๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 07:26:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอยกย่องการปฏิบัติหน้าที่ชุดเหยี่ยวดง ๖๐ และ จนท.ตำรวจทางใต้  (อ่าน 3518 ครั้ง)
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 10:54:30 AM »

ด้วยผมช่วงนี้ไม่ค่อยได้ติดตามข่าวสารทางทีวีมากนักเนื่องจากช่วงนี้ติดภารกิจเกี่ยวกับการเลือกตั้งซึ่งผมถือว่าเป็นภารกิจที่สำคัญยิ่งที่สุดในช่วงเวลานี้ของผม แต่เมื่อได้มีโอกาสช่วงพักผ่อนก็ได้ชมรายการ ฅนค้นฅน ทางช่อง ๙ ช่วงประมาณ ๕ ทุ่ม ครับ ซึ่งเมื่อได้ชมรายการดังกล่าวแล้วผมก็ได้เกิดความรู้สึกว่าการปฏิบัติหน้าที่ของผมในช่วงนี้นั้นสำคัญสู้ พี่ๆเพื่อนๆน้อง ชุด EOD (เหยี่ยวดง ๖๐ หรืออีกหลายๆชุดที่ไม่ได้กล่าวถึง)ไม่ได้เลยแม้แต่น้อยนิด หากแต่คิดได้ว่าภารกิจของแต่ละหน่วยงานนั้นต่างกันตรงผลสำเร็จ ดูรายการนี้มีหมวดแชน เป็นหัวหน้าชุดและลูกทีมอีก ๑๔ นาย วันที่ชุดนี้โดนระเบิดครั้งล่าสุดบอกตรงๆผมไม่ได้ดูและไม่ทราบข่าวเลยเนื่องจากเหตุผลดังที่กล่าวในข้างต้น ผมชอบคำพูดของตำรวจ EOD นายหนึ่งได้กล่าวไว้ว่า “ชุดเก็บกูระเบิดก็เหมือนกับคนเลี้ยงไก่ คนเลี้ยงไก้สักวันมันต้องเหยียบขี้ไก่” แต่กระนั้นในบทสนทนากับพิธีภาคสนามตำรวจชุดนี้ก็ยังไม่อยากย้ายไปไหนแม้บางท่านต้องพิการทุพลภาพก็ตาม หลายท่านที่ญาติพี่น้องต้องสูญเสียน้ำตาเมื่อคนที่รักนั้นต้องจากไป หากแต่การจากไปนั้นได้นำพามาสู่ความภาคภูมิใจในคนที่ตนรักที่จากไปนั้นได้เสียสละเพื่อหน้าที่ แต่สิ่งหนึ่งที่ทำให้ผมคิดหลังจากที่ได้ติดตามรายการนี้ ก็คือความตระหนักถึงคำว่าภารกิจหน้าที่ที่ต้องปฏิบัติเพื่อตอบแทนคุณของแผ่นดินแม้จะเหน็ดจะเหนื่อยหรือลำบากแสนเข็นเพียงใดก็ตาม ขอฝากผ่านเว็บบอร์ดแห่งนี้ฝากผ่านไปยัง จนท.ตำรวจสามจังหวัดชายแดนภาคใต้ว่ายังมีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ที่ยังห่วงหาและยังอาทรให้ความห่วงใยอยู่เสมอ ยังสำนึกในวีรกรรมที่ท่านเหล่านั้นได้ก่อสร้างขึ้นด้วยเลือดด้วยเนื้อด้วยชีวิตและหยดน้ำตา ขออนุญาตผู้ดูแลระบบที่อาจจะนอกเรื่องไปหน่อยเพราะเพียงแค่อยากให้เว็บบอร์ดแห่งนี้ช่วยเป็นสื่อกลางส่งผ่านความห่วงใยไปยังพี่น้องตำรวจชายแดนภาคใต้ที่เค้ายังปฏิบัติหน้าที่อย่างที่เราไม่สามารถเทียบเท่าได้ครับ

ปล.จะยอมตายหมายให้เกียติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2011, 03:17:06 PM โดย Dabnef_Cop-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 11:00:27 AM »

คนดีเราต้องยกย่องครับ  เยี่ยม เยี่ยม

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 11:07:17 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 11:13:18 AM »

ปล.กระทู้ด้านบวกของตำรวจอยู่ได้แป๊บกระทู้ก็ตก แต่กระทู้ด้านลบของตำรวจอยู่ได้นาน

ผมชอบและเห็นกับประโยคนี้ของท่านจขกท.อย่างยิ่งครับ   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 11:15:50 AM »

คนดีที่ต้องยกย่องครับ

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 11:22:32 AM »

ด้วยผมช่วงนี้ไม่ค่อยได้ติดตามข่าวสารทางทีวีมากนักเนื่องจากช่วงนี้ติดภารกิจเกี่ยวกับการเลือกตั้งซึ่งผมถือว่าเป็นภารกิจที่สำคัญยิ่งที่สุดในช่วงเวลานี้ของผม แต่เมื่อได้มีโอกาสช่วงพักผ่อนก็ได้ชมรายการ ฅนค้นฅน ทางช่อง ๙ ช่วงประมาณ ๕ ทุ่ม ครับ ซึ่งเมื่อได้ชมรายการดังกล่าวแล้วผมก็ได้เกิดความรู้สึกว่าการปฏิบัติหน้าที่ของผมในช่วงนี้นั้นสำคัญสู้ พี่ๆเพื่อนๆน้อง ชุด EOD (เหยี่ยวดง ๖๐ หรืออีกหลายๆชุดที่ไม่ได้กล่าวถึง)ไม่ได้เลยแม้แต่น้อยนิด หากแต่คิดได้ว่าภารกิจของแต่ละหน่วยงานนั้นต่างกันตรงผลสำเร็จ ดูรายการนี้มีหมวดแชน เป็นหัวหน้าชุดและลูกทีมอีก ๑๔ นาย วันที่ชุดนี้โดนระเบิดครั้งล่าสุดบอกตรงๆผมไม่ได้ดูและไม่ทราบข่าวเลยเนื่องจากเหตุผลดังที่กล่าวในข้างต้น ผมชอบคำพูดของตำรวจ EOD นายหนึ่งได้กล่าวไว้ว่า “ชุดเก็บกูระเบิดก็เหมือนกับคนเลี้ยงไก่ คนเลี้ยงไก้สักวันมันต้องเหยียบขี้ไก่” แต่กระนั้นในบทสนทนากับพิธีภาคสนามตำรวจชุดนี้ก็ยังไม่อยากย้ายไปไหนแม้บางท่านต้องพิการทุพลภาพก็ตาม หลายท่านที่ญาติพี่น้องต้องสูญเสียน้ำตาเมื่อคนที่รักนั้นต้องจากไป หากแต่การจากไปนั้นได้นำพามาสู่ความภาคภูมิใจในคนที่ตนรักที่จากไปนั้นได้เสียสละเพื่อหน้าที่ แต่สิ่งหนึ่งที่ทำให้ผมคิดหลังจากที่ได้ติดตามรายการนี้ ก็คือความตระหนักถึงคำว่าภารกิจหน้าที่ที่ต้องปฏิบัติเพื่อตอบแทนคุณของแผ่นดินแม้จะเหน็ดจะเหนื่อยหรือลำบากแสนเข็นเพียงใดก็ตาม ขอฝากผ่านเว็บบอร์ดแห่งนี้ฝากผ่านไปยัง จนท.ตำรวจสามจังหวัดชายแดนภาคใต้ว่ายังมีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ที่ยังห่วงหาและยังอาทรให้ความห่วงใยอยู่เสมอ ยังสำนึกในวีรกรรมที่ท่านเหล่านั้นได้ก่อสร้างขึ้นด้วยเลือดด้วยเนื้อด้วยชีวิตและหยดน้ำตา ขออนุญาตผู้ดูแลระบบที่อาจจะนอกเรื่องไปหน่อยเพราะเพียงแค่อยากให้เว็บบอร์ดแห่งนี้ช่วยเป็นสื่อกลางส่งผ่านความห่วงใยไปยังพี่น้องตำรวจชายแดนภาคใต้ที่เค้ายังปฏิบัติหน้าที่อย่างที่เราไม่สามารถเทียบเท่าได้ครับ

ปล.กระทู้ด้านบวกของตำรวจอยู่ได้แป๊บกระทู้ก็ตก แต่กระทู้ด้านลบของตำรวจอยู่ได้นาน
ผมไม่คิดว่ากระทู้ของเวปนี้ มีอะไรด้านลบเกี่ยวกับการปฎิบัติหน้าที่ของตร. ใน 3 จว ชายแดนภาคใต้ครับ

แต่จะบอกว่า ตร. ดีทั้งหมดทุกภาค  อันนี้คงไม่ใช่ครับ  แต่ว่าเรายกย่องตร.ดีๆที่เสียสละและเสี่ยงชีวิตในหน้าที่มากๆครับ

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 12:03:49 PM »

มาร่วมยกย่องเจ้าหน้าที่ดีทำเพื่อบ้านเมืองครับ    เยี่ยมไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Sea_Egle
Full Member

คะแนน 5

...เสียชีพ อย่าเสียสัตย์...

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 12:15:14 PM »

เมื่อคืนได้ดูเช่นกันครับ ชื่นชมความเสียสละของพวกท่านทั้งหลายครับ....พิธีกรพูดทิ้งท้ายไว้ให้น่าคิดมาก
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 12:53:39 PM »

ผมชอบและเห็นกับประโยคนี้ของท่านจขกท.อย่างยิ่งครับ   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ก็มาช่วยกันยกสิ คิก คิก

bakaon
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 01:00:04 PM »

ยกช่วยๆกันครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 01:04:16 PM »

เดี๋ยวพอตกไปหน้าสองหน้าสาม นายสมชายจะยกเองครับ... เย้...
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 01:05:53 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้กับผู้กล้าทุกท่านครับ  เยี่ยม
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 01:10:40 PM »

เอายกครับยก(ในรูปไม่เกี่ยวเด้อ ให้เวลาเลยสี่โมงครึ่งก่อนค่อยยก ขออนุญาต จขกท ขำๆครับ ) Grin หลงรัก เยี่ยม คิก คิก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
wutdy101
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 01:14:00 PM »

ความรักและครวามสัทธา เท่านั้นที่ทำไห้พวกเค้าอยู่ได้  

ขอแสดงความเสียใจกับบุคนที่ได้รับปาดเจ็บด้วยนะครับ  ขอไห้หายเร็วๆ กลับมาทำหน้าที่ๆท่านรัก  สาธุ

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 01:16:44 PM »

ของผมต้อง ๔๐% ครับ เพราะถ้าเป็นสีอำพันนี้ผมคงหมดเป็นลัง งบหมดเป็นแน่แท้ ขอบคุณทุกๆท่านครับ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์