๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 09:53:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะโอนปืนครับ แต่ติดที่ว่าเคยโดนจับพกพา และเรื่องไม่ส่งฟ้องมา3ปี (ยังไม่จบครับ)  (อ่าน 8434 ครั้ง)
888shop
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 06:53:38 PM »

เอาใจช่วยครับ สู้ สู้
ขอบคุณครับพี่
888shop
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #61 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 07:16:21 PM »

ขยายความคำว่า เลยพลัดฟ้องหน่อยสิ  ถ้าเลยจริงมีหมกเมล็ดครับ งานจะเข้า ตำรวจครับ
ก็ตอนหลังจากผมโดนจับใหม่ๆ ก็ติดตามคดีตลอด เข้าไป สน ตลอด แต่ไม่เคยเจอเจ้าของคดีเลย ไม่มีการติดต่อกลับ ประมาณเกือบปีน่าจะได้ และไปเจอพี่คนหนึ่งซึ่งมีความรู้เรื่องนี้ เขาจึงบอกว่ามันเลยผลัดฟ้องแล้ว ให้ไปแจ้งขอเอาเงินประกันคืน และเอาปืนคืน ซึ่งตอนนั้นพี่เขาได้ระบุว่าตำรวจต้องทำสำนวนส่งฟ้องอัยการภายในเวลา ........ ผมจำไม่ได้แล้วครับ ต้องถามพี่เขาอีกที และผมจึงรีบดำเนินการขอคืน ตามที่พี่แนะนำทุกอย่าง ไปแจ้งต่อ สน ว่ามันเลยผลัดฟ้องแล้ว ทาง สน ยังถามเลย รู้ได้ยังไง ใครบอกมา เพราะเค้าคงเห็นหน้าผมโง่ๆ ไม่น่าจะรู้เรื่องพวกนี้ ผมก็บอกไปว่าพี่ๆในชมรมอาวุธปืน จึงได้ทั้งเงินและปืนคืน หลังจากนั้นผมไม่รู้กฎหมายนัก จึงคิดว่าคดีสิ้นสุดแล้ว เพราะสั่งฟ้องไม่ทัน จึงไม่ได้ติดตาม จนเวลาล่วงเลยมา3ปี จะขอปืนกระบอกใหม่ จึงเกิดเรื่องขึ้นครับ
888shop
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 07:18:49 PM »

ไหว้ขออนุญาตใช้กระทู้นี้ถามผู้รู้ต่อครับ  ไหว้
กรณีถูกจับ ครอบครอง และนำพาในที่สาธรณะ และนำส่งฟ้องแล้ว ตัดสินเรียบร้อย คดีสิ้นสุด ล่วงเลยมาประมาณ 25 ปี จะขออนุญาต ป.3 ได้หรือไม่ Grin
คดีจบแบบว่าไม่ต้องโทษจำคุก ก็ไปขอได้เลยครับ
888shop
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 07:23:49 PM »

ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะครับสำหรับกำลังใจ
แต่ ณ.ปัจจุบันนี้ ยังไม่จบเลยครับ เริ่มเซ็งมากมายแล้วครับ เสียเงินให้กับทนายที่ตำรวจเป็นคนหามาให้ บอกว่า เป็นค่าอะไรนะ ค่าร่างอะไรประมาณเนี้ย เพื่อใช้ในชั้นศาล เพื่อไม่ให้ศาลสั่งจำคุก 6,000บาท ผมยอมจ่ายไปจะได้จบๆ แต่ไม่จบ วันรุ่งขึ้นไปตามนัดอัยการ แต่ปรากฎว่าอัยการแจ้งว่าสงสำนวนคืนตำรวจแล้ว ผมเลยงงเลย แล้วทำไมเมื่อวานตำรวจยังนัดให้ผมไปเจอกับทนายรับเงิน 6,000บาท ทั้งๆที่อัยการส่งสำนวนคืนแล้ว ผมเลยถามทางอัยการ ทางอัยการให้คำตอบว่า ให้ผมกลับไปก่อน ให้รอตำรวจนัดใหม่อีกที ผมก็ถามว่าทำไมถึงส่งสำนวนกลับ ผมอยากจะให้สั่งฟ้องให้จบๆ(สำนึกผิดแล้วในการพกพา อวป.ไป) จะได้ทำเรื่องขออนุญาติให้มีใช้อาวุธปืนได้ ทางอัยการแจ้งว่าที่ต้องส่งกลับเพราะไม่มีกระบวนการพิสูจน์หลักฐานจากอาวุธปืนที่โดนจับ แล้วผมก็ต้องกลับไป ต่อมาทางเจ้าของคดีติดต่อกลับมา บอกให้ผมไปเอาปืนกระบอกที่โดนจับกลับมาให้เขาเอาไปตรวจก่อน ผมก็บอกไปแล้วว่าผมตามไม่ได้เพราะไม่รู้ว่าปืนกระบอกนั้นตกไปถึงใครแล้ว และอีกอย่างเจ้าของปืนคนนั้นเค้าก็คงไม่ยอมให้เอาไปตรวจแน่ๆ(เพราะเป็นผมก็ไม่ยอม)
แต่เจ้าของคดีบอกว่าถ้าตามไม่ได้ก็ต้องอายัติปืนกระบอกนั้น แต่ผมมองว่าจะมีสิทธิ์อะไรไปอายัติหรืออายัติได้อย่างที่เขาบอกก็ไม่แน่ใจ และเขาก็บอกให้ผมไปตามหาปืนมา ตอนนี้ทาง สน.ก็ไม่ติดต่อผมอีกเลยจนถึงวันนี้ แต่กรมการปกครองติดต่อกลับมาว่าให้ไปเอาเอกสารคืนก่อนนะ ซะงั้นเลย เฮ้อรักประเทศไทยจริงเลย
ตอนนี้ทำไรไม่ถูกแล้วครับ ขอความรู้จากพี่ๆทุกคนด้วยนะครับ หรือไม่งั้น คงไปรับเอกสารกลับจากวังไชยาแล้วก็ขายทิ้งไป แล้วไปใช้ปืนเถื่อนให้มันรู้แล้รู้รอดไป
อะไรที่จะทำให้ถูกต้องมันยากแสนเข็นขนาดนี้

ผมยื่นเอกสารตามที่วังไชยาให้มา ก็ไม่คืบหน้า มีพี่ๆแนะนำให้ไปร้องเรียน แต่ทางทนายสหายตำรวจขอแค่วันศุกร์ที่จะถึงนี้เท่านั้นครับ ถ้าไม่คืบเขาบอกค่อยไปร้องเรียน
ekasit1977
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 07:30:06 PM »

แล้วอย่างผมจะขอได้มั้ยครับ สมัยวัยรุ่นเคยถูกคดียาเสพติด(ยาบ้า1/4เม็ด รอลงอาญา2ปี ผ่านมาสิบกว่าปีล่ะ) ตอนนี้แต่งงานมีลูกสองคนแล้ว มีรถยนต์สองคัน เงินเดือนเยอะพอสมควร(หลักหมื่นปลายๆใกล้แสน) มีสิทธิบ้างมั้ยครับ Huh
ARTANY
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 09:26:19 PM »

แล้วอย่างผมจะขอได้มั้ยครับ สมัยวัยรุ่นเคยถูกคดียาเสพติด(ยาบ้า1/4เม็ด รอลงอาญา2ปี ผ่านมาสิบกว่าปีล่ะ) ตอนนี้แต่งงานมีลูกสองคนแล้ว มีรถยนต์สองคัน เงินเดือนเยอะพอสมควร(หลักหมื่นปลายๆใกล้แสน) มีสิทธิบ้างมั้ยครับ Huh

ไม่ลองไม่รู้ครับ ( ลองแล้วมาเล่าประสบการณ์ให้ฟังกันบ้างนะครับ )

"ผมจะเป็นคนดี"
ekasit1977
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #66 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 09:50:49 PM »

ไม่ลองไม่รู้ครับ ( ลองแล้วมาเล่าประสบการณ์ให้ฟังกันบ้างนะครับ )

สิ้นเดือนนี้ก้อจะยื่นแล้วครับ (ลุ้นอยู่แต่ผมเจอข้อมูลมาว่า กรณีรอลงอาญา ให้ใช้ พรบ.ล้างมลทิลปี 50)
Egel78
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #67 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 01:42:38 PM »

ไหว้ขออนุญาตใช้กระทู้นี้ถามผู้รู้ต่อครับ  ไหว้
กรณีถูกจับ ครอบครอง และนำพาในที่สาธรณะ และนำส่งฟ้องแล้ว ตัดสินเรียบร้อย คดีสิ้นสุด ล่วงเลยมาประมาณ 25 ปี จะขออนุญาต ป.3 ได้หรือไม่ Grin
คดีจบแบบว่าไม่ต้องโทษจำคุก ก็ไปขอได้เลยครับ
ขอบคุณครับ ไหว้ หัวเราะร่าน้ำตาริน
John
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #68 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 03:41:00 PM »

ตกลง เรื่องไปถึงใหนครับ อยากทราบ เป็นวิทยาทาน
tom8842
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #69 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 07:02:29 AM »

ขออนุญาต up ครับ
888shop
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #70 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 03:42:00 PM »

อัพเดทสถานะล่าสุด ตอนนี้ก็ยังเงียบครับ ไม่ได้รับการติดต่อจาก สน. แต่อย่างใด เศร้า
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #71 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 07:32:29 PM »

อัพเดทสถานะล่าสุด ตอนนี้ก็ยังเงียบครับ ไม่ได้รับการติดต่อจาก สน. แต่อย่างใด เศร้า
มีใครบางคนทำปากกาหล่นอยู่ใต้โต๊ะหรือเปล่า จึงไม่มีปากกามาเซ็นให้คุณ Cry ลองก้มดูหน่อยสิครับ อาจได้ผล  Sad

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
sombat_
Full Member

คะแนน -166

หูดับตับไหม้

« ตอบ #72 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 04:10:51 PM »

เอาใจช่วยครับ

udy2
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #73 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 08:13:13 PM »

อย่าเอาปืนไปให้เขาตรวจนะครับ.เดี๋ยวสำนวนจะเปลี่ยนไป.
hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #74 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 07:37:10 AM »

เรื่องไปถึงใหนแล้วครับ
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์