๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 04:19:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะโอนปืนครับ แต่ติดที่ว่าเคยโดนจับพกพา และเรื่องไม่ส่งฟ้องมา3ปี (ยังไม่จบครับ)  (อ่าน 8440 ครั้ง)
888shop
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 11:12:48 AM »

ท่านยัง ไม่เข้าเงื่อนไข ว่าต้องคำพิพากษาให้จำคุก  การเป็นผู้ต้องหา ก็ยังไม่เข้าข้อห้ามนี้
ถ้า้มีอาชีพการงานเป็นหลักฐาน มีทรัพย์สินให้ปกป้อง  ก็ไปยื่นคำร้องขอรับโอน อาวุธปืน ที่ได้ตกลงซื้อไว้ เลยครับ

ถ้ามีกรณีต้องชี้แจง ก็ควรชี้แจงข้อเท็จจริง ว่าไม่เคยต้องคำพิพากษาให้จำคุก
เมื่อถึงตรงนั้น.. จะทราบเองว่าจะได้หรือไม่ ถ้าไม่ได้ ค่อยแก้ไข ให้ตรงทางกันอีกที ขอเอาใจช่วยนะครับ   Grin

ขอบคุณครับ
888shop
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 12:59:24 PM »

ได้ข้อสรุปแล้วครับ ผมโทรไปที่กรมการปกครอง วังไชยา
อธิบายทุกอย่างที่ผมเล่ามา แบบด้านบน แล้วผมก็
ถามพี่เขาว่า อย่างนี้ ผมจะไปยื่นขอได้หรือไม่
พี่ที่วังไชยาตอบ ยังไงก็ยังไม่ได้เพราะคดีไม่สิ้นสุด ต้องทำให้คดีสิ้นสุดเสียก่อน และพี่เขาก็แนะนำให้ทำหนังสือขอความเป็นธรรม ถึงผู้กำกับ ให้ช่วยเร่งรัดในคดีนี้ เพราะผ่านมาเป็นเวลา3ปีแล้ว ว่าจะสั่งฟ้องหรือไม่สั่งฟ้อง ประมาณนี้ครับ และพี่เขาก็ยังบอกอีกว่า เตรียมโดนสอบกันระนาว
และขั้นต่อไปก็ต้องมาคิดว่าจะใช้ถ้อยคำอย่างไรในการขอความเป็นธรรม กับท่านผู้กำกับ เพื่อให้ท่านไม่สั่งฟ้อง
ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านนะครับที่ช่วยแนะนำทางที่จะเดินต่อไป
หากมีอะไรที่พี่ๆอยากช่วยแนะนำอีกก็ช่วยบอกด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
Half cock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 02:31:46 PM »

ได้ข้อสรุปแล้วครับ ผมโทรไปที่กรมการปกครอง วังไชยา
อธิบายทุกอย่างที่ผมเล่ามา แบบด้านบน แล้วผมก็
ถามพี่เขาว่า อย่างนี้ ผมจะไปยื่นขอได้หรือไม่
พี่ที่วังไชยาตอบ ยังไงก็ยังไม่ได้เพราะคดีไม่สิ้นสุด ต้องทำให้คดีสิ้นสุดเสียก่อน และพี่เขาก็แนะนำให้ทำหนังสือขอความเป็นธรรม ถึงผู้กำกับ ให้ช่วยเร่งรัดในคดีนี้ เพราะผ่านมาเป็นเวลา3ปีแล้ว ว่าจะสั่งฟ้องหรือไม่สั่งฟ้อง ประมาณนี้ครับ และพี่เขาก็ยังบอกอีกว่า เตรียมโดนสอบกันระนาว
และขั้นต่อไปก็ต้องมาคิดว่าจะใช้ถ้อยคำอย่างไรในการขอความเป็นธรรม กับท่านผู้กำกับ เพื่อให้ท่านไม่สั่งฟ้อง
ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านนะครับที่ช่วยแนะนำทางที่จะเดินต่อไป
หากมีอะไรที่พี่ๆอยากช่วยแนะนำอีกก็ช่วยบอกด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
เอาใจช่วยครับ ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีนะครับ ไหว้
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 03:53:51 PM »

ขอบคุณครับ

เป็นข้อสรุปที่ผิดครับ  ข้อกฎหมายที่ถูกต้องเป็นไปตามความเห็นของคุณ Ro@d
888shop
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 04:00:01 PM »

ขอบคุณครับ
เอาใจช่วยครับ ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีนะครับ ไหว้
ขอบคุณครับ
888shop
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 04:07:35 PM »

ขอบคุณครับ

เป็นข้อสรุปที่ผิดครับ  ข้อกฎหมายที่ถูกต้องเป็นไปตามความเห็นของคุณ Ro@d
ท่านยัง ไม่เข้าเงื่อนไข ว่าต้องคำพิพากษาให้จำคุก  การเป็นผู้ต้องหา ก็ยังไม่เข้าข้อห้ามนี้
ถ้า้มีอาชีพการงานเป็นหลักฐาน มีทรัพย์สินให้ปกป้อง  ก็ไปยื่นคำร้องขอรับโอน อาวุธปืน ที่ได้ตกลงซื้อไว้ เลยครับ

ถ้ามีกรณีต้องชี้แจง ก็ควรชี้แจงข้อเท็จจริง ว่าไม่เคยต้องคำพิพากษาให้จำคุก
เมื่อถึงตรงนั้น.. จะทราบเองว่าจะได้หรือไม่ ถ้าไม่ได้ ค่อยแก้ไข ให้ตรงทางกันอีกที ขอเอาใจช่วยนะครับ   Grin

คือตามนี้เลยเหรอครับ ถ้าอย่างนั้นไม่ต้องไปสนใจคดีเก่าแล้ว เขาจะส่งฟ้องหรือไม่ส่งฟ้อง
เราก็มีสิทธิ์ไปยื่นขอได้เลย และถ้าตรวจสอบพบว่าคดีเก่ายังไม่สิ้นสุด ให้เราชี้แจงตามความเป็นจริงว่าผมเป็นผู้ต้องหา แต่ไม่เคยต้องคำพิพากษาให้จำคุก อย่างนี้ถูกต้องใช่ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2011, 04:11:51 PM โดย 888shop » บันทึกการเข้า
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 07:22:49 PM »

ถ้าตามพี่โร้ดและอาจารย์สุพินท์ว่า
เตรียมเอกสารไปยื่นเลยครับ...เอาให้ครบทีเดียวเลยนะ
ถ้าจนท.ถามว่าเคยมั๊ย ก็ตอบว่าไม่เคย...
ไม่ต้องพูดถึงเรื่องในอดีตที่ยังค้างคาอยู่เลยครับ...

ไม่ลองไม่รู้ครับ...เอาใจช่วย...
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 08:17:11 PM »

ถ้าตามพี่โร้ดและอาจารย์สุพินท์ว่า
เตรียมเอกสารไปยื่นเลยครับ...เอาให้ครบทีเดียวเลยนะ
ถ้าจนท.ถามว่าเคยมั๊ย ก็ตอบว่าไม่เคย...
ไม่ต้องพูดถึงเรื่องในอดีตที่ยังค้างคาอยู่เลยครับ...

ไม่ลองไม่รู้ครับ...เอาใจช่วย...
ใช่ครับ ไปยื่นเลย เป็นกำลังใจให้นะครับ
888shop
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 09:45:29 AM »

ขอบคุณครับ
888shop
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 09:47:27 AM »

ใช่ครับ ไปยื่นเลย เป็นกำลังใจให้นะครับ
ขอบคุณครับ ผมจะลองไปยื่นตามพี่ๆและอาจารย์แนะนำก่อนครับ ผลเป็นอย่างไร แล้วผมจะมาบอกนะครับ
ขอบคุณครับ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 12:23:35 PM »

ขอบคุณครับ ผมจะลองไปยื่นตามพี่ๆและอาจารย์แนะนำก่อนครับ ผลเป็นอย่างไร แล้วผมจะมาบอกนะครับ
ขอบคุณครับ

Ha Ha  ฮา  พี่ตองแปดขร๊า  ฮา

ยายคิดว่าในเมื่อ ทางวังไชยา  เขาอยากได้เอกสาร  ที่แสดงถึงการ สิ้นสุด ทางคดี ฮา
ยายคิดว่า   เดินเข้าไปหา ผกก. สถานีสายไหม  เล่าเรื่องให้ท่านฟังเลยคร๊า  ฮา
แล้วใช้โอกาสนี้  ขอให้ท่านออกหนังสือยืนยัน  “ว่าพ้นอำนาจพนักงานสอบสวน” แล้ว

นำเอกสารฉบับนี้  ไปแสดงให้วังไชยา  เขาจะได้แนบเรื่อง  เสนอ ฝ่ายพิจารณา  ฮา
วิธีนี้ยายคิดว่าเร็ว  กว่าการที่จะไปโต้แย้ง   ในเรื่องข้อกฎหมาย  อ่ะคร๊า  ฮา

วังไชยานี่ก็แปลกน๊ะคร๊า  บางทีเรื่อง “หยุมหยิม”  แกก็ยกมาเป็นเหตุ  อ่ะคร๊า  ฮา

ถ้าจะซัดกับเขา   ยายแนะนำว่า  ให้เดินไปคุย  กับฝ่าย “นิติการ”  ของวังไชยา  คร๊า  ฮา
ไปพบกับ  คุณอนุชา   อินทศร   เลยคร๊า  ฮา

ปัจจุบัน  ทางวังไชยา  เขาบริการได้ดีกว่าเดิมมากๆ  คร๊า
เอกสารครบ   ไม่ติดขัดปัญหาอะไร  เขาพิจารณา  ด้วยความเที่ยงธรรม  อ่ะคร๊า

ยายปรบมือให้น๊ะคร๊า  ฮา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2011, 12:28:04 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
supermankrab
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 03:46:13 PM »

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ
888shop
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 10:04:52 PM »

ขอบคุณครับ

Ha Ha  ฮา  พี่ตองแปดขร๊า  ฮา

ยายคิดว่าในเมื่อ ทางวังไชยา  เขาอยากได้เอกสาร  ที่แสดงถึงการ สิ้นสุด ทางคดี ฮา
ยายคิดว่า   เดินเข้าไปหา ผกก. สถานีสายไหม  เล่าเรื่องให้ท่านฟังเลยคร๊า  ฮา
แล้วใช้โอกาสนี้  ขอให้ท่านออกหนังสือยืนยัน  “ว่าพ้นอำนาจพนักงานสอบสวน” แล้ว

นำเอกสารฉบับนี้  ไปแสดงให้วังไชยา  เขาจะได้แนบเรื่อง  เสนอ ฝ่ายพิจารณา  ฮา
วิธีนี้ยายคิดว่าเร็ว  กว่าการที่จะไปโต้แย้ง   ในเรื่องข้อกฎหมาย  อ่ะคร๊า  ฮา

วังไชยานี่ก็แปลกน๊ะคร๊า  บางทีเรื่อง “หยุมหยิม”  แกก็ยกมาเป็นเหตุ  อ่ะคร๊า  ฮา

ถ้าจะซัดกับเขา   ยายแนะนำว่า  ให้เดินไปคุย  กับฝ่าย “นิติการ”  ของวังไชยา  คร๊า  ฮา
ไปพบกับ  คุณอนุชา   อินทศร   เลยคร๊า  ฮา

ปัจจุบัน  ทางวังไชยา  เขาบริการได้ดีกว่าเดิมมากๆ  คร๊า
เอกสารครบ   ไม่ติดขัดปัญหาอะไร  เขาพิจารณา  ด้วยความเที่ยงธรรม  อ่ะคร๊า

ยายปรบมือให้น๊ะคร๊า  ฮา
ขอบคุณครับ คุณยาย และขอบคุณพี่ๆทุกคนเลยนะครับ ที่ช่วยให้ข้อมูลดีๆ เพื่อมีท่านอื่นอาจจะโดนอย่างผมบ้าง จะได้มีข้อมูลว่าจะต้องทำอย่างไร ถ้าผมผ่านจุดนี้ไปได้อย่างไร ผมจะมาเล่าให้ฟังนะครับ
ขอบคุณครับ
DETEX
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 02:17:36 AM »

เรียนคุณ 8888shop ผมรบกวนคุณไปที่ห้องคดีของโรงพักเพื่อขอดูสมุดบันทึกประจำวันตามเลขที่คดีของคุณที่คูรให้พรรคพวกดูมาว่า คดีเลขที่ วันที่ เดือน ปีที่เกิดเหตู แล้วไปเปิดสมุดดูตามที่เกิดคดี แล้วคุณจะเห็นว่าในสมุดบันทึกว่าอย่างไร แล้วถึงจะรู้ว่าต้องทำอย่างไรต่อ แล้วผมจะแนะนำให้เพื่อมีคนรู้จักจะได้ช่วยได้ ขอบคุณ
888shop
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 02:32:54 PM »

ขอบคุณครับ ตอนนี้ยื่นเอกสารทุกอย่างเรียบร้อยแล้วครับ พิมพ์มือแล้ว รอผล45วันครับ ผมขอรอดูก่อนนะครับว่าผลเป็นอย่างไร แล้วถึงเวลานั้นอาจจะต้องขอความรู้จากพี่ๆทุกคนอีกครั้งนะครับ
ขอบคุณครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์