๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 07:17:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระสุนหลากชนิดกับแท่งเจลาตินทดสอบ  (อ่าน 19429 ครั้ง)
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #75 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 04:06:31 PM »

ดันครับ

G2 Research R.I.P. 9mm  ชื่อไม่คุ้นหน้าตาพิลึก แต่ลองดูทดสอบเสียก่อน

G2 Research R.I.P. 9mm
* 16" Penetration
* Up to 6" diameter spread
* 96 gr projectile
* 2" grouping at 25 yrds
* 1265 FPS / 490 Muzzle Energy
* 9 Separate Wound Channels
* Precision Machined
* Solid Copper / Lead Free
* Defeats all known barriers such as sheet metal, sheet rock, windshields, plywood, heavy winter clothing

วีดีโอทดสอบ

https://www.youtube.com/watch?v=skFhKtCo5aE

https://www.youtube.com/watch?v=mJGH7cDFw7c

แอ๊ก ท่าจะแพงและทำยากน่าดู  ทำได้วิจิตรบรรจงซะ

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #76 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 09:01:05 AM »

โดนชก  เหมือนยิงนิวเคลียร์หลายหัวรบเลยครับพี่
แตกต่างกันนิดหน่อย นิวเคลียร์แยกตัวก่อนถึงเป้าหมาย ส่วนตัวนี้ ถึงเป้าหมายแล้วแยกตัวทำลาย   ตกใจ ตกใจ ตกใจ   ไหว้

น่ากลัวมากครับ และ 2" grouping at 25 yrds ยิ่งน่ากลัวมากขึ้นไปอีก

ขอให้โดนเถอะตรงไหนก็ได้  คิก คิก คิก คิก
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #77 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 11:10:18 AM »

จะเรียกว่า กระสุนหัวระเบิด ก็น่าจะพอได้นะครับ เพียงแต่ไม่ได้ระเบิดด้วยดินขับ แต่ระเบิดด้วยสภาวะโครงสร้างของหัวกระสุนเอง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #78 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 12:35:08 PM »

จะเรียกว่า กระสุนหัวระเบิด ก็น่าจะพอได้นะครับ เพียงแต่ไม่ได้ระเบิดด้วยดินขับ แต่ระเบิดด้วยสภาวะโครงสร้างของหัวกระสุนเอง

กระสุนหัวรูทั่วไปก็ระเบิดด้วยแรงดันครับ  แต่จะด้วยแรงดันอากาศหรือของเหลวผมก็ไม่ค่อยแน่ใจ
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #79 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 02:42:12 PM »

แปลว่าอะไรดีละไปหวันเถอะ2 งั้นเหรอ
แก้ข้อความ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2014, 02:52:24 PM โดย Nero Angel01 » บันทึกการเข้า
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #80 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 03:59:09 PM »

พันทิพย์บอก20นัด1500.- เข้าไทยไม่น่าจะต่ำกว่า2,000นัดละ100
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #81 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 01:33:00 PM »

กระสุนหัวรูทั่วไปก็ระเบิดด้วยแรงดันครับ  แต่จะด้วยแรงดันอากาศหรือของเหลวผมก็ไม่ค่อยแน่ใจ

ด้วยแรงดันจากของเหลวครับพี่  ไหว้

เคยยิงผ่านหมอน ผ้า แล้วไม่บานครับ  ไหว้

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #82 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 01:43:14 PM »

กระสุนหัวรูทั่วไปก็ระเบิดด้วยแรงดันครับ  แต่จะด้วยแรงดันอากาศหรือของเหลวผมก็ไม่ค่อยแน่ใจ

ด้วยแรงดันจากของเหลวครับพี่  ไหว้

เคยยิงผ่านหมอน ผ้า แล้วไม่บานครับ  ไหว้

ขอบคุณครับพี่หนาน

คือยังงี้ครับพี่  กระสุนหัวรูจะมีอากาศอยู่ในโพรงใช่มั้ยครับ  พอกระทบกับเป้าที่เป็นของเหลวแบบเฉียบพลัน
อากาศที่อยู่ข้างในโดนปิดกั้นไม่ให้ไหลออกได้ แถมโดนของเหลวอัดเข้ามาในรูบีบให้ปริมาตรของอากาศเล็กลง
ความดันในโพรงก็เพิ่มขึ้นจนฉีกผนังรูออกมา หัวกระสุนก็เลยบานแบบที่เห็น

ผมก็เลยไม่ค่อยแน่ใจว่าที่ฉีกออกมาเพราะแรงดันอากาศในรูหรือเพราะของเหลวที่อัดเข้าไปกันแน่
ส่วนที่พี่หนานว่ายิงใส่หมอนแล้วไม่บานก็เป็นเรื่องปกติเพราะเศษผ้ามันกันอากาศไหลออกไม่ได้ก็เลยไม่มีแรงดันในรู
แต่ถ้าผ้าเปียกจนชุ่มก็น่าจะบานได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2014, 01:58:53 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #83 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 01:54:34 PM »

กระสุนหัวรูทั่วไปก็ระเบิดด้วยแรงดันครับ  แต่จะด้วยแรงดันอากาศหรือของเหลวผมก็ไม่ค่อยแน่ใจ

ด้วยแรงดันจากของเหลวครับพี่  ไหว้

เคยยิงผ่านหมอน ผ้า แล้วไม่บานครับ  ไหว้

ขอบคุณครับพี่หนาน

คือยังงี้ครับพี่  กระสุนหัวรูจะมีอากาศอยู่ในโพรงใช่มั้ยครับ  พอกระทบกับเป้าที่เป็นของเหลวแบบเฉียบพลัน
อากาศที่อยู่ข้างในโดนปิดกั้นไม่ให้ไหลออกได้ แถมโดนของเหลวอัดเข้ามาในรูบีบให้ปริมาตรของอากาศเล็กลง
ความดันในโพรงก็เพิ่มขึ้นจนฉีกผนังรูออกมา หัวกระสุนก็เลยบานแบบที่เห็น

ผมก็เลยไม่ค่อยแน่ใจว่าที่ฉีกออกมาเพราะแรงดันอากาศในรูหรือเพราะของเหลวที่อัดเข้าไปกันแน่
ส่วนที่พี่นานว่ายิงใส่หมอนแล้วไม่บานก็เป็นเรื่องปกติเพราะเศษผ้ามันกันอากาศไหลออกไม่ได้ก็เลยไม่มีแรงดันในรู
แต่ถ้าผ้าเปียกจนชุ่มก็น่าจะบานได้ครับ

อ๋อ.....แบบนี้นี่เอง  ไหว้
เหมือนการปรบมือ แสดงว่า ขยายขั้นแรกด้วยแรงดันจากอากาศ พอมีแขนงแรงประทะเป็นตัวทำให้ขยายต่อใช่หรือเปล่าครับ...
ขอบคุณครับได้ความรู้ละเอียดเพิ่มขึ้น  ไหว้ ไหว้

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #84 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 02:03:58 PM »

อ๋อ.....แบบนี้นี่เอง  ไหว้
เหมือนการปรบมือ แสดงว่า ขยายขั้นแรกด้วยแรงดันจากอากาศ พอมีแขนงแรงประทะเป็นตัวทำให้ขยายต่อใช่หรือเปล่าครับ...
ขอบคุณครับได้ความรู้ละเอียดเพิ่มขึ้น  ไหว้ ไหว้

ผมว่าหลักการมันคล้ายกระบอกฉีดยา ถ้าเราดูอากาศเข้าจนเต็มแล้วอุดรูอุดรู เมื่อเราพยายามจะบีบลูกสูบไล่อากาศออก
แต่รูที่กระบอกตันอากาศออกไม่ได้แรงดันก็จะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ เพียงแต่แรงดันในรูหัวกระสุนมันมาแบบเฉียบพลันมาก
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #85 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 01:49:16 PM »

ดันครับ

R.I.P. 9mm เทียบกับ กระสุนหัวรูชั้นเยี่ยมแบบดั้งเดิม

https://www.youtube.com/watch?v=_27b9P0dfuI
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #86 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2014, 12:23:20 AM »

อัพเดทครับ

Shotshell comparison Slow Motion

http://www.youtube.com/watch?v=rhZf_x8Esms

.........................................

12 gauge cut shell vs. ballistic gelatin Slow Motion

http://www.youtube.com/watch?v=lGwGI0IMSgI
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์