๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 04:59:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะโอนปืนครับ แต่ติดที่ว่าเคยโดนจับพกพา และเรื่องไม่ส่งฟ้องมา3ปี (ยังไม่จบครับ)  (อ่าน 8439 ครั้ง)
888shop
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 03:04:57 PM »

ยังไม่ถึง45วันเลยครับ วันนี้โทรมาแล้ว แจ้งว่าให้เข้าไปรับเอกสารเพื่อไปติดต่อที่ สน. เนื่องจากมีคดีติดตัวอยู่  เศร้า เศร้า เศร้า
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 03:18:59 PM »

ยังไม่ถึง45วันเลยครับ วันนี้โทรมาแล้ว แจ้งว่าให้เข้าไปรับเอกสารเพื่อไปติดต่อที่ สน. เนื่องจากมีคดีติดตัวอยู่  เศร้า เศร้า เศร้า

การโทรมาแจ้ง ถือว่าเป็นความรับผิดชอบ ที่ควรปรบมือให้ กับ จนท. เลยครับ..

รีบจัดการ ตามที่ จนท. แนะนำนะครับ รับหนังสือและรีบดำเนินการ
ในหนังสือจะแจ้งให้กับหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ว่้าต้องการอะไร และท่านจักต้องกระทำอย่างไรบ้าง

สงสัยอะไร สอบถาม จนท.ตอนที่ไปรับหนังสือ..ขอเอาใจช่วย ครับ   Grin

888shop
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 03:25:52 PM »

การโทรมาแจ้ง ถือว่าเป็นความรับผิดชอบ ที่ควรปรบมือให้ กับ จนท. เลยครับ..

รีบจัดการ ตามที่ จนท. แนะนำนะครับ รับหนังสือและรีบดำเนินการ
ในหนังสือจะแจ้งให้กับหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ว่้าต้องการอะไร และท่านจักต้องกระทำอย่างไรบ้าง

สงสัยอะไร สอบถาม จนท.ตอนที่ไปรับหนังสือ..ขอเอาใจช่วย ครับ   Grin
ขอบคุณครับพี่ พรุ่งนี้จะไปดำเนินการครับ
888shop
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 02:26:44 PM »

วันนี้ไปรับเอกสารเรียบร้อยครับ ไปติดต่อที่ สน. แล้ว สรุปว่าต้องส่งฟ้องสถานเดียวครับ
19green
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 04:12:34 PM »

หมายถึงพนักงานสอบสวนส่งให้อัยการใช่ไหมครับ
และคอยอัยการว่าจะฟ้องหรือไม่ฟ้อง
ถ้าสั่งฟ้อง ก็ต้องคอยศาลอีกว่าจะตัดสินอย่างไร
ถึงจะรู้ว่าจะมีปืนได้หรือไม่ เฮ้อแทน
✿*Maxx®..❀●•♫ Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 05:52:19 PM »

คราวนี้ก็อยู่ที่ขบวนยุติธรรมแล้วครับ ว่าศาลท่านจะตัดสินอย่างไร
ขอเป็นกำลังใจให้ สำเร็จลุล่วงไปด้วยดีครับ........

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
888shop
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 03:50:36 PM »

ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะครับสำหรับกำลังใจ
แต่ ณ.ปัจจุบันนี้ ยังไม่จบเลยครับ เริ่มเซ็งมากมายแล้วครับ เสียเงินให้กับทนายที่ตำรวจเป็นคนหามาให้ บอกว่า เป็นค่าอะไรนะ ค่าร่างอะไรประมาณเนี้ย เพื่อใช้ในชั้นศาล เพื่อไม่ให้ศาลสั่งจำคุก 6,000บาท ผมยอมจ่ายไปจะได้จบๆ แต่ไม่จบ วันรุ่งขึ้นไปตามนัดอัยการ แต่ปรากฎว่าอัยการแจ้งว่าสงสำนวนคืนตำรวจแล้ว ผมเลยงงเลย แล้วทำไมเมื่อวานตำรวจยังนัดให้ผมไปเจอกับทนายรับเงิน 6,000บาท ทั้งๆที่อัยการส่งสำนวนคืนแล้ว ผมเลยถามทางอัยการ ทางอัยการให้คำตอบว่า ให้ผมกลับไปก่อน ให้รอตำรวจนัดใหม่อีกที ผมก็ถามว่าทำไมถึงส่งสำนวนกลับ ผมอยากจะให้สั่งฟ้องให้จบๆ(สำนึกผิดแล้วในการพกพา อวป.ไป) จะได้ทำเรื่องขออนุญาติให้มีใช้อาวุธปืนได้ ทางอัยการแจ้งว่าที่ต้องส่งกลับเพราะไม่มีกระบวนการพิสูจน์หลักฐานจากอาวุธปืนที่โดนจับ แล้วผมก็ต้องกลับไป ต่อมาทางเจ้าของคดีติดต่อกลับมา บอกให้ผมไปเอาปืนกระบอกที่โดนจับกลับมาให้เขาเอาไปตรวจก่อน ผมก็บอกไปแล้วว่าผมตามไม่ได้เพราะไม่รู้ว่าปืนกระบอกนั้นตกไปถึงใครแล้ว และอีกอย่างเจ้าของปืนคนนั้นเค้าก็คงไม่ยอมให้เอาไปตรวจแน่ๆ(เพราะเป็นผมก็ไม่ยอม)
แต่เจ้าของคดีบอกว่าถ้าตามไม่ได้ก็ต้องอายัติปืนกระบอกนั้น แต่ผมมองว่าจะมีสิทธิ์อะไรไปอายัติหรืออายัติได้อย่างที่เขาบอกก็ไม่แน่ใจ และเขาก็บอกให้ผมไปตามหาปืนมา ตอนนี้ทาง สน.ก็ไม่ติดต่อผมอีกเลยจนถึงวันนี้ แต่กรมการปกครองติดต่อกลับมาว่าให้ไปเอาเอกสารคืนก่อนนะ ซะงั้นเลย เฮ้อรักประเทศไทยจริงเลย
ตอนนี้ทำไรไม่ถูกแล้วครับ ขอความรู้จากพี่ๆทุกคนด้วยนะครับ หรือไม่งั้น คงไปรับเอกสารกลับจากวังไชยาแล้วก็ขายทิ้งไป แล้วไปใช้ปืนเถื่อนให้มันรู้แล้รู้รอดไป
อะไรที่จะทำให้ถูกต้องมันยากแสนเข็นขนาดนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2011, 03:59:55 PM โดย 888shop » บันทึกการเข้า
888shop
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 03:53:32 PM »

หมายถึงพนักงานสอบสวนส่งให้อัยการใช่ไหมครับ
และคอยอัยการว่าจะฟ้องหรือไม่ฟ้อง
ถ้าสั่งฟ้อง ก็ต้องคอยศาลอีกว่าจะตัดสินอย่างไร
ถึงจะรู้ว่าจะมีปืนได้หรือไม่ เฮ้อแทน
ใช่ครับพี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2011, 03:58:24 PM โดย 888shop » บันทึกการเข้า
888shop
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 04:15:40 PM »

วันที่ตำรวจนัดให้มาเจอกับทนาย เย็นวันที่ 24สิงหาคม2554
วันที่อัยการนัด 25สิงหาคม2554 แล้วส่งสำนวนกลับ
จนวันนี้ก็ยังไม่ได้เรื่อง
เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 04:54:35 PM »

วังไชยยา จนท.จะโทรเเจ้งครับ เช่นให้ถ้อยคำเพิ่มเติมเรื่องมีประวัติ หรือทำทัณบน

ผมเคยมีคดีสิ้นสุดเมื่อปี36 ศาลยกฟ้อง  เมื่อขอป3.วังไชยา ผมเเนบคำพิพากษา หนังสือยืนยันคดีสิ้นสุด และทำทัณบนไว้เลย

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
888shop
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 09:24:21 PM »

วังไชยยา จนท.จะโทรเเจ้งครับ เช่นให้ถ้อยคำเพิ่มเติมเรื่องมีประวัติ หรือทำทัณบน

ผมเคยมีคดีสิ้นสุดเมื่อปี36 ศาลยกฟ้อง  เมื่อขอป3.วังไชยา ผมเเนบคำพิพากษา หนังสือยืนยันคดีสิ้นสุด และทำทัณบนไว้เลย

ผมก็อยากให้สิ้นสุดครับพี่ แต่คดีผมยังไม่โดนสั่งฟ้อง เลยไม่สิ้นสุด ทาง สน ก็นิ่งเหมือนเดิม เอกสารทางวังไชยาออกถึงผู้กำกับ สนโคกคราม ขอผลคดี ผมก็ยื่นให้ สน แล้วตั้งแต่เดือนสิงหาคม แต่ก็นิ่ง อยากยื่นให้ผู้กำกับเองใจจะขาด แต่ต้องยื่นให้กับ เจ้าหน้าที่ทีที่คอยรับเอกสารให้ผู้กำกับเท่านั้น
ผมจนปัญญาจริงๆแล้วครับ
ทำไมเมื่อตำรวจไม่สามารถพิสูจน์หลักฐานได้แต่ทำสำนวนส่งสำนักอัยการ ทำไมสำนักอัยการถึงไม่สรุปไม่สั่งฟ้อง เพราะไม่มีการพิสูจน์หลักฐานจากชั้นตำรวจ และตำรวจก็ไม่สามารถเอาหลักฐานมาพิสูจน์ได้แล้ว พรุ่งนี้ว่าจะเข้าไปวังไชยา เพื่อขอความยุติธรรม ผมมีอาชีพเป็นหลักแหล่ง ไม่ใช่นักเลงอันธพาล ไม่เคยคิดหนีคดีแม้แต่น้อย และไปขอผลคดีก็ไม่มีการออกให้ แล้วทำไมผมถึงจะขอ ป3 ไม่ได้
หรือจะต้องไปขอความเป็นธรรมกับใคร ขอรบกวนพี่ๆผู้รู้เรื่องแบบนี้ด้วยนะครับ
The Hunter-"รักในหลวง"
Full Member

คะแนน 21

ไม่ใช่เทวดา เลยไม่รู้จะหานางฟ้าไปทำไม

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 04:47:13 AM »

เอาใจช่วยครับ ไหนๆก็สู้มาถึงขนาดนี้แล้วก็สู้ให้ถึงที่สุดเลยครับ

cadet38 -รักในหลวง-
God of games
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 54

I believe I can fly.

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 07:51:31 AM »

ไหว้

I love Doraemon.
888shop
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 12:31:39 PM »

เอกสารสำเนาจากวังไชยาครับ ตัวจริงยื่นไปแล้วแต่ถ่ายเก็บไว้ครับ
888shop
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 12:41:10 PM »

ใบนัดหมายจากสำนักอัยการ ไปตั้งแต่ 9.00น. แต่ได้คำตอบว่าให้กลับไปก่อน รอตำรวจนัดใหม่ ทำไมไม่มีการโทรแจ้งล่วงหน้าซักนิดครับ ว่าไม่ต้องมานะเพราะส่งสำนวนคืนตำรวจเพราะไม่มีการพิสูจน์หลักฐานจากตำรวจ ผมจะได้ไม่ต้องจ่ายตังให้ทนายของคุณตำรวจ
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์