๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:43:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รูเกอร์ SP 101 ศูนย์หน้าโมเอง  (อ่าน 4860 ครั้ง)
ทองหลังพระ
Jr. Member
**

คะแนน 17

ไอ้ทิด..เอ้ย พระ กะ ปืน.. อย่าให้ห่างตัวนะลูก

« เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 11:43:08 AM »

อยากได้ศูนย์หน้าแบบฝังพลาสติก แต่มันหาซื้อไม่ได้ เลยโมขึ้นเอง แบบมั่วๆครับ  Grin

ใช้พลาสติกจากตัวนี้ครับ เพราะลองแช่น้ำมันซักแห้งแล้ว ไม่เปลี่ยนสถานะ (แต่ถ้าเบนซิน หรือทินเนอร์คงไม่เหลือ )

ตัดแต่งพลาสติกจนได้รูป แล้วใช้ซีเมนต์เหล็กยึดติด

ออกมาแบบ(มั่วๆ)อย่างนี้ครับ

รอตกแต่งขั้นสุดท้าย

จะออกมาประมาณนี้ครับ

ตกแต่งขั้นสุดท้ายแล้ว ไปทดลองยิงด้วยกระสุนจริง ทั้ง .357 และ.38 ประมาณ 50 นัด ก็ยังไม่หลุด (ไม่รู้จะหลุดตอนไหน 5 5 5 )
และลงล้างด้วยน้ำมันซักแห้ง ก็ยังปกติอยู่ครับ ผลต่อไปเป็นอย่างไร จะแจ้งความเปลียนแปลงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2011, 11:45:53 AM โดย ทองหลังพระ » บันทึกการเข้า

....อย่าอวดรู้กว่าคนอื่นเขา         อย่าเอาวาจาเข่นฆ่าคน
 อย่ายกตนเหนือคนอื่น              อย่ายื่นคมดาบให้เพื่อนจับ..
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 12:43:34 PM »

+1ครับ  เยี่ยม

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ทองหลังพระ
Jr. Member
**

คะแนน 17

ไอ้ทิด..เอ้ย พระ กะ ปืน.. อย่าให้ห่างตัวนะลูก

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 12:50:07 PM »

+1ครับ  เยี่ยม
ไหว้ ขอบคุณครับ  ไหว้

....อย่าอวดรู้กว่าคนอื่นเขา         อย่าเอาวาจาเข่นฆ่าคน
 อย่ายกตนเหนือคนอื่น              อย่ายื่นคมดาบให้เพื่อนจับ..
peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 12:51:27 PM »

+ 1 ให้ครับ มันยอดเยี่ยมมาก   เยี่ยม

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
ทองหลังพระ
Jr. Member
**

คะแนน 17

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 01:10:34 PM »

+ 1 ให้ครับ มันยอดเยี่ยมมาก   เยี่ยม
ไหว้ ขอบคุณครับ  ไหว้

CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 02:10:04 PM »

+1ครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
olympia
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 02:38:30 PM »

สุดยอดขยันเลยครับ มีตัวนี้อยู่เหมือนกัน แต่เป็น .38 เผื่อเป็นไอเดียบ้างครับ
pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 03:04:43 PM »

เยี่ยมเลยครับ  เยี่ยม
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 04:14:45 PM »

ศูนย์หน้ารูเกอร์ SP-101 อันนี้ทำใช้มาตั้งแต่ปี 2533 ครับ ใช้ด้ามแปรงสีฟันสีแดงทำ
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 05:58:01 PM »

ของผมมองศูนย์หน้าก็ไม่ค่อยชัดเหมือนกันครับ  มันดำๆ  มีคนแนะนำให้หายาทาเล็บสีแดงหรือสีส้มมาแต้ม
ไม่รู้จะได้ผลรึเปล่า
coky1900
Jr. Member
**

คะแนน 8

ทำความดี แม้เพียงเล็กน้อย ก็อย่าละเลย

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 09:33:41 PM »

ผมก็ใช้รุ่นนี้ครับ รับจาก สนสก. พี่ๆเจียร์เนื้อโลหะที่ศูนย์หน้าออกยังไงครับ ชอบครับสวยดีด้วย  หลงรัก
ทองหลังพระ
Jr. Member
**

คะแนน 17

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 10:12:51 PM »

+1ครับ

สุดยอดขยันเลยครับ มีตัวนี้อยู่เหมือนกัน แต่เป็น .38 เผื่อเป็นไอเดียบ้างครับ

เยี่ยมเลยครับ  เยี่ยม

ไหว้ ไหว้ ขอบคุณทุกความเห็นครับ  ไหว้ ไหว้

ทองหลังพระ
Jr. Member
**

คะแนน 17

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 10:16:56 PM »

ศูนย์หน้ารูเกอร์ SP-101 อันนี้ทำใช้มาตั้งแต่ปี 2533 ครับ ใช้ด้ามแปรงสีฟันสีแดงทำ

เยี่ยม เยี่ยมเลยครับ สีแดงสดใสด้วยครับ  ไหว้

[/quote]
ของผมมองศูนย์หน้าก็ไม่ค่อยชัดเหมือนกันครับ  มันดำๆ  มีคนแนะนำให้หายาทาเล็บสีแดงหรือสีส้มมาแต้ม

ไหว้ ผมกลัวสีทาเล็บมันจะหลุดน่ะครับ

[/quote]
ผมก็ใช้รุ่นนี้ครับ รับจาก สนสก. พี่ๆเจียร์เนื้อโลหะที่ศูนย์หน้าออกยังไงครับ ชอบครับสวยดีด้วย  หลงรัก

ไหว้ผมใช้ตะไบเล็กๆค่อยๆถูเอาครับ Grin

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 02:28:26 AM »

ของผมมองศูนย์หน้าก็ไม่ค่อยชัดเหมือนกันครับ  มันดำๆ  มีคนแนะนำให้หายาทาเล็บสีแดงหรือสีส้มมาแต้ม

เอาสีสะท้อนแสงมาแต้ม  แล้วพ่นแล็คเกอร์ทับ  ทนนานพอสมควร

....ตามล่า...อีตอแหล
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 08:54:47 AM »

พวกยาทาเล็บอยู่ได้ไม่นานครับพอถูกพวกน้ำมันล้างปืนเข้าเดี๋ยวก็หลุดลอกต้องคอยทาใหม่ครับ...
หน้า: [1] 2
  พิมพ์