู่ห่างจากแม่น้ำประมาณ 100 เมตร) 

ก็เอาไปให้แจ้งความตำรวจคนที่ลงบันทึกก็บอกว่า "ผมอยู่ภาคใต้มา 2 ปี ก็ไม่เคยเห็นลูกปืนหน้าตาแบบนี้  และที่สำคัญคือ มันไม่มีกลิ่นดินปืน" ขนาดตำรวจยังสงสัยแล้วผมที่ไม่มีความรู้ก็เลยงงไปด้วยเลย  แล้วก้ให้ร้อยเวรดู  ร้อยเวรก็บอกว่ามันไม่น่าจะใช่ลูกปืนนะให้ลงบันทึกว่าเป็นลูกตะกั่วตกใส่หลังคาบ้าน  ร้อยเวรถามว่าผมเคยมีเรื่องกับใครใหมจะได้ข้อมูลช่วยในการสันนิฐาน 

ผมบอกไม่มีนะผมก็อยู่ปกติ  ผมก็บอกไปอีกว่า  "ไอ้นัดที่ลงหล้งคาไม่ได้ผมไม่ได้ยินเสียง"  แต่เสียงมากจากอีกฝั่งของแม่น้ำมันน่าจะมีคนมาลองยิงปืนขึ้นฟ้าแล้วคิดว่าน่าจะลงแม่น้ำ 

เรื่อมันก็เป้นแบบนี้ละครับผมขอความรู้ว่ามันเป็นลูกกระสุนชนิดใหน   ผมจะได้คำนวนจุดที่ยิงได้ถูกเพราะผมวัดความสูงจากหลังคาได้ 2.2 เมตร กับระยะจุดที่หลังคากับรอยที่มันลงเป็นรอยได้ 3.56 เมตร เมื่อรู้ชนิดของปืนจะได้มาคำนวนแรงที่มันยิงกับองศาที่มันตกใส่ก็จะได้รากเส้นไปหาจุดที่มันยิงได้ 

ให้ตำรวจไปจับแม่งให้หมดเลย  ถ้าโดนหัวเด็กๆ มันก้เข้าสมองได้เห็นออกข่าวก็ออกบ่อยไปไอ้พวกชอยยิงปืนขึ้นฟ้าหาบิดามันเนี้ย
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 03:33:00 PM »

เดาว่าเป็นขนาด .38 หัวบอลตะกั่วล้วน ครับ เกลียวคมชัดมากลูกปืนแน่นอนครับ เกลียวชัดๆแบบนี้ เทียบกับปืนที่ยิงออกมาไม่ยากเลย Wink

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
i12up
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 08:10:34 PM »

ขอบคุณมากๆ ครับ
Aun-Gun
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 09:21:32 PM »

แล้วทำไมมันถึงเยินขนาดนั้นหล่ะท่าน เหมือนโดนคมมีดสับยังไงยังงั้น
vistaempire
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 11:25:23 PM »

ดีนะครับที่ ไม่ไปโดนใครเข้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2012, 11:27:42 PM โดย vistaempire » บันทึกการเข้า
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 04:44:45 PM »

น่าจะเป็นขนาด .๓๘ สเปฯ  แต่ไม่รู้ว่าเป็นหัวบอลหรือหัวตัด   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 04:01:24 PM »

.38 หัวบอลครับ เห็นเกลียวไม่ได้เริ่มจับหัวตั้งแต่หน้าสุด เพราะหัวบอลมันเรียว... สันเกลียวใหญ่ ร่องและสันขนาดไล่เรี่ยกัน เริ่มดูปืนต้องสงสัย เริ่มที่ยี่ห้อสมิธฯ ก่อนเลยครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2012, 10:51:17 AM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 12:06:12 PM »

ร่องเกลีวมันตรงๆแบบนี้เหรอครับผมก็นึกว่าร่องมันจะเฉียงวนแบบเกลียวในลำกล้องซะอีก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
triton1426
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 09:22:11 AM »

น่ากลัวนะครับ...อันตรายจริง
หน้า: [1]
  พิมพ์