๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:29:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดใช้ i phone 4 มาแบ่งปันกันครับ  (อ่าน 3572 ครั้ง)
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 01:59:57 PM »

รายงานตัวด้วยครับ ผมก็เพิ่งจะได้มา3-4วันครับ ยังใช้ไม่เป็นเลยครับ

ว่าแต่ GPSนี่ใช้ยังไงครับ ต้องโหลดappอะไรครับ

GPS แนะนำ App =>  Sygic  SE Asia  ครับ...

ขอบคุณมากๆครับที่แนะนำครับ
ขอรบกวนเรียนถามอีกนิดครับว่ามันสามารถค้นหาด้วยภาษาไทยได้มั๊ยครับ
คือเรื่องภาษาผมไม่เอาอ่าวเลยครับ Grin

ค้นหาโดยภาษาไทยเลยครับ...เสียงนำทางก็เป็นภาษาไทยครับ...ใช้ง่าย...สถานที่เยอะ

Sygic  SE Asia รู้สึกว่าจะมีเฉพาะในเอเชีย(มี 6 ประเทศ)ครับ...ตัว App Sygic เขาแยกตามภูมิภาคครับ...น่าจะเพื่อลดขนาดความจุ...
เวลา load app ต้องเลือกให้ถูกนะครับ เพราะจะมีหลายโซน

แนะนำไป load ที่ร้านนะครับ...App ตัวนี้แพง Grin
ขอบคุณมากๆครับ เดี๋ยวต้องลองไปที่ร้านดูครับ เพราะผมก็ยังทำไม่เป็นครับ

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 04:22:44 PM »

...เพิ่งไปถอยซัมซุงแกแลกซี่ เอส มาลองใช้ครับ  Cheesy

...เข้าท่ามาก  เยี่ยม
คิก คิก แสดงว่าพี่แก้วชอบของฟรีเหมือนผม คิก คิก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 04:55:05 PM »

Review Samsung Galaxy SL ตัวนี้ก็น่าสนใจนะครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 05:04:24 PM »

...เพิ่งไปถอยซัมซุงแกแลกซี่ เอส มาลองใช้ครับ  Cheesy

คิก คิก แสดงว่าพี่แก้วชอบของฟรีเหมือนผม คิก คิก

...ผมชอบ Android

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 05:16:41 PM »

รายงานตัวด้วยครับ ผมก็เพิ่งจะได้มา3-4วันครับ ยังใช้ไม่เป็นเลยครับ

ว่าแต่ GPSนี่ใช้ยังไงครับ ต้องโหลดappอะไรครับ

GPS แนะนำ App =>  Sygic  SE Asia  ครับ...

ขอบคุณมากๆครับที่แนะนำครับ
ขอรบกวนเรียนถามอีกนิดครับว่ามันสามารถค้นหาด้วยภาษาไทยได้มั๊ยครับ
คือเรื่องภาษาผมไม่เอาอ่าวเลยครับ Grin

ค้นหาโดยภาษาไทยเลยครับ...เสียงนำทางก็เป็นภาษาไทยครับ...ใช้ง่าย...สถานที่เยอะ

Sygic  SE Asia รู้สึกว่าจะมีเฉพาะในเอเชีย(มี 6 ประเทศ)ครับ...ตัว App Sygic เขาแยกตามภูมิภาคครับ...น่าจะเพื่อลดขนาดความจุ...
เวลา load app ต้องเลือกให้ถูกนะครับ เพราะจะมีหลายโซน

แนะนำไป load ที่ร้านนะครับ...App ตัวนี้แพง Grin
ขอบคุณมากๆครับ เดี๋ยวต้องลองไปที่ร้านดูครับ เพราะผมก็ยังทำไม่เป็นครับ

ถ้าจะไปลง app ที่ร้าน...ดูร้านที่ลง app แท้นะครับ...(ถ้าจะ Jailbreak ก็อีกเรื่องนึง)
แนะนำว่าควรชวนคนที่ใช่ i phone อยู่ไปด้วยก็จะดีครับ...เพราะเขาจะช่วยเราเลือกได้ว่า app ไหนจำเป็นหรือไม่จำเป็น อันไหนใช้ดีกว่าอันไหน...
เกมส์ไหนสนุกมากน้อย...เพราะปกติร้านจะให้เรานั่งเลือกเองได้เต็มที่เลยครับ...
แต่ถ้าไปเองก็บอกที่ร้านว่าทั่วไปที่คนเขาลงกัน...บอกเขาว่าเอาเต็มความจุ...เขาก็จะจัดให้ครับ...อยากใช้ประเภทไหนก็บอกเขาได้ครับ...อันไหนไม่ใช้หรือไม่ดี ค่อยมาลบเอาเอง...

ขอให้สนุกครับ... Grin Grin Grin

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 08:33:00 PM »

Jailbreak  เครื่องจะเสียไหมครับ

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 09:54:57 PM »

Jailbreak  เครื่องจะเสียไหมครับ

Jailbreak เครื่องไม่เสียหรอกครับ...ถ้าทำถูกต้องตามกระบวนการ...(อาจมีแฮ็งค์บ้าง...ว่ากันไปครับ)
แต่ข้อเสียคือประกันจะสิ้นสุดทันที...(วิธีแก้คือใช้ iTunes ทำการ Restore เครื่องใ้ห้ก่อนเข้าศูนย์)
แต่ถ้าเจลแล้วเครื่องเปิดไม่ได้ ก็จะ Restore ไม่ได้ ทีนี้ส่งศูนย์ก็ไม้...ตัวใครตัวมันครับ...

Jailbreak ก็มีข้อดีอยู่...ตรงที่ทำเองได้...โหลด app ฟรีมาใช้ได้...หลากหลายกว่า
ข้อเสียก็ตามข้างต้น....

ซื้อมาใหม่...แนะนำไปโหลด app แท้ตามร้านมาลองเล่นก่อนดีกว่าครับ...ประมาณ 500 บาท...ลงได้ตั้งหลายร้อยแอพ...เต็มความจุ...คุ้มกว่าเยอะ
แถมหนังกับเพลงอีกมากมาย...แต่ข้อเสียคือเราจะอัพเดทแอพไม่ได้...ยกเว้นอันที่เราโหลดมาเอง(ทั้งแบบฟรีและเสียเงิน)

ตอนนี้ถ้ายังไม่มีอะไรก็ลองโหลดแอพฟรีมาเล่นก่อนก็ได้ครับ...

ปล.เวลาต่อกับ iTunes ในเครื่องของเรา...อย่ากด Restore หรือ ฺbackup นะครับ...เพราะในเครื่องจะไม่เหลืออะไร(จะเหมือนตอนที่ซื้อมาใหม่)
sync แค่เพลง หนัง เสียงเรียกเข้าก็พอครับ...

HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 10:34:03 PM »

Jailbreak เครื่องไม่เสียหรอกครับ...ถ้าทำถูกต้องตามกระบวนการ...(อาจมีแฮ็งค์บ้าง...ว่ากันไปครับ)
แต่ข้อเสียคือประกันจะสิ้นสุดทันที...(วิธีแก้คือใช้ iTunes ทำการ Restore เครื่องใ้ห้ก่อนเข้าศูนย์)
แต่ถ้าเจลแล้วเครื่องเปิดไม่ได้ ก็จะ Restore ไม่ได้ ทีนี้ส่งศูนย์ก็ไม้...ตัวใครตัวมันครับ...

Jailbreak ก็มีข้อดีอยู่...ตรงที่ทำเองได้...โหลด app ฟรีมาใช้ได้...หลากหลายกว่า

ซื้อมาใหม่...แนะนำไปโหลด app แท้ตามร้านมาลองเล่นก่อนดีกว่าครับ...ประมาณ 500 บาท...ลงได้ตั้งหลายร้อยแอพ...เต็มความจุ...คุ้มกว่าเยอะ
แถมหนังกับเพลงอีกมากมาย...แต่ข้อเสียคือเราจะอัพเดทแอพไม่ได้...ยกเว้นอันที่เราโหลดมาเอง(ทั้งแบบฟรีและเสียเงิน)

ตอนนี้ถ้ายังไม่มีอะไรก็ลองโหลดแอพฟรีมาเล่นก่อนก็ได้ครับ...

ปล.เวลาต่อกับ iTunes ในเครื่องของเรา...อย่ากด Restore หรือ ฺbackup นะครับ...เพราะในเครื่องจะไม่เหลืออะไร(จะเหมือนตอนที่ซื้อมาใหม่)
sync แค่เพลง หนัง เสียงเรียกเข้าก็พอครับ...

แสดงว่าการJailbreak ก็มีความเสี่ยงที่เครื่องจะพัง(เปิดไม่ได้)อยู่บ้าง ผมเข้าใจถูกมั๊ยครับ
ในความเห็นของท่านพี่คิดว่าน่าทำมั๊ยครับ และผมควรที่จะทำรึเปล่าครับ
บอกไว้ก่อนน่ะครับ ผมเริ่มต้นจากไม่รู้อะไรจริงๆครับ น่าอายจริงๆ แหะๆ

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 11:43:33 PM »

Jailbreak  เครื่องจะเสียไหมครับ

แสดงว่าการJailbreak ก็มีความเสี่ยงที่เครื่องจะพัง(เปิดไม่ได้)อยู่บ้าง ผมเข้าใจถูกมั๊ยครับ
ในความเห็นของท่านพี่คิดว่าน่าทำมั๊ยครับ และผมควรที่จะทำรึเปล่าครับ
บอกไว้ก่อนน่ะครับ ผมเริ่มต้นจากไม่รู้อะไรจริงๆครับ น่าอายจริงๆ แหะๆ

ตอบเท่าที่รู้นะครับ...มากกว่านี้ไปหาอ่านตามเวปมีเยอะครับ...

Jailbreak ก็ไม่เสี่ยงอะไรหรอกครับ...แต่ยังไงซะ iphone มันก็เป็นอุปกรณ์อีเลคทรอนิคส์...อะไรก็เกิดขึ้นได้...แต่คนไทยซ่อมได้

ซื้อมาใหม่ไปลง app แท้ตามร้านมาเล่นก่อนดีกว่าครับ...ประมาณ 500 บาท...เลือกได้ดังใจ...กว่าจะเบื่อก็อีกหลายเดือน....
เบื่อแล้วค่อยไปลงใหม่...หมดประกันค่อยว่ากันใหม่

แต่ถ้าอยากเจลผมว่าก็ดีไปอีกแบบ...ครั้งแรกก็ให้ผู้มีประสบการณ์ทำให้ดีกว่าครับ...แล้วให้เขาอธิบายการทำและวิธีการใช้ให้ด้วย

ความคิดส่วนตัวนะ...ถ้าไม่เล่นเกมส์มากๆ ผมว่าโหลดแอพแท้ลงเครื่องคอมของเราไปเลย...แอพที่อยู่ในเครื่องคอมของเรา ก็จะอยู่ในคอมของเราตลอด(format เครื่องคอมก็ย้ายออกมาก่อนได้)...(สามารถลงใหม่กี่ครั้งก็ได้หาก iphone มีปัญหา โปรแกรม iTunes มันจัดการลงให้)...เพราะตัวที่เสียเงินแต่เราใช้บ่อยๆจริงๆ ก็มีไม่กี่ตัวและส่วนใหญ่ตัวที่เราใช้บ่อยๆ ก็เป็นแอพฟรี...
ผมว่าลงทุนซักพันกว่าบาทก็พอได้ใช้แล้วครับ...

ปล.แนะนำโหลด app ค้นหา iphone มาติดไว้ด้วยนะครับ(ฟรี)...เครื่องหาย จะได้หาเจอ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2011, 12:08:27 AM โดย ต้นหนาว » บันทึกการเข้า

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 10:10:40 AM »

...เพิ่งจะลง Droidslator ให้ SS

...มันคือ App ดิคชันนารี ไทย-อังกฤษ, อังกฤษ-ไทย  ใช้ได้ทั้ง online และ offline เมพขริงขริง  คิก คิก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 11:59:04 AM »

...ผมชอบ Android

ผมมาลองใช้แล้วก็ชอบครับ แต่ติตรงที่ มือถือระบบ Android เป็นมือถือที่ผมไม่ชอบ อยู่ 4 ยี่ห้อ
i mo ซื้อศูนย์ไหน ต้องไปติดต่อศูนย์นั้น ไปติดต่อศูนย์อื่น คำถามแรกคือซื้อกับเราหรือเปล่า
sumsung ไม่มีประกันเปลี่ยนเครื่อง ซ่อมอย่างเดียว ไม่ดูแลลูกค้าหลังการขาย ศูนย์บริการทำหัวหมอ (เรื่องยาวครับนิยายผมกับซัมซุง)
well come ห่วย ซ่อมยาก อะไหล่แพง
moto ส่งซ่อมที่เลิกคิดไปเลยครับ

...เพิ่งจะลง Droidslator ให้ SS

...มันคือ App ดิคชันนารี ไทย-อังกฤษ, อังกฤษ-ไทย  ใช้ได้ทั้ง online และ offline เมพขริงขริง  คิก คิก
พี่ลง ZDbox กับ Green Power หรือเปล่าครับ
มีอีก 2 ตัว คือ ShotTime กับ IPSC Shot Timer พี่แก้วเอาไปลองหรือยังครับ (ตัวฟรี)
 ไหว้
ปล.App ที่โดนใจมากที่สุดในเครื่องผมตอนนี้คือ Angy birds ครับ 2 คนผัวเมียเล่นกันเพลินเลย

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 03:17:28 PM »

ตัดลำคาญเรื่อง net ใช้โปรแบบ no limit แล้วครับจ่ายเหมา 890 บาทต่อเดือนรวมค่าโทร 500 นาที นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2011, 09:17:08 PM โดย ART รักในหลวง » บันทึกการเข้า

HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 07:16:24 PM »

ตัดลำคาญเรื่อง net ใช้โปรแบบ no limit แล้วครับจ่ายเหมา 890 บาทต่อเดือนรวมค่าโทร 100 นาที นะครับ
เหมือนกันเลยครับ ผมก็งูๆปลาๆ กลัวเผลอๆเรื่องเน๊ตรั่วอะไรพวกนี้
เลยจัดแพ็คเกจno limitไปเช่นกันครับ แต่ไม่รู้เลยว่าจะใช้ได้คุ้มค่าแค่ไหน
ผมคงต้องค่อยๆศึกษาไปครับ

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 02:05:47 PM »

แนะนำครับ ถ้าจะเล่น iphone กลัวค่า net ไหลใช้ จ่ายค่า net แบบ no limit ดีที่สุดครับ

Guu-mumm-รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 02:20:39 PM »

sumsung ไม่มีประกันเปลี่ยนเครื่อง ซ่อมอย่างเดียว ไม่ดูแลลูกค้าหลังการขาย ศูนย์บริการทำหัวหมอ (เรื่องยาวครับนิยายผมกับซัมซุง)

ไม่ใช่มีปัญหาเปลี่ยนเครื่องภายใน7วันเหรอครับ ตอนผมซื้อผมก็ถามย้ำนะครับ(0 power buy)
พึ่งสอยมาใช้3สัปดาห์ ยังไม่เจอปัญหา จะว่าดีมั๊ย?? มันก็ไม่เชิงดีซักเท่าไหร่ รึผมยังไม่คุ้นก็ไม่รู้

เครื่องเก่าเป็นnokia n71 ใช้มาตั้งแต่ปี2005 ถึกชะมัด ถ้าบ. มีลูกค้าแบบผมมีเจ๊งแน่ๆครับ 
คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์